Hỏi đáp Sanguo Heroes 5

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi therebex, 2/4/05.

1. Matsu

Matsu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Game này có cách nào lựa chọn trận đánh không ? Nhiều lúc tướng mình bị đánh chạy khỏi ải vào đất địch còn vài thằng, quân nó dí theo đánh hơn cả chục trận mà không bắt được, làm tốn thời gian , bực cả mình X(
    Nếu có thể skip lượt để máy tự đánh những trận đó thì hay quá. Nhiều trận hai bên vài đứa mà cũng cho vào Battle field đánh tốn gần 5 phút. Viết đến đây lại nhớ Rome Total War, công thành còn vài chú máy chạy vòng vòng đợi hết giờ. Thành lớn chưa tới 10 thằng lính mà thủ được thêm 4-5 tháng nữa đúng là pó tay :'>

2. alwaysthebest

alwaysthebest Youtube Master Race

Nói chung là có hết, mà nè, mình thấy có con thú xanh lục ở sango 5 mà chưa có bắt dc, ở sango 6 thì mình có 2 con thú cưỡi màu xanh, mấy con khác thì đầy đủ, ơ sango 5, có lần mình có con thú lv70, k cưỡi dc tại vì mình yếu quá (mới 46-50 gì đó). Đánh hoài lâu lên quá. Bên giặc còn le que mấy tên hà. Bởi vây phải chơi lại. Lần này chỉ bắt tướng giỏi thôi, còn bao nhiêu thì phải thả về đánh tiếp. Nè Matsu, mình k hiêu cậu nói lắm, cụ thể hơn dc k?Sango 5 hay 6 vậy?

3. Matsu

Bản tui chơi là Tam quốc quần anh 5 . Ý tui là nhiều lúc máy đánh ải mình . Lúc này nếu thua thì có 2 trường hợp xảy ra ( mình không lựa được ::( ) Một là tướng ải tự động chạy về phía đất mình ( trường hợp này thì không nói làm gì ). Hai là tướng giữ ải tự động chạy về phía đất địch. Lúc này thì quân còn vài thằng giữ lại cũng chẳng tiếc. Nhưng nó cứ chạy lung tung, tướng địch từ trong thành ập ra đánh, nếu bắt không được thì nó lại chạy tiếp

Tóm lại là chạy >>bị uýnh >> chạy >> bị uýnh...=(( Mà mỗi lần bị đánh thì mình bắt buộc phải điều khiển quân mình. Mỗi lần như vậy tốn rất nhiều thời gian mà chẳng được cái gì. Bác có cách nào cho skip luôn hay cho tướng mình đầu hàng quách cho xong , đỡ tốn thời gian :'>

4. alwaysthebest

cách thì k. Nếu trường hợp địch nh ta ít thì trươc khi địch tới chạy bỏ trống thành, nh khi địch quay về thì mình dc an toàn. Mình cũng bị trường hợp này hoài, nhất là khi chơi thể loại đấu với một nước thôi( giải game xong mới có). Mình bị dập te tua nhất là vào thời gian đầu. Mình thấy đâu tốn bao nhiêu tgian đâu. Nếu đầu hàng thì bấm nút màu đỏ chạy trốn, k chạy dc nữa thì nó xông lên, có chém có giết thì nó tự qdinh. Muôn giữ ải chắc mà chỉ dùng ít quân thì có cách này: thí dụ địch có 5000 quân (5 đội cao nhất pk?). Mình có thể dùng 3 đội với 1000 mỗi đội, 5 đội với 200 quân, nghĩa là thí dụ mình chỉ có 4000 quân, chia ra nh đôi để đánh địch, lấy ít chế nh, dùng phép để giết thêm địch, cho đội nhỏ ra đánh trước để giảm số quân địch rồi chọi ngang thì mình sẽ thắng mà thôi. Nếu lỡ địch có 10.000 quân cũng k sao. Sau khi mình thắng dc 5000 quân thì mình sẽ dc đầy quân lại đánh tiếp. Cửa ải lâu ngày sẽ có dc 5000 quân hậu bị mà. Nhớ dùng tiết kiệm phép một chút để còn đánh "hiêp 2" nữa. Mình còn nhớ là có 1 lần mình chỉ còn khoảng 1600 quân, mà phải chọi 3 toán ( mỗi toán hơn 3000 quân). Mình gần như bại trận, mình dùng cách này mới qua dc.

5. Matsu

Bác hiểu nhầm ý tui rồi, ý tui là bỏ luôn đám quân đó không điều khiển nữa ( vì bị địch chặn ải không còn đường về, quân ít )chứ mỗi lần nó thua, bị địch đánh lại kéo mình vào trận chiến . Cho dù bỏ chạy như bác nói cũng mất gần 1'. Bị dí hoài đánh thêm mấy trận nữa thì gần 5-10 rồi ( Lưu ý là sau này lvl tướng mình cao dù thua địch cũng rất khó bắt >>> con dao 2 lưỡi ) Nếu cho nó xông lên cũng tương tự) . Sau này đất đai rộng ải nhiều, đâu phải lúc nào mình cũng biết địch đến mà bỏ ải chạy được.
    Ngoài ra, trò này để cân bằng sức mạnh máy tự tăng lvl rất nhanh, dù không xông pha trận mạc nhiều bằng tướng mình nhưng lvl lúc nào cũng xấp xỉ hoặc hơn tướng mình vài bậc ( Giống Phong Vân quá :'> ). Tui đi đánh Nhật Bản để kiếm thêm mấy tướng biết xài lốc xoáy ( hàng độc của Nhật :cool: ). Lúc về lại Trung Nguyên thì bên máy mỗi phe có vài thằng biết chiêu này rồi, thiệt hết hiểu :p .

6. [LR]kokichi

[LR]kokichi Mr & Ms Pac-Man

cái này có patch eng ko hả các pác
    mà dơn ở đâu thía

7. alwaysthebest

Cho đánh tự động thì dĩ nhiên là k có rồi. Nghe Matsu kể như vậy, mình hơi thắc mắc là tại sao lại bị đánh như vậy. Phải cẩn thân thì hay hơn. Tốt nhất là đừng để xảy ra như vậy. Nếu phòng hờ trước thì tốt hơn. Để tướng lọt vào địch như vậy thì chỉ trách mình dở mà thôi, xin lỗi mình k phải cố tình chê bạn, đừng buồn. Thông thường địch mò đến ải của mình nếu mình ít quân hay lv thấp hơn, từ lúc bắt đầu chơi Matsu nên tính trước là chiếm thành ải nào và đóng quân ở chỗ nào là tốt nhất, dù mình mạnh nhưng đừng nên có nh thành, chỉ chọn vùng tốt rồi đóng đô, nên dc bao quanh bởi ải hay là bến cảng. Rồi phòng thủ chặt chẽ, chừng nào mình có dư mà chọn ra 5 đội quân k cần phải ở trong thành, mà có thể đi lòng vòng để đánh rồi quay về vùng đất chánh của mình sau khi đánh, có thêm tù binh thì tăng thêm tướng ở vung minh lưu thủ. Thí dụ mình chọn vùng đất phía Đông Bắt(phía góc đầu bên phải, chỗ xuất phát của Lưu Bị), có 5 thành, 2 bến cảng và 1 cửa ải, thì ráng thủ ở đó đợi khi nào đủ quân và tướng thì mới đi chiếm tiếp, đem quân đi đánh xong rồi về để tù binh dc đóng đô ở đó luôn. Lâu năm mình có thể giàu mau vì thành trì dễ mở mang kinh tế, rồi đi đánh đem tiền đến thành khác mua đồ ngon hơn trang bị cho tướng, dù địch có lv cao hơn cũng k làm gì dc mình. Lốc xoay k chỉ tụi tướng Nhật mới có, quan võ lên tới phẩm 11 cũng học dc vậy(hơi lâu pk?). Mua viên ngọc màu xanh lục (2500, lv 20), quạt màu trắng(4000, lv16, hình màu lam khi ra trận), cây kích (8500, lv22, lưỡi màu bạc, cáng màu hồng), lưỡi liềm đen(9000, lv21, giống như binh khí của thần chết đó, ở tuốt góc trái, chỗ cha của Mã Siêu ở). Nên chiếm thành trì của tụi Nhật lâu ngày sẽ mua dc quạt và cây kích mình nói, quạt 4000 lv 16 có 2 loại, nên mua cả hai, cây quạt trắng viền đen cũng hay, lêu quân và dùng vòng lửa bảo vệ xung quanh mình giông như của mấy ông tiên đó, trang bị cho võ tướng rất hay, văn quan thì học dc cách kêu thêm quân thì khỏi cần. Lúc ban đầu mình chưa giàu để mua những thứ đó, cho quan văn học sấm sét và gió đê dùng phối hợp cũng ok( quan có phẩm 5 học dc gió và sấm sét-loại màu tím/hồng gì đó, k phải màu trắng-học sau cũng dc). Tụi máy nó chỉ ăn gian dc lúc đầu mà thôi, k đánh vẫn có điểm để lên lv nhưng yếu hơn. Đừng nói k căn cứ, mình chơi rồi, bây giờ lv của tụi nó thua mình xa, 4-5 bật, dĩ nhiên tại vì mình dùng đội quân đó đi đánh thường xuyên. Ai siêng thì xin làm Eng patch đi, mình có ý định viết thư cho tụi UserJoy yêu cầu ra bản English. Mình nghĩ sẽ bán chạy như tôm tươi. Game sango5 qua hay, tuy chưa phải nói là hoàn hảo nhưng khiến cho ng chơi thiệt say mê, sango 6 thua xa một bật( mình thiệt hơi thất vọng), giống như 2 ng chế khác nhau vậy. Nói khó nghe là thiệt làm xấu mặt những ng sáng tác trước, tự ỷ thông minh rồi làm game dở vô cùng.

8. Matsu

Ha ,ha ! Tui chơi ít khi tính mấy vụ địa lợi lắm, quan trọng là các thành gần hay xa để kéo quân tiếp viện thôi. Lúc chơi tui cũng không quan tâm đánh thằng nào trước thằng nàp sau. Quan trọng là thấy tướng nào cool ( nhìn vô cái Avatar ) hay hot girl là phải bắt cho bằng được :'> ->>> Gây chiến khắp nơi :p Nhiều lúc đang đánh ở phía Tây thấy 1 em gái thành chủ ở tận góc Đông Bắc hot liền kéo đại quân quay về :cool:

Lúc trước có mấy bác trên diễn đàn làm patch nhưng chắc do bận công việc,
    vả lại game này ít người chơi hơn RTK nên cũng không được ưu tiên làm patch. Mà trò này đánh nhau nhớ phép là chính, đâu cần nhớ mặt tướng :p Tướng nó làm cách điệu quá, nhìn không giống gì cả ( bác kiếm Lưu Bị hay Khổng Minh nhìn thử coi :-s ). Còn chữ Tàu tượng hình, phép dài thì nhớ 1- 2 kí tự trong đó rồi test từng cái thôi >>> Khổ thật. Nếu bác có kiến nghị lên UserJoy thì tui ủng hộ, nhưng hình như mấy game châu Á nó nhắm vào cộng đồng người Hoa là chính ( hơn 1 tỉ người :> ) . Nếu Koei mà chịu dịch mấy game Nobunaga ra tiếng Anh thì hay quá.

Sắp tới có Sango online của Userjoy Việt hóa đó, bác đừng nên thất vọng :wink:

Đang down Sango Heroes 6 =((

9. alwaysthebest

Thì mình chơi game này, mê nhất là nữ tướng, quá trời hot, nhất là đứa tướng giống như hình bìa lúc install vậy. Sango6 tụi game designers vẽ công chúa Nhật Bản xin thiệt. Lúc bắt đầu chơi là mình thích bắt cô ta về đầu quân cho mình hà. Rồi tới lưu bị, tào tháo và cha của tôn quyền. Tôn Sách ở sango 6 đẹp trai thiệt, hình lúc giới thiệu đánh với lữ bố đó.

10. blackturtle

blackturtle Youtube Master Race

cái game này hình như sắp ra online ngày 18-9 thì phải? chi tiết lên tqc.net.vn xem.

11. [LR]kokichi

[LR]kokichi Mr & Ms Pac-Man

cái này gọi là tam quốc quần anh à

12. chim_ung_do

chim_ung_do Youtube Master Race

co ai biet tim dau ra sanguo6 ko? chi du`m nha

13. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Vô mục download có link đấy.Nếu bạn đủ kiên nhẫn còn nếu không thì mua thôi.Mà chơi cái này phải rút cáp ổ cúng thì phải,lằng nhằng quá.

14. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

ko ai chơi nữa à , đang chơi phe Lưu Bị , ko biết mấy cái skill ở đâu tim nữa , chán .

15. thaoyen

thaoyen Youtube Master Race

Nhìu kill mà không ai dịch hết:-/ ,thôi ráng chơi hết để kiếm màn chơi toàn nử tướng không...đã à nha:wink: ,chắc ít người chơi quá...:-s =((

16. thanchetmatnet

thanchetmatnet Mr & Ms Pac-Man

co ai biet cach cai sanguo6 ko dơ ve rui ma mount file .img vao toan bao
    Unable to mount image. Invalid image file

17. boy_ham_choi078

boy_ham_choi078 Youtube Master Race

các bác ơi làm sao đe nhập 2,3 tướng lại làm một đội vậy??(đừng trả lời là xem lại bài nha ,tui xem hết rùi có thấy gì đâu)

18. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

cái này là bạn phải đi đánh tướng thật nhìu vào để lvl cao chút , rồi khi hết 1 tháng hay 1 năm ấy (quên rồi) sẽ có đợt mua items , tùy theo hên xui mà bạn có dc cuốn sách ghép 2 tướng thành 1 ko thôi , nếu mún tìm nhanh thì đi đánh thành của tụi nó ấy , thắng sẽ dc

19. ShunEi

ShunEi Youtube Master Race

hết 1 quý sẽ có đợt tổng kết tùy theo công huân đạt được mà bạn có thể sắc phong quan chức cho tương tướng chức càng cao càng có nhiều tuyệt chiêu và có thể dẫn thêm tương khác vào đội.

20. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Cái này là file CD ảo.Bạn phải dùng Daemon chạy rồi cài mới được ah.