Hỏi đáp Sanguo Heroes 5

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi therebex, 2/4/05.

1. godzilla2000

godzilla2000 Donkey Kong

game này đánh hay wa' chơi gần win vòng khăn vàng thì bị bọn lính thành bên đém 2 đạo wa quýnh làm game over luôn có cách nào chỉnh bọn nó chỉ ở nhà ko dc ko bạn , còn trung thành của tướng chính làm sao tăng vậy , hôm wa đánh đến nỗi mất trương phi luôn rùi

2. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Bọn nó mà chỉnh đc ở nhà thì chắc tớ xong cái bàn khăn vàng trong 10 ngày.đây mất hơn 1 tháng cơ :">
    tớ đã nói với cậu cách tăng trung thành tướng rồi còn gì:

Khi xtes thưởng thì có 6 hàng ở bảng bên phải (dưới 4 ô để mua đồ,xét thưởng,liên minh,xem tình hình thành) bấm vào cột cuối cùng thì hiện ra 1 bảng dài ở giữa,chọn giá tiền rồi bấm vào o xanh đồng ý(chỗ nào quên ồi)

Thằng Trương Phi và Quan vũ cho nó đánh ít thôi,mấy thằng lúc đầu theo mình thì trung thành tự tăng,chẳng qua cậu để nó đánh nhiều quá nên tụt thôi

úc đầu đánh ít thôi,chỉ dụ dụ đơn lẻ 1 2 con ra mà ập thôi,thiếu vàng thì bơm lên rồi tăng quân tiếp,lúc đầu đánh dồn dập chả để làm gì đâu,về sau quân nó đông như kiến ý,lúc này còn bắt tướng dễ

mà sao cậu gặp khăn vàng nhanh thế,tớ nhớ là cậu đang ở khu tuyết mà chỗ đó chỉ có hội bọn viên thiệu thôi :|

Đánh từ tốn bắt trương cáp,văn xú,Nhan Lương,chờ Hoàng Trung theo mình đã chứ đừng ham kill quân chủ vội

Về sau cần tướng chứ ko cần thành lắm đâu

mà cậu biết cách đánh trận rồi đó,chú ý và ghi nhớ tên lính các loại như thế nào để về sau khi đánh nhiều tướng còn chọn duel cho khỏi thua:

Giáo:
    100% thắng ngựa
    30% thắng kiếm
    60% thắng cung
    70% thắng nỏ
    Kiếm:
    10% thắng ngựa
    70% thắng giáo
    80% thắng cung
    80% thắng nỏ
    cung:
    40% thắng ngựa
    20% thắng kiếm
    70% thắng giáo
    40% thắng nỏ
    nỏ:
    0% thắng ngựa
    10% thắng kiếm
    70% thắng cung
    70% thắng giáo
    Cách duel cũng đơn giản:
    Cung thì gặp giáo cứ đứng ỳ 1 chỗ chờ nó đến Gặp kiếm thì chạy
    Giáo thì gặp kiếm cứ công bừa lên đi,có thể thắng đó (dễ thua hơn thắng)
    Ngựa gặp cung thì phải chạy lệch lên phía trên rồi hãy tấn cong vì chạy thẳng ăn cung dễ thua lắm
    Mệt rồi,mai post tiếp :|

3. bekim

bekim Donkey Kong Lão Làng GVN

4. anhchoai

anhchoai Youtube Master Race

uh,toàn link tiếng tàu thui
    mà tui đem 5000 quân đi đánh 2000,thậm chí 1600 mà thua thảm bại,do tui huấn luyện lính uh?
    mà sao bọn chúng khi mất thành,bỏ thành đó chạy vào thành khác mà nó hồi phục lính nhanh thế?
    còn tui chiếm thành thì không hồi phục lính nhanh như bọn chúng được
    các bác chỉ dùm

sango 6 tiếng tàu hay tiếng anh dậy bro?

5. bekim

chắc vì cái này nè
    bạn cho thằng chỉ số cao vào thì nó tăng lẹ thôi, còn đánh thì cũng có cách mà
    đang đợi post típ lấy kinh nghiệm ^_^

6. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

_Có link Tiếng Anh thì tớ dịch nhưu thế kia làm cóc gì,bản này ko có link tiếng anh đâu,mà muốn có link thì phải mua = dolar mỹ 8-}
    _Thành bọn chúng là thành để sẵn quân trong thành rồi nên khi vô chỉ cần bấm 1 nhát là nó tăng quân thôi
    +Nếu bạn bỏ thành mà ko lấy đc hết quân dự trữ thì nó sẽ còn lưu lại trong thành,còn tiền vàng thì khi bỏ thành nó hiện 1 cái bảng yes or no,bấm yes lấy hết (ko lấy quân).bấm no ko lấy gì cả
    _quân 5k cảu bạn nếu là quân ngựa thì chỉ cần 2k quân giáo hoặc voi là đủ,cái chính là phải biết nhận mặt chữ của quân để còn điều quân thích hợp
    _còn khi chiếm đc 1 thành,dù thành đó có 5k quân dự trữ của địch thì khi chiếm thành số quân đó = 0

@bekim:cậu muốn học hỏi cái gì thì post lên nhé chứ post hết tất cả vốn kiến thức lên thì mai cũng chưa xong 8-}

7. godzilla2000

godzilla2000 Donkey Kong

hic đánh trận đầu quân cho lubu lỡ tay chỉnh cấp khó mà ko biết , bị bọn nó dồn vô đường cùng , tui đem 1 đám lính ra khỏi thành nó mang 10 mấy thằng tướng ra đứng chặn đường , còn lên cấp cao thì đi ngang nhà nó cũng chẵn sao , hôm bữa đánh con ngựa trắng mà chẵng dc gì , hới ấm ức wa'

8. kirayamato

kirayamato Youtube Master Race

chuyển qua chơi sanguo heroes VI đi
    chơi bản V chán hơn bản VI
    skill ko đa dạng hơn bên VI

9. bekim

hic chơi lần nào cũng tới level khoảng 50 hay 60,mấy con thú chỉ bắt được những con đòi level 30 thui,nên thấy mọi người nói mấy con đòi level 70 gì đó nản wá.
    còn
    thì mình cần mấy cái skill đó,nhận mắt chữ khó quá nhớ ko nổi mấy bro chỉ dùm+cách lấy mấy skill hay

10. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

ôi trời,tớ mà nhớ nổi mấy cái skill đó ở hình thù thế nào thì chắc tớ sang TQ mà ở quá =))
    Cách tốt nhất là khi nào xét thưởng cậu cứ lấy lần đầu to nhất,về sau to nhì,về sau lấy phần xét thưởng giữa ở giữa rồi tiếp theo lại quay về chọn to nhất
    VD:lần 1:65,65,80 (chọn 80)
    lần 2:120,140,150 (chọn 140)
    lần 3:nếu như chỉ có 3 cột thì chọn luôn cột to nhất
    Cứ thế thôi
    Khuyến cáo:Khi cầy quân lên cấp 2 thì nên cầy quân kiếm,giáo,cung,hổ chứ đừng cầy ngựa và nỏ,ngựa cấp 2 còn yếu hơn kiếm cấp 2 cớ ;))

11. bekim

mình thích tụi quân nhật hơn,có mí em ninja ném fi tiu ^_^, nhớ có samurai mà chưa tìm thấy, giờ còn đang luyện người gỗ cho tụi lính mới hàng được,mình muốn bít vài skill như lốc xoáy+ các chiu có thể hợp với lốc xoáy để fối hợp tướng lại đó,thấy máy óanh mà sợ lun

12. kirayamato

kirayamato Youtube Master Race

chơi thử cái VI di hay hơn hẳn
    đặc biệt lần này có thêm các loại quân mới
    http://www.gamevn.com/showthread.php?t=279814

13. darklight

darklight Youtube Master Race

về cái điều quân thì tướng có trí cao hơn quân sẽ khó chết hơn, ngoài ra còn xét đến khí thế của quân( chỉ số 2 từ dưới lên) đánh thắng trận hoặc cho rèn quân sẽ tăng chỉ số này. đánh thua trận sẽ giảm chỉ số
    Các tướng chỉ nên cho chuyên về 1 thứ binh khí vì như thế sẽ có thêm các tuyệt chiêu khi đánh xáp lá cà: có 5 thứ binh khí : kiếm , quạt , đại binh, thương, và cung

14. godzilla2000

godzilla2000 Donkey Kong

tui nghe nói sangou6 chơi phải rút cáp cd gì đó , vậy là sao

15. nguyen_nguyen114

nguyen_nguyen114 Youtube Master Race

trich dan:mình muốn bít vài skill như lốc xoáy+ các chiu có thể hợp với lốc xoáy để fối hợp tướng lại đó,thấy máy óanh mà sợ lun
    bạn muốn có chiêu lốc xoay thì phai mua ngọc "phong long chau"=>viên màu xanh lá cây giá 2500 do(chiêu này 36 mana)
    ngoài ra ban có thể mua các viên ngoc khác cũng có nhiều skill hay dều 36 mana
    mong các bạn post bài nhiều hơn để có nhiều KN nha

16. godzilla2000

godzilla2000 Donkey Kong

hic sango6 nhà tớ cài ko dc đành phải về san5 lại mấy bạn nào còn chơi vô thảo luận chung cho vui , mình muốn hỏi san5 có thể cưỡi cọp với beo dc ko

17. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Thấy topic này cũng bắt đầu mở trở lại nên ta cũng quay về nói vài câu:
    Các viên nbgọc mà bạn nói gồm 4 viên ngọc chính:
    Lửa:rồng lửa
    Đặc điểm:
    Rồng bay tứ tán dưới đất rồi bay lên cao nên độ thiệt hại = min
    Phong:Rồng gió
    Đặc điểm:
    Tạo lốc xoáy quéy vào quân địch,vì ko giống skill bão tố nên khi quét vào lính nào là chết ngay lính ấy và việc quét lính là luôn luôn chứ ko ngập ngừng như skill bão tố nên độ thiệt hại = max
    Địa:Rồng đất
    Đặc điểm
    Khi dùng sẽ xuất hiện rồng dưới đất và cuộn lên như cái cầu nên có nhược là khi có lính ở giữa thì ko đc nhưng độ thiệt hại = medium
    Nước:Rồng nước:
    Đặc điểm:
    Tạo ra các cục nước ở trên trời rồi khi bắn xuống đất sẽ tỏa ra nhìu phái theo vòng tròn nhưng 1 tia chỉ chết 1 lính => độ thiưệt hại = min

Mỗi thuộc tính có 3 nấc:
    Nấc 1:18 mana sử dụng:gọi ra 1 rồng
    Nấc 2:36 mana sử dụng:gọi 2 rồng
    Nấc 3:56 mana sử dụng:độ thiệt hại tăng lên với địa và nước và có 3 rồng

Kết hợp thuộc tính:
    Có 2 dạng duy nhất:
    _Lửa và Phong
    _địa và nước
    Mỗi skill kết hợp chỉ max là 72 mana (2 tướng=> mỗi tướng xài 36 mana)
    Min là 36 mana (2 tướng=> mỗi tướng xài 18 mana)

18. godzilla2000

godzilla2000 Donkey Kong

bạn ơi , tớ đánh con kì lân thì sẽ dc cưỡi kì lân phải ko , sao mình đánh con cọp mà ko dc gì hết vậy , vẫn câu hỏi trên san5 có cưỡi dc cọp hay báo ko

19. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Câu trả lời là:
    Hình như là 0
    Khi đánh thú bạn chỉ đc đồ thôi,nếu có cưỡi đc thì tớ về cài lại chơi liền,còn đĩa ở nhà =))
    Hỏi các thứ khác đi,tớ đánh xong 3 map rồi nên cũng có chtus kinh nghiệm :x

20. godzilla2000

godzilla2000 Donkey Kong

vậy còn đánh kỳ lân co dc thưỡng thú ko , hiện đang đánh đầu quân cho lưu bị , mình lụm dc mấy quyễn sách ko biết làm gì có quyễn ăn thì mất quyễn ăn thì nó lưu lại ở ngăn số 3 ko biết làm gì