Hỏi đáp Sanguo Heroes 5

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi therebex, 2/4/05.

1. uyennhi1

uyennhi1 Donkey Kong

Ai chơi đc đâu cho hỏi cái coi bản VN theo mình đc biết là bản lậu nếu dung AVG scan sẽ đc 1 con trojan nữa đó

2. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Làm gì có con nào :|

3. uyennhi1

uyennhi1 Donkey Kong

hey mình đang chơi bản 6 khi cài AVG thì ko chơi đc vì chỉ cần vào thư mục trò chơi thì AVG tự động báo có virus và xóa file Sango.exe liền lun

4. haitacnacno

haitacnacno Youtube Master Race

ai có link down trực tiếp ko, cho tớ xin.

5. lordonis

lordonis Youtube Master Race

chài nghe các bạn bình luận tui cũng xin góp ý chút.Tướng tạo có thể chơi được và sử dụng được trong game, max là 6 tướng gồm 1 vua và 5 tướng, để tạo tướng bạn vào dòng thứ 3 từ trên xuống để random tướng đến khi nào chỉ số sau khi công vào là max (45,90) hoặc (90,45) thường tui để 3 tướng chiến và 3 tướng thủ.Sau đó chọn skill cho tướng ở các ô bên cạnh, các bạn có 5 point để chọn skill phù hợp.Sau khi tạo xong bạn vào phần chơi có 1 nút cuối gần ô chọn vua nháy vào đấy sẽ hiện lên bảng tướng tạo. Lúc này bạn chọn 1 vua tiếp đó chọn 5 tướng mà bạn tạo.(Lưu ý khi chọn vua thì sẽ phải chọn thành trống"Màu trắng" ).

6. boydanchoi1

boydanchoi1 T.E.T.Я.I.S

cần hướng dẫn cách add 2 quân làm 1 help me

7. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Vào menu thành
    ở phía trên menu thành có 3 ô
    Nhấn vào ô phía bên trái đầu tiên
    Nếu có tướng 1/2 thì sẽ cho phép nhập tướng

8. boydanchoi1

boydanchoi1 T.E.T.Я.I.S

cho hỏi mua item thế nào đừng nói là xem lại mấy bài trước nhé :D

9. truonghanh

truonghanh Mr & Ms Pac-Man

có ai chơi cho hỏi là làm sao nâng cấp quân lên, nâng cấp thành lên ko?
    chơi mày mò mãi mới kiếm được cách thay vũ khí với lại ghép quân, còn lại mù tịt luôn ? dùng phép thì chẳng biết phép nào cả, cứ hên xui mà xài
    ai chơi rùi thì làm ơn chỉ rõ mấy cái căn bản với
    ko thì chắc là phải đi mua cái V cho phù hợp
    nhân tiện cho hỏi là cái RTK đó với cái này khác nhau ko ? níu muốn mua thì nó có tên tiếng việt và tên ngoài hàng game là gì ?

10. boydanchoi1

boydanchoi1 T.E.T.Я.I.S

cần hỏi cách mua item và dùng item hướng dẫn với

11. truonghanh

:D mua item thì tui biết roài, cột thứ 2 khi thiết triều ý
    còn tui thì ko biết làm sao mà thằng tướng nào xài hợp với cái nào mà trang bị cho nó
    còn cho nó tự động trang bị thì nó cho Quan Vũ cầm quạt, Trương Phi cầm Cung. Pó chíu
    với lại ai chơi wa cho biết là sách phép nào mạnh vậy
    Hiện tại đang có vài chục con lv 30 mà ko có phép nào mạnh cả. Hồi trước có cái phép 36 khi dùng 2 tướng nó hiện lên 1 con rồng lửa, 1 con rồng gió quất lốc rất hay. Mỗi lần gọi lên là quét của bọn nó chừng hơn 80quan. Giờ kiếm mù mắt ko thấy mà thấy bên địch nó có xài roài
    ............bác nào chơi wa cho mí cái phép mạnh mạnh để biết rùi tả sách học dùm . tốn nhiu mana. Giờ chỉ xài phép 70 (hao) gọi bò lửa với báo,hổ chạy thui:o

12. boydanchoi1

boydanchoi1 T.E.T.Я.I.S

có thể post hình hướng dẫn được không bạn cột thứ 2 hix hix có chúa mới hiểu T_T

13. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Khi bạn cho tướng ra ngoài đánh,tướng sẽ hiển thị cầm vũ khí mặc định
    Từ vũ khí đó => loại của nó (VD:Trương Phi thì xài giáo,Quan Vũ xài đao,Lữ Bố xài giáo)
    Nếu bạn cho tướng cầm đồ đúng loại xác xuất thi triển skill vũ khí sẽ nhiều hơn

Đọc lại mấy bài trước của mình bạn sẽ biết đc các phép mạnh và các cách kết hợp

Ở trang 20 21 mình có nói gần như là toàn bộ kinh nghiệm mình có đc khi chơi trò này

Đây là link bài viết mình giới thiệu về skill

về Việc nâng cấp quân và thành thì bạn cứ chỉ cần đi đánh và chiến đấu
    Khi dùng 1 loại quân cho nhiều trận đánh,quân đó sẽ tự khắc nâng cấp

Hiện mình chỉ biết các skill mạnh nhất hồi trước khi mình may mắn có đc:
    _5 tướng thi triển 1 hit chết hơn 700 quân và tướng địch dính 1 nhát mất 40 Hp (Nổ liên tục)
    _Skill summon sword:Gọi ra 1 cây kiếm to đùng bắn thẳng về phía địch và giết tất cả các quân trên đường đi dù là quân rô bốt

Nhờ 2 skill này mà mình ko bao giờ mang theo quân,chỉ độc nhất 5 tướng đi chiến đấu với 5 đạo = 5000 quân địch mà chỉ mất vài giọt máu :'>

Nếu bạn muốn hãy pm ym cho mình mình sẽ hướng dẫn chứ nói trên này có vẻ khá khó hình dung

14. boydanchoi1

boydanchoi1 T.E.T.Я.I.S

>"< yahoo bạn là j` hok nói sao mình add được :((

15. SMVN

SMVN Youtube Master Race

kangta_neverwon

Bạn add mình sẽ chỉ rõ cho

16. truonghanh

thaks nhìu !
    nhưng bạn có thể nói là hai chiu đó xài mất chừng nào mana jko nhỉ ? chứ toàn tiếng trung thì làm sao mà tui biết mà dịch ra
    giờ tui chơi lv gần 40 roài thì vào mấy cái tháp được chưa nhỉ ? Úynh tiên thấy ko được gì cả, giờ cho 1 đạo ra là giết tiên được rồi chứ ko cần 5 đạo như cũ nữa
    còn cái chiu gọi rồng phong thì giờ tui xai phép gọi lốc + điện mất 36 cũng hiệu quả nữa . Nhưng thấy 1 thằng tướng của mình hôm nào tui tình cớ bầm ( ko bít thằng nào và phép nào ) nó gọi 1 lúc được 3 con rồng lên : phong + lôi + địa )
    - quân robot thì xài quân gì nó sẽ tiến hóa thành ( tui chưa thấy ngoại trừ lúc úynh tiên , mà nó yếu bỏ xừ, xài phép thú chạy là nó ngã ra một đống)

17. boydanchoi1

boydanchoi1 T.E.T.Я.I.S

mà chỉ mình cách vào tháp trên đoạn thanh` tuyết với mình chiếm được hết đoạn tuyết rùi mà không vào được

18. bekim

bekim Donkey Kong Lão Làng GVN

chiếm hết thành rồi thì ngồi đới nó báo là phải vô đánh 1 cái hang gần đó, đánh xong cái hang mới vô đánh cái thành được, cơ bản là như vậy đối với tất cả các tháp

19. SanHeroes

SanHeroes Mr & Ms Pac-Man

Chơi San V từ năm 224 đến năm 291 độc 1 đạo 5 hổ QV,TP,TV,MS,HT dẹp hết map:wink:.Bắt thằng nào cùm mang về thu phục,ko chém 1 ku:>.Để lại 1 thằng nhật lùn cho nó phát triển.Giờ mới biết nếu chơi quá lịch sử tam quốc, bọn chết trước thời mình chơi đội mồ sống dậy theo mình chinh chiến:-/.VD:Bắt đầu năm 224->269,Điển Vi hiện hồn về chơi với anh Tào(Điển Vi mất năm 219):-/,theo đó Lã Bố,Đổng Trác v..v cũng về.1 lần 5,6 tướng về mình thì 1 về phe địch,thằng nào theo nó bị mình dụ hết.763 tướng chọi 1 chênh lệch 763%:-s.Crack chơi đc tướng tạo cho ai cần:http://myfreefilehosting.com/f/6f0984e92a_1.8MB (Hơi cũ nhưng cho ai cần)

20. boydanchoi1

boydanchoi1 T.E.T.Я.I.S

sao mình hok bắt được thú trong tháp nhỉ mà mình nghe mọi người nói đánh con trong tháp xong còn được đi đến đâu nữa mà sao mình thay đánh xong 1 ván là hết