Hỏi đáp Sanguo Heroes 5

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi therebex, 2/4/05.

1. bekim

bekim Donkey Kong Lão Làng GVN

bắt tụi thần thú cho nó cưỡi đó, óanh thắng nó rùi nó theo ( hên xui ), mua ngựa trong chỗ bán item khi họp tướng mỗi tháng

2. Manh_Ga

Manh_Ga Youtube Master Race

Tui cũng đánh Quái thú,rồi bọn Cưỡi voi,cưỡi hổ rồi mà ko được.Còn chỗ mua bán item ở cột thứ mấy?Nó có 5 cột:cột 1 hình như là ban thưởng hay sao ấy,cột 2 ko biết,cột 3 là tù binh,cột 4 ko biết,cột 5 ko biết:D.Bạn chỉ giùm mình với.
    Cám ơn nhiều!

3. bekim

bên trên của mấy cái cột có các dòng đó
    bạn chọn dòng thứ 2 từ bên trái qua phải ( hình như vậy lâu quá ko rõ lắm )

4. Manh_Ga

Manh_Ga Youtube Master Race

À đúng rồi,cám ơn nhiều lắm.
    Có 1 con ngựa trắng bên trong:D,chắc là con Thú thu phục được:D

5. BlackEagle89

BlackEagle89 Youtube Master Race

chơi tướng tự tạo là bẻ cái crack àh,sao em ko hỉu gì hết,huhu,co ng nói là về nước 3 lần,có ng nói bẻ crack,nghe ai bây giờ :((

6. truongcm2006

truongcm2006 Youtube Master Race

Sango5 hình như em chơi Hạn Vũ ! MAp cuối cùng Tướng thì 5/5 hết rồi ! 1 đạo khoảng 5 ngàn binh ! Cái này em chơi cách đây 2 năm

7. devilcrying

devilcrying Mr & Ms Pac-Man

nhờ các pro chỉ giáo giúp mình 1 số vấn đề sau đây:
    1 Thiết triều và ban thưởng cho các tướng như thế nào?
    2 Các tướng tự học skill như thế nào?
    3 Làm sao nhập đc nhìu tướng vào 1 thằng tướng?
    4 Kiếm tiền để mua đồ cho tướng như thế nào?
    5 Tù nhân mình bắt được, sau trận chiến dụ hàng 2 lần ko được, sau này muốn dụ hàng tiếp thì vào đâu?
    Pro nào biết chỉ dùm, mình cảm ơn nhìu lắm!

8. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

1_Sau 1 tháng tức là 30 ngày , bạn xem thời gian ở góc màn hình
    2_Khi thiết triều sẽ hiện ra 1 bảng , có các tướng ở đó , có 1 bảng ở dưới ghi các dòng và các con số bên phải . Đó chính là ban thưởng và cho tướng học skill . (Chỉ tướng nào làm đc nhiều công lao mới đc học nhiều skill 1 lúc , tùy thuộc vào bạn cho tướng đó đánh ít hay nhiều)

3_ Ở menu thành , ở góc bên trái phía trên , click vào ô xanh sẽ có 2 bảng hiện ra
    Bảng trên bạn chọn thằng tướng có 1/2 (Có thể có 2 tướng 1 nhóm)

Rồi chọn 1 thằng tướng nữa , click vào nút gì tớ ko nhớ thì 2 tướng nhập vào làm 1

_Kiếm tiền có 2 cách , 1 là tăng vàng cho thành vì khi mua đồ , tướng thành nào sẽ mua đồ thành đấy
    2 là bán đồ mình có rồi mua

5_Bạn bắt tướng đó lại , nếu tớ nhớ không nhầm thì là ô thứ 2 từ trái qua sau khi đánh thắng .

Sau đó khi phát thưởng

Ở cột bên phải , mấy cái ô xếp thành hàng dọc màu trắng ấy .

Vào ô thứ 2 hay 3 từ dưới lên tớ cũng chả nhớ , sẽ có 2 bảng hện ra , 1 bảng trên là tướng địch bị bắt , bảng dưới là tướng mình cho thu phục rồi ấn thu phục , có nhiều cách để hỏi ngoài cách hỏi đơn thuần như khi vừa thắng, 1 là tra tấn , 2 là cho tiền vàng , 3 là cắt tiết

9. laquangbao2

laquangbao2 Youtube Master Race

cho mình hỏi mình chơi Bè Lưu Bị , thời kỳ đầu tiên đó vừa vào có 3 chú Lưu Bị, Quan Vũ , Trương Phi, sau đó một thời gian có ku Hoàng TRung đầu quân cho mình và 1 số ku khác nữa . thế nhưng Quan Vũ miình Lv 16 rồi vẫn chưa thấy ku Triệu Vân với Ku Mã Siêu đâu cả ,vậy cho mình hỏi 2 ku này có đầu quân cho mình ko vì mình rất thích bộ Ngũ Hổ Tướng cho 5 chú này đi đánh nhau , thank nhiều nha .... và khoaản lv nhiêu ( hoặc năm nhiêu 2 ku nảy theo mình )

10. _TVL_

Sau khi có Hoàng Trung thì trong khoảng 3 4 năm sau bạn sẽ có Triệu Vân . (Nhớ là bỏ không nên train thằng Lưu Bị mà để nó giữ thành chủ vì chỉ có để nó ở đó mới nhanh có tướng)

Còn Mã Siêu thì ở tận góc bên trái bản đồ ,nó đang theo Mã Đằng nên bạn phải kill Mã Đằng và tóm đc Mã Siêu mới đc

Để nhận biết Triệu Vân và Mã Siêu rất dễ , Mã Siêu đội mũ hình con sư tử còn Triệu Vân đội mũ trắng , nói chung War Mã Siêu 10x thì Triệu Vân cả War 9x, int Triệu Vân hình như 8x... .

Và tớ cũng nói luôn ...bộ Ngũ Hổ tướng là bộ tướng cùi bắp nhất . 5 thằng đều là tướng chiến,nếu trong quá trình train mà không cho chúng nó học những skill buff sau này thì về sau gặp quân đông sẽ chỉ thí mạng

Nói chung về sau đa số xài các tướng có chỉ số int cao , chưởng đa dạng như Tào Tháo , Chu Du, Lục Tốn , Gia Cát Lượng , Bàng Thống , Từ THứ , có 1 tướng skill khỏe , đánh trâu về sau sẽ gia nhập quân Lưu Bị nhưng tớ không chắc có đúng là Khương Duy ko vì lúc đầu Khương Duy phải bên Tào Tháo

Nhưng mãi về sau tướng này mới xuất hiện nên tớ chưa nói vội

Đặc biệt lưu ý Chu Du , Lục Tốn , Gia Cát Lượng , Tư Mã Ý , Bàng Thống

Nếu cậu chơi Lưu Bị ,cậu cứ để mặc Bàng Thống , Tư Mã ý ,Chu Du ,Lục Tốn cho chúng nó đánh để chúng nó tự tăng lv cho chúng nó ,khi nào đã bắt đầu xuất hiện quân người gỗ thì hãy bắt vì cậu thu phục ngay thì lúc đó cậu chả biết chưởng nào khỏe sẽ làm chúng nó yếu . Còn nếu để chúng nó tự phát triển trong quân địch thì về sau sẽ có rất nhiều skill mới lạ

11. laquangbao2

huhu nhưng hoàng trung gia nhập được 5 -6 năm rồi mà vẫn chưa thấy Triệu Vân đâu ấy chứ :( mình chơi đến năm 190 rồi mà trong khi Hoàng Trung vừa vào ( năm 184 ) đc 1 lúc nó đã theo :(
    còn Gia Cát Lượng nữa, vẫn chưa thấy ku này
    mà cho mình hỏi thêm phát mình thấy ku Đội nón con Hổ rồi nhưng nóa lại cầm đao, mình nhớ Mã Siêu cầm thương cơ mà, hay mình nhầm thằng :(

12. _TVL_

Triệu Vân , GCL tớ nhớ là mãi về sau nó mới theo :|
    Ko nhớ là bao lâu nhưng chắc chắn nó sẽ theo :|

Cậu có thể chụp cái ảnh cái thằng cậu nghĩ là Mã Siêu đc ko ?

Mà cậu biết họ Mã viết thế nào rồi chứ :|
    Thành bọn Mã Siêu ở góc bên trái trên cùng bản đồ .

Tớ ko nhớ là nó cầm cái gì , chỉ nhớ nó War 10x , Int thì hình như 30 hay 40 gì đó :-?

13. laquangbao2

mình chơi ở nhà thi thoảng ra net online hỏi nên ko chụp được nhưng mình có thể tả : Đao chỉ là vũ khí nó cầm trên người thôi còn Khi ra khỏi thành nó cầm một cái của nợ j chẳng giống thương cũng chẳng phải đao mà nó như cái xiên ấy. nó như cái thương nhưng có những 3 cái mũi .... còn khi đánh nhau nó mặc một bộ đồ màu xanh ... ko biết phảo ko nữa
    hay là bạn chụp hình nó rồi post cho mình đi :D

14. _TVL_

Thế thì ko phải rồi :|

Nó đội mũ màu trắng cơ... :|
    Cậu cứ tìm tướng nào đội mũ sư tử màu trắng,mặt trẻ trẻ họ Mã ở mấy cái thành góc bên trái phía trên bản đồ ấy .

Mà cậu biết cách xem tướng địch khi thiết triều ko đấy :|

Nhà tớ làm gì có Sanguo 5 :| Bỏ lâu rồi nên đâu có cài làm gì :|

15. laquangbao2

đúng , nó đội mũ màu trắng ở cái ava mà , nhưng mà lúc ra khỏi thành ấy , lúc mà nhìn thấy người nó ấy nó mặc bộ đồ xanh nước biển cầm vũ khi' là 1 cái xiên. đội mũ con hổ. loại quân của nó là Lính Ngựa cầm ĐAO chứ ko phải giáo

16. _TVL_

:-?
    Lính đúng
    Mũ đúng :-?
    Có khi là nó đấy

Vị trí nó ở thành có sát góc trên bên trái ko ?

Cậu show cái chỉ số nó ra cho tớ xem :-?

17. laquangbao2

yeah , chính xác là nó rồi bạn ơi....mình sang Topic SAN GO VI bên kia có hình thằng Mã Siêu đúng bộ đồ màu xanh mà thằng mình nghi ngờ mặc, tuy rằng ava khác nhau nhưng đều là mũ hổ . vậy là đã có đủ chọn bộ Ngũ Hổ Tướng
    Cho mình hỏi về cái Vườn Đào ở gần góc dưới bản đồ phía bên trái ( cạnh cái núi lửa ấy ) làm sao để vào đó lấy Bí KÍp người sắt vậy, mình bắt đc hết 5 con Linh Thú rồi , chỉ cần đóng quân ở gần thành nó chú ẩn là xong nhưng cái Vườn Đào thì pó tay :( help !!

18. bekim

còn cái bến cảng ở trên nó nữa
    chiếm luôn nó thì 1 thời gian sau là vô đó óanh đc thôi

19. _TVL_

cậu thấy cái chỗ dungeon nào thì cậu cứ chiếm ráo tất cả các thành gần đó thì sau tầm chưa đầy 1 năm sẽ vô đc :|

Mà lấy cái bộ tướng War làm gì nhỉ :|

Lấy bộ tướng trí về sau đánh mới nhàn , bộ ngũ hổ về sau gặp 500 con ngựa mà ko đem theo quân thì nhăn răng cả 5 :|

Mà trò này nên hạn chế việc mang theo quân khi mình đã mạnh , vì mang theo quân chúng nó xài skill nên dây dưa lắm , cách tốt nhất ko mang theo quân đi thì chúng nó chả skill mình bao giờ :|

20. laquangbao2

ặc , ko mang theo quân thì đánh thế nào đc bạn, 1 tướng sao cân nổi mấy nghìn thằng . về sau hình như có 5 tướng , mình mới có 3 tướng thôi..... mới lv 23 cao nhất =,,=