Hỏi đáp Sanguo Heroes 5

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi therebex, 2/4/05.

1. korangar

korangar Mega Man

Trong ba ô màu vàng trên cùng, vào ô ở giữa là có sức mạnh đó (ô để chọn loại quân cho tướng ấy)
    Hôm trước dùng đạo quân pháo giữ thành mạnh khủng khiếp luôn :D

2. CRACKGAMES

CRACKGAMES Mr & Ms Pac-Man

ai biết hướng dẫn của bản 4 chỗ nào thì chỉ tớ với nhé. Tớ search hoài ko có được. Tks

3. hong xa Lo

hong xa Lo Mr & Ms Pac-Man

Hà wá đã hôm nay mới thu được 2 con linh mã sức damage 250 và 2 cây kiếm lv 29 + 4 dòng .Cám ơn pác gì ở trang trước cho hướng dẫn kiểu thu phục linh thú ý , nhưng mà làm kiểu đó thì ko thể sử dụng với tụi tiên được .

4. thuanterry

thuanterry Donkey Kong Lão Làng GVN

Được chứ, tụi tiên cũng như tụi linh thú thôi, khác cái là tụi tiên chỉ tăng cho chỉ số war hay int àh, lâu lâu nếu you trong vòng 6 tháng quản lý tốt tất cả thành mà ko bị bất cứ nạn gì hết như ko có cướp bóc, ko có lũ lụt, ko có người dân rời thành, ko có sa sút thành trì thì tụi tiên sẽ bảo là bạn là minh quân, ổng sẽ tặng cho mấy món item xịn với 1 số tiền chừng 50000 gold.....
    Àh có cái skill xịn của tướng nà, AP cần là 45, chieu đó có ba chữ dịch ra là "Kiếm luân Vũ" 1 lần chơi kill được hơn 300 con lính ko mát tí máu nào, chioêu này cần tướng văn có chúc quan cấp 9 "An Động Tướng Quân" cho tướng võ và tướng cấp 9 "Oai Vũ Tướng Quân" cho tướng văn, chiêu này đặc biệt ko hoạt động được khi trời sáng, trời mưa, trời tuyết, chỉ hoạt động được khi trời tối thôi..... Chkiêu này rát mạnh rất đáng xài.

5. lamchau12

lamchau12 Youtube Master Race

Khi tụi tướng có sức level trên 30 thì nó có chiêu gì đó mà làm cho quân mình đánh nhau quá trời chết hơn một nữa. Có ai biết cách giải chiêu này không ?

Có ai biết cách cho lòng trung thành của tướng lên không? chứ tướng thu phục được thì chỉ có 40-60. Cho đồ nó thì cùng lắm lên 60-90 ?

Ủa không phải là ông tinh thần sao ? Vậy đó là ô sức mạnh hả ? Nhưng như đã nói thì lính tui trong các ô đó đều 100. Nhưng quái là khi đánh thì có khi bị thua ? -> điều này thì không biết được.

Có ai biết vào cái tháp phía tây nam không ? cái tháp màu xanh ấy. Mấy cái khi tui vô được nhưng cái này thì vô không được.

Ai biết xin trả lời giùm các câu hỏi ở trên. Xin cám ơn.

6. thuanterry

thuanterry Donkey Kong Lão Làng GVN

Àh lamchâu muốn phá cái skill "Làm lính tạo phản" thì cho tướng văn luyện lên skill ổn định lòng lính thì sẽ ok, skill này cần tướng văn level 10 là được loại cộng động 2350 đó, hoặc bạn cho tướng học sách skill level 25 ổn định quân đội là được.

Lòng trung của tướng thì nhiều cách tăng lắm như cho nỏa trận nhiều thì nó lên lòng trung nhanh, còn cho đồ thì gắn cho vũ khí hoặc cho ngựa cưỡi cũng lên nhưng có khi lại xuống nếu cho đồ dỏm hơn đồ nó có, cách khác nữa là mua mấy miếng ngọc bội, vàng bạc, ngân lượng gòi ban thưởng cho nó thì nó cũng lên àh, àh cả ban thưởng phụ nữ cũng lên nữa đó, hình như cộng được 15 lòng trung.

Muốn coi chỉ số sức mạnh của lính thì đây, bạn vô cái bảng gắn lính trước, phía trên bên trái có hình của thằng tướng, phía dưới có hai dòng lệnh, bạn đang ở dòng lệnh thứ hai, vậy thì bạn chỉnh lên dòng lệnh thứ nhất, sẽ thấy được đầy đủ tất cả các chỉ số của tướng đó như bảng skill binh pháp, bảng skill tấn công, skill phép, bảng skill thứ ba là bảng tuyệt chiêu riêng của tướng đó sẽ th6áy tướng đó rành về loại vũ khí gì, bảng thứ tư là chỉ số sức mạnh của các loại lính đó tha hồn mà xem có sẵn hình của loại lính đó luôn, bảng thứ 5 là skill trận hình, đội hình của tướng,theo mình biết thì đội hình mạnh nhất là đội hình thiên địa, tăng đều hết cho quân lính về sức tấn công, phòng thủ, tốc độ luôn.

Cái tháp màu xanh phía tây nam áh, chết gòi wên mất nó nằm ở đâu, cho nợ câu này nha..... nhưng đa số thì bạn chỉ cần 1 thành gần đó lâu lâu chút thì sẽ mở được cái hang, mỡ được hang gòi thì sẽ vào được tháp vậy thôi.... ko bít cái tháp này có ngoại lệ hay cần cách kách hay ko để xem lại nha.

7. CRACKGAMES

CRACKGAMES Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi cái , tớ chơi được 1 tá tướng có level ,13->15 mà sao ko có chú nào biết đánh kết hợp là sao vậy ?`Trong khi đó máy ra quân kết hợp 2, 3 rồi thậm chí cả 4 tướng đập mình ,thế thì sống sao nổi :D

8. hong xa Lo

có cả ban thưởng phụ nữ nữa àh có thể chia sẻ thông tin ko huynh đệ cám on nhìu ha . ;;)

9. Dragon Quest

Dragon Quest C O N T R A Lão Làng GVN

Sao tui tạo tướng mới cái vào game nó hiện chữ gì đó rùi game over luôn vậy ?
    Có ai biết vì sao không ?

10. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Hình7 như đó là một lỗi của game thì phải, nếu máy bạn có kết nối intểnt và lúc mở game, vô ôpion thì phải, có cáo nào là đường link tời trang chủ của game, nội dung của nó cũng nói về lỗi này thì phải, nhưng patch thì tui tìm không thay được >:)

11. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Cho tôi hỏi có bản Tiếng Anh không vậy. Tôi chỉ tìm được bản tiếng Trung, chơi chẳng hiểu gì, chán wa'. Giúp với!

12. nguyenhuutuan

nguyenhuutuan Youtube Master Race

Thôi đừng kiếm chi cho mệt vì chẳng có bản tiến anh đâu.
    Nếu bạn muốc chơi được bản tiếnh anh tốt nhất là chờ bản Patch tiếng Anh thôi. Nói thiệt tui cũng mới mua trò này về chơi thủ nhưng bật hình lên thấy toàn tiếng tàu không thiệt cũng nản. Nhưng chơi riết rồi sẽ quen thôi.

13. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

đúng vậy đó, hiện thời tôi vẫn chơi bản tiếng trung đó thôi, tên tướng và các thành thì khó biết một chút, nhung các menu thì chơi riết rồi cũng thuộc làu thôi à.
    >:)
    Cảm ơn vì cái patch thử nghiệm nha, nó.... hổng ăn thua gì hết trơn =))

14. therebex

therebex T.E.T.Я.I.S

Chắc chắn sẽ có patch chạy ngon, mấy bác cố đợi chút xíu thôi nhé. Hiện nay tôi đã có máy để làm rồi nhưng Dynasty Warrior 4 mới ra trên PC, tui chơi xong sẽ làm LTK ngay, giờ đang nghiền, mới chết chứ

15. korangar

korangar Mega Man

Khặc khặc, không phải phụ nữ, chỉ là bức tượng thôi, tượng tiên nữ hay phật gì đấy. :))
    Nhân tiện tôi đánh mấy con thú được mấy viên ngọc level 20 mà ko biết có tác dụng gì, lúc nào post hình lên nhờ mọi người dịch hộ nhé

16. Falluot

Falluot Youtube Master Race

Cho hỏi đã ai có cheat game này chưa ? tui có cách nấy quân người gỗ của bọn tiên nhân đấy ngay ở cấp độ đầu tiên mình đã có thể dùng rồi

17. korangar

korangar Mega Man

Game này cũng tương đối dễ mà, cần gì cheat, mất vui đi

18. hong xa Lo

:whew: Chài vậy mà tui cứ tưởng có mục ban thưởng phụ nữ nữa ,nếu có thì tui ban cho tui vài chục em gì đó he he :D .Anh em có ai bít cách đổi lính ko dzạ tui đang tìm ở mục 2 nhưng mà ko thấy vì toàn tiếng TQ ko à .

19. maldini84

maldini84 T.E.T.Я.I.S

nếu bạn có cách thì chỉ thử với, mà cách đánh trò này giống như 1 trò bên lấy PS 1, tên gì ko nhớ nữa để về coi lại còn cái path TA thì hic chả thấy 1 tí gì là TA cả he he

20. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Cách thông dụng nhất hiện nay là dùng Art money hoặc gamewiz32 hack các chỉ s9ố như tiền, lình.......
    Hiện nay tui thấy cách đó khả thi nhất mà thôi à >:)