Hỏi đáp "Silent Hill: Homecoming" - Ko bàn về nội dung!

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi emxong, 11/10/08.

1. du90

du90 C O N T R A Lão Làng GVN

cho mình hỏi là sao mình vào game,lúc film đầu tiên-cửa mở ra thì nó tịt ở đó.Not responding luôn.Máy mình 3200+ 2gb ram + 4670.Lúc load game thì nhanh lắm nhưng...:(=((

2. banda

banda Persian Prince

bản SH5 để hết bị lỗi thông thường thì phải cài bản driver mới với direct mới, câp nhật Direct 9 thôi cũng đc.

3. FanHipHop1992

FanHipHop1992 I am α and Ω Lão Làng GVN

cho mình hỏi, tại sao game Silent Hill 5 lại có nhiều giả thuyết đến thế, cái đó là do người chơi suy luận, tưởng tượng ra à. Chứ KonaMi ko cho biết gì sao

4. spammer90

spammer90 Youtube Master Race

cái này có bản trên điện thoại không các bác nhỉ?

5. marsubilami2005

marsubilami2005 Youtube Master Race

Sao mình chơi game này vào nó tự động reset máy thế các bác, máy mình ko đ3u cấu hình chơi àh :(

6. fortisbull

fortisbull Youtube Master Race

Cái này lỗi do cậu ko update DirectX . Trong đĩa cậu install (Nếu mua ngoài tiệm) có 1 thư mục là SUpport hay DirectX vào đó kiếm file install mà cài rồi vào là ok.
    Nhân tiện cho hỏi sao lúc thằng em Joshua rớt xuống nước mà Alex nók hông nhảy xuống cứu nhỉ ?

---------- Post added at 10:43 ---------- Previous post was at 10:39 ----------

Cái này lỗi do cậu ko update DirectX . Trong đĩa cậu install (Nếu mua ngoài tiệm) có 1 thư mục là SUpport hay DirectX vào đó kiếm file install mà cài rồi vào là ok.
    Nhân tiện cho hỏi sao lúc thằng em Joshua rớt xuống nước mà Alex nó không nhảy xuống cứu nhỉ ?

7. SadDreamQ5

SadDreamQ5 T.E.T.Я.I.S

sao khi tiêu diệt được trùm Scarlet, mình quay lại TownHall với cái chìa khóa mới.Nó không cho nhà. Tới đây mình bí rồi, không biết chìa khóa đó mở cửa nào nữa. giúp mình với cám ơn các bạn nhé

8. DarkWingAngel

DarkWingAngel Persian Prince

Chui vào phòng giữa ấy,có tấm vải trên cái bàn ở gần cuối phòng có hình giống cái hình ở chìa khóa,vào đó xài chìa đó
    hỏi tý,file save sh5 cất ở đầu ý nhể?
    mà sao alex lại vào viện nằm nhỉ,có phải trong lúc nằm viện rùi bị mộng du là mình đi lính mấy năm phải kô?
    mà nửa đêm alex kêu josh chèo thuyền ra giữa hồ mần cái gì nhẩy?
    còn cái nầy nữa

Căn cứ vào đâu để giải đố vậy:D
    Kẹt kô lấy đc bản đồ nhà của Alex dù đã kéo hết đống sách

Chỉnh sửa cuối: 3/8/10
  9. banda

banda Persian Prince

Chỉ nhớ cái trên.Gần đó có mấy bài thơ, dịch ra và suy luận tí sẽ ra kết quả.Chỉ nhớ mang máng cái đoạn: "Người mang nó thì ko dùng nó, người dùng nó thì ko thấy (thấy hay biết sao đó) nó"........là cái quan tài.

10. toiyeunuocmy01

toiyeunuocmy01 C O N T R A

cuối SH Homecoing nếu là bad ending thì alex sẽ là PH, ở SHO thì Travis cũng là PH vậy có nghĩa là cả 2 đều là PH, mà theo giả thuyết củâ các bác thì SH Homecoing còn trước cả SHO nữa, vậy thì ai mới là con PH trong Silent hill 2 (alex hay Travis)

11. companie

companie Youtube Master Race

xin hỏi cái game này có nhiều ENDING như vậy thì Cái ENDING nào được dùng làm phần nối cho tập sau,chắc là GÔOD ENDING hết ah

12. Semla

Semla Legend of Zelda

Có bác nào biết Unlock 60 Fps không nhỉ

13. blackaura

blackaura Mario & Luigi

cái này là lỗi tại dvd hay tại máy xbox nhà mình vậy
    mình chơi sh5 cả 2 lần,mua cả 2 đĩa( vì lần đầu mình chơi tới đoạn mở cửa đề vào prison thì nó văng game,thử lại gần cả chục lần cũng vậy)
    sai đó mình mua dvd mới thì cũng vậy,rồi mình nghi do profile save bị lỗi nên chơi lại từ đầu,kết quả tới đó vẫn đừng
    có ai bị như mình k hay biết cách khắc phục chỉ mình với(mà chỉ bị mỗi game này thôi)

14. trungsieunet

trungsieunet Youtube Master Race

- Ở khu vực cuối cùng - Antlion's nest có một số quái vật cho kha khá Exp. Khi thấy tạm ổn hãy tiến thẳng khu vực phía dưới cùng.
    - Gilbert cho bạn biết nơi đây chính là nới Antlion đẻ trứng. Antlion xuất hiện nhưng Gilbert không hề sợ hãi vì theo anh ta Antlion không phải là loài quái vật hung dữ. Tuy nhiên Antlion bất chợt tấn công Gilbert khi Gilbert vừa cúi người nhặt Sandy Ruby

15. Crais

Crais Legend of Zelda

tìm đỏ con mắt mà k còn 1 cái link down nào ngon hxhx
    box SH như nhà hoang X_X

16. huyhuy1232

huyhuy1232 Youtube Master Race

Tại do link MF giờ nó del hết mấy cái game lậu rồi,giờ game nào cũng khó mà tìm link thôi,trừ khi chịu bỏ tiền ra mua acc FShare hay gì đó thôi

17. banda

banda Persian Prince

Chạy ra tiệm mua quách cho lẹ mấy cậu ạ.......tìm tới Tết.:4cool_baffle:

18. huongtt89

huongtt89 Youtube Master Race

hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii