Hỏi đáp "Silent Hill: Homecoming" - Ko bàn về nội dung!

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi emxong, 11/10/08.

1. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Cho dù thế nào, đã là 1 seri game nổi tiếng thì bản nào cũng sẽ hay miễn vẫn giữ được nét riêng đặc trưng vốn có của nó :">

2. emxong

emxong Dragon Quest

- Bản này em thấy nhạc nền không dồn dập bằng các bản trước, câu đố thì toàn là xếp hình, xếp đại cũng vẫn ra :hug:. Nỗi sợ của em khi chơi SH là bọn quái các bản trước làm mình rất mệt, còn trong Homecoming thì Alex nội công quá cao thâm, hầu như nếu có chiến lược + khéo léo 1 tí thì không phải sợ con quái nào, trừ khi nó dập tập thể............ Không ngờ bản này lại tiếp tục có UFO ending :D. Có lẽ sau khi chơi xong lần đầu phải tiếp tục đi lại 4 lần nữa để lấy hết ending, mà vũ khí trong homecoming tuy ít nhưng hữu dụng, có điều ít thì vẫn là ít.........

3. toiyeunuocmy01

toiyeunuocmy01 C O N T R A

có link SH 4 PC bản tornet kô up lên đi, tôi chơi hết SH trên Pc rồi chỉ thiếu mỗi bản này

4. TrinhNhanKhuong

Đã nói về kết thúc được chưa :(

Mình phá băng rùi... bùn thiệt lun :( Mà có nhìu cái cũng thật khó hiểu, ko rõ đâu là thật, đâu là giả. Đâu là quái vật trong tâm hồn, đâu là quái vật thật :(

Chỉ bít 1 điều Alex thật đáng thương, mún khóc lun :(

5. banda

banda Persian Prince

KO.Tui biết chắc chắn cái kết gốc của nó là bad ending rùi.Thế nên tốt nhất đừng để tui biết.Ối giời ơi.

6. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+Biết hay không chả quan trọng, dạo này không thấy sếp Nthnth và các đồng chí nào hết, còn lão gấu độc đạo giang hồ...
    +Quán nhà lá đã bị đốt thì lấy chổ nào mà sp... đây???
    ::(

7. emxong

emxong Dragon Quest

........................
    Kiểm duyệt nội dung

8. banda

banda Persian Prince

Đây là lý do Nth cả tháng ko ghé box đây hẻ? Mà mấy đứa bây muốn chết ko hẻ???? Nói thế thì ta sẽ tìm cách lấy mấy ending tốt, xem xem có khá hơn hem????

9. emxong

emxong Dragon Quest

........................
    Kiểm duyệt nội dung

10. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+Là Mod của box này đó... Chắc sếp đang làm cái bằng tiến sĩ , mà hem biết có cày SH5 không vì cái trình E và F của ổng thuộc cở bự nên cũng dễ giải máy câu đố thôi.
    +SH5 có mấy Ending, sao tui làm mãi có 2 thui, ai đã thực hiện hơn thì kêu lên phát...
    +Em gà nên hem hiểu :D

11. emxong

emxong Dragon Quest

........................
    Kiểm duyệt nội dung

12. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Cho em hỏi cấu hình SH5 trên PC đi ! :D:D

13. TrinhNhanKhuong

........................
    Kiểm duyệt nội dung

14. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Có trên PC chưa ta.Ngày máy dậy

15. prince_of_persia

prince_of_persia Mr & Ms Pac-Man

giết trùm cuối cùng bằng dao găm này
    -nó có mấy đòn sau cào ngang bằng 2 càng trái phải, bổ xuống bằng càng phải, bổ xuống bằng 2 càng khi alex đứng gần, dậm chân phun độc, khi đánh đến lúc nó ngửa bụng thi no di chuyển và dướn lên cao liên tục
    -phương pháp: chạy ngang người nó, đừng có lộn nhé vì nó vẫn đánh trúng, ban đầu nó còn nằm úp bụng thì rình lúc nó dậm chân phun độc thì lao vào ấn chém mạnh (L1+vuông), kịp thì 2 phát, kô thì 1 phát rồi lộn lùi ra ko nó tóm đc thì mất máu kha khá
    -cứ như vậy tầm trăm phát thì nó ngửa bụng lên, lúc này thì súng thì súng, dao thì dao, tớ dao chơi dao tiếp
    -nó rất hay cào bằng 2 càng trái phải nên cẩn thận, nó còn rướn mình lên cao 1 là để phun độc 2 là để vươn vai tí (chả hiểu làm j, chắc cho đỡ mỏi), lúc này là lúc tốt nhất để lao vào, có gắng lao ra trước bụng nó chém 3 lần nhẹ 1 lần nặng (L1+X X X+vuông), nó sẽ bị giựt liên tục tha hồ mà chặt chém
    -nếu đánh hợp lý như vậy thì sau khoảng vài chục lần nó què ngay, lúc đấy thì chạy lại nó ấn vuông là xong phim
    -nếu dùng súng thì dễ trượt vì bắn vào chân nó ko ăn thua, dùng súng thì lúc nó ngửa bụng lên là tốt nhất, tiết kiệm càng nhiều đạn càng tốt, lúc đó chi có tối đa 15 viện súng săn, 32 viên súng lục nên bắn cho nó gọi là thôi, còn hết đạn rồi thì cú melee mà chiến ke ke
    -đoạn kết buồn lắm...

ah cái này có mấy phần kết, hình như sẽ bị thay đổi nếu như mình chọn đoạn giết hay ko giết bà mẹ và cứu hay ko cứu thằng cảnh sát. tớ thì tớ ko giết bà mẹ (nên bà ý bị kéo xác ra làm 2) và cứu thằng cảnh sát nên đoạn cuối đc gặp ... hê hê (kô nói đâu)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    e giúp các bác thêm đoạn giải đố này nhé, lúc trc khi vào đánh trùm cuối mình phải xoay cái hình dưới đất, đầu tiên các bác chạy đến 4 cái cột nhà trên đó có 4 cái hình và 4 cái ổ khóa ở mỗi cột, dùng dao mở ổ khóa. sau đó thì xoay cái hình dưới nền nhà thành ntn:

sau đó giải mã tiếp trên cánh của thì xoay dần dần kiểu j cũng ra

16. Marcus_Aurelius

Marcus_Aurelius Mr & Ms Pac-Man

Game này cấu hình khủng lắm, tối thiểu phải CPU 2.8Ghz, ram 1GB, VGA 256MB 7600. Ko biết con 7300 của mình chịu nổi ko nữa?

17. Yamaha Game

Yamaha Game Donkey Kong

Mới mua 2 VCD, cài xong chơi âm lúc cảnh phim thì có, đến lúc vào game thì tắt tiếng lun, lọ mọ ra chỗ thằng bé bị nhốt không biết mã số để mở. Tịt ::(
    Pác nèo biết chỉ tớ mí: Âm thanh và mã số X(

18. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Tình trạng chung cho dân chơi máy PC.Hình như đây ko phải là bản chính thức.Thiếu file tùm lum , còn mute nữa :( Máy tôi cũng bị như bạn và cũng bí như bạn vậy

19. Yamaha Game

Yamaha Game Donkey Kong

Đầu tiên cài xong, khởi động thì nó báo lỗi thiếu file dll, tìm được roài vào chơi thì cảm thấy hình ảnh chậm chạp. Mà PC mình bảo đảm đúng cấu hình game đấy chứ :-s

20. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Mình cũng giống hệt bạn ko sai chút nào.Hình hơi chậm vô game bình thuờng đúng ko.Chán quá ha.AI biết cách khắc phục help anh em cùng choi SH5 nào :(