Hỏi đáp "Silent Hill: Homecoming" - Ko bàn về nội dung!

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi emxong, 11/10/08.

1. sonkid1412

sonkid1412 C O N T R A

Bấm Shift để vào combat mode rồi bấm chuột để đánh thôi :D. Thấy mọi người bị error nhìu quá, tui chơi rất ư là binh thường =\. Bản này có mấy cái hao hao như trong phim =\.

2. prince_of_persia

prince_of_persia Mr & Ms Pac-Man

cậu lấy đc con dao trong tòa thị chính rồi thì từ chỗ lấy dao, rẽ trái, đến giữa bức tường có 1 cái cửa, nhét con dao vào là mở ra đc

thông báo là bản PS3 bị lỗi nút, rất là phiền, mỗi lần load là phải vào setting chỉnh về default

3. jimmyjckhoa

jimmyjckhoa T.E.T.Я.I.S GameOver

Giúp mình với các pro ơi! Mình đi tới khúc quay trở lại ngôi nhà cũ. Gặp mẹ của Alex xong thì mình xuống tầng hầm bị ngập nước. Kill con quái xong thì bí luôn ko biết đi đâu nữa. Ngay tần hầm có cái máy phát gì đó nó đòi gas mới chạy được mà ko biết kiếm cái đó ở đâu. Các cửa của căn nhà đã bị khóa mà ko biết kiếm chìa khóa ở để mở. Mình cũng đã chui qua công viên rồi tới tòa nhà bự bự gặp con nhỏ lúc mới về làng đã nói chuyện với nó. Nhưng cũng ko có gì mới để tìm đường đi tiếp. Àh mình đã lượm được vài thứ sau:
    Cái Cassette Tape để dùng cho cái gì.
    Cái Remote Garage để dùng cho cái gì.
    Cây súng lục tịch thu của bà già khùng nữa.

4. Tóc đỏ

Tóc đỏ Donkey Kong

- Cát sét thì mình hem bít
    - remote ga-ra thì dĩ nhiên là để mở ...ga-ra rồi :D Nhớ ko lầm thì trong đó có xăng để chạy máy bơm thì phải
    - Khẩu súng thì để về sau đưa cho một người

5. jimmyjckhoa

jimmyjckhoa T.E.T.Я.I.S GameOver

Nhưng mà gara nằm ở đâu? Và điều khiển bằng cách nào?

6. prince_of_persia

giời ơi các cậu này
    cái remote thì ra khỏi nhà thì cái gara nằm ngay bên phải, chỗ có cái lỗ thủng trên tường ấy

|_gara_
    0 |_nhà_
    |
    | _____ ____|

sơ sơ là như vậy
    vào gara lấy cái ống nước, chui qua lỗ, đến cái vườn trẻ, có cái cổng sắt, dùng ống nước pray(phá cửa), có cái xe tải ở đấy, lấy xăng xe cho vào can rồi mang về cái máy bơm nước dưới nhà.

khẩu súng thì đoạn sau dùng, nói luôn cho nhanh. đoạn sau (cũng lâu lâu đấy) cậu sẽ gặp 1 đứa con gái, nc với nó xong thì chạy ra cái đường cạnh hồ ngay đó (soi trên bản đồ là thấy), trên đoạn đường đấy sẽ có 1 cầu gỗ dẫn vào khu đồ điện phế thải, có 1 thằng sửa đồ bên trong đây, vào đấy đổi khẩu súng hỏng lấy 1 khẩu súng lục khác...

tạm thời vậy là đầy đủ lắm rồi, cố gắng chơi và dịch hội thoại, tất cả câu trả lời và gợi ý đều đc nói đến thông qua hội thoại...
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cái cửa mà cậu nói là cái nào? bên cạnh máy bơm hay là của mà có đoạn phim thằng nv chính nhớ lại hồi bé nhìn thấy bố nó?

nếu là cửa cạnh máy bơm thì xả nước đi sẽ mở đc, còn cái cửa kia thì đến gần cuối cậu mới mở đc, phải có con dao ở bài post #62 tôi viết cậu mới mở cửa đc
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cái cửa mà cậu nói là cái nào? bên cạnh máy bơm hay là của mà có đoạn phim thằng nv chính nhớ lại hồi bé nhìn thấy bố nó?

nếu là cửa cạnh máy bơm thì xả nước đi sẽ mở đc, còn cái cửa kia thì đến gần cuối cậu mới mở đc, phải có con dao ở bài post #62 tôi viết cậu mới mở cửa đc

7. Police man

Police man Youtube Master Race

cho tớ hỏi cái đoạn tha thứ cho cha của mình nằm ở đâu
    thế
    sao nó không cho chọn được

8. prince_of_persia

đoạn tha thứ cho cha huh đấy là đoạn nc thôi, nằm ở cuối game rồi, lúc mình vào đc nhà thờ và mở đc cửa bi mật vào hầm. khổ thân ông bố bị... 1/2

9. battle3

battle3 C O N T R A

chơi hết rồi mà nhiều đoạn chưa hỉu :D:D:D

10. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+Lúc đó là ổng than thở, tới chổ phòng xưng tội thì nghe đuwocj, cái này giống trường hợp SH3 thôi...Nhớ tha thứ cho cha và đừng giết chết bà mẹ thì có khả năng được goog+ đó!:hug:

11. prince_of_persia

tớ tha thứ cho cha + ko giết bà mẹ thì bị UFO bắt

12. battle3

battle3 C O N T R A

lên dữ lại save chỗ bà mẹ từ đó mình có thể chơi hết các Ending , vì từ đó đến Boss cuối chơi đọ 1'30p là hết lên có thể chơi dc hết các End:D

13. Rytubon87

+Thiếu rồi, bảo vệ Wheeler nữa (Ông cảnh sát da đen đó).Mà đã nói không bàn Ending mà::(

14. victorhugo

victorhugo Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

thôi, bi giờ chắc ai cũng hoành thành game rồi, giờ nên bàn về nội dung của phần này, tớ vẫn chưa biết tại sao cái thị trấn của thằng Alex lại bị ám như ở Silent hill nhể???, đã thế mấy thằng dở người ở the Oder tự nhiên lại xuất hiện ở đấy, lại có cả đại ca pyramid head show hàng nữa::(::(, mà mấy thằng này được lăng xê vãi nhỉ, trước ở SH2 thấy James 1 mình ăn mấy thằng liền :D:D

15. Rytubon87

+Cái thị trấn đó ở Silent Hill chứ ở đâu nữa, có nguyên cái bảng bụ bành ki đó.
    +Jame đâu có giết đựoc thằng nào đâu, đoạn cuối chúng tự sát, mà lúc đó chưa có mấy anh cơ bụ như anh này nên Jame mới sống nổi chứ bộ. Mà thằng này đâu riêng gì SH lăng xê, khuyến mãi một đoạn phim về chả nè , cấm mở nhỏ loa
    http://www.youtube.com/watch?v=sYD2aL4MQ_w&feature=related

16. Tóc đỏ

Tóc đỏ Donkey Kong

Mọi người cho hỏi chút, có ai nhớ file save của SH5 nó nằm ở folder nào ko ? Tìm hoài ko thấy... ::(

17. Police man

Police man Youtube Master Race

cho tớ hỏi lũ bogeyman(pyramid head) là lũ nào ?

18. prince_of_persia

là cái thằng đội quả mũ to vật như kim tự tháp, tay cầm con đại đao SOM +20 (he he nhiễm SRO)

bạn sẽ gặp thằng này trong đoạn hotel. trong phần 5 này nó chẳng đc tích sự j cả, chỉ show hàng đc tẹo là hết

19. prince_of_persia

giờ mới có câu hỏi phải nhờ mọi ng đây

trong đoạn thằng alex phải ra khỏi sở cảnh sát để gặp elie (hình như tên con bé là thế). lúc ở gara ô tô, trong phòng có 1 cái tủ khóa mã, ai biết mã này là j or tim thông tin về mã này ntn thì chỉ tớ với, lục lọi khắp nơi nhung ko thấy có manh mối j hết, cám ơn mọi ng

20. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

bản SH5 này trên PC sao đã on chế độ vibration nhưng sao gamepad ko rung vậy ... chẳng nhẽ bản này chỉ hỗ trợ 1 số loại gamepad nhất định ... còn nữa, sao nhiều đoạn nói chuyện giữa các nhân vật mình ko thấy có tiếng mà chỉ hiện sub, VD như ngay đoạn đầu tiên của game khi Alex gặp e trai 2 ngừơi nói chuyện ko thấy có tiếng j hết
    Còn 1 cái nữa là ko biết có phải lỗi game ko mà ở đoạn lấy bình xăng hay dầu j đó đổ vào xe oto ( đối diện có cái cầu thang ) , sau đó hình như tìm cái nắp đậy bình xăng thì phải, mình thấy nó dưới đất nhưng ko sao nhặt được ...