Hỏi đáp "Silent Hill: Homecoming" - Ko bàn về nội dung!

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi emxong, 11/10/08.

1. Tóc đỏ

Tóc đỏ Donkey Kong

File Read me đính kèm game nó ghi là chế độ rung chỉ dành cho gamepad Xbox đó.

2. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

sặc, bọn game mới h ưu đãi xbox thế, silent hill 4 phiên bản đầu đều rung với mọi tay cầm h cũng đua đòi ... nản

3. battle3

battle3 C O N T R A

206 ( 2h6p ) sau còn 1 đoạn dùng cái mã này nữa ko hỉu con số này có nghĩa gì , gặp từ đoạn thằng đổi súng cho mình :D:D:D

4. prince_of_persia

prince_of_persia Mr & Ms Pac-Man

trời ơi mã này thì tớ hỏi làm j vì cái tớ cần là 1 dãy số gồm 6 con số để mở két tủ ở gara cơ... cả game h bí mỗi chỗ đấy ko nghĩ ra mã...

nhân đây hướng dẫn mọi ng lấy khuẩu Rifle (he he he)
    -sau khi bị rớt xuống hồ toluca (đoạn vào đc silent hill ấy) các bạn sẽ vào đc 1 khu gọi là grave (mộ) trong đó có 1 bức tượng đá và 2 cái hốc để gắn kim cương. bạn phải tìm đủ 4 viên kim cương để lấy chìa khóa moon grave
    -3 viên đầu tiên bạn có thể tìm thấy ngay trong mộ này. 2 viên sẽ nằm tơ hơ trên ghế đá bạn có thể dễ dàng tìm thấy ngay, còn viên thứ 3 thì...
    -khu mộ có 2 lối vào, 1 là lối tường thủng, 2 là cửa chỗ xe ô tô hỏng, bạn vào cửa chỗ ô tô. soi bản đồ sẽ thấy có 1 lỗi đi hở ở phía trên nhưng bạn sẽ ko phát hiện ra đc khi chạy qua chỗ đấy... vì nó bị bịt kín lại rồi. bạn chỉ cần đi sát vào tường, chắc tay rìu, nó hiện chữ break ở đâu thì phang rìu ngay vào đó... việc còn lại tự làm tiếp.
    -viên số 4 ở trong toluca power office. bạn đến chỗ cái phòng có đoạn tường đổ phải nhảy qua đó (nhớ ko). trước khi nhảy qua đoạn tường đổ bạn đảo quanh phòng sẽ thấy bồn rửa tay, rửa tay thôi, đanh nhau nhiều máu me tùm lum rồi... ô là la rửa tay mà cũng trúng thưởng kìa, lượm ngay viên kim cương thứ 4 té 1 mạch về khu lăng mộ và... thử tài lắp ráp.
    -trên bức tượng mà tớ nói lúc đầu chỉ có 2 chỗ lắp kim cương thôi, các bạn cứ thử lần lươt là sẽ đc... sau khi lắp đúng thì chìa khóa moon grave sẽ rơi ra, và bạn mở cửa khu đó mà lấy rifle thôi hee hee

hướng dẫn lấy lại toàn bộ súng ống đạn dược khi bị curtis đánh xỉu
    -đoạn mà phải giết thằng cha này để cứu elle bạn để ý trên móc chìa khóa có treo 1 chìa, đó là chìa phòng 301, tiến thẳng đến chỗ đó và reload, chuẩn bị bem nhau với trùm cuối cùng...

5. battle3

battle3 C O N T R A

chỗ mà sau khi mình vừa cùng ông cảnh sát đó á , ông ta ở phòng điều khiển cho mình đi à , nếu đoạn này sau khi ghép mấy cái dây thì có 3 cái công tắc mở đi từng cửa có 1 của có pass và 1 cửa có cái ống bơm máu . bí chuối lên gamefaq.com vậy

6. prince_of_persia

(ko viet' dc tieng viet co' dau' sr ca? nha`) ban. hieu sai y' minh roi`, y' minh noi' la` doan. minh o trong so? canh sat' y'. sau khi giet' con trum dau tien thi` ban bi giam vao` so canh sat'... di 1 doan thi` se nghe dc tin hieu radio cua Elle, hen. gap o san de xe do'. truoc' khi ra dc san do~ xe thi ban o trong cai gara oto, trong cai' phong nho? y' co' 1 cai' tu? phai? dung ma~ de mo?, cha? biet' cai' ma~ day' la` j

7. prince_of_persia

ko ai có ý kiến j à... bùn quá.
    tớ đang đoán là SH5 có 7 kết thúc, nhưng mới xem đc 3 kết thúc thôi, cứ mỗi lần chọn tình huống để có kết thúc khác thì lại phải chơi lại từ đoạn bà mẹ... mất hơn tiếng đồng hồ...

à tớ phát hiện ra là cái thằng Piramid mà mọi ng vẫn gọi ấy thì Konami gọi nó là Bogeyman

với cả ai giết trùm cuối ko mất máu nào giơ tay điểm mặt với ke ke ke

8. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Bogeyman là tên của cái kết thúc bad chứ Konami không gọi PH là Bogeyman (từ này ám chỉ một kiểu gọi mấy con quỉ trong ác mộng thôi)
    +Đâu cần thiết, chổ save có nhiều ô mà , phân chia mấy ô kia là được chứ gì...

9. eric_truonghai12

eric_truonghai12 Youtube Master Race

em đi tới đoạn lượm con búp be cho josh xong chạy nó hok lấy mà chạy vào thang máy em chay theo rồi bí luôn hok biết đi đấu o trong hospital!!!!!! hình như là cái phòng 206 ko mở được tiếng nước ào ko mở cửa được:hug:

10. Marcus_Aurelius

Marcus_Aurelius Mr & Ms Pac-Man

Vào trong thang máy, một đoạn phim, thế là tỉnh dậy ::)

11. prince_of_persia

ấn cái công tắc bên trái thang máy thì mới vào đc
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    hix chơi hết rồi thì chỉ có 5 kết thúc, kiếm đc 6 bộ đồ outfit cho Alex (trừ bộ ban đầu) nhưng vẫn thiếu 1 bộ nữa, và cái mã tủ trong gara cảnh sát vẫn ko tìm ra... bạn nào tìm đc pm mình với

12. solid_huce2606

sao cái bản này chơi xong rồi save thoát ra vào lại thì gamepad lại ko thể config lại được nữa vậy, bực quá đi mất
    Thêm 1 lỗi nữa là game này cứ alt + tab ra ngoài là lỗi văng ra khỏi game luôn ( chạy trên vista ) và ko thể dùng được bất cứ phần mềm recorder nào, dùng zdrecorder thì vào game đen xì, bị not responding còn dùng snapIt thì cứ chụp màn hình hay quay video là lại bị quay ra ngoài desktop mà ra ngoài desktop thì đồng nghĩa với việc bị lỗi giống như alt+ tab ... nản quá, bác nào có soft nào chạy được chụp màn hình ko vì nhiều chỗ ko hiểu nên cần vừa chơi vừa tra từ điển

13. banda

banda Persian Prince

Chưa chơi, nhưng quyết tâm xem hết 5 ending trên Youtube.Kết quả thấy thất vọng nặng nề.Cả 5 cái ending của game chả có gì phải suy nghĩ, đọng lại.Nó gần như là bản sao của SH0, có điều nó thậm chí còn ko có các chi tiết bí ẩn như việc ngày trên xe chỉ về 000 (SH0),.....Chán.Điểm đặc biệt của dòng SH sắp bị biến mất oài.

14. Queenbj

Queenbj C O N T R A

Cho hỏi cái đoạn ở nhà mình,sau khi bà mẹ bị tụi nó bắt đi,có 4 căn phòng,cái phòng trên gác có cái đồng hồ phải chỉnh mấy giờ mới đúng đây và làm sao để biết nó chỉnh mấy giờ,tìm mãi ko thấy:D

15. eric_truonghai12

eric_truonghai12 Youtube Master Race

mình chơi tới đoạn mà ở nhà Alex đó lượn được bình gá mà là Emty Gas vậy phải bom ra àh??????:Dbươo7443 đâu nào!!!!!!tốn tiền bươn hok!!!!!!:p????mình mò đường dỡ lắm lại ko biết TA nhiều!!!!!!!!mình lượm được cái gì ở tòa thi chinh của thi trấn gắn vô cái máy hút nước!mà thiếu nhiên liệu Gas đó làm sao !!!!!!!!!!=((yêu game này lắm mà chơi dỡ hay wa

16. Tóc đỏ

Tóc đỏ Donkey Kong

Phiên bản lần này quả thực khiến mình rất thất vọng :-<

17. solid_huce2606

ko có ai bik lỗi này hả ... :o

18. squall-leonheart

squall-leonheart The Warrior of Light Lão Làng GVN

ối mình dow về chơi, thì mất tiếng
    -Phần Main "New Game, Load games" ko có tiếng gì cả
    -Vào New game lúc Alex bị đẩy trên chiếc cán cứu thương đi khúc nài có nói chuyện, nhưng khi tới khúc mình click để tháo dây tẩy thoát thì hoàn tòn ko có tiếng
    -mình thoát game vào lại thì cũng ko có tiếng nhưng còn bị thêm 1 cái nữa là cái thần mà đẩy cán cứu thương Alex đi ấy, nó cứ đứng xờ xờ 1 chổ 1 ngoài cửa, ko bị cái con gì đó lôi đi, và cái thằng nhỏ ngồi trong cửa sắt mà mình bỏ mả vào để qua ấy ko có luôn, mở mả vảo cửa thì văng ra ngoài
    bó tay rùi mình dow link cũa thằng cha này nè http://truongton.net/forum/showthread.php?t=668849

19. Queenbj

Queenbj C O N T R A

ai giúp hộ cái nào :D:D:D:D:D:D:D

20. prince_of_persia

@solid_huce2606: ko sửa đc lỗi này đâu, PS3 cũng bị, bạn chịu khó mỗi lần như vậy vào set nút về default là đc

@Queenbj: cái này mình hướng dẫn ở bài trên rồi, nói lại qua thôi, bạn tìm lại phía trên sẽ kĩ hơn. bạn chạy ra khỏi nhà, dùng remote mở gara, nhặt cái ống nước, chui vào lỗi thủng bên cạnh gara, đi 1 đoạn sẽ thấy cửa lưới, dùng ống nước pray, vào trong có cái xe tải, lấy xăng xe cho vào bình của mình, về nhà...

@all: bản SH5 lậu bị rất nhiều lỗi, khuyến khích các bạn mua game bản quyền... chỗ mình bán game này giá khoảng: PS3 1.099.000VND, PC 599.000VND(giá PC chưa chắc chắn)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    viết nhầm
    @eric_truonghai12 viết nhầm thành @Queenbj, sr bạn

@Queenbj: bạn có nhớ thằng Curtis ở chỗ mình lấy khẩu súng lục đầu tiên nói j ko? "tất cả đồng hồ trong thị trấn đều dừng lại lúc 2:06...", thử đi...