Hỏi đáp tất cả các vấn đề về PSP vào đây, không lập topic mới

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi anzure, 4/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tuan0407

tuan0407 Mr & Ms Pac-Man

mình đã làm đúng như thế nhưng khi xài thì ko được mới đau chứ :-s

2. toto124

toto124 ●๋• Reflect The Sky ●๋• Lão Làng GVN

cái đó là do bác va đập mạnh cái màn hình vào đâu đó nên mới bị thâm mình bị 1 lần rồi nên chắc chắn là thế

3. tuan0407

tuan0407 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi cách xài cwcheat có phải vào game rồi bấm select 5s nó hiện ra bảng cheat phải ko mấy bạn?

4. Ak41

Ak41 Mega Man

Đúng .

5. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Cho mình hỏi là mình download các demo game trên PS Store bằng Media Manager 3.0 nhưng lại dùng nick của thg` bạn để down, hôm trc' lại lỡ vào PS Store trực tiếp trên PSP bằng acc của mình( để chế độ ghi nhớ nick + pass). Bây h vào bất kì demo game nào nó đều báo game ko chạy được do đây k phải là acc download. Bây h làm thế nào ngoài cách ra chỗ nào có Wifi? Gần nhà tớ ko có Wifi :|

6. suagiay92

suagiay92 Mr & Ms Pac-Man

PHP:
    down xong thì giải nén ai ko bít thì lên google.com search cái winrar nhá mình ko vít cái nè đâu ko lại bảo lạc đề
    đúp chuột vào phần INSTALL rùi copy toàn bộ cái sepluign nó vào thẻ nhớ 
    (copy đè luôn nó mà hỏi cứ yes hết )
    Tắt máy cách gữi chặt cái chỗ gạt on off của psp rùi lại gạt thêm lần nữa lần nè gữi chặt nút R của máy cho đến khi hiên ra 1 cái bảng phông màu đen rùi choạn phần plugins tìm phần cwcheat.prx và cwcheatpops.prx chuyển từ chế độ Disabled thành Enabled (bấm nút X hoặc O tuỳ từng máy rùi bấm backchọn típ phần Exit là xong h vào game như chưa coá gì xảy ra
    Đâu tiên nhớ tắt wireless của máy psp 
    (chả hỉu sao thấy mọi người bảo thía thì mình chưa thủ bao h chưa bít cũng chỉ nhắc các bạn thui ko lại khổ)
    hướng dẫn cách hack cái nè rất đơn giản chỉ cần khi bạn vào game thì gữi chặt nút select thì nó hiện lên cái bảng chọn phần Cheat searcher chọn Start a new search for a fixed value rùi bạn chỉnh cái số item hoặc status v.v.. = cách bấm lên xuống sao choa cái số item hoạc status v.v.. đợi 1 lúc nó sẽ hiện lên là found dc bao nhiu cái đây h bạn bấm O đến khi exit cái CWcheat rùi váo cái item mà bạn mún hack rùi chỉnh số item thành 1 số khác (VD như 3 potion thì ăn 1 cái đi choa thành 2rùi lại gừi select vào phần cheat seacher chọn cái Continue a search for a fixed value rùi chỉnh số cái số item hoặc status mới khi nào nó hiện lên là Found 1 (hoặc 2,3 Riêng từ 4 -> Dương vô cùng thì bạn hãy chỉnh lại nó thêm 1 lần nữa sao choa thành 1,2,3 thì thôithì bấm O rùi vào lại cái Continue a search for a fixed value rùi bấm Tam giác (/\)rùi bấm X bấm R để chuyển wa phần DEC VALUE bi h thì chỉnh bao nhiu tuỳ thik (VD như 100 thì để là 0000000100rùi bấm O để thoát kiểm tra xem đã đầy đủ đồ đạc chưa rùi gữi select chọn select cheats bấm 2 lần nút Tam giác để [Nnó đi (disablerùi thoát (tại sao phải làm bước trên VÌ NẾU KO DISABLE NO ĐI THÌ COÁ THỂ SẼ BỊ TREO LÚC ĐANG CHƠIh thoát hẳn cái CWcheat
    VD
    FF8 VD như bạn coá 99 lọ potion bạn vào Start a new search for a fixed value chỉnh thành 99 rùi search nó hiện ra là found XXXX (mỗi chữ X là 1 số rùi thoát CWcheat ăn 1 lọ potion (99-1=98rùi vào lại CWcheat bấm Continue a search for a fixed value chỉnh là 98 sẽ coá 2 trường hợp xảy ra
    Trường hợp 1 
    :nó sẽ hiên ra là FOUND 1 hoặc 2,3thì bấm O rùi lại vào lại cái Continue a search for a fixed value đấy bấm Tam giác rùi bấm X bấm típ R để wa phần DEC VALUE chỉnh thành 100 h thoát CW lần nữa vào Item xem coá đúng 100 potion ko
    Trường hợp 2 
    nó hiện lên la Found 4hoạc 5,6,7.......)thì thoát CW ăn thêm 1 bình potion nữa (98-1=97vào lại Continue a search for a fixed value
    chỉnh lại là 97 rui search nếu nó hiện ra FOUND 1
    ,2,3 thì làm như bước 1 còn nếu vẫn la >4 thì lặp lại bước 2)
    CHÚ Ý :nhớ tắt cái cheat mà mình vừa xài cách vào phần select cheat và bấm 2 lần tam giác nếu không treo thì khổ nên => bạn nên đứng 1 chỗ 1 cheat nhìu lần rùi tất đi 2 lần tam giác choa tiên
    nguồn
    game4v.vn 

7. tuan0407

tuan0407 Mr & Ms Pac-Man

cho mình có phải game bất kì nào cũng có thể bấm select trong 5s rồi dùng cwcheat hay chỉ dùng được các game cố định thôi?::(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    sao mình làm hết các bước rồi vào game bấm select hoài mà ko hiện ra cái gì cả?:-/

8. myangel!!!

myangel!!! Fire in the hole!

Game nào cũng được , menu vẫn hiện lên nhưng có những game sẽ chưa có cheat . Muốn có cheat của những game như thế thì chịu khó lên google search cheatcode rồi add vào file cheat.db , nếu ko có thì chịu thua !

9. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Mình có post 1 bài tại topic mua bán, nhưng chưa thấy ai trả lời, nên đành quote lại 1 bài qua bên này :p

10. ladcali

ladcali Mario & Luigi

bác cheat cho cái gì psx hay psp, firmware mấy

11. tuan0407

tuan0407 Mr & Ms Pac-Man

mình cheat cho PSP, FW 3.71 nhưng vẫn chưa hiện ra bảng cheat:-s

12. denishken

denishken Youtube Master Race

thanks cậu nhiều nhiều. :D:D:D:D:D

13. vinhhieu12

vinhhieu12 Youtube Master Race

mấy anh ơi cho em hỏi tí , em đang dùng homebrew bookr v8.1 , nhưng mà em bỏ file pdf vào thì nó chỉ hiện ra cái màn hình màu trắng , ko hiện chữ thì phải làm sao ah. ,em dùng Universal Document Converter để chuyển word thành pdf , nếu dùng cách này thì có xem dc tiếng việt ko ah. , mấy anh trả lời giúp em , em cảm ơn :x.Nếu ko dc thì nên dùng phần mềm nào để chuyển sang pdf

14. Symphonic

Symphonic Around The World

Cho tớ xin Registration Code của Media Manager 3.0 :D

15. myangel!!!

myangel!!! Fire in the hole!

Convert từ doc sang pdf đọc tiếng Việt ngon lành . Còn file pdf mà bạn bật ko lên có thể vì dung lượng của nó lớn quá chăng ?

16. Charizard152

Charizard152 Donkey Kong GameOver

cho hoi la mua cai ji` de luot web va chat yahoo== psp ma bao nhiu tien .ai bit who ban thi gioi thieu cho nha.ma co phai moi~ thang dong tien nhu may tinh noi mang ko hay chi can mua ve choi lun ko can phai dong tien noi mang nua~.thank

17. Charizard152

Charizard152 Donkey Kong GameOver

co can phai mua them cai ji nua~ nhu modem cau may tinh ko

18. Ak41

Ak41 Mega Man

Forum có tích hợp bộ gõ tiếng Việt nhá cậu - bấm f9
    ===========
    Còn muốn lướt web = psp thì phải có sóng wifi
    Muốn có sóng wifi thì phải có bộ phát
    Muốn có bộ phát thì phải mua - xài free ở những chỗ cho xài free
    Những chỗ cho xài free thường là cafe , các trường đại học , ............
    Muốn không phải ra khỏi nhà mà có sóng wifi thì phải mua bộ phát wifi or usb wifi
    usb tầm 450k ( mới thấy đâu đó ) - điều kiện là máy tính ở nhà kết nối internet = modem thường , sau đó cắm usb wifi vào pc để làm nguồn phát sóng wifi
    Bộ phát thì đủ các mức giá trên trời

19. Symphonic

Symphonic Around The World

Modem wifi thì dùng cái linksys WRT-54G2 đi , tớ mua mất $57,85 :D Ở vn chắc tầm 900k

20. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Mình muốn hỏi thẻ nhớ loại 8GB và 16GB hiện nay giá cả thế nào nhỉ? Speed tốt, giá hợp lý thì mình múc luôn.

PS: Mình ở HCM

Cận nào đã từng mua thì giúo với ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.