Hỏi đáp tất cả vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Atachi, 9/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. l2vh

l2vh Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi chút, mình down cái giả lập gba của atachi về chép vào thư mục PSP/Game lẫn PSP/Game150 đều không vào được cứ bị báo lỗi "the game could not be started.(8002014C) . Homebrew PSPlayerMT_For_PSP cũng gặp tình trạng tương tự . Không biết phải làm sao mới xài được 2 homebrew này mấy bạn làm ơn chỉ giúp với . Máy mình xài firmware 3.71 M33-4 .

2. FMT90

FMT90 Mr & Ms Pac-Man

Cả nhà cho mình hỏi tí,trên thẻ nhớ mình có xuất hiện mấy folder với tên như sau: LI~1MP3,MN~4MP3.
    Trong mấy Folder này có thể bỏ bài hát vào nhưng vì lích kích nên mình muốn xóa nó đi.Nhưng không thể nào xóa được,trên máy vi tính thì chịu còn vào PSP thì xóa được,nhưng sau khi tắt đi bật lại máy thì nó lại hiện ra
    Vậy phải làm ntn thì mới có thể xóa được nó đi đây,mong các bro chỉ giáo

3. myangel!!!

myangel!!! Fire in the hole!

Backup những file cần thiết rồi Format thẻ nhớ .

4. ImStuwolf

ImStuwolf Dragon Quest

cho em hỏi ở TP HCM muốn đi mua 1 con PSP Slim + thẻ nhớ 4GB và pin sạc luôn thì phải đem bao nhiêu cho đủ :-//

5. FMT90

FMT90 Mr & Ms Pac-Man

Có cách nào khác không anh,đang backup mà máy treo thì ... :-s
    Máy bên này khởi động lại 1 phát là mất hết :|

6. dinhan12

dinhan12 Youtube Master Race

cho hỏi làm sao để xem phim có phụ đề trên PSP vậy .Mình có file phụ đề là .SMI

7. myangel!!!

myangel!!! Fire in the hole!

Không có cách nào để xem phim có phụ đề trên PSP hết bạn ạ , muốn xem film trên PSP mà có phụ đề thì phải dùng chương trình convert phim , add sub vào để thành film hardsub luôn thì mới xem được trên PSP .

8. ryugagotoku

ryugagotoku Mr & Ms Pac-Man

Khi mà mình thoát hẳn ra màn hìm BXM của PSP rùi tắt đi thì mình chỉ tắt kiểu gạt 1 cái thì có ảnh hưởng gì hông

9. bloodyangel1993

bloodyangel1993 Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

thì nó tốn pin anh ạ tốt nhất là tắt hẳn

10. ryugagotoku

ryugagotoku Mr & Ms Pac-Man

umh thank kiu chú nha.............

11. lthltt

lthltt Dragon Quest

hình như đây là anh toto, để nick dài loằng ngoằng mình khó nhớ!
    Nó chỉ tốn ít pin thôi anh ạ ko tắt hẳn cũng chả sao nhưng mà em cùng ý kiến với bloody
    PSP slim giá 199$, pin sạc kèm theo máy luôn, còn thẻ nhớ 4gb ở vn mình ko biết chỉ biết thẻ xin ở châu Âu khoảng vài chục euro

12. KenBreaker741

KenBreaker741 Mega Man

PSP Slim bây giờ giá tầm 3tr5, thẻ nhớ 4gb giá 450-500k, pin+sạc mua máy có luôn, còn mún mua thêm 1 cục pin thì cứ hỏi, kô nhớ bao nhiều nữa, khuyên là nên mua 1 cái hộp meca đựng PSP hoặc bao Silicon.
    P/S: tai nghe kô có kèm box đâu nhe, mà mua nên coi kĩ phải hàng nguyên box kô, coi chừng hàng secondhand thì mệt. Nên mua ở Hiệp Lực, thấy ở đó bán đồ nhiệt tình với nói chiện vui vẻ hơn (nhớ đừng vô MiMi)

13. rahkshi1012

rahkshi1012 T.E.T.Я.I.S

Cho mình hơi mấy câu với:
    1) Vẫn là câu hỏi về add subtitle cho phim trên Ultra PSP..
    2) Cho mình đng` link bài hướng dẫn convert = Xvid4PSP của bác âtchi với, ngồi tìm ê hẳn mông bên phải mà ko ra.
    3) PSPplayerMT mình cóp vào thư mục PSP\Game 1 cái thì corrupted, 1 cái thì hiện ra màn hình PSP là đứng, bác nào chỉ giùm mình với.

14. sonnycnn

sonnycnn Guest

tai nghe thì ra mấy hàng đấy mua làm gì hả bác? :|
    chân cắm tai nghe của PSP là chân 3.5mm, các dây cắm thông dụng đều chơi đc :| thà ra mấy hàng chuyên đồ audio/tai nghe máy tính mua còn hơn chán mấy cửa hàng đấy :| tôi dùng con HS-81 của Nokia với cả con hàng lởm của Panasonic nghe vẫn ngon mà :|

15. lthltt

lthltt Dragon Quest

hờ hờ phone mình lấy của N91 cắm vào nghe ngon, mỗi tội cái bộ điều khiểm dùng để làm cảnh:D

16. yudiat2505

yudiat2505 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Tai nghe thì tớ chỉ toàn xài loại của Iphone hoặc ipod... nhiều khi muốn mod cái psp để xài bluetooth mà ko dzam vì sợ làm xấu máy

17. lthltt

lthltt Dragon Quest

nhìn cái bộ phone của PSP thấy phê quá mà ko mua được, nhìn lại cái phone N91 của mình xấu kinh, hổ thẹn quá

18. thuyhangdethuong

thuyhangdethuong The Warrior of Light

Cám ơn anh quan tâm nhưng mà đọc hơn 700 bài viết thì công nhận anh khỏe thật đấy
    Hồi mới vô em cũng bỏ ra gần 2 tuần đọc các bài viết của anh atachi và anh devil x nhưng không đọc luật nên cũng từng dính sẹo
    Cái homebrew vẽ hình như là cop vào game150 đó anh,lâu quá em không dùng nên không nhớ
    Ultra em không biết có add sub được không nhưng tốt nhất anh dùng Xvid đấy,convert đẹp dung lượng nhỏ và add sub tốt.Anh tìm topic của anh atachi có đấy.
    PSPplayerMT là homebrew gì thế anh,có gì mai em đưa link cho
    Ở TPHCM tớ sợ đồ không rẻ cỡ đó đâu.Thẻ 4Gb ở halo và hiệp lực(2 chỗ đáng tin cậy nhất tphcm) cũng đã gần 700 và có khi hơn rùi,tốt nhất anh đừng vào mimi vìm ở đó từ 1 triệu trở lên,máy thì thường là 3tr500,pin dư thì cỡ 200K,nói chung cỡ 4tr500 là Ok nhất.Ngoài ra anh muốn mua thêm phụ kiện thì tìm topic phụ kiện của evilpro là có đấy
    Tai nghe em ra nguyễn kim mua tuy hơi mắc nhưng mà bền,2 năm rùi chưa thấy trục trặc

19. MaDaFGG

MaDaFGG Afternoon Of Darkness

_Cho tớ hỏi cách sử dụng RemoteJoy xuất hình từ PSP sang PC:|

20. vanlidochanh

vanlidochanh Youtube Master Race

Ok em hiểu rồi. Giờ em có sẵn bộ UPMS rồi, giờ muốn backup nand và restore nand lại thì sao. Nếu nand hư nhìu wa' thì làm sao kiếm nand sạch bây giờ. Ngu hỏi hơi nhìu chút, mấy anh thông cảm^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.