Hỏi đáp tất cả vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Atachi, 9/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. namdao030188

namdao030188 Youtube Master Race

máy psp đời 200 là slim đó bạn. Khác với máy fat thì cũng k khác nhìu lắm. Dễ nhận biết nhất là slim có 2 cái loa nằm fía trên các nút O,X. Còn thằng fat thì 2 cái loa này phía dưới. Bạn có thể xem hình ảnh kèm theo.

2. cutie_winnie

cutie_winnie Mr & Ms Pac-Man

Soft convert thì là soft nào hả anh lonton ?? sr , em gà lắm ::)

3. lan_korea

lan_korea Youtube Master Race

PSP xài đĩa UMD có phải là đĩa mini disc ko vậy mấy anh? máy vi tính mình có ghi được loại đĩa này ko, nếu được thì ghi bình thường hả, có khác gì so với đĩa bình thường ko?

4. lonton_16

lonton_16 Mega Man

Soft này nè : http://www.psp-hacks.com/file/1029
    Umd ko phải minidisc, cái này chắc ghi công nghiệp chứ ko có ổ ghi riêng dành cho PC .^^

5. KenBreaker741

KenBreaker741 Mega Man

Khác cái là của thằng Sony làm, chưa thấy ai làm được đĩa chép UMD cả ;)), nếu kô thì mắc gì phải chơi game trên thẻ nhớ :))

6. tupleubacTom

tupleubacTom Legend of Zelda

Tình hình là thế này.Em thấy bên down game có nhiều file để down mà thấy cop game để chơi thì chỉ cần 1 file thôi fỉa kô nào.Làm thế nào đê gọp các file ấy vào hả các bác.Hỏi thế này thế nào cũng bị chửi là ngu nhưng mà hỏi để ăn chửi còn hơn là kô biết.::)

7. KenBreaker741

KenBreaker741 Mega Man

Cái CXMB thì làm sao vậy bro lonton_16, cái topic theme của BabyCrazy link down có vấn đề hay sao ấy???

8. kaizuki

kaizuki Donkey Kong

vấn đề bạn hỏi không có thích hợp trong topic về PSP , nhưng thôi ,tiện đây mình trả lời luôn , những file bạn down về thường là những file có đuôi 001 , 002 ,đó là những phần của 1 file game lớn , bạn cần có soft để nối chung lại với nhau

Đầu tiên là tải phần mềm hjsplit tại đây
    http://www.freebytesoftware.com/download/hjsplit.zip
    lưu ý phải đặt toàn bộ các file về chung 1 thư mục nhé

Bật hjsplit lên, chọn Join , nhấn Input File và chọn đến file .001 và nhấn Join , chờ nó chạy 1 lúc, báo OK là coi như xong .

9. lan_korea

lan_korea Youtube Master Race

Game trên PSP này có trò Contra ko mấy anh, trò chơi bắn súng khi xưa đó, xin tiện đây cho em hỏi có anh biết các loại game bắn máy bay, đi cảnh ko? loại nào mà đạn to, nhiều loại đạn và tuyệt chiêu đẹp tương tự như mấy cái trò bắn máy bay trong siêu thị áh, đi từng vòng một, cuối cùng giết con trùm để qua vòng.... anh nào biết loại game như thế thì giới thiêu cho em với nhé.:hug:

10. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt snake, snake, snaaaake CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

thanks bro nhá,đang tính lên google kiếm solf nối file đây :))

11. lonton_16

lonton_16 Mega Man

Down về, giải nén, cóp mấy thư mục bên trong ( CXMB, PSP, setplugins ) vô thẳng thẻ nhớ, vào recovery mode/ plugins và enable cái cxmb lên. chú ý fw nào thì down bản cxmb của fw ấy. link down trong topic homebrew có đấy .^^

12. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Cho mình hỏi 1 vần đề,mình down game psx trong forum,down 5 trò(ngồi chờ mắc ngu lun::()mà chỉ chơi được có 1 trò=((,mặc dù đã chỉnh tất cả các pops,nó báo là "the game could not start" CA0000000005,mình dùng 4,01m33-2 và đac dùng pops thích hợp với FW này!

13. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

Mình mới mua miếng dán pacer để bọc nút với trang trí cho psp,bây giờ thấy nó bắt đầu bong nên định bọc chống xước cả máy cho nó chắc xD,các bác cho hỏi bọc chống xước cho psp ở đâu:D bao nhiêu tiền,mà ra hàng dán đt ko biết có đc ko nhỉ?

14. tupleubacTom

tupleubacTom Legend of Zelda

Các bác cho em hỏi với.Hôm vừa rồi em đá xong giải em del mấy cái save của PES 8.Hôm nay định vào chiến tiếp nhưng vừa chọn "language"xong thì nó hiện lên báo lỗi "load failed the data is corrupted(80110306)" tức là sao các bác nhỉ.Quên là các file save ngay sau đó thì bị broken hết.Giúp em với nhé:Dsr cái này post bên PES 8 bên kia ko ai trả lời đành sang bên này vậy hj vọng ko bị chém bài:hug:

15. pepsi01

pepsi01 Youtube Master Race

ai có hảo tâm post cho mình cái Flash0 cua 4.01m33-2 không cái của mình không biết bị làm sao nữa
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ai post cho mình 2 file này cũng được jpn0.pgf và gb3s1518.bwfon ở trong Flash0 của 4.01m33-2 đấy thanks

16. DanielD251

DanielD251 Mr & Ms Pac-Man

Các anh làm ơn giải thích giùm em là tại sao khi em cop game từ máy tính vào thẻ nhớ thì nó báo là "system can not find folder" không ạ?
    .

.
    Chính xác hơn lỗi xảy ra là "system can not find the file". Em cop bất kể thứ gì vào thẻ PSP đều bị như thế(cả nhạc+ảnh) nhưng cop từ thẻ vào máy vẫn bình thường::(

17. KenBreaker741

KenBreaker741 Mega Man

Bạn thử dùng card reader xem sao? Mình cũng từng bị nhưng dùng card reader thì kô sao.

18. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

ko ai trả lời cho câu hỏi của mình à!::(

19. thebest019

thebest019 Youtube Master Race

Lỗi trên là do folder PSX của bạn không chưa file Key.bin thường cò thể do bạn copy paste file EBOOT mà không mang theo Key.bin hay Key.bin là hidden file nên bạn chọn Folder Option rồi show hidden file để chép lại file này.

Lỗi này gây ra là do bạn laod một save không phù hợp với véion đang dùng của bạn. Bạn xem lại thử có dơnlaod save game custom nào trên mạng để vào máy không. nếu có thì đó là nguyên nhân gây ra lỗi.
    .

.
    Máy bạn có bị bricked không? Nếu không hoặc chỉ bị semi brick thì tốt nhất là Hellcat Recovery Flash để phục hồi hoàn toàn flash 0 mà không câ62n Pandora

Thẻ nhớ của bạn bị vấn đề. Thử dùng đầu đọc thẻ nhớ xem có dùng được không hay có thể thử foramt thẻ bằng PC hay PSP xem có hoạt đông lại được không.

20. rahkshi1012

rahkshi1012 T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi dùng cái AFKIM 3.3.6 thế nào vậy? em vào đến phần account detail rồi ko biết làm sao nữa, đánh gì vào ô đó ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.