Hỏi đáp tất cả vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Atachi, 9/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lonton_16

lonton_16 Mega Man

Pass nên để là 1pass turbo, nhanh hơn cái 1 pass ultra và gần 5 lần cái 2 pass ultra đó .^^
    Chất lượng thì cứ để bitrate là 768 (tầm 800MB cho 2h film). Nếu muốn nhẹ thì để bitrate xuống 512 hoặc 384 nhưng phải chỉnh pass cao lên.

2. KenBreaker741

KenBreaker741 Mega Man

Vậy giữa cái 1 pass và 2 pass thì khác biệt nhau chỗ nào, khác biệt nhiều kô, có ảnh hưởng tới chất lượng film kô?

3. Ak41

Ak41 Mega Man

1 pass khác 2 pass rõ nhất là ỡ chất lượng hình ảnh , sau là thời gian convert
    khác biệt nhiều không thì : rất nhìu
    Mình từng convert 1 film dvd ( tầm 1,4 gb ) về mp4 for psp ( còn tầm 300 - 400 mb ) ==> 2 pass ultra ==> 4 tiếng ==> Chất lượng y hệt dvd ( hầu như không khác biệt là mấy - âm thanh hình ảnh tuyệt vời )
    Cái duy nhất làm người ta bực mình là thời gian convert quá lâu . Máy chạy mà cứ sợ convert xong thay board ( do con CPU cũng thuộc dạng cỗ rồi ram 1 GB , 2.8 ghz )
    Còn nếu CPU mạnh hơn thì thời gian convert sẽ rút ngắn lại

4. KenBreaker741

KenBreaker741 Mega Man

Vậy máy mình thuộc hàng gì:
    AMD Athlon(tm) 64X2 Dual
    Cỏe Processor 3600+
    2.00 GHz, 896 MB Of RAM
    Physical Address Extension
    Nếu 1 film chất lượng DVD mà convert bằng 1 pass turbo như lonton nói thì có được chất lượng DVD hôk hay giảm thấy rõ???
    P/S: máy ông anh ráp mà ghét hôk mún hỏi ổng, cha già đó đáng ghét >"<

5. kelachluat

kelachluat Mr & Ms Pac-Man

Làm ơn cho em hỏi có cái homebrew nào có thể chụp hình PSP ở trong game đc hong(ISO,CSO,PSX),em xài Fat - CFW 4.01 M33-2,dùng cả ultility PSP,SVCapture v5 với ScreenShot Plugin đều không ăn thua,IRShell thì chưa thấy có cho bản 4.01 này,cài vô toàn báo unsupported firmware.Có mấy cái cảnh mún chụp ở trong game làm wallpaper mà hong có chụp đc ><

6. lonton_16

lonton_16 Mega Man

Máy vậy là tạm ổn rồi .^^
    Nếu muốn nhanh mà chất lượn thì cứ tăng bitrate lên, theo tớ với độ phân giải 480x272 thì 1pass turbo và bitrate 768 là quá đủ nét rồi ::)

7. namdao030188

namdao030188 Youtube Master Race

cám ơn bác đã help. Nhưng mà k xài được rùi. Nó vẫn cứ hiện lên "The game could not be started(800214C)". Bùn wá đi mất.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên làm như sau:
    bật máy game rùi thay vì vào thẳng thằng Games thì bạn vào Video trước (nếu thư mục đó trống thì càng tốt). Nó sẽ hiện lên đại khái là k có file video nào. Bạn thoát khỏi Video rồi vào lại Games. Nó sẽ load nhanh hơn đấy. đây chỉ là kinh nghiệm của mình nên có thể k hoạt động tốt. Dù sao mình cũng xài thằng Sandisk 4gb k bít có là original k nữa. hehe :p
    .

.
    mới hôm wa mình cũng bị y chang vậy nè. Vô usb mode nó k nhận. nhấn O để back rồi vào lại thì nó báo là "There is an internal eror occured"(đại khái là thế) nhưng mà lại nhận đc usb mới ghê chứ. Mình fải down từ 4.01 xuống 3.71 rồi up ngược lên lại(vì k xài pan) và chép lại cái flash0 và flash1 của nó. Tình trạng đc giải quyết. hy vọng cách này có thể giúp bạn.

8. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Bạn nào biết trả lời dùm mình cái : mình rất kết đoạn nhạc trong game Patapon nhưng mãi không thấy nó ra OST, mình tính hỏi có soft nào record được đoạn nhạc trong game để xuất ra file audio trên PC không ?

9. KenBreaker741

KenBreaker741 Mega Man

Vậy àh, thx lonton với AK41 đã tư vấn nhé ^^
    Mai sẽ bắt đầu convert, nãy giờ đang convert thì cúp điện, mà bị 2 lần mới điên >"<
    .

.
    Vậy àh, thx lonton với AK41 đã tư vấn nhé ^^
    Mai sẽ bắt đầu convert, nãy giờ đang convert thì cúp điện, mà bị 2 lần mới điên >"<

10. lonton16

lonton16 Mr & Ms Pac-Man

Anh thử mấy file sau xem :
    http://www.megaupload.com/?d=IAR3M05G
    http://www.mediafire.com/?i2mdbwwtzij

11. l2vh

l2vh Youtube Master Race

Mấy bạn làm ơn cho mình hỏi chút . Mình cắm xạc pin mà đèn xạc cứ chớp tắt hoài , cắm xạc 4,5h mà pin vẫn chưa đầy . Không biết là bị sao vậy có cách nào khắc phục không ?

12. lonton16

lonton16 Mr & Ms Pac-Man

Máy bạn là Fat hay SLIM vậy ?
    Bạn thử gạt cái cần Wlan sang off hoặc rút pin ra gắn lại xem .^^

13. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

14. laquoctuan

laquoctuan Donkey Kong

Cái Slim của tớ đá pes, cứ phạm lỗi rồi đá phạt là bị văng, đen thui màn hình luôn ...Sao vậy nhỉ :-s

15. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt You Must Construct Additional Pylons CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

cái lỗi the game could not be start là sao vậy mấy bạn.và thêm 1 vấn đề nữa ,mình down game dragon ball...another road (ở trang 2 trong cái topic request game ý :D) bằng IDM từ mega ,vậy nếu bi giờ mình pause nó lại thì hôm sau resume có đc ko ,chứ cắm mấy lâu wá ba mẹ hok cho :))

16. lonton16

lonton16 Mr & Ms Pac-Man

Chỉnh UMD mode khác , ko được thì thay rom khác .^^
    Là: "trò chơi ko thể bắt đầu"
    Được, nhưng hôm sau bạn phải bấm lại cái link mega để lấy link khác, paste lại vô link của file đang down dở ( chuột phải vào game down dở trên bảng IDM, chọn properties, điền link vô mục address rồi bấm ok ) chọn resume download

17. kelachluat

ai làm ơn giúp em với ::(,em kiếm mấy cái homebrew với plugin về chẳng cái nào xài đc cả T.T

18. lonton16

lonton16 Mr & Ms Pac-Man

19. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

Convert rồi up đi :x,mong chờ mong chờ:D

20. kelachluat

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.