Hỏi đáp thắc mắc tất cả các vấn đề về SilkRoad Online

Thảo luận trong 'Con Đường Tơ Lụa - SilkRoad' bắt đầu bởi HASAMSIEUSAO, 6/3/09.

1. watersweet

watersweet Donkey Kong Lão Làng GVN

:-w tính định sang BD chơi nhưng với tình hình này chác phải về quê hương TD rồi :D

2. tktktklct

tktktklct Youtube Master Race

Các bạn ơi cho hỏi gIờ đi buôn 1 * có bị cướp không? em buôn bằng con bò 2 chuyến 1 * đều bị tụi nó cướp là sao?:(. Chán ko buồn chơi:(

3. lohado

lohado T.E.T.Я.I.S

Trên lv 40 buôn 1* cũng bị cướp .
    Bạn buôn bằng bò nghĩa là >= lv 60 rồi ,nó bem bạn là phải :))

4. xXxHxQxXx

xXxHxQxXx T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi NPC Chu Hổ ở đâu vậy ?

5. Nh0c_K3n

Nh0c_K3n The Warrior of Light Lão Làng GVN

tớ bỏ SRO cũng lâu giờ quay lại ko biết nên chơi char gì mà vừa pvp vừa farm ngon cả :)

6. chickenlam

chickenlam Youtube Master Race

Ngày hôm nay server up phiên bản mới có anh em nào chơi được chưa??? Mình chẳng thể vào chơi được. Cử click vào game thì nó báo máy chủ đang kiểm tra hoặc không làm việc. Mất hết cả hứng, không biết có phải do máy mình bị lỗi không vào được không. Mạng thì ngon lành?????=)):(

7. toiyeu_phunu

toiyeu_phunu Youtube Master Race

Chào HASMSIEUSAO,mình có 1 con WinZard đang lever 60 nhưng chỉ còn hơn 100k SP ,anh là người nhiều kinh nghiệm thì cho mình lời khuyên nên chơi tiếp vừa chơi vừa Farm hay là Farm con mới? Cảm ơn nhiều nha.Anh em nào chơi biết thì cũng xin chỉ giáo dùm.Mình mê game này lắm,vì nó đẹp,dễ chơi nhưng thời gian hạn hẹp không chơi được nhiều nên bây giờ vẫn:chicken:

8. mostkiller

mostkiller Mr & Ms Pac-Man

Sro dạo này lag khủng khiếp
    SV thiên ưng
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    trời sao không có hình vậy nè?

9. S1m0ne

S1m0ne Youtube Master Race

hôm nay 28/08 vào game thấy được 3h xanh , mà ko thấy thông báo gì cả.chả hiểu gì luôn=((

10. ngokieuoanh1

ngokieuoanh1 Mr & Ms Pac-Man

Có thông báo bù h rồi,chuẩn bị "khởi động" mà chờ "chặt chém" đi.=))=))

11. ddang94

ddang94 Youtube Master Race

Bác nào chỉ hộ em cách tạo biểu tượng G với. Em đã xem nhiều topic nói về cách tạo biểu tượng, đã làm theo phải nói là...chính xác. Nhưng khi thực hiện việc tạo biểu tượng thì nó lai thông báo là "Không tìm thấy file ảnh. Kiểm tra lại ảnh và đường dẫn" =((. Phải chăng ở phiên bản mới không cho tạo biểu tượng G nữa??? Thanks các bác

12. trantuantu1

trantuantu1 Youtube Master Race

:):)mình ko thể dow cái autotagets dc bạn giúp mình nhé???!!!!bây giờ ko còn cai taget nữa nên ko dow dc bạn àk,bạn pét lại cái tagets nhé cám ơn bạn nhìu.:):):):)

13. oldman2101

oldman2101 Dragon Quest

Cho hỏi,silkroad VN còn giới hạn giờ hok các huynh? Có gì em quay về nữa.Vì nghe nói VLTK ko còn giới hạn giờ nữa

14. Long_time_ago

Long_time_ago Donkey Kong

Không giới hạn giờ chơi thì VSro đi đời bạn ạ.

15. trantuantu1

trantuantu1 Youtube Master Race

ê hsss ơi ông pét lại cái autotagets nhé tui bi mất rồi nếu rảnh thì pét vô cái mail này cho mình
    ngoisaobang_buon85@yahoo.com
    thx nhiều nhé mình ko bít sài cái auto hepper nên nhờ bạn send cho mình cái au to tagets pk2 thì vẫn còn trên Diễn đàn nhưng cái taget thì biến mất nên ko tài nào Dow về dc bạn hãy send cho mình nhé thx trước nhé.

16. hellbabyvt

hellbabyvt Youtube Master Race

cho hỏi mình mới sắm con DELL 2.4 ghz (dual) ram 4gb, vga 512, win vista ban quyen, minh ko cai dc sro tren vista nen chuyen qua win xp thi ram giam xuong con 3gb, theo mình biết thì máy mình co thể log dc 8 acc nhưng ko hiểu sao máy chỉ chạy dc 4 acc train,nếu trong thành thì 3 acc, log acc thứ 5 thì báo lỗi cấu hình, mình đã gỡ bỏ nhứng chuơng trình ko cần thiết khi startup rồi, các pro giúp mình làm sao chạy dc thêm acc với

17. quanzi_1507

quanzi_1507 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Cho mình hỏi có ai biết về nhiệm vụ cấp 5 hay cấp 6 gì đấy của châu Âu. Nhiệm vụ Mở hội, con Tina bảo là phải mở hội chia điểm/chia đồ nhưng mình đã thử mọi cách từ lập nhóm mới, vào nhóm khác, chia điểm không chia đồ, chia đồ không chia điểm, chia cả điểm lẫn đồ.... nó vẫn ko cho hoàn thành nhiệm vụ :-??

18. mainhoem

mainhoem Youtube Master Race

ai cho mình hỏi là tại sao mình chơi Sro mà nhân vật của mình ko hiện ra mũ mình đeo mà mình lại thấy đc mũ của 1 số người chơi khác nhỉ
    Ai có cách cho nó hiện ra chỉ mình với
    Thank for read !!!!!!

19. Dracoon

Dracoon Mario & Luigi

trong SR có 2 loại mũ, nếu bạn mua mũ shop thì thường nó là cái đồ giống như đồ búi tóc chứ k phải mũ. Còn nếu bạn nhặt đc thì nếu là hình giống cái mũ shop thì k hiển thị đc, còn hình khác thì hiển thị đc :D

Win XP 32bit (đa số là lậu) thì chỉ nhận đc 3g ram là max, bạn muốn nhận đủ 4G thì phải cài winXP 64 bit mới nhận đc
    Do SR update phiên bản mới, cấu hình chịu tải đc của PC đã giảm nhiều so với lúc trước nên cũng chưa biết chính xác đối với cấu hình của bạn thì max đc bao nhiêu acc. Bạn có thể tìm trong diễn đàn bài của Tobelove về cách làm tăng khả năng log nhiều acc cho pc (cái stick trong subbox Tools).

20. chicunday

chicunday Youtube Master Race

Cho hỏi có Silkroad Online Private nào cày nhanh không. Không cần cấp độ lên nhanh. Chỉ cần lên SP nhanh là được. Ngồi cày SP khổ quá :(( ... Các Gamer giúp tôi với .