Hỏi Đáp - Thắc Mắc về Rohan : Blood Feud !!

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi binhtaquang, 29/4/08.

1. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Chưa hiểu rõ bạn hỏi gì. Trả lời mò vậy. Cái này cũng rất quan trọng trong quá trình chơi.

1.Bạn xem thêm về Refine trong topic hướng dẫn.Đại ý là bạn nhặt đc 1 món đồ lvl cao hay yêu cầu chỉ số nào đó cao so với bạn ( vd yêu cầu int 4x trong khi bạn có 2x). Bạn hoàn toàn có thể đi trừ để chỉ số đó khớp với bạn để mặc đc đồ. Tốn tiền và hên xui cao.

2. VD Bạn có 1 cái nhẫn cộng rất nhiều vào 1 chỉ số bạn muốn nhưng ko có đủ tiền hay lười để refine nó phù hợp với stat của bạn. Nhưng bạn lại có 1 cái nhẫn khác cộng vào chỉ số đó để bằng hoặc hơn chỉ số cần thiết để đeo cái nhẫn kia lên. Bạn hoàn toàn có thể dùng mánh gỡ tạm 1 cái nhẫn chứa chỉ số ko cần ra đeo cái có cộng chỉ số bạn cần để đủ điểm đeo cái nhẫn quan trọng nọ.Sau khi đeo đc cái nhẫn ao ước bấy lâu bạn gỡ cái nhẫn trung gian xuống và đeo cái nhẫn cũ lên. Chỉ số vẫn được tính cho đến khi bạn relog thì cái nhẫn bạn muốn đeo ban đầu thực chất nó ko đủ stat đeo sẽ trở về trong thùng đồ của bạn và qui trình sẽ lặp lại từ đầu.Tức là lúc nào cũng phải mang theo cái nhẫn trung gian để làm cái trick này.

2. 7_love( T_T )

7_love( T_T ) Youtube Master Race

Cảm ơn MioNguyen , đúng là mình cần hỏi như thế:D mình test rồi, cách lấy đồ trung gian để mặc đồ chỉ số cao là làm được:D nhưng mờ kể cả khi chết thì đồ đang kích cũng trở về hòm đồ::)

3. mioNguyen

Sao mấy 2 chú này có dám chơi ko ? Tự dưgn chưa biết mô tê gì lên xỉ vả tôi như thế tôi ko bỏ qua đâu đấy nhé.

[​IMG][​IMG][​IMG]

Ko dám post cấu hình máy sợ các bác cười cái máy cùi nhà e thì ngượng lắm. Nhưn cũng phải chường mặt ra đây vậy chứ mọi ng bảo e chém gió, bốc phét v.v... sợ quá. E chưa tham khảo cái cấu hình tối thiểu để chơi Rohan nhưng mà kiểu này chắc là dưới tối thiểu rồi các bác nhỉ.
    Máy này là đồ xài rồi e mua lại của bạn 2tr thui nên các bác hiểu cái tầm cùi của nó rồi chứ ?

Còn máy ở tiệm em chơi kia nó disable chức năng Run với cả xem ở My computer rồi. Có ct nào xem ol thì may ra xem đc.
    Máy log đc nhiều acc hay ko là do cấu hình máy chứ cáp quang hay ko chả có tác dụng nhiều. Kể cả ở tiệm ko xài mạng cáp quang vẫn chơi đc 5 acc. Có thể đi train cả 5 con nếu muốn nhưng quản lý nó mệt vì hiện chưa biết cách thu nhỏ cửa sổ.

Log vào 2 acc chả biết làm gì, đồ đập hết rồi ^^

4. mrhotdog

mrhotdog Mr & Ms Pac-Man

Hôm qua đang train, có 1 thằng nói là quái trong dungeon x1.5 so với quái ỡ ngoài. Cái này có thiệt ko vậy?

5. DW261192

DW261192 Youtube Master Race

cái game Rohan này ... chỉ có cách giữ ctrl để " đồ sát " .... mà sao bạn nói không dùng đựơc skill là sao :| ....

6. mioNguyen

Đâu có ko côgn bằng đâu. Ai tím trước thì ng đó bị đánh nhiều hơn á, ng đánh lại ko bị tím. Target + đè ctrl + Skill. PK vài ng ko bị đỏ nick đâu. Nhiều ng trogn khoảng thời gian quy định mới bị.Khi red nhiều sẽ ko đc hưởng buff + heal máu trực tiếp từ người chơi khác.

Đây là 1 game pk/pvp tự do. Ko như các game khác giết 1 ng ko phản kháng sẽ bị trừng phạt nhiều.
    Khi pvp thua sẽ có khả năng drop đồ ( nghe nói là đồ trogn thùng thôi )

7. Fye

Fye Donkey Kong

@mioNguyen: cái máy vậy mà 2 tr, rẻ thế. Mà tớ nói ở trang trước rồi, máy 1G RAM trở lên log 2 acc là bình thường thế mà nhìu bác hùng hổ quá :'>

Ông chơi mmorpg lâu vậy rồi mà sao lại ko biết vào Option chọn WindowMode à? :-/

8. mioNguyen

Đọc chưa ông ? À ng đó chơi l2 chung mới đầu định ráp máy mới nhưng có đứa em đi du học nên dư cái máy đó.

Chọn rồi ông ơi nó chỉ khác là có cái frame thôi ko có thu nhỏ vô.

Để chỉnh cái độ phân giải màn hình xem. Ở chỗ tôi chơi có ng chỉnh sao nó nhỏ vô đc mà toàn cắm đầu chơi nên chưa hỏi. Với cả giờ chơi 1-2 con thôi thì cũng ko cần chỉnh nhỏ 1 cách bức thiết.

9. Fye

Fye Donkey Kong

Thì ý tui nói máy cấu hình đó dù xài rồi nhưng 2 tr vẫn rẻ chán chứ sao.

Thì độ phân giải tối thiểu của Rohan là 1024x768 nên cái winmode cũng ở mức đó, nếu res của desktop cũng vậy nữa thì không thấy nhỏ là đúng rồi :p. Để res desk qua 1280x1024 như tui đi, dk nhìu acc dc liền :D

10. mioNguyen

Biết mà chưa làm ... đúng là gà ^^

Thnx ông.

Mà giờ qua giai đoạn siêu log rồi. Train từng con 1 cho lẹ ko thì chơi cùng bạn. Đi pt với ng ta hay bị stress lém.

11. tínhi1801

tínhi1801 Youtube Master Race

làm sao để đăng ký chơi đohan vậy anh em chỉ giúp với
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    làm sao để đăng ký chơi rohan vậy anh em chỉ giúp với
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    chơi cung là Clas gì vậy mọi người:;)

12. mrhotdog

mrhotdog Mr & Ms Pac-Man

www.playrohan.com

lên đây mà đăng ký
    Chơi cung là class Half Elf

13. Two

Two T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cho hỏi, mình có thể dùng nhiều stone skill để up 1 skill dc ko, hay mỗi skill chỉ dc ghép 1 stone skill ?
    VD: mình chơi Dekan có skill FFS lv 5 rồi, như vậy mình có thể dùng 2 skill stone ( 1 viên up 1 lv) để up nó lên 7 dc ko ? Bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình nhé, cảm ơn trước :D

14. Inferboy

Inferboy Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

---Ngoài lề 1 tí...mấy bạn cho mình biết 2 chữ Pros và Cons là j dc ko...hình như ghi tắt áh, thấy tụi nó ghi cách build xong rồi ghi Pros và Cons...ai biết thì giúp mình nhé

15. Gladiz

Gladiz Youtube Master Race

Pros: Ưu điểm
    Cons: Khuyết điểm

16. Inferboy

Inferboy Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

---Ghi rõ 2 chữ đó ra giùm mình dc ko ?

17. Fye

Fye Donkey Kong

Nó không phải là viết tắt, 2 từ đó dc lấy từ "the pros and cons" nghĩa là "thuận và chống". Dịch thoáng ra là ưu điểm và khuyết điểm.

18. Ketra

Ketra Legend of Zelda

ko bạn . vì đơn giản skill stone lv6 và skill stone lv7 là hoàn toàn khác nhau :D

19. VNS_KingofGods

VNS_KingofGods Donkey Kong

Cho mình hỏi, tối hôm qua lụm được đá xanh up 1-3% block, mình đem cái khiêng 40 ra up thì báo đại khái là không cùng range , nhưng mà trên cục đá không thấy range là bao nhiêu hết.

Vậy cho hỏi, up đồ thường thì dùng đá cấp 1 (đá cam), còn up đồ rare thì dùng đá cấp 2 (đá xanh) hả?

20. Nic3D3mon

Nic3D3mon Mr & Ms Pac-Man

mình đang chơi Dekan sever Ahkam mới lv 14 1 h mình muốn di chuyển nhân vật mình wa map của phù thủy để nhận đồ từ 1 ng` bạn thì làm sao ???? mong các pro chỉ với ??/