Hỏi đáp thảo luận Megaman X

Thảo luận trong 'Mega Man - Rock Man' bắt đầu bởi Iroh, 20/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dichoinha2

dichoinha2 Mario & Luigi

Dùng sấm sét bắn vào con mắt nó bạn nhé , đi con này chủ yếu là nhanh tay lẹ mắt dash qua lại khi nó biến thành mấy cục bùn nhỏ , hoặc lúc nó biến thành cái máy ép thôi , mà công nhận con đất sét này gặp nó hơi bị nhiều (từ x1 ~> x8 cũng gặp đc nó 2-3 lần )
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. bll1301

bll1301 Youtube Master Race

ủa sao tui chỉ gặp nó ở megamn 1 và megaman x5 thôi nhỉ?:-/
    thằng này chủ yếu lf nhảy tránh thôi, luyện nhảy mới óanh nó dc:). mà sao cả 2 bản đều dngf đạn sét là nódie nhanh:;)

3. cuongpro01

cuongpro01 Youtube Master Race

có ai biết đánh màn chim lửa của RM-X8 hông chỉ mình với mới dầu đã ngã xuông vực chết rùi::(::(

4. dichoinha2

dichoinha2 Mario & Luigi

Màn chim lửa , bạn phải đi từ từ , nó sẽ xuất hiện mấy cái thang máy ở phía dưới , bạn phải chờ xuất hiện thang máy để đi xuống , kô thì chết bất đắc kỳ tử . Ngoài ra khi bạn đứng ở phía trên hoài mà kô chung xuống , thì khi bạn bị che quá nửa người thì cũng bị chết luôn , màn này thì nên bình tĩnh , manh động là chết ngay , :D:D:D

5. cuongpro01

cuongpro01 Youtube Master Race

hây có ai dánh chùm chim lửa trong MEGAMANx8 chưa nhỉ mới đầu đã ngã chết rồi có ai giúp mình với:-/ thank trước:wink:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    biết thế nhưng đâu tiên nó thả mình xuống chết có kịm dãy đâu hic hic...::(::(

6. anhhung1702

anhhung1702 Donkey Kong

thì ráng đi từ từ chơi wai chít wai là wen tay chứ j cố lên ko ai giúp dc bạn dâu tự chơi thui nhảy từ từ nên lấy zero đi

7. icehawk

icehawk Mr & Ms Pac-Man

sao mất tiu char zero rồi... chơi 3 màn vius toàn = x chán

8. heavyarms kai

heavyarms kai Donkey Kong

tình hình của bạn là đã không bắn nổ được conoly và zero đã bị biến thành nightmare zero ( đúng ko nhỉ ), tóm lại bạn đã bị mất zero hoàn toàn, nếu muốn có zero thì phải chơi lại từ đầu và cố bắn vỡ cái conoly bằng cách giết hết 4 boss ở hàng bên trái trong 4 giờ

9. icehawk

icehawk Mr & Ms Pac-Man

có vụ đó nữa hả... hèn chi chơi 2 lần rồi mà vẫn mất char

10. megaman_zero

megaman_zero Mario & Luigi Lão Làng GVN

Ko nhất thiết phải thành công nhiệm vụ bắn colony đâu bạn ạ. Nếu đánh đủ 8 boss, phóng tàu lên colony trước khi hết 16h trong game thì xác suất giữ được Zero vãn rất cao. Nếu chẳng may có thất bại thì vẫn có thể load lại và thử tiếp:D

11. darklord1812.

darklord1812. Mario & Luigi

ráng để ý thôi
    khúc đi xuống/lên
    khuyến cáo dùng Zero vì double jump có thể có ích cho bạn nếu lỡ nhảy trật
    hay axl vì đứng đc trên không

12. superhero219

superhero219 Youtube Master Race

chỉ giùm em cách charge shot trong RMX5 với

13. megaman_zero

megaman_zero Mario & Luigi Lão Làng GVN

Charge x-buster thì X đeo buster gì cũng làm được. Còn để charge special weapon thì chỉ có buster của forth armor với ultimate armor là được thôi. Phải off cái option auto charge với rapid fire trong option menu thì mới charge được sp.weapon.

14. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Cho em hỏi khi cài Rockman x8 có cần file Rx8DISK2.mds ko,nếu cần thì cho em link down file đó nhé

15. UnknownHunterXZ

UnknownHunterXZ Youtube Master Race

các bạn ơi dạy mình cách sử dụng hadoken trong x1 với

16. Todoroki Hikaru

Todoroki Hikaru Youtube Master Race

Xuống + Xuống-tiến + Tiến + nút bắn.

17. DreamRockman

DreamRockman Liu Kang, Champion of Earthrealm

Cái này sang topic download hỏi. Mà bạn download bộ link nào có cái file .mds đấy :-??

Lưu ý là nếu không tìm được bộ link đó thì phải download lại từ đầu chứ mỗi bộ lại có 1 kiểu cài khác nhau, không phải cái nào cũng có Rx8DISK2.mds đâu 8-}.

18. november_storm

november_storm Youtube Master Race

vừa chiến xong cái MMX5 đánh con cục đất đấy dùng chưởng sét à, giờ mình mới biết. Trước đến giờ kill nó vài lần mà chỉ dùng chưởng bình thường với nhảy tránh thôi, sài bộ fourth armor + auto charge để kill, chả dùng chưởng khắc chế nào cả. Mất có nửa bình máu, tránh siêu thì mất 1/3, giờ về dùng thử sét bắn xem thế nào :D

mà chắc không lấy được cả Black Zero lần Ultimate armor đâu nhỉ, một trong 2 cái thôi phải không các bác. Tui mới lấy Ultimate armor dùng nó thì kill trùm vèo phát là xong, còn Black Zero thì chưa biết thế nào

19. bll1301

bll1301 Youtube Master Race

x5 lấy dc cả 2 đó. ở cái cửa đánh thằng zero nighmare, trước cửa tướng 1 đoạn có cái vực to, trượt xuống là có armour. cần dùng normal X và normal Zero để lấy dc armour tương ứng:D

20. november_storm

november_storm Youtube Master Race

ai chỉ mình cách lấy Ultimate amor của X trong MegamanX6 với, chơi hết các bài rồi mà chưa biết lấy bộ đó ở đâu cả, chỉ ăn được 2 bộ Blade với Shadow thôi.
    Mà công nhận bản này chiến hay ghê, khó hơn MMX5 nhưng chơi đã phết :D
    Ai chơi rồi chỉ cho kinh nghiệm giết boss High Max với trùm cuối làm thế nào cho dễ giết với,
    tui chơi thì dùng shadow mới giết được High Max dễ dàng chứ các con khác bắn mệt người mà nó chả xi nhê gì mấy :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.