Hỏi đáp - tổng đài 1900 0 biết thì 0 trả lời

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi kid2110, 13/6/11.

1. IceMage

IceMage Mega Man

^ so với đám bay nhảy tốt thì kog mình ko thích lắm >< nhưng ulti scout khá tốt, anti-tank cũng ngon :D

2. shadow9

shadow9 C O N T R A

Vayne là #1 AD carry rồi ,1v1 1v2 nó là best , tuy nhiên chơi nó còn khó hơn kog vì position của nó khó hơn nhiều những con ad carry khác. Và farm để lên được = đồ với những con khác cũng khó hơn.

3. D.quang

D.quang Mr & Ms Pac-Man

ơ sao bây giờ mình vào own3d xem stream ko dk nhỉ hồi trước vào xem xong down về máy luôn bh vào bật 1 cái lên xem thì màn hình đen xì ko down dk.
    Mà mọi người hay xem stream trang nào đấy,mình toàn xem clgaming,own3d+twitch nhưng twitch có vẻ ít stream còn clgaming thì ko biết cách tìm stream champ mình thích tại ko có chữ search,có mỗi own3d hay xem thì bh bị sida mịa mất.

4. DkLx

DkLx Mayor of SimCity Lão Làng GVN

giờ hình như mạng vnpt chặn tất cả các website nước ngoài rồi =))

5. D.quang

D.quang Mr & Ms Pac-Man

không mình dung mạng fpt mà.................

6. shadow9

shadow9 C O N T R A

Hmm own3d.tv mình vẫn coi bình thường mà bạn , đâubị gì đâu , chờ chút no sẽ load .
    À hay là bạn xài google DNS đi , mình cũng đang xài , bạn vào google gõ "google dns" là có hướng dẫn nhé

7. ronglua159

ronglua159 T.E.T.Я.I.S

cho hỏi cái chế đô cướp cờ tui đánh xong có cái số 3 ngay mặt hero và cái số 1206 trên cái exp ,ip là cái gì nhỉ ?

8. IceMage

IceMage Mega Man

^ xếp thứ 3 trong team, 1206 là số point dựa vào việc capture, giết quái, giết người, vv... linh tinh :D

9. ronglua159

ronglua159 T.E.T.Я.I.S

à cho hỏi thêm con maokai mình coi guide trên mạng mỗi thằng nâng 1 kiểu . thằng thì max Q E ,thằng thì max Q W , rồi còn W E , ko biết nên theo cái nào :8cool_cry:

10. 11110

11110 Sonic the Hedgehog

Early nâng 2 điểm E để clear rừng cho nhanh, sau đó max Q rồi W, mid game E chủ yếu dùng để check bụi, góc khuất...

item thì cứ Đá hiền triết, Mai rùa, build nửa sup nửa tank thôi ;))

11. sieumonk2

sieumonk2 Youtube Master Race

cho mình hỏi con vladimir cách combo , thứ tự ra skill trong từng tình huống với , khi nào thì mới vô combat ulti luôn , khi nào thì để dành cho E mạnh lên hẵng ulti , có phải là vừa E vừa Q liên tục ko , ai biêt chỉ giúp thank nhiều :D :D :D

---------- Post added at 19:58 ---------- Previous post was at 19:43 ----------

à cho hỏi thêm có phải mỗi lần stack E thì Q sẽ hồi nhiều máu hơn ko , ví dụ xài 2 lần E rồi xài Q thì cái empowered heal nó có reset lại 0 ko hay vẫn tính tiếp , tức là combo mình xài Q với E xen kẽ liên tục hay là xài 4 lần E xong mới Q 1 phát , hic mới chơi chưa hiểu lắm mong mọi người giải đáp dùm :D :D :D

---------- Post added at 20:25 ---------- Previous post was at 19:58 ----------

ý của mình là con vla này combo Q và E là E - E -E -E - Q hay là E-Q-E-Q-E-Q-E-Q

12. Catnarok

Catnarok Cat of high place

Trước khi vô team fight E 1 vài lần cho max stack. Vô team fight quăng ulti, E-Q lẹ rồi pool vào ngay giữa team địch chạy vòng vòng. Gần hết pool thì chạy về phía carry nó để E-Q, - ignite, ko thì chạy ra ngoài. Sống dc thì cứ E-Q tiếp :9cool_haha:
    Vlad thì cứ có cool down là xài, trừ cái troll pool. đừng để ý làm gì

13. D.quang

D.quang Mr & Ms Pac-Man

mọi người cho hỏi trong shop nó bán mấy cái gói champ+skin giá 240rp,mấy gói này mỗi tuần 1 khác hay lúc nào cập nhật phiên bản mới thay đổi vậy.tuần trước vừa mua graves bh nó ra cái gói graves+skin graves mafia biết thế để giờ mua dk thêm cái skin.

14. Intothesky

Intothesky Mario & Luigi

Cho hỏi chống lại con Darius tank kiểu gì đây. Hôm nay vào trận 1 mình nó clear team luôn :|. Cai ulti quỷ quái cứ giết người = ulti thì lại refresh. Bực cả mình. Nó lên giáp lửa, giáp máu, tim băng, giày kháng phép, búa băng với cái giáp gì mà chuyển máu thành damge ấy.

Vô combat 5-5 thì giết được mấy đứa trong team nó xong 1 mình nó clear team mình luôn :|. Mà giết nó trước thì mấy con tướng địch giết mình. Đánh chả nổi đành phài surrender =.=

15. Catnarok

Catnarok Cat of high place

Fed nó thì chịu thôi chứ sao giờ =))
    Với con đó thì phải đè nó từ laning phase. Để nó farm/fed thì ko đỡ dc đâu

16. voduyhai

voduyhai Persian Prince Lão Làng GVN

Chọn kayle thữ đi, nó ulti mình ulti, cũng không khó lắm đâu. Về late game kayle cũng mạnh nữa.

17. prince2012

prince2012 Donkey Kong Lão Làng GVN

Ryze thuộc dạng burst dmg khủng mà xem guide bảng bổ trợ toàn 9/0/21 là sao nhỉ ? Mình thấy thường thì support mới tăng đến 21 điểm ở bảng 3 mà :3cool_shame:

18. 11110

11110 Sonic the Hedgehog

Vì Ryze ít khi lên item tăng nhiều AP nên người chơi Ryze thường chỉ nâng đến 9 điểm để lấy cái 10% magic pen thôi :))

Chỉnh sửa cuối: 16/9/12
  19. DkLx

DkLx Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Có việt hóa bảng masteries rồi đó bạn, bỏ 1 chút thời gian đọc từng cái trong bảng là đủ hiểu thôi

20. D.quang

D.quang Mr & Ms Pac-Man

quán có gold member làm thế nào mình kích hoạt dk ip boot vậy,nếu lấy dk nó có cộng dồn với sự kiện x2 ip đang diễn ra ko mọi người.