Hỏi đáp - tổng đài 1900 0 biết thì 0 trả lời

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi kid2110, 13/6/11.

1. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

tryndamere có thể build đồ 2x Huyết kiếm, 2x Ma Vũ Song Kiếm, 1 Vô cực kiếm và 1 giày được kô mấy bác. Kô dùng giáp nào hết, chỉ dùng Ma Vũ Song Kiếm tăng đánh nhanh, Huyết Kiếm hút máu và Vô cực kiếm để tăng Crit dam

2. huy9810814

huy9810814 Mr & Ms Pac-Man

^ build như bạn thì solo + phá trụ push lane vô đối nhưg trong combat nhìu đứa thì bạn phải bít cái ra vào combat mà xử lẻ từng thằg chứ mà mở đầu combat bằg Tryn ăn stun hay silence thì xác cmn định lên bảng :5cool_sweat:, mà lên dc nhiu đó đồ thì buộc bạn phải farm + gank khá pro đấy:4cool_beauty: giờ Tryn cũg ít người dùng vì ko còn OP như ss1 nữa :9cool_too_sad:

3. S1ny

S1ny T.E.T.Я.I.S

^: mơ ước của mọi tryn là lên dc nhiêu đó đồ, nhưng mà ăn ignite thì hút máu = đít ngay :7cool_feel_good:

4. kingblackcat

mình có thể dùng Tryn để farm rừng và def bot lúc mới đầu. Mình chơi Yi quen rồi nên muốn thử char khác xem thế nào. Chơi Yi mình toàn build đồ như trên đã nói, solo baron kô thành vấn đề, nhiều lúc may mắn thì 1 vs 3 hoặc 4, có thể penta kill :5cool_big_smile:. Mình muốn thử tryn vì cái skill cuối của nó có vẻ bá đạo, với tốc độ khi build đồ như trên thì chắc phải giết được 1-2 đối thủ trước khi chết chứ nhỉ :-?

5. rongxanh09

rongxanh09 Youtube Master Race

có ai biết tổng đài hỗ trợ là gì không? cung cấp cho mình biết với :4cool_beauty:

6. idnhoxchoisock8

idnhoxchoisock8 Mr & Ms Pac-Man

có ai bít cách lên đồ cho Graves sao cho phù hợp ko ?

7. Catnarok

Catnarok Cat of high place

Boots 3 pots -> 2 doran blade -> Greaves + scepter -> IE/BT -> PD -> LW -> GA
    xong

8. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

Mình ít khi chơi bên server VN, lâu lâu mới vào nên mình không rành Garena lắm. Mới vừa rồi mình tải lại game từ trang chủ, vào garena rồi bấm chạy game thì nó không vào client game, nó không hiện ra gì hết luôn. Có bạn nào biết tại sao không?

Mình tính check lại phần thưởng 9 trận mà không vào client được, mà bên NA thì đang down server để up patch.

Update: Mình chữa được rồi.

Chỉnh sửa cuối: 13/11/12
  9. buihals

buihals Mr & Ms Pac-Man

tình hình là đang tập chơi jax :D nhưng khó nhằn phết
    đặc biết là thỉnh thoảng gặp team 3 tank tởm như nasus nunu malphite 1 team thì đếch thể nào focus ad carry đc
    ở đây ai có kinh nghiệm chơi jax chỉ giúp mình cách nào để tiếp cận ad carry hiệu quả với

10. Catnarok

Catnarok Cat of high place

Trừ phi AD carry bên nó out of position ra, cứ thấy con nào gần nhất, dễ chết nhất là nhảy vào đập
    Mình dập dàn bruiser bên kia chưa chết mà bên mình chết hết tức là team nó team comp tốt hơn/fed hơn bên mình

11. buihals

buihals Mr & Ms Pac-Man

nếu vậy thì k ổn lắm :-?
    vậy thì chơi jax chiến thuật là phải tránh gank 5 5 khi team mình yếu hơn team nó sao :-?

12. DkLx

DkLx Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Thì núp đằng sau, đợi tank bên mình lên hứng hết các skill rồi cầm flash bay vô rồi jump vô adc, cố gắng gõ chết nó rồi jump vô support hoặc ap, tiếp tục gõ và chờ cơ hội pentakill :5cool_big_smile:

13. buihals

buihals Mr & Ms Pac-Man

xanh style =))
    tình hình là phải thế thật =)) mặc dù chơi jax thì chúng nó thường bào mình là tank luôn =))

14. kingblackcat

map mới chơi kiểu gì ấy, mình chơi Yi kô có cửa ăn vì kô thể farm rừng, tụi nó cứ lên chiếm thì farm rừng kô được :8cool_amazed:

15. Hammer time!

Hammer time! Youtube Master Race

Có nên mua combo 7 bảng rune không nhỉ? Hiện tại còn thiếu có 40 RP để đủ mua nhưng nghĩ đi nghĩ lại mình chỉ chơi có 5 dạng : AP tanky solo top, bruiser AD tanky DPS, AP có mana ở mid, Jungle và thỉnh thoảng là support nếu team cần. Chỉ mỗi AD carry là không chơi còn hầu hết các role khác đều đổi qua đổi lại liên tục mà chỉ có 2 bảng rune khó khăn quá hiện tại AP mid dùng chung với support, AP solo top dùng chung với Jungle, có vài con AD top mà từ lâu rồi không được đem ra dùng, nếu dùng lại phải tháo lắp rune trước mỗi trận. Rune thì mình đã có rất nhiều rồi, cái còn thiếu là bảng rune thôi.

16. ronglua159

ronglua159 T.E.T.Я.I.S

nên mua con ZED ko ? có ai test nó chưa ?

17. huy9810814

^ chơi từ hôm qua tới giờ ở EUW thì chưa thấy bác nào cầm Zed mà triple kill dc =.= , CC ngoài cái slow của E với kết hợp W ẩn mìh hóa đổi vị trí thì ko có gì độc đáo cả :(, champ mới này ko thích hợp với nhữg ai yếu về việc dùng "skill shot" đâu vì dùng W ko chuẩn thì khó mà Q double chuẩn :3cool_shame: . Ý kiến vậy thui :5cool_big_smile:

18. idnhoxchoisock8

idnhoxchoisock8 Mr & Ms Pac-Man

pác nào cách lên đồ kiểu AD champ Darius ko ? em thứ mấy ván rùi nhưng ko vừa ý em :(

19. sonnypapa

sonnypapa Mr & Ms Pac-Man

??? quadra này http://www.mediafire.com/?pxcgb8z774b7cyc

20. huy9810814

:6cool_smile:mìh ý kiến vậy thui , còn tùy vào cách cầm champ của mỗi người và team làm ăn thế nào nữa:3cool_shame: