Hỏi đáp - tổng đài 1900 0 biết thì 0 trả lời

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi kid2110, 13/6/11.

1. |Anubis|

|Anubis| The Warrior of Light

Mọi người cho hỏi là nếu nạp card điện thoại Vina-Mobi thì 10.000đ = bao nhiêu RP vậy?

2. S1ny

S1ny T.E.T.Я.I.S

^: 10 k thì bạn dc 20 RP ( lol SEA) nhưng bạn sẽ ko nạp dc vì giá ít nhất muốn nạp phải là 50k!

Chỉnh sửa cuối: 24/11/11
  3. Vô Số Đối

Vô Số Đối C O N T R A Lão Làng GVN

assist vẫn dc reset! :D thế nên cứ thoải mái dùng khi thấy em nào sắp die!

btw ... có vài pha xài xong thì tự bóp khoái lạc song châu mình luôn :))

4. kekk

kekk Youtube Master Race

Mình đang tập chơi Garen, mọi người cho mình hỏi garen thì nên mua item loại nào? Tăng dame, tăng crit, tăng move hay tăng health? Chân thành cảm ơn!

5. super bakuryu

super bakuryu Legend of Zelda

Garen start với doran sheild hay pendant đều tốt ( trừ khi bạn muốn garen thuần AD ) -> farm rush Sunfire cape -> tới đây rồi thì tùy bạn chọn thuần tank hay chỉ tanky thôi cũng được, nếu theo AD thì lên item Crit và Amor pene tốt hơn cho garen ( yoomuu là 1 ví dụ ), garen chỉ cần dmg AD, crit và ar pene, ko cần AS nhé. Nhiệm vụ của garen đơn giản là Q->E-> R kill -> W rút hoặc W trong lúc E. E có khả năng xóa slow effect ngay khi bật và giảm 50% slow trong suốt thời gian spin. tận dụng triệt để nhé :D

6. Raffin

Raffin Mario & Luigi

garen thì cứ sunfire rush lên warmog rồi atma youmuu.

7. ơ hớ hớ...

ơ hớ hớ... ư hứ hứ...

Có ai bị lỗi "RADS Error" không? :|

8. Ice_water

Ice_water Dragon Quest

Bật Hotspot shield lên rồi chạy

9. ơ hớ hớ...

ơ hớ hớ... ư hứ hứ...

Cũng thế! :((

10. justica

justica Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi giờ tí khi shaco ulti thì làm sao mà bit dc con nào là thật và con nào là giả vậy?, trước kia thì cứ thấy con nào ko có item thì là giả h cả 2 con đều có nên kho fat hiện wa

11. Dark_Knight645

Dark_Knight645 Donkey Kong

Hiện h thì mình có vài cách:
    - Khi bị chase hay đuổi kẻ địch thì shaco thật luôn chạy trc.
    - Shaco thật có oracle trên đầu.
    - Sau khi bị exhaut/ignite mà ulti thì con thật sẽ bị hiệu ứng.

12. justica

justica Mr & Ms Pac-Man

cái cách thứ 2 thì có vẻ dc nhất , cái đó dze phat hien hon may cái kia, thx ban nha. Nhớ cái này lần sau còn bit mà dem ra xài

13. Dark_Knight645

Dark_Knight645 Donkey Kong

Dễ phát hiện nhất nhưng làm thế nào để bắt nó mua oracle mới là khó :))

14. phanhoanghai

phanhoanghai C O N T R A

Ai cho mình hỏi thời gian hồi sinh của baron , dragon , blue với red ?

15. Devil666

Devil666 Mr & Ms Pac-Man

Baron 8 phút, Dragon 6 phút, blue red 5 phút

16. SydraChaos

SydraChaos Mr & Ms Pac-Man

Baron 7' chứ? : |
    30 charrrrrrrrrrr

17. Vô Số Đối

Vô Số Đối C O N T R A Lão Làng GVN

thường mình thích mấy con Shaco mà cầm blue, red buff lắm :))

18. AsaShiva

AsaShiva Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Mình đánh shaco AP max cd thì cd của ulti là 48s, cái bòng hiện ra trong 18s, vậy nếu tính lun cái bòng hiện ra bị chết liền thì trung bình cứ 40s là có ulti, vậy nếu dựa trên ex hay ig thì chỉ là biện pháp tạm thời (vì cd ex hay ig của bạn gấp 5 lần cd ulti). Đương nhiên nếu shaco có buff hay ora hoặc các buff khác từ alies thì khỏi nói@-) Nhưng để tốt nhất là bạn nên dựa trên cảm giác của mình để phân biệt, đương nhiên là phải tập và gặp nhiều thì mới lên tay đc, mình sẽ cho bạn 1 số gợi ý:

- Như bạn Dark nói thì trong lúc chase hoặc bị gank thì shaco thật lun chạy trước! Chính xác đây là trường hợp bạn sẽ thường xuyên gặp, nhưng cũng có 1 số pro tĩnh bơ để cái bóng chạy và mình đứng yên giả làm bóng, hoặc trong 1 clip mình từng xem zilean ulti vào cái bóng để đánh lạc hướng địch giúp shaco triple kill.( Dạo này cũng bắt đầu phong trào này ở wukong) Tuy nhiên nếu đã sử dụng 1 lần trong trận đấu thì rất khó làm lần thứ 2 mà ko bị nghi. Và trừ khi shaco hết mana hoặc Q đang cd, ngoài ra ko có chiện shaco bỏ chạy hoặc chase bằng chạy bộ.

- Nếu bạn thấy 1 shaco ngang nhiên chạy tà tà ra dive trụ, 1vs3,4,5 hoặc blah blah những trò kinh hoàng hơn thế thì cam đoan 100% đó là fake nhé!

- Nếu đang đánh nhau thì sau khi ulti, shaco sẽ Q ngay khi có thể (Để lấy crit đối với AD, hoặc giữ khoảng cách và phi dao với AP) Cho nên bạn sẽ bít ngay shaco thiệt mà focus (đương nhiên là bạn phải sống đc tới lúc đó:))

- Khi cả 2 shaco cùng dzí bạn thì thật ra đứa đứng lại đột ngột mới là hàng thật (Chắc sợ bị gank hay nghĩ ko kill đc j đó)

19. Tutelary_Genius

Tutelary_Genius Donkey Kong Lão Làng GVN

Mình cũng mới chơi game nên có 1 số thắc mắc:
    -Nếu cả 2 champ cùng lấy ignite và cast cùng 1 lúc thì dam sẽ thế nào ( tính là 1 hay x2 dam hay gấp đôi thời gian ) ?
    -Mình đang định mua 1 hero tank và có ý định mua shen, liệu shen có phù hợp với 1 người mới, mình thấy ai đánh shen trâu bò lắm ?
    -Mình cần 1 số vị trí để ward, có vẻ như ward trong LOL sight bé hơn dota nhiều thì phải
    Chúc mọi người trăm trận thắng 99 :D

20. super bakuryu

super bakuryu Legend of Zelda

nếu bạn thích tank có thể tập từ Malphite hay amumu, Alistar sẽ dễ chơi hơn shen, Shen đòi hỏi người chơi phải quan sát map tốt, sử dụng skill hợp lý thì mới có thể tank hiệu quả, còn ko thể làm được thì coi như phế.

vị trí để ward thì bạn cứ chơi nhiều sẽ có kinh nghiệm ward thôi, đa phần là ward trong bush ngay river hay cho dragon và baron còn ward những chỗ khác thì tùy theo kinh nghiệm người chơi phán đoán thời điểm ( red, blue buff).

2 cái ignite cùng 1 lúc thì sẽ chỉ tính cho 1 cái ko tính x2 đâu