Hỏi đáp trong Heroes of Might and Magic V!!!!

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 14/5/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Larra

Larra Youtube Master Race

Bug khó hiểu :

lv5 necro cam, lúc tớ mang markal sang đánh godric, đánh hết quân thành academy của nó xong thì nó ko chết, mà một đạo quân mới lại sinh ra, lần này là 50 angel, và mấy trăm những con lv dưới.

lỗi kỳ quặc, đánh lại thì ko gặp nữa.

2. Larra

Larra Youtube Master Race

sao gửi mà ko hiện lên thế ?????

3. curlyboy

curlyboy Donkey Kong

Pác đọc kỹ lại mission xem, nó có bắt mình đánh cái cổng đó đâu.

Đang chơi C4 Mission 3. Bác nào có cách đánh nào hay hay chỉ cho mình với. Mịe đánh nhanh thì bọn nó cứ ập đến từ 2 phía, đánh chậm thì mình có mỗi 1 thành phát triển ko lại nó, cướp được thành thứ 2 thì bị thằng Inferno kéo đến, đánh thắng được nó thì hết quân bọn nó lại keo đến hix hix

4. Luxiaofeng

Luxiaofeng Youtube Master Race

Hà,sao mà đợi đủ lính được hả bạn,quỉ trong cổng tấn công thành bạn liên tục,không bao giờ đủ để phá nổi cửa đó đâu.Bạn cứ có được một số lính là phải thủ thành lại hết thôi.Hì người ta làm vậy là để bạn không phá được cửa đó mà.Cách duy nhất là bạn dùng magic teleport đó,đứng gần của rồi chui dzao đục thành ngon ơ :D, nếu bạn chưa có thì dùng cheat đi tớ có post bên mục dành cho người mới chơi rồi đó.

5. khanhvu

khanhvu Youtube Master Race

Mình cũng bị lỗi giống vậy, chắc cũng gần đến tháng 20 rồi mà vẫn chưa xong, mới đầu tưởng đâu nó đánh hết 5 cái cổng của mình thì xong, ai dè nó đánh (mình chiếm lại liền) hết sạch, End Turn vài tháng sau vẫn chưa thấy gì mới! Dạo một vòng các forum thì nhiều người nói là bug... =(( Tình hình này phải start lại từ đầu rồi! : :-s

6. aphuoccc

aphuoccc Donkey Kong

thiệt tình,ba chớp ba nháng,có 2 cái garrison lận mà không để ý,cám ơn bạn
    mình không dùng cách đó,mình đánh cái garrison ở góc map là thắng
    ...............
    ...................
    cho mình hỏi tiếp:có bạn nào có cái danh sách monster không,giống như cái file trong hero 4 ấy,hero5 không thấy,không biết chỉ số,kỹ năng và hình ảnh của monster trong và ngoài thành

7. lastsamurai

lastsamurai Chuyên viên tâm lý Nhân Viên Y Tế

8. superchickbk

superchickbk Youtube Master Race

có bác nào chơi đến bàn THE CONQUEST chưa đậy. bác nào chơi qua rùi thì em hỏi cái làm sao mà giết được con tướng GILREAN vậy . nó có tới mấy chục con rồng chưa kẻ 1 lũ cung....mình quân có tý ăn làm sao được.thành nhà mình cũng o xây được. bác nào co kinh nhiệm chỉ dùm em cái

9. aphuoccc

aphuoccc Donkey Kong

ôi,phải chi cần cái gì sau 5 phút là có như trường hợp này
    cám ơn bạn,all that i need :D

10. khanhvu

11. aphuoccc

aphuoccc Donkey Kong

cám ơn khanhvu,cái file pdf đó thêm mấy con element của nature....
    ủa mà hero5 chỉ có chừng ấy monster ah,chán wa nhỉ

12. Loc

Loc Mario & Luigi

Em mua dĩa DVD Hero 5 từ Thúy Vi mà sao không set up được. Bấm vô set up hay autorun thì nó hiện lên thông báo như sau : Is not a valid Win32 application. Em thử trên máy của Cửa hàng bán dĩa thì được. Máy em dùng Win Xp pack 2. Xin các anh chị hướng dẩn khắc phục ạ

13. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

chắc phải đợi bản sau thì may ra mới có sự đổi mới chứ nói thật ra thì HOMaM5 quái vật còn ít hơn cả H3, mà bản đồ thì không thể random được , cái này thật sự là rất đáng tiếc bởi không có sự bất ngờ trong cách chơi mấy chơi hết các bài xong thì đĩa hết tác dụng vứt xó

14. khanhvu

Ai chỉ giúp dùm mình vị trí Tear of Asha của custom map đầu tiên (A tear for Ossir) đi! Tìm hoài không được, đi một vòng các forum nước ngoài có 2 đồng chí chỉ nhưng cũng không hiểu nó ở đâu... :|
    Thanks! :)

15. hacbienphuc

hacbienphuc Youtube Master Race

Có ai có thể cho biết cách phân biệt hero xịn hay dỏm trong hero V không ?MỖi lọai hero nhu Necro,warlock...có phân biệt xịn dở trong cùng dòng thế nào?

16. dangsquall

dangsquall Youtube Master Race

Hero V tướng tương đối cân, làm gì có chuyện xịn dỏm? Tùy khả năng người chơi mà chọn tướng chứ [-(

17. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

xịn hay không là do cách chơi của người chơi chứ phân biệt rõ thế nào được, cậu đọc cái special skill của nó mà xem, thích cái nào thì cái đó hay, nhưng mà chủ yếu tướng mạnh là do các skill học sau này còn skill ban đầu chỉ mang tính định hướng thôi

18. hacbienphuc

hacbienphuc Youtube Master Race

không phải là tương đương đâu có sự phân biệt hẳn đấy chứ.Tôi đấu màn cútomgame màn các hòn đảo ý.Con Necromancer của tôi cấp 15 quân lực gần tương đương với quân cờ vàng thành Titan do Wizard làm hero.con wiazard đó chỉ cấp 8 thôi nhưng phép thuật siêu tuyệt mana 90.Tôi cấp 15 man chỉ có 30 sau một lúc là cạn man chết tức tưởi.Dùng load mấy lần mà đấu không lại.Sau đó mở cái save cũ mua con hero mới với những tính năng mình lựa kết quả là lên cấp rất nhanh và sau đó đánh hạ được con wizard kia.
    Mọi người cho ý kiến coi sao.Theo kinh nghiệm một người bạn tôi chơi hero III thì không nên dùng con tướng do máy cho mà nên mua tướng và lựa chọn thì dù cấp thấp cũng sẽ rất mạnh và nhanh lên cấp.

19. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Sao tôi thấy Heroes V giống Heroes III quá chừng. Từ việc xây thành, triệu tập quân cho đến di chuyển.
    Khác biệt duy nhất về mặt hình thức là từ 2D sang 3D, vả lại chức năng zoom in, zoom out tôi xài ko quen, khó chịu quá.
    NHiều loại quân mới nhưng xem lại thì chúng được sửa tên từ những con của H3 như Peasant (H3 là Golem),v.v...

20. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Ai có CD key để chiến Heroes V online rùi hay là tìm được nguồn lấy cd key rùi thì share cho anh em cùng chiến với :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.