Hỏi đáp về các Heroes - Build Item , Skill v.v...

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi Demon Hunter, 10/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Wii

Wii Garçon à la Pipe

. .

2. re][ic

re][ic The Warrior of Light

à vâng, còn tôi không hiểu trình đọc hiểu của bạn ở mức nào mà bỏ đi của tôi chữ về late
    đang ko thích gây sự ::) làm ơn đừng cho tôi cái cớ, anh em chơi game với nhau cả ;)

3. hb83

hb83 Donkey Kong

NS mà gank khủng thì cũng chả có từ "late game" =))

4. nguyenhuuan

nguyenhuuan Mario & Luigi

Vậy tức là NS gank cùi ?
    Ban đêm đi săn thì sau khi ăn hàng rồi cũng cố đứng lại mà làm vài con creep chứ. NS đêm đầu mà lót dạ được 3-4 mạng rồi thì đến đêm thứ 2 khủng khiếp lắm, chả yếu đuối gì đâu.

5. LegionDD

LegionDD Mario & Luigi

Vì là anh em GVN với nhau nên mới chỉ chổ sai của cậu :| silen + miss mà ko biết dùng vào late game thì đúng là trình cậu wá dở ;))
    NS gank vào loại khủng ::) nhưng đánh pub thì NS mà gank tốt đồng nghĩa với việc có quitter => rmk thì làm gì có late game =))

6. re][ic

Tôi có nói rõ là trong combat lớn, không nói "silen + miss mà ko biết dùng vào late game" vâng cám ơn nếu đọc từ đầu thay vì 1-2 posts cuối =((

7. otcayxe

otcayxe Fire in the hole!

thậtra thì cấm phép đc thằng int củ chuối vẫn tốt.... nhưng NS chơi team thì ít khi gặp lên lâu rồi cũng chả thấy ai thèm chơi =))

8. LegionDD

LegionDD Mario & Luigi

Chứ chẳng lẽ trong combat ko biết xài thì ko phải wá dở à :-/ về late toàn combat chứ chẳng lẽ gank solo ;;) cậu có thật là hiểu ko vậy :-/

9. re][ic

vâng tôi chưa hề có ý xúc phạm bạn nhưng tôi tự hỏi với cái cast range như vậy liệu có kịp lao vào trước khi Int nó vỗ cho một đợt AOE ?

Một lần nữa tôi xin được nhắc lại là tôi không muốn gây sự, vậy nên nói chuyện cho có học dùm. Cám ơn.

10. SD.handsome

SD.handsome C O N T R A Lão Làng GVN

Kịp chứ =))

11. LegionDD

LegionDD Mario & Luigi

Tôi chẳng hiểu lời nói của tôi xúc phạm chỗ nào :-/ ko hiểu sao bạn lại khó chịu khi tôi thảo luận 1 cách nghiêm túc ::( còn gây sự thì tôi cũng chẳng gây gì cậu, cậu hiểu thế nào là gây nhau :-?

Casting range thấp thì sao :-? chẳng lẽ Crippling Fear là skill mở đầu combat, phải Cast trước thì anh em mới xông vào :-? chẳng lẽ giữa combat mới Cast thì wá muộn :-/ cậu nên xem cho kĩ đã nhé :-*

12. nguyenhuuan

NS với cuirass và heart lao lên tank cho đồng đội cũng chả phải chuyện gì khó khăn. Và nếu một str hero gain str khá như thế vừa mới lao lên hít tí khói AOE đã dẹo rồi thì còn con nào có khả năng chịu nổi nữa ? Và team nào có khả năng burst dam AOE vãi như thế đây ?

13. Darkwolf.vn

Darkwolf.vn Leon S. Kennedy ✟ Grim Reaper ✟ Lão Làng GVN

Vâng,mid game giết đc tầm chục em thì đến pub cũng chả mấy khi làm đc chuyện đó,có thể bạn là gosu vũ trụ từ đâu xuống rồi,xin cho mình thọ giáo :x...
    Còn team AOE khủng thì nhiều lắm bạn à,có lẽ ko cần phải kể :|...

14. re][ic

Mình thấy không thoải mái khi đọc những dòng này.

Nó gần như là skill mở đầu combat, vì nếu silent được init của đối phương không phải là quá tuyệt vời sao ? Nhưng vì những nhược điểm đã nêu mà điều này xem ra khó thực hiện

Các combat tôi nói tới thường mở đầu và kết thúc chóng vánh, việc cast vào giữa combat cũng là điều tương đối khó.
    Với 6.56 trở về trước thì combat không thể thiếu các stuners, disablers ... và việc không phủ đầu chúng trước bằng Fear sẽ gây ra khó khăn khi tạo cho đối phương cơ hội disable.
    Đó là nguyên tắc hàng đầu trong dota.
    Vì vậy tôi cho rằng F ko hiệu quả trong combat lớn về late.
    (Bạn có thể counter các active skills bằng BKB hay linken, nhưng lại nảy sinh vấn đề về money. NS lên BKB sẽ khó lòng có S&Y, MKB, v.v... là các items tốt cho việc gank ở mid game)

Thêm một điều cuối, NS là hero gần như không bao giờ được pick trong các draft. Vì vậy nguồn replays là hạn chế và rất có thể tôi không hiểu hết sức mạnh của NS về late.

Với AC và HoT, NS đóng vai trò C ? Và bạn bỏ hoàn toàn mảng gank để tập trung f ?
    Mình không nói tới các AOE DD, mình nói tới các AOEs, skills khủng khiếp hơn: đó là disable. Với str gain cao và items như bạn nói, việc kết liễu NS xem ra có vẻ khó. Nhưng đối phương hoàn toàn có thể lờ NS đi và focus các INT yếu đằng sau NS.
    Một tanker là vô dụng khi nó không có gì khác ngoài máu và armor. Nguyên tắc thứ 2 trong Dota.

Trình độ mình còn rất thấp kém, lại thêm việc một thời gian chưa đụng lại dota, nên sai sót là điều không thể tránh khỏi. Mong nhận được các góp ý.

15. nguyenhuuan

Đêm đầu tiên đã có 3-4 mạng thì Godlike ở những phút thứ 20 tớ không nghĩ là không thể.
    Team AOE khủng thì có, nhưng đang nói 1 con máu cao, giáp khá như NS lao lên cast Fear ở range 500, hít khói AOE đã dẹo thì số phận những con khác trong team thế nào ? Team nuker kia là vô đối chăng ? Vả lại lao lên cast skill ở range xa còn sợ chết, thế thì 1 con melee như NS cả đời chỉ đứng ngoài combat nhìn à ?

16. hb83

hb83 Donkey Kong

Đã vậy thì cho NS đi cắn trộm cho lành =)) Các chú combat cứ combat, anh đây cắn trộm cứ cắn trộm( đây là đánh pub na, đánh team bị chứi chít ;;) )

17. re][ic

Rất xin lỗi bạn, nhưng để người khác nghe ý kiến mình trước tiên bạn phải tôn trọng và nghe người khác, điều đó thể hiện ở việc bạn có đọc kĩ bài viết của người khác hay không.

18. nguyenhuuan

Zzz, bài đó là tôi trả lời cho post 1233.
    Còn trả lời bài cậu đây.
    Quả thực là tớ đã hiểu theo hướng NS dẹo sớm khi gặp nuker AOE, nhưng không ngờ cậu định nói đến team disable AOE ?
    Ở trên thì cậu bảo NS không kịp chạy vào, dưởi lại bảo team kia có thể lờ nó đi và focus con khác, vậy rốt cuộc ý cậu là thế nào ? Cast range của Fear là 500, thiết nghĩ chả phải ngắn ngủi gì.

19. LegionDD

LegionDD Mario & Luigi

Chỉ silen initiater đối phương mà được xem là skill mở đầu combat thì các initiater còn lại dùng để làm gì bạn :'>
    Nếu là combat như bạn nói thì cũng đâu ai dám pick NS vào đội hình ;;) Crippling Fear được xem như là 1 skill silen liên tục thích hợp để phong ấn các nuker hạng nặng hay đơn giản là làm tê liệt các DPS :D

DotA thú vị là ở sự bất ngờ, biết đâu NS lại được pick thì sao :))

20. re][ic

mình vẫn biết là anh em chơi game thì nên nói chuyện suồng sã, nhưng tính mình hơi nóng, nếu thế thì chẳng sớm thì muộn sẽ có màn chửi nhau. Vậy mình đang nc hơi có cái kiểu "giáo điều", "kẻ cả" một chút, mong các bạn thông cảm.

Mình không nói tới nguyên 1 team disable AOE, mình nói tới các team bình thường nhất, dễ gặp nhất trong draft 6.56 trở về trước. Trong đó chắc hẳn cũng phải có 1 hero có khả năng disable ?

Việc mình nói tới AOE và cast range của NS chỉ là cách nói để so sánh cast range, vì với AOE thì cast range = cast range + AOE range, và điều đó giải thích cho việc NS xông lên Fear trong combat là khó, và vì vậy việc mình chê F trong tình huống này không chứng tỏ "trình mình quá dở ;))".

Nhận lỗi khi nói "Fear không có tác dụng trong combat lớn", ý mình là không có hiệu quả chứ không phải "không có tác dụng"

@LegionDD: Bạn hiểu nhầm ý mình. Mình muốn nói nếu NS chặn đầu Init của đối phuơng là hay nhất, ngoài ra không có ý khác. Cám ơn đã góp ý, rất vui được làm quen với bạn.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.