Hỏi đáp về các Heroes - Build Item , Skill v.v...

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi Demon Hunter, 10/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Arrogance

Arrogance Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi sài em Viod làm sao rape dc thằng Riki ngoài việc cắm ward và sài cái túi gì gì đó,nếu nó đang invi mà chạy ngang ngay lúc mình chrono thi` có dính và mất tàng hình ko??nếu nó đang hiện hình mà mình chụp cái chrono thì trong lúc chrono nó đứng yên,vậy sau 1.5s nó có tàng hình hem??
    chỉ mình lên đồ và farm cho em Void với,súng đánh bị rape hoài nản quá
    thanks nhìu nha

2. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Chạy ngang lúc Void đang chụp lồng thì Riki sẽ bị đứng, nhưng ko mất tàng hình. Trigger của ulti void là phát order cho các unit trong AoE spam lệnh Stop.
    Còn ulti của riki là 1 trigger riêng (có lẽ là do dummy unit cast Invisibility liên tục cho Riki, hoặc Shadowmeld ko kể thời gian ngày đêm) nên vẫn hoạt động khi bị chụp lồng.
    Void thì MoM + 3 WB + tread + Butterfly, nếu pwn thì Heart, Buriza, MKB.
    Void thì lên MoM +2 WB vào rừng mà đú, ai bảo đi lane chi cho súng nó hãm :-j

3. Arrogance

bạn ơi cho mình hỏi,vậy là khi chụp con riki rồi thi` cũng đánh dc có 1,5s đúng hem bạn(xác minh lại cho chắc)
    con bạn bảo vào rừng đú là farm rừng áh??cho mình vài lời khuyên khi farm rừng với,farm rừng làm sao để nhanh hơn farm lane hả bạn???mình đọc guide thấy có cái bảo nên sài basher có cái ko,vậy rốt cục là khi nào cần khi nào ko hả bạn???

4. ShootingStars

ShootingStars C O N T R A Lão Làng GVN

Invi của Riki là passive skill (dựa trên Permanent Invi nhưng vì nó ko có icon nên phải dùng trigger để nó có icon) nên khi con Void ulti thì bất kể Riki đã hiện hình hay chưa đều mất invi
    Tức là ulti Void lvl3 thì thời gian Riki hiện hình khi bị ulti là 5s + 1.5s fade time
    Và Void bây giờ lên MoM làm gì cứ Diff Blade>>>Manta xem coi nó có hơn hẳn cách build cũ ko ;))

5. Jin Axl

Void mà farm dc 2 WB + MoM thì cũng tầm lv5-7 rồi, nếu farm tốt. (MoM = Mask of Madness, +17% Lifesteal, active Berserk +75% AS, 15% MS, takes 25% extra damage. Lasts 20 sec)
    Farm rừng thì cứ farm theo các bãi creep thôi, vì Void ko có summon, cũng ko lure dc, cũng ko cần farm từ lv1, nên ko cần theo guide gì cả.
    Basher là noob item, Void có stun sẵn rồi, với cả 5s disable chùa, thứ Void cần là damage càng cao càng tốt, dứt điểm nhanh.
    Farm rừng thì ko thể bằng farm lane rồi, nhưng an toàn hơn, nhất là d/v các late yếu sinh lí như Void. Nên cứ jungle, canh me lane trống thì ra ăn vài wave, nhát thấy có ganker địch thì té vào rừng farm tiếp.
    Đánh với con Riki thì lên Gem of Truesight là dc, còn đánh team thì bảo cave bồ lên cái đấy rồi đi chung. Nói chung Riki muốn giết Void cũng khó, vừa bị xịt khói là chạy ra dùng skill 1 té ngay.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À, Permanent Invi của 2 con sói lv4 của Far Seer.
    Nếu như thế thì void ulti sẽ làm riki hiện hình (nếu dùng trigger thì sẽ ko hiện hình :)>-)
    Manta gần đây dc buff rất là vl, nhưng void lên cái đó có vẻ hơi .... ko tốt cho sức khoẻ, mana của void khá là thấp, sợ có khi ko đủ xài @-)

6. A.G

A.G C O N T R A

Riki mà đang tàng hình, chụp nó chỉ làm nó đứng yên lại chứ ko hiện hình, trừ khi có ward, dust

Còn riki mà đã hiện rồi thì cứ chụp lại đập chết nó thôi :)), yên tâm trong 5s đấy nó ko biến mất đc đâu
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à, hả, hóa ra Void ulti Riki hiện hình à :o

7. Arrogance

OGM,vậy rốt cục có pro nào kết luận dùm em là ulti ủa Void có làm riki hiện hình hok zậy???

8. Jin Axl

Tôi thì lại nghĩ là ko làm Riki hiện hình :-@
    Perma Invis cũng là passive skill mà thôi, Chrono order Riki spam stop cũng đâu đạt điều kiện khiến Riki hiện hình ?:-@

9. phoenix_pinion

phoenix_pinion Donkey Kong

Tớ nhớ là ko hiện hình thì phải, tốt nhất là test thử lại với AI cho chắc. Và trong combat, khi chụp ulti thì đánh con khác cũng được mà, đâu nhất thiết phải là riki :-"

10. spiderminion

spiderminion Donkey Kong

Ulti của Void trùm được thì sẽ làm Riki hiện hình ... Chắc chắn là vậy ...

11. Arrogance

sẵn cho mình hỏi,khi quyết định rape 1 em nào đó,thì time walk lại sau lưng rồi bem,nếu nó chạy thì chụp cái ulti hay phải làm sao hả???

12. ShootingStars

Ulti của Void là check mỗi 0.1s tất cả các unit trong AoE của cái lồng xanh xanh ấy và Pause tất cả các unit đi vào (trừ Void + các unit do Void control bao gồm creep thu phục và Illusion, các Dummy Unit cũng ko bị ảnh hưởng)

Cứ bem nó vài phát nó chạy thì ulti nhớ tùy con nữa

13. Arrogance

thanks bro nha,vậy là time walk lại sau lưng nó và bem,còn nó chạy thì ulti,nhừng tùy con là sao???nếu mình bem rồi mới ulti thì nó chạy mất thì sao???vì casttime là 1s mà!!!

14. A.G

A.G C O N T R A

Ulti AoE to như thế mà còn chụp trượt đc ?

Tùy con tức là cảm thấy dứt điểm đc thì ulti rồi vã chết, chứ ulti xong để nó dông mất có phải là đần ko ?

15. Arrogance

haha,cám ơn mấy bro,hum nay em đánh void dc roài,mặc dù còn gà,nhưng ko hỉu sao em farm theo hướng dẫn vẫn ko nhanh dc,lên MoM va` WB vô rừng đú rồi mà tiền lên chậm quá,đánh team bên kia gặp Ursa và Mepoo,ko hãm dc ức chế quáX(X(X(

16. Jin Axl

Ursa thì đừng có dại mà solo với nó, ăn vài tán của nó là lên bàn thờ nằm ngay. Muốn giết nó cũng ko dễ đâu, vì HP trâu vl.
    Còn thằng meepo thì cứ nhè thằng nhỏ mà chụp lồng -> đập là xong

17. InfernaWitch

InfernaWitch Youtube Master Race

Mini guide Void

Khả năng farm: yếu. Vì thế nên void cần lên những item rẻ nhưng hiệu quả.

Bắt đầu với slipper +3, circlet và tango. Cố gắng lên được 3 Wraith band.
    Không động thủ, nếu có skill cũng chỉ dùng để chạy trốn.
    Hoàn thành bước 1.

Cố gắng lên được Mask of Madness, dùng MoM để farm, Time (Micheal Jackson) Walk để chạy trốn.
    Không động thủ, hãn hữu có nhiều đồng đội thì dùng time walk và Chronosphere để hỗ trợ, lưu ý để dành mana để timewalk chạy trốn.
    Hoàn thành bước 2.

Cố gắng farm lên powerthread (agi / str) lúc này có thể hổ báo được, nhưng tránh feed để lên các item mạnh hơn.
    Hoàn thành bước 3.

Khi chiến đấu, cần lưu ý những điều sau:
    - Ta là vip, chỉ ra mặt lúc chiến sự nóng bỏng và có đệ tử (thực ra là đồng đội đi kèm) đi cùng
    - Mình không mạnh ở bash (sladar bash dữ hơn xiền) mà mạnh ở chiêu timewalk và chụp lồng, cố chụp hết chúng nó, chừa bồ ra (đừng làm ngược)
    - Mình không phải tướng solo, cố gắng khi chụp lồng đập chết cave chúng nó, sau đó bỏ chạy, để tướng chính của nó cho powerhouse team mình xử
    - Sau khi làm được những điều trên nhưng chưa chết, tiếp tục đi farm và rời xa chiến sự.

VÀ ĐIỀU QUAN TRỌNG NHẤT:
    Void không được solo với con nào. ... ờ . chơi tướng nào cũng không nên solo.

=========================================================
    Guide này chụp được của ai đấy mình không biết, nhưng hy vọng nó có ích

18. ShootingStars

Khả năng farm của Void ko hề yếu tí nào khi damg to tổ bố Animation nhanh lại thêm Bash nữa, nên đi cùng lane với các baby sister hay các con có khả năng control lane tốt thì chuyện farm lại khá dễ dàng
    Nên cố gắng kiếm đc 2 cái WB và PT thì me thịt đc con nào cứ thịt, style của tớ là Max 1 và 3 ko farm rừng :-"

19. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

nếu có BSister thì rush cái midas mà hái lượm lại chả sướng gấp tỉ lần.......lên MoM cũng tốt nhưng nếu farm tốt thì cứ HoD rồi satanic cho nó khỏe chứ tội gì :-"

20. son_of_marble

son_of_marble Legend of Zelda

Bsitter chứ ko phải là Bsister .

Sửa chính tả thôi , chứ ít chơi Void nên chả dám bàn luận cùng mọi người ::)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.