Hỏi đáp về các Heroes - Build Item , Skill v.v...

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi Demon Hunter, 10/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. spiderminion

spiderminion Donkey Kong

51-52s trong 1 phút của game vào đập bọn nó 1 phát rồi kéo ra xa thế là xong , đấy là double camp chứ không phải lure ...
    Thật ra các map trước dùng một số hero có khả năng phá rừng ở trụ 1 bot team 2 thì lure được ancient nhưng giờ fix rồi .

2. Tsukasa Njshjno

Tsukasa Njshjno T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cái chính là phải đọc đc suy nghĩ của đối phương :cool: .

3. championknight

championknight Persian Prince Lão Làng GVN

yune là trùm đọc suy nghĩ đối phg hả anh B-)

4. Arrogance

Arrogance Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi,giúp em với,em farm sao mà cùi quá,dù đã ráng lasthit rồi mà vẫn lên chậm quá,đánh máy mà bị nó dần như con chó,đến lúc em lên dc PT,MoM,SnY,MKB,BFly thì kill tụi nó như con,mà lúc đó bồ cũng dần tụi kia lại còn hơn con chó nữa,nên lần này cũng như lần chơi void,vai trò của em chả là gì cả,huhu,em muốn kill hero cơ,lên đủ đồ mới kill dc 3-4 mạng là victory rồi,có cách nào farm nhanh hem mấy bác??thứ tự của em là mới vô BoS ăn dc cái fb,rồi PT,MoM(lúc này bị dần như điên),rồi SnY(vẫn cú feed),rồi MKB(cũng hem khá hơn dc),lên đến BFly thì như em nói,end game mịa nó rồi đánh đấm gì nữa:o:o:o:o
    àh mà cái maim của SnY là để làm gì vậy mấy bác???

5. xxxstyle

xxxstyle Red, Pokémon champion

muốn kill nhiều hero thì cứ NA, blood mà chơi
    void là con late hỗ trợ đồng đội với cái ulti bệnh hoạn chứ có phải ganker hạng nặng đâu
    muốn farm nhanh thì đi với baby sitter để tận dụng mà lure, lh
    ( p/s: đánh với máy thì pó tay rồi )

6. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

farm nhanh thì thủ thêm cái midas vào là nhanh ngay :-" tốc độ tăng khoảng tầm 30-50% tùy vào việc ném con nào

7. Arrogance

nhưng sạo đọc guide thấy bảo là Yur là hero killer mừh???với lại mình quen xài late hoặc semi-late roài,đánh em NA với nhện mẹ dc có khúc đầu là gank,mà mình thì chúa đối ba cái vụ gank,nên mới sài em Yur.
    @Sega thủ thêm cái midas vào trc cái MoM,SnY hay sau hả bạn???

8. sega_s3000

midas là item rush trước phút 15...hoàn hảo nhất là có đc tầm phút thứ 8........
    Midas chỉ nên ném vào các creep rừng lvl5 và creep range......

9. Arrogance

@Sega thanks bro nha,vậy là farm midas trước cả PT hả,chứ làm sao vưa dc PT vừa dc Midas trong 8' chứ???

10. sega_s3000

Rush:"thuật ngữ này với ý bỏ qua mọi item khác để làm sao hoàn thành item mà mình mong muốn 1 cách sớm nhất có thể"....như vậy là cậu hiểu rồi chứ....:wink:

11. Arrogance

bro ơi cái transmute của HoM để làm gì thế???

12. xxxstyle

xxxstyle Red, Pokémon champion

cướp tiền thiên hạ ;))

13. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Liệng vô creep <lv6 (non-ancients) để ngay lập tức kill nó và gain x2 bounty :)>-

14. Arrogance

a ha,bro PKM đây rồi,chả lời dùm mình cái câu hỏi về cách lên đồ farm phái trên kia với bro

15. Jin Axl

Vấn đề đặt ra khi chơi late là phải chấp nhận 3 hiện thực :
    1 là cắm mặt farm và khi đủ đồ rồi ra cân cả team kia (với dk teammate mình có thể chống chọi dc trong 45')
    2 là cắm mặt farm và teammate ko chống nổi bên kia p sớm, bung nhà
    3 là cắm mặt farm và team địch quá yếu, 4v5 mà team ta vẫn đẩy bung nhà dc, ta đành làm siu nhân lẻ bóng
    Cầm các late như PA, Void thì khó có thể đi lane, dù đánh với máy nó vẫn đì và hunt rất kinh. Muốn đi lane với máy thì LH chưa đủ, phải deny nữa, vì với mode -ap thường ko -ne thì ta chấp nó x1.5 EXP, và nếu -he là x3 EXP, ko deny thì đừng hỏi tại sao ta lv3 nó lv7.
    Chơi với máy thì nó late rất sớm, vì lv và gold bao giờ cũng hơn mình x1.5-x3 lần.
    Cầm late thật, nhưng tùy tình hình mà nhảy ra phụ bồ hoặc ăn hôi, và cái chính là giữ mạng và tiền (với 6.57b thì mua item từ xa dc, nên đủ tiền là mua ngay, ko có ôm trong mình).
    Nhện Brood có thể gank, có thể p, có thể late; NA thì chủ yếu gank mạnh hơn làm late. Nói chung các con đa nhiệm như thế mới chơi ko nên tập.
    Tập chơi các con semi-late như Luna, Súng, Shadow Fiend trước đã. Yur là con khó chứ ko phải dễ chơi.
    Sau cùng, về lý thuyết có thể tôi khá, nhưng chơi như ccc ấy, do đó ko bao giờ vào IH ăn hành :-j

16. toilachon

toilachon Lich King's Servant

Sao lại cho lính mới chơi Shadow Fiend, feed chết mất :nailbit:

17. khangdan1991

khangdan1991 Legend of Zelda

làm lighting farm dễ , luôn là ưu tiên hàng đầu cho người mới chơi :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    a cái này có ngoại lệ với chao ,nó tỉ lệ crit thấp nên vẫn lên được ,không bị ai chửi cả :D

18. bumbumbum

bumbumbum Mayor of SimCity

Lúc mới chơi, mình cố gắng mở port lên euro lập room 1 vs 1 (pick sniper, thấy thích thích). 1 ngày đánh 10 game, vậy mà cũng thắng đc 3-4, khá thì 6-7 8-}

Lon ton nghiên cứu guide, nhờ host nên tớ chủ động hơn về thời gian chơi, trung bình 1 ngày cũng 5-6 game(ko lâu lắm), nhìn bọn nó build...và phải chú ý nghe bọn nó chửi lộn. Vì sao? Đại loại các câu chửi xảy ra trong 1 game thường vào loại :" abc xyz mày ko lên cái này cái kia..." "vcl` thg` ga tao p mày ko theo"...."..." blah blah, ngồi chịu khó phân tích, thấy thằng nào ngu quá thì rủ nó ra solo ngay để đc tập lane control =))

19. Jin Axl

Chaos có nhiều lựa chọn hơn là lên Crys/Buri.
    Manta, Heart, Rad, cần dmg thì MKB.
    11% chance x3, mua Crys thì chẳng qua lên dc 19.9%, cái nào ra 2 số thì lấy số của crys, lỗ mất x3 của Chaos. Lên Buri thì dc 28.8%, cái nào ra 2 số thì lấy số của Buri x2.25, lỗ x3 của Chaos, thà lên MKB còn lợi hơn :-s
    Nói chung hero có crit rồi thì ko cần lên đồ crit nữa :-s

20. Arrogance

Thx PKM nhìu nha,áp dụng chiêu của PKM tui rape con QoP dc 2 lần,lần 3 thỉ thằng morphing hẽ cái nó rape ngược lại,vưa ăn vàng vào đã phải ói ra,hjz
    hồi nãy mới đánh mày với 2 thằng bạn,team bên này là centaur,súng(tui chơi),ES,còn 2 máy chơi Lion và con gì quên rồi,team kia 5 máy đánh PA,Axe,Morphing,Bane và QoP,vẫn cứ bị nó ep,cày đến PT,MoM,BFly là bị crush,có bác nào cho em cái list item gọn gọn cho sniper,ES và centaur hem??Súng em lên WB,PT rồi MoM rồi tới BFly,tới đó là phút thứ 45,xong bị game over.Có bác nào cho em cái list chi tiết theo thứ tự các item cần lên cho sniper,EShaker và centaur với,team em pick sniper,ES và centaur vậy có chuẩn chưa ạh???

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.