- Hỏi Đáp Về Các Sever Và Cách Cài Đặt -

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi MasterDiablo, 12/8/05.

1. Thần_Điêu

Thần_Điêu Youtube Master Race

sao ma máy đang chơi C3 bị như vậy hoài nè
    CPU: GenuineIntel Unknown processor @ 2292 MHz with 511MB RAM
    Video: NVIDIA GeForce4 MX 440 with AGP8X (5303)

Insufficient Memory.
    Please check the Virtual Memory Option and avilable hard drive space.
    You can check them by going to : Control Panel->System->Advanced->Performance->Settings->Advanced->Virtual memory.

History: FMallocWindows::Malloc <- FMallocWindows::Realloc <- 00000000 -2122184184 FArray <- FArray::Realloc <- 808468801*8 <- FUnrealfileSummary<< <- LoadSummary <- ULinkerLoad::Load <- ULinkerLoad::ULinkerLoad <- UObject::GetPackageLinker <- UObject::StaticLoadObject <- (Engine.Texture crest.crest_2_268489456 NULL) <- UNetworkHandler::Tick <- Function Name=CharInfoPacket <- UGameEngine::Tick <- UpdateWorld <- MainLoop

là sao vậy vô chút cái dis dis àh

2. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Xem phần này :
    Please check the Virtual Memory Option and avilable hard drive space.
    You can check them by going to : Control Panel->System->Advanced->Performance->Settings->Advanced->Virtual memory.

RAM 512 mà bị lỗi này là có 1 chương trình khác chạy song song với l2.exe và chiếm quá nhiều tài nguyên RAM nên ko kham nổi 2 program chạy cùng lúc .Bạn tắt bớt mấy program ko cần thiết là được ,chỉ chạy mỗi L2 (hoặc firewall/antivirus )cho nhẹ máy

3. titan86vn

titan86vn T.E.T.Я.I.S

pác nói thế thì ko hiểu đâu
    cái đó là do vitualmemory của window ko đủ
    như vậy vào đây :
    Start->Control Panel->System->chuyển tới tab Advanced->Performance->chuyển tới tab Settings->Advanced->Virtual memory.
    cho memory lên cao cỡ 1GB là ổn
    vậy đó, thử xem ::)

4. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Giờ có pác nào có bản cài L2 C3 ko ? Làm ơn chia sẻ dzới tui đi .. T___T Down ko được, lùng không xong .. hix .. À wên, cho hỏi thêm hen, cái bản C3 full thì như nhau với các server nên chỉ cần cài 1 lần rồi sau đó muốn chơi server nào thì down cái folder System về copy vô thôi, right ?

5. titan86vn

titan86vn T.E.T.Я.I.S

Hé hé, cái bản l2c3 muốn chia sẻ thì chắc vỡ mặt mất vì nó wa' nặng : 2.4GB cho full setup đó, lên www.lineage2.com mà down
    còn sau khi đã full setup rùi thì vào server nào thì copy cái system của server đó vào là ok vậy thui :D

6. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

@ Jakasai : Thôi ra tiệm chơi đi địa chỉ nà hẻm 443 Hai Bà Trưng - đối diện đường Trần QUang Khải ngay ngã 3 Trần Quang Khải - Hai Bà Trưng đó máy 9 ( chưa patch chưa update chơi server nào tự xử nha ) còn máy 17 + 22 là của tui chơi cài extreme rồi đó k0 cho ông ngồi đâu :p . Còn mún chơi ở nhà thì qua rước tui đi ún cafe đi tui cài cho.

@ Thần_Điêu đầu tiên sửa lại virtual memory như ông kia chỉ. Chỉnh 1000 -2000 gì cũng được xổ số đi :p Sau đó nếu k0 được nữa thì cài lại cái patch 1 lần nữa. K0 được nữa thì cho tui hỏi ông chơi sơ vờ nào có update system gốc chưa ?

7. Thần_Điêu

@ Thần_Điêu đầu tiên sửa lại virtual memory như ông kia chỉ. Chỉnh 1000 -2000 gì cũng được xổ số đi :p Sau đó nếu k0 được nữa thì cài lại cái patch 1 lần nữa. K0 được nữa thì cho tui hỏi ông chơi sơ vờ nào có update system gốc chưa ?[/QUOTE]

vẫn ko dc
    chỉnh sửa với chạy lại cũng ko dc
    còn cai system gốc thì xóa rùi
    vì có 1 số Line2 C3 kêu xóa để copy cái mới vô nên làm gì còn cái đó nữa

8. mioNguyen

@ Thần Điêu k0 chơi được là phải. Làm ơn chạy lại cái file install để nó repair. Repair xong sẽ có cái system gốc để update đi rồi cất đó xóa đi là mệt lắm á. Đâu ông chơi server nào post trang web lên tôi vô coi thử.

9. Thần_Điêu

chơi server của thằng PY đó
    l2py.sytes.net
    đang chơi dc 1 chút thì bi dis dzăn ra ngoài ko
    cứ kêu báo lỗi
    trong trang wed nó kêu xóa cái system gốc gồi bỏ cái system của nó vô ko hà

10. Raphic

Raphic Legend of Zelda

mấy huynh làm on8 chỉ em cách cày l2j đi

11. (=Assassin=)

(=Assassin=) Youtube Master Race

pac' MD oi tui down xong cai' Bitorant gi` roi` nhung sao khi an' vao` de down bo. full setup ko dc. vay. ??? An' vao` no' hien. ra tum` lum chu~ het' hiu~ chet' lien`??? Pac' giup' tui nha ghien` choi L2vh wa' roi`
    P/S sao tui ko login vao` server L2ex dc vay, vua` moi' auto update xong login ko ra cai' gi` het' ??? Ai choi thi` chi~ dum` tui nhe
    Cam' on nhiu`

12. gietem2

gietem2 Youtube Master Race

mấy anh ơi cho em hoi 1 chut em đã download va chay update l2c3 xong từ a--->z :D nhung khi vo chơi thi no báo cần install directx9.0 nhưng theo em bít thì neu xai win XP thi đâu cần phãi cần cai nay đâu dung ko?? ai bit chĩ em với

13. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight

_Bạn dùng Flashget, copy link của File Bittorent đó vào rồi down, sau đó dùng một chương trình hỗ trợ down BT như www.bitcomet.com để down .. mình down vẫn bình thường, tốt độ rất nhanh.

14. gietem2

oh thanks pác MD nhưng khi em vô choi nó cứ báo lỗi sytem error PLease install DirectX 9.0 or late uhuhuhuuhu pác ơi là sao vậy help em vói vay ngay truoc em choi máy kia đuợc ma giờ choi máy nay ko duoc (em đang choi l2hobby) ^_^

15. satthugiaumat1986

satthugiaumat1986 C O N T R A

Còn tùy , SP2 thì mình ko biết , nhưng từ SP1 trở về trước thì bạn bắt buộc phải cài Dx9 vì SP1 chỉ hỗ trợ tới Dx8.1 thôi . Chán quá , đừng có trừ MP nha :(

16. gietem2

em mới choi lineage2 lần đầu à nên cung ko rành mấy nên pác satthu ơi cho em hoi giò download cai đóa ỡ đâu vậy cho link thẳng luôn nha pác giúp em voi ngày mai là thứ 7 cuoi tuần mà ko đuợc choi thì chắc em chít quá huhuhuhu

17. satthugiaumat1986

satthugiaumat1986 C O N T R A

bác muốn down cái gì ?????? . Nếu là Dx9 thì vào www.microsoft.com mà down :( . hix , trả lời ngắn quá lại bị trừ MP cho coi ...............

18. gietem2

em đã download về và chay install het rui nhưng nó vẫn báo sytem error PLease install DirectX 9.0 or late hix hix hom nay là thứ 7 rùi mà vẫn ko chơi được l2 chán quá bác nào rãnh thì bõ chút thời gian vào đây chỉ em với chân thành cám ơn

19. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

bấm start trên task bar chọn run rồi type vào đó dxdiag xong rồi run ,sẽ hiển thị 1 menu để u check version DirectX của máy mình .Chơi L2 thì yêu cầu 9.x ,nếu máy của bạn chỉ có 8. hoặc thấp hơn thì vào lineage2.com download directx về là chơi được.

20. mioNguyen

Ai chơi VH thì ra mua đĩa VH ở mấy tiệm game bộ 2 đĩa cài cực dễ.

Còn ai chơi C3 mà down directx 9.0c về rồi mà k0 cài được thì uninstall c3 cài lại từ đầu. Sau khi cài xong sẽ có khuyến mãi cài 9.0c. Đừng bỏ qua bước này là ok.