- Hỏi Đáp Về Các Sever Và Cách Cài Đặt -

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi MasterDiablo, 12/8/05.

1. ishi-M

ishi-M Youtube Master Race

ban ơi.mình chơi sv Barz nhưng có.mình cài đúng như bạn chỉ dẫn nhưng chỉ thấy mỗi sv Sieghardt vậy phải làm sao?(mình chạy file l2vn.exe)
    còn chạy file cập nhật thì có thông báo lỗi này:

CPU: GenuineIntel Unknown processor @ 2692 MHz with 503MB RAM
    Video: Intel(R) 82915G/GV/910GL Express Chipset Family (3943)

Insufficient Memory.
    Please check the Virtual Memory Option and avilable hard drive space.
    You can check them by going to : Control Panel->System->Advanced->Performance->Settings->Advanced->Virtual memory.

History: FMallocWindows::Malloc <- FMallocWindows::Realloc <- 00000000 -244 FArray <- FArray::Realloc <- -61*4 <- TArray<< <- TArray<< <- UMeshAnimation::Serialize <- (MeshAnimation LineageWarriors.MFighter_anim) <- LoadObject <- (MeshAnimation LineageWarriors.MFighter_anim 4112435==4112435/87082769 4080008 2993260) <- ULinkerLoad::Preload <- PreLoadObjects <- UObject::EndLoad <- UObject::StaticLoadObject <- (Core.Class LineageWarrior.MFighter NULL) <- UObject::ProcessEvent <- (GameInfo Entry.GameInfo0, Function Engine.GameInfo.L2NetLogin) <- ULevel::SpawnPlayActor <- UGameEngine::Init <- InitEngine

mong giúp dùm cám ơn các bạn nhiều...

2. ishi-M

ishi-M Youtube Master Race

ban ơi.mình chơi sv Barz nhưng có.mình cài đúng như bạn chỉ dẫn nhưng chỉ thấy mỗi sv Sieghardt vậy phải làm sao?(mình chạy file l2vn.exe)
    còn chạy file cập nhật thì có thông báo lỗi này:

CPU: GenuineIntel Unknown processor @ 2692 MHz with 503MB RAM
    Video: Intel(R) 82915G/GV/910GL Express Chipset Family (3943)

Insufficient Memory.
    Please check the Virtual Memory Option and avilable hard drive space.
    You can check them by going to : Control Panel->System->Advanced->Performance->Settings->Advanced->Virtual memory.

History: FMallocWindows::Malloc <- FMallocWindows::Realloc <- 00000000 -244 FArray <- FArray::Realloc <- -61*4 <- TArray<< <- TArray<< <- UMeshAnimation::Serialize <- (MeshAnimation LineageWarriors.MFighter_anim) <- LoadObject <- (MeshAnimation LineageWarriors.MFighter_anim 4112435==4112435/87082769 4080008 2993260) <- ULinkerLoad::Preload <- PreLoadObjects <- UObject::EndLoad <- UObject::StaticLoadObject <- (Core.Class LineageWarrior.MFighter NULL) <- UObject::ProcessEvent <- (GameInfo Entry.GameInfo0, Function Engine.GameInfo.L2NetLogin) <- ULevel::SpawnPlayActor <- UGameEngine::Init <- InitEngine

mong giúp dùm cám ơn các bạn nhiều...

3. Saclown

Saclown Mario & Luigi

Server bazt là C1 mà, ko dùng client C3 dc đâu, bạn down như ở trên chỉ là vô chơi sẻver C3 1x :p. Mà bây giờ bạn mới chơi thì nên chơi 1x đi, 4x max lv hết rồi, cả ngay đi đánh lộn thôi.
    Bị báo lỗi như vậy là do lỗi phần cứng thì phải ;;)

4. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Khi mình chạy file l2extreme thì nó báo như sau :

CPU: GenuineIntel Unknown processor @ 2668 MHz with 511MB RAM
    Video: ASUS A9250 (6458)

Failed to enter SkyLevel: Can't find file 'SkyLevel'

History: UGameEngine::Init <- InitEngine
    Giúp mình với .

5. Hayamoto Shinera

Hayamoto Shinera Youtube Master Race

Các bác giúp em với các bác! Sao em vào l2vn.com mà ko thẻ nào download được C3 vậy nè?? Các bác chỉ em cách download đi!

6. atx

atx Youtube Master Race

ai giúp em đc ko
    em vào l2vn.com mà ko đăng ký đc
    làm thế nào để đăng kỹ đc
    đăng ký ở đâu
    em mê game này quá !!!
    huhuhuhuhu

7. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

mê game này thì down cái L2 khác về mà chơi giờ L2VN nó hết cho đăng ký rồi muốn có phải xin nick ai đó mà chơi đỡ đi đợi khi nào nó cho đăng ký thì mình đăng ký
    ko thì bác lên l2-pvpx.com đó down cái patch của nó về có 8mb à rồi chơi rate cao hơn L2vn nhiều cho đăng ký nữa tui có con GLA 55 trong đó mới luyện có nửa ngày à tên là Lionheart9999 đó
    ai cho em biết là mấy chiêu sonic khi mà mình gồnh focus lên thì nó tăng Power của chiêu ko ?
    VD TSS max là 4262 thì với focus lv 7 nó có lên 5000 hay 6000 ko vậy

8. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Bạn ơi, làm ơn chỉ giúp. Mình hiện đang chơi L2VH C3. Bây giờ tụi bạn rủ chơi server Hobby, nhưng lỡ cài bản VH rùi, giờ phải làm sao ? Xin hướng dẫn rõ dùm nha vì mình ko rành cái này lắm. Còn nếu muốn chơi lại VH thì sao ? Nói chung là có thể chơi chuyển đổi giữa 2 server. Cảm ơn bạn rất nhìu :)

9. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

mấy huynh ơi đệ đang chơi sever l2vn.com
    nhưng sao hoàn tất hết ròi reg rùi down rùi patch rùi chạy l2vn.exe full rùi vô tạo nhân vật được rùi nhưng nhân vật lại ko hiện hình lên
    ấn bắt đầu chơi thì nó out ra ngoài ko hỉu help me pllllllsssss huryyyyyy

10. MADZero

MADZero Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi máy em PenTium III Window98 có chơi được lineage ko va.y các anh ?

11. PeterBean

PeterBean T.E.T.Я.I.S

Bạn nên cài cái WindowsXP đi, có thể LineAge nó kén cá chọn canh nên một số files của game sẽ không run được trên môi trường 98 (vốn đã nên ra đi từ lâu).

12. RickieII

RickieII Youtube Master Race

Có bạn nào up file patch C3 bản VH cho mình với, download ko được, mình xài bản c3.

13. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

Máy P3 hả..vậy thôi chơi VLTK đi..chứ P3 mà mỗi lần tele thì đi ra đầu ngõ mua ổ bánh mì thịt rồi về may ra mới xong.Khi load game thấy cấu hình tối thiểu (minimum)và đê nghị hông(recommended) khi nào cũng phải trên cấu hình Rec thì may ra chơi hông bị lỗi critical man hình hoặc bộ nhớ ảo quá thấp thì cũng dễ treo máy lắm --> dễ về làng.

14. MADZero

MADZero Mr & Ms Pac-Man

em cám ơn hix hix giờ phải đi kêu người cài XP ngay ...!

15. huynhminhtri

huynhminhtri Youtube Master Race

ai lam ơn chi minh cach mo port cho modem zyxel 600 voi cam on rat nheiu

16. RickieII

RickieII Youtube Master Race

ai cho minh link load patch C3 VH đi, mình load bằng bittorent ko được! Cảm ơn trước nha!

17. jozin

jozin Youtube Master Race

ca' bac' cho em hoi? khi log vao` l2 c3vh thi` no' bao' la`:"the game may not be consistant because AGP deactivated.Please activate AGP for consistancy." em ok rui` vo fan` dang nhap no' bao? sai pas mac du` acc em van~ choi ngoa`i tiem ngon lanh.
    may' bac' chi? dum` em cach' sua?.thx nhiu`

18. lantlm

lantlm Youtube Master Race

Em ra tiệm mua bộ 3 đĩa L2 c3 Vh về cài vào máy , cài xong em copy mấy cái trong thư mục patch (gồm một thư mục l2hl và l2hl.exe) kèm trong đĩa vào chỗ em mới cài .
    Em chạy l2hl.exe và upadte như bỉnh thường nhưng sau khi update xng lai ko có chế dộ bàn phím ảo nên khi vào game thì chơi ko được. Bác nào đã gặp vấn đề này rồi xin chỉ em cách khắ phục với , em xin cám ơn .

19. babylove_vb

babylove_vb T.E.T.Я.I.S

hình như patch của l2vn là 1 thư mục l2vn + l2vn.exe - bạn nên download patch của l2vn về chạy thử ! patch l2hl hình như là server l2online-pro chứ ko phải l2vn đâu bạn

20. hungvu2005

hungvu2005 Youtube Master Race

anh MD ơi hiên nay em đang chơi 1 bản C3 ,nhưng trang chủ của lineage2 lại lên C4 rồi , em phải down bản full C3 ở đâu . Làm ơn ai biết chỉ giùm em