- Hỏi Đáp Về Các Sever Và Cách Cài Đặt -

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi MasterDiablo, 12/8/05.

1. HandsomeVN

HandsomeVN Donkey Kong

Đây là Server L2 OFF à,cho hỏi 1 câu nhưng mà cái này là quan trọng đó,liệu 5x có ổn định không nếu mà không ổn định thì công sức bỏ sông hả?(Sorry bác nha)

2. RoyalBoy

RoyalBoy Youtube Master Race

cái server siegh của sunny303 giới thiệu lag quá chơi ko nổi. Vài ngày trước check trên www.gamesites200.com/lineage2 có cái server l2j chơi rất tốt, online trên 60 người mà ko hề lag gì cả (tiếc là admin của server đó mắc cưới vợ nên down server vô thời hạn :D).
    Bây giờ có bác nào biết server nào rate cao một chút (400+) thì post lên cho tui chơi với, cón cái server kia bao giờ up lại tui sẽ đưa link lên (rate 800).
    Đang học 12 nên ko có thời gian chơi rate thấp, mà lại ko thích chơi offline :D

3. SGS_Force

SGS_Force Mr & Ms Pac-Man

+Đây là server L2 OFF .

+Mục đích run server của mình là để tạo sân chơi mới và công sức bỏ ra là đáng với những gì mình làm :)

+ Mình không hiểu rõ ý bạn là ổn định về mặt nào nên xin trả lời chung vậy :
    -- 1 là không bao giờ thay đổi rate nữa.
    -- 2 là không dơn server bất tử (cúp điện thì bó tay thôi) và vô thời hạn như các server khác.

Cảm ơn về câu hỏi của bạn .

4. hellsing

hellsing Mr & Ms Pac-Man

ai up hộ mình cái pacth của sv extreme đựơc ko.

5. ocbhue

ocbhue Youtube Master Race

6. dvtq

dvtq Youtube Master Race

cho hỏi cái sẻ nào rate 1000x, thân

7. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

À ,các bro cho hỏi xíu .Mình xài các client C3 full check của Official hình như nó có cái Gameguard mỗi khi switch ra desktop screen vào lại là văng luôn .Có cách nào để tắt cái chức năng này ko nhỉ .Thnx trước .

P/S : Cái này nhiều người ko bị nên ai ko bị đừng spam nha .

8. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Trong topic "tổng hợp các server", bạn HandsomeVN có giới thiệu 1 server, nhưng chỉ dẫn ko hiểu lắm .. Bản LA2VH mà Jak đang chơi có cài thêm server đc ko ?

9. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Bản L2 VH bạn cứ giữ đấy mà chơi vì đó là C1. Bạn cài thêm L2 C3 client vào một folder nữa sẽ chơi được những server C3 được quảng cáo. Down client đó tại www.lineage2.com. Phần Lineage testing server Lineage 2 Chronicle 3. Dung lượng khoảng 1G88 hoặc cài bằng CD ( 3CD mua ở các nơi bán đĩa game ). Sau khi cài ( bao gồm direc X 9.0c kèm theo) bạn xem thêm hướng dẫn của server đó để down patch và đăng kí chơi.

10. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Link download L2C3 tại đây

ftp://l2clientdownload.lineage2.com/Chronicle03/L2_C3_Installer.zip

Một số server cũng trang bị client này nên các bạn có thể download ở đó cũng được.

@ duke : tôi cũng bị nhưng chỉ 1 vài server. 1 số vẫn ra vào tung tăng. Cũng không để ý lắm.

@hellsing : bạn sang topic của các bạn chơi extreme sẽ giúp đỡ thêm ( sub-box L2's third party ) vì hiện tại trang web đã down rồi. CHú ý server này đang ngừng đăng kí acc mới nên bạn chưa có acc thì tìm người nào cho 1 cái mới chơi được.

11. dvtq

dvtq Youtube Master Race

có ai cho bit cái server sing làm sao login 0, cai patch rùi mà 0 log được.

12. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

tui mới chơi server L2C3 Vina..... mà người ta cho mượn acc chơi thử, giờ muốn đăng ký acc thì phải vào trang web nào???? bác nào biết vui lòng chỉ giáo!!!!!!

13. HandsomeVN

HandsomeVN Donkey Kong

Ặc,trang web của La2Vina là lamnh.sytes.net đó bác,hiz tưởng đâu bác bít chứ

14. QuyThanZenKi

QuyThanZenKi Youtube Master Race

Co' ai biet LineAge2World.com thi` ty le rot do`/ ex / ..vv la` bao nhieu ko ? Va` co' ai choi trong doa ko cho tui lam` ban voi chu co minh` tui seo bo vo wa :P .Neu co ban nao` choi thi` pm cho minh nha ThienThanZenki nha .

15. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

anh diablo ơi anh cho biết về cái sever rate 150x EXP ấy (anh mới lock cái topic đó)
    anh cho em web reg và down đi
    sever này mở lâu chưa và tình trạng lag thế nào

16. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight

_Cái server đó không chơi được nữa rồi.... chính người lập Topic đã bảo anh lock nên anh mới lock ...

17. sunny303

sunny303 C O N T R A Lão Làng GVN

er.. sorry cái vụ ser siege tại vì chơi mấy ngày thấy nó cũng hay với lại lúc đóa đâu có lag dữ vậy :P
    nay đền cho anh em cái ser mới nè: http://www.st0rmgaming.com/home.php
    rate 50/100/100/20... lúc nào cũng đông đúc mấy trăm thằng chơi, ít lag nhưng có vài bug( nhưng toàn bug có lợi cho mình :D : mod đứng yên 1 chỗ, enchant đồ ko cần scroll ^^ cài này chưa tìm hiểu nhưng tụi admin với gm đang truy sát --> có thể làm được) auto restar chỉ mất vài phút...
    đồ bán tới grade A ko có bán enchant weapon :( , nhưng mod thì rớt enchant A với S nên ai mà có sáng sáng tí thì đúng là dân thứ dữ ( 1 enchant scroll cấp A trở lên tệ lắm là 250 mil, thông tin lụm được ở chợ trời giran :P )
    mod rớt cả đồ S mới chơi ko bít là con nào :( ...
    vào trang web thấy ngay phần file down load bên phải:File Downloads

tải 2 cái này về rồi sao nữa chắc khỏi chỉ: S Grade Weapon Patch & St0rm Host File
    đăng ký trong hot link bầm cái L2 Registration ấy.
    St0rm Server Watcher : cài này là để coi status của ser nó on hay of í mà mún thì tải ko thì cũng chả sao..
    xong vào chơi :) have fun good luck...

18. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Hic ,cho tui hỏi về cái vụ này ,ai có kinh nghiệm là ơn post cách giải quyết lên dùm ,hic :

Tui xài cái client C3 full checked của NCSoft ,cài patch của pserver nào về chơi cũng ngon lành hết ,mỗi tội là mỗi lần thoát ra windows screen mà bấm icon vô lại thì nó dis luôn ,chả biết làm sao nữa .Cái này có phải tại GameGuard ko ,làm sao chữa được bệnh này bây giờ ?

P/S : Chỉ có thoát 1 lần duy nhất nó đã văng ,ko phải là 3,4 lần

19. sunny303

sunny303 C O N T R A Lão Làng GVN

hix ra tiem choi ko type TV duoc thong cam, chieu ve co die^.n to' se edit..
    cai vu nay giong nhu MU do' thoat ra vao lai nhiu lan la no auto dis chu ko phai loi dau, chung 3,4 lan ctrl+esc la` no' vang ah..

20. Phuhai

Phuhai Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mình đã copy file host roài nhưng mà khi vào chơi bằng cài l2.exe trong system gõ account nó cứ đứng yên ở đó , ko có một thông báo gì cả , có ai giúp với