Hỏi Đáp về các vấn đề kĩ thuật

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi FanofFan, 22/7/06.

1. XBOXGuy

XBOXGuy Youtube Master Race

tình hình là vẫn chưa tìm được cách chỉnh độ phân giải cho CLTB. Nó cứ cứng nhắc fixed ở 1024x768. Hông lẽ cái 3D engine của game này chuối vậy sao ta!!?!

2. jackalcodon

jackalcodon Mr & Ms Pac-Man

hehehe, ong bi fixed o 1024*768 con tui thi dang muon chuyen lai 1024 day, no de toi 1280/1024 lan, vua choi vua chat voi e ko duoc tuc wa

3. nvidialegolas

nvidialegolas Donkey Kong Lão Làng GVN

- Xin lỗi khi mình đưa ra câu trả lời quá sớm, mà lại không thể làm giúp được gì. Mình đã tìm được file chứa thông tin của các setting nhưng lại không thể điều chỉnh được gì ở đó bỡi lẽ không program nào có thể edition nó được.
    Wait for me ...

4. kirimashu

kirimashu Legend of Zelda

Mình cài xong rùi , mệt quá . Làm mất hết cả buổi , nhưng hình như lỗi của mình là bị đụng ram mới đau chứ , bỏ cái ram 256 vào thì chơi được potay , mà bị lag như điên , kiểu này ko bít sao giờ . Nhưng dù sao cũng cám ơn bạn nhìu . :D

5. nvidialegolas

- Thế là bạn thuộc trường hợp hai như mình đã nói, bị lỗi phần cứng . Dù sao đã cài Win lại rồi thì Pc cũng chạy ngon hơn ^_^, từ nay biết cài Windows rồi nhé . 9D cần Ram 512MB trở lên thì mới mướt được với 256MB nó sẻ dùng Virtual Memory nhiều nên tốc độ chậm lắm .
    - Mới cài lại Windows thì nên Update last drive của VGA .

6. XBOXGuy

@jackalcodon: làm sao bro chỉnh được 1280x1024?
    @nvidialegolas: không sao đâu bro :), thanks đã reply sớm

7. jackalcodon

ban phai xem cai files duoi no la gi, sau do co the len yahoo hay google tim chuong trinh edit no, de thoi ma, thuong may chuong trinh do chji khoang may tram kb thoi

8. nvidialegolas

File đó định dạng *.XRG , mình thử tìm trên google nhưng không có . Chắc chỉ có Indy21 mới có nhỉ :D .Bạn send giúp mình file "ndreg.xrg" trong thư mục CuuLongTranhBa của cái máy có Screen resolution 1280x1024 nhé jackalcodon .

9. Saqll Leonhart

Saqll Leonhart Donkey Kong

các bác cho em hỏi! em gặp tình trạng này: đang chơi ngon lành thì máy bị đứng khoảng 30 giây!, sau đó mới chậy lại bình thường. em chỉnh max setting hết tất cả hiệu ứng cấu hình máy em p4 3.0 ,512mb,card 256 7600gt.

10. jackalcodon

dau co gi, vi lag thoi, ko sao dau chu may ban du suc hcoi games nay, nhin muot nhu vua goi sunsilk heheheh

11. thanhnamhp

thanhnamhp Legend of Zelda

nó chơi đúng vào ram thì chịu rùi T_T,cả cái card chết tiệt ati 96mb mà cũng ko chơi được cái trò này T_T

12. jackalcodon

hinh nhu files xrg co the edit bang bloc note, cac ban thu xem

13. jackalcodon

hinh nhu files xrg co the edit bang bloc note, cac ban thu xem, vi no la script ko ah

14. ghost_sor

ghost_sor Donkey Kong

em cũng bị giống bác Mr_leanguy mỗi khi di chuyển sang vùng khác > rs, đang cập nhật hệ thống ban đầu >> rs, khởi tạo nv >> rs, nói chung trước khi vào chơi máy em cứ phải rs tầm >= 3 lần, Máy P4 2.8 G ram 512 card 128M, ko biết là bị sao nhỉ, em cũng vừa cài lại win chiều nay, với cả em cũng ko updates đc lên bản 1.xx luôn, đang chơi bản 0.9 c

15. ImmortalQueen

ImmortalQueen C O N T R A

_ Ghost kô có vấn đề mà là software đụng nhau ^^.
    _ Cài Windows lại là một trong những cách hay, nhưng lợi bất cập hại, chỉ vì chơi một cái CLTB mà mất cả ngày install lại T_T. Tốt nhất là ghost trước dự phòng cho kết quả kô khả quan

16. chan_doi_wa

chan_doi_wa Youtube Master Race

help với sao mình vào game bi lỗi này " Initialize error [ Error initializing output device ]" ai biết chỉ dùm nhé mình noob vi tính lắm

17. XBOXGuy

Sau khi edit file xrg thì đã chỉnh được độ phân giải đúng dạng màn hình rộng. Nhưng rất tiếc sau khi login vô game, game nó render có 1 khúc màn hình, phần còn lại trắng xóa, kô hiểu tại sao. Các thanh tooolbar (hotkey để sử dụng nhanh skill), và mấy cái nút option và nhắn tin thì vẫn nằm đúng phía sát dưới bên phải màn hình, chỉ có màn hình chính là bị render không đủ và nằm lệch lên phía trên bên trái.
    Các tỷ lệ màn hình 4:3 thì làm việc tốt. Có lẽ 3D engine này không support màn hình rộng.

18. DepZaiKuTo

DepZaiKuTo Youtube Master Race

lam sao de chon mon pha maminh thich vay may bac?
    voi lai sao tui ngoi xuong de luyen cong phuc hoi mau ko duoc?

19. ghost_sor

ghost_sor Donkey Kong

vấn đề là cài lại win mà vẫn bị rs này, ko biết bị sao nữa, điên cả đầu

20. anh_quoc1

anh_quoc1 Mario & Luigi

Initialize error [ Error initializing output device ] lỗi này mình cũng gặp ai giúp đỡ cách khắc phục với