Hỏi Đáp về các vấn đề kĩ thuật

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi FanofFan, 22/7/06.

1. somtimeinlove

somtimeinlove Youtube Master Race

vào rồi để cài đặt như thế nào ạ hu em cũng thấy cực cho anh vì phải hướng dẫn 1 bé noob như em hu,sorry anh

2. nvidialegolas

nvidialegolas Donkey Kong Lão Làng GVN

Cài cái này thử xem : http://nlinkinpark.yourfreewebspace.com/dellanalogsound.zip
    Download về , giải nén nó và setup...
    - Tốt nhất là xài chương trình hỗ trợ download cho nhanh .
    - Thắc mắc gì nữa thì cứ "sửa bài" nhé đừng dùng chức năng "Trả lời" nữa, không thì qua Yahoo trả lời thế này giống Chat chit wa !

3. lo_ol

lo_ol Youtube Master Race

Mình vừa down trò CLTB về (cả bản client và patch cho nó) sau đó cài đặt theo hướng dẫn nhưng khi chạy CLTB thì lại bị báo lỗi
    FAILED TO CONNECT A UPGRADE INFORMATION SERVER

Mình đã hoàn tất các bước như trên website hướng dẫn thậm chí đã uninstall để cài đặt lại rất nhiều lần, giải nén patch cũng để cùng thư mục, chạy patch done complete... Mình đã cố gắng down lại và cài đặt thêm nhiều lần nữa nhưng vẫn bị tình trạng trên.

Xin hỏi ai biết cách khắc phục tình trạng này thì chỉ giúp mình... xin nói rõ luôn là mình chỉ bị báo lỗi như trên (chỉ 1 dòng Failed to connect... đó nên không up hình lên) nên sau đó mình không thể click chạy CLTB được.

Cám ơn

PS: mình đang ở Thái Lan nên không rõ có chơi được CLTB tại VN hay không? cấu hình máy và đường truyền mạng internet cũng đủ yêu cầu chỉ không hiểu vì sao lại bị lỗi như vậy và không biết cách khắc phục!

4. moschino_&_bossi

moschino_&_bossi Mr & Ms Pac-Man

bạn nên nhớ , game VN có rất nhiều game ban IP nước ngoài , + mạng VN yếu , sẽ làm nhìu bạn ở nước ngoài rất khó khăn ^^ .

5. lo_ol

lo_ol Youtube Master Race

Cám ơn bạn mình đã tìm được cách khắc phục lỗi trên rồi nhưng khi mình chạy game vào đến phần đăng nhập thì lại không tìm thấy máy chủ trên list và được thông báo "Không tìm thấy tên máy chủ xin xem tin tức thêm trên Trang Chủ để biết thêm chi tiết"
    Mình không rõ đây là lỗi hay do mạng yếu mà lại không thấy được tên máy chủ... mình thử connect lại nhiều lần nhưng vẫn bị tình trạng như trên. Nếu ai có kinh nghiệm về cái này xin hướng dẫn giúp mình!

Thân.

6. leboon

leboon Youtube Master Race

tôi mới điên nè
    cứ cài đặt song chơi được 1 ngày là tự nhiên máy hỏng
    không vào win được . ko hiểu tại sao????

7. XBOXGuy

XBOXGuy Youtube Master Race

Để chỉnh độ phân giải, các bạn mở file ndreg.xrg bằng 1 chương trình edit hexa (edit từng byte). Các bạn có thể down bản trial ở đây xài đỡ.
    Thông số màn hình được lưu trong file ndreg.xrg ở vị trí: 782 và 783 hexa cho chiều rộng, 79F và 7A0 hexa cho chiều cao.
    Như vậy để chỉnh độ phân giải màn hình thành 1280x1024. Đầu tiên bạn đổi ra số hexa, 1280 = 500 hex, 1024 = 400 hex. Khi ghi vào file ndreg.xrg, bạn phải ghi ngược lại, tức là ở vị trí 782 hexa, bạn ghi số 00, 783 ghi 05. Tương tự cho chiều cao, tại 79F bạn ghi 00, tại 7A0 bạn ghi 04.

Lưu ý: mình đã thử thay đổi và có tác dụng. Tuy nhiên màn hình chính của game lúc chơi hình như đã bị fixed ở 1024 chiều dài, nên bạn sẽ thấy phần còn lại của màn hình trắng xóa.

Chúc bạn thành công.

8. elfvodich

elfvodich Mario & Luigi

Vẫn không hiểu lắm xboxGuy ơi. Bạn nói kỹ thêm 1 chút được không? Cái này mình không rành

9. Oni1982

Oni1982 Youtube Master Race

bạn ơi cho mình hởi nếu muốn chỉnh 800x600 thì có đổi đc ko 800 và 600 ra hex là bao nhiêu vậy :D thanks trước nha :x

10. m1nht13n

m1nht13n Mr & Ms Pac-Man

ở đây có nhiều người bị cứ out là bị rêset máy nhỉ tui cũng bị thế hỏi bao nhiu lần mà chẳng thấy ai trả lời hay cho hứơng giải quyết...xin đừng nói máy em ko "đủ" để chơi trò này nha...

11. ghost_sor

ghost_sor Donkey Kong

tức thật, mỗi lần em viết bài tức là đã > 4 lần rs máy mà vẫn chưa log vào game đc,còn làm gì có chuyện máy dởm đến mức ko chơi đc, ngày xưa vẫn chiến PTV có vấn đề gì đâu... với cả máy ngoài hàng net nó còn chơi đc ( 1,5 M/cái ) máy mình gấp > 6 lần máy nó mà ko đc mới đau....

12. silv3r

silv3r Donkey Kong

Xin cho hỏi ...cài game xong xui hết gồi mỗi lần vào chơi nó đều hiện lên cửa sổ là " đang cập nhật"( phải chờ down về lâu lắm ..mà lần nào cũng vậy::( ) mặc dù đã cập nhật đầy đủ theo yêu cầu ..hĩ ai giúp tui..thank nhìu:D

13. 1.2.3.....dô

1.2.3.....dô T.E.T.Я.I.S

Tui cũng bị như ông nè,ko biết tại cái gì nữa potay.com.canh

14. nvidialegolas

Vấn đề Reset máy của các bạn chỉ có hai khả năng:
    - Xung đột với các phần mềm trong máy.
    - Lỗi của trò chơi .
    Về phần cứng thì mình nhận thấy Pc của các bạn "dư xăng" để mà chơi .Thế mà rất nhiều bạn gặp vấn đề này --> chỉ có thể là hai trường hợp trên .
    + Nếu có xung đột với các phần mềm như Anti-Virus .... thì bạn có thể kiểm tra bằng cách cài lại Windows sau đó ưu tiên cài CLTB trước và driver mới nhất trước . Nếu không khắc phục được thì đó là lỗi của CLTB ...

15. nvidialegolas

- Scan Virus,Malware... đi. Có thể nó là 1 dạng Trojan khi bạn kích hoạt 1 file bị nhiễm nó sẻ phá hủy dữ liệu của bạn .Hãy quét toàn hệ thống .

16. silv3r

silv3r Donkey Kong

hix...các bác làm ơn trả lời tui giùm cái đi ::( tui đang bí đường nè làm ơn :whew:

17. nvidialegolas

Bạn bị trường hợp lúc nào chơi cũng phại Cập nhật lại từ đầu thì chắc máy bạn có dùng soft phục hồi đĩa cứng như: Deep Freeze, Go Back ...
    Nếu bạn dùng chương trình này thì remove nó ra ...

18. jackalcodon

jackalcodon Mr & Ms Pac-Man

ac ac ac sao tui thay moi nguoi toan bi probleme vay nhi ?, may tui cung xoang xuoang ma chay CLTB nhu phim, ko giat ko out bat tu, da lem,hehehe

19. nvidialegolas

Ai cũng như bác thì đâu có cái topic này >< . Chẳng có gì là hoàn hảo cả ...

20. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

Theo kinh nghiệm của tui thì tắt tường lửa của mấy phần mềm Vius, Spy trong máy thì cập nhật dc nhanh hơn !!!!