Hỏi đáp về cài đặt game, cấu hình....

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Nomurasan, 28/5/10.

1. satthu_codon123

satthu_codon123 Youtube Master Race

PC
    Chơi cs source, splinter cell conviction hay mafia 2 demo đều thi thoảng bị khựng hình vài giây. Đã thử giảm settings xuống thấp nhưng vẫn ko dc. Giờ giải quyết sao đây? :(

2. Ryunky

Ryunky Youtube Master Race

@satthu_codon123: khựng hình vài giây có rất nhiều lý do do máy nóng (xem lại tản nhiệt), do ổ cứng (quá đầy hoặc phân mảnh quá nhiều hay bị bad...), nhưng thường gặp nhất là bạn sẽ để ý thấy lúc nó bị khựng hình là lúc CPU của bạn nhảy lên 100% (cái này hay gặp nhất nè) và nếu bạn bị như vậy thì là do phần cứng (chip CPu và card màn hình của bạn ko đáp ứng đc...bị lỗi ý mà hàng china hay bị vụ này lắm), do lỗi win hoặc lỗi game ...chúng ta xài hàng chôm mà..nếu lỗi phần cứng thì bạn dành chịu vậy còn mấy cái lỗi còn lại hỏi cụ Google nhé còn nếu là lỗi game thì kiếm patch về mà vá lại còn bạn muốn bik có phải lỗi phần cứng hay ko lên down load chương trình Benchmark về mà kiểm tra he he ráng lên nhé...

@fasteiner: thử tắt error reporting đi rùi úp đết cái directX lại vào chơi còn nếu vẫn văng là do cấu hình ko đáp ứng đc:D

@ShakuganNS: cái này khó nhai đây..bạn thử chạy file autorun xem ko thì click phải vào ổ ảo rùi chon Autoplay thử xem...nếu vẫn ko đc thì chắc do xung đột giữa ổ ảo và ổ thật vậy thì rút cáp IDE của ổ CD ra nhé rùi chạy thử ko đc nữa thì chắc là file cài đặt bị hư (cái này bó tay chỉ có nước lên cái trang mà nó cho link rùi hỏi nó) hay bác mang nó qua máy khác cài thử xem có đc ko:D

satthu_codon123 thích bài này.
  3. ShakuganNS

ShakuganNS Youtube Master Race

Không ai giúp được em à em thấy trên google cũng nhìu người bị lỗi này.Nhưng toàn người nước ngoài thui à.Chỉ nghe họ nói cái gì về steam đó nhưng em hok hỉu ai cứu em đi:((

4. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Hình như dòng báo lỗi đó là của Patch khi không tìm đc folder game chứ ko phải của bộ setup game.

5. Ryunky

vấn đề thực sự của bác là gì? vần đề về patch hay vấn đề về file cài đặt hay bác cho cái ảnh cho anh em thấy rõ cái nhé he he còn cái lỗi này nếu là vấn đề của patch thì bác copy cái patch đó vào khu thư mục cài đặt rùi run nó nó mới tìm thấy file *.exe của bác để patch còn về steam hả? okie ^^
    diễn thuyết bắt đầu
    ++Steam là 1 software để quản lí license (bản quyền) của các game trong hệ thống của Valve.Dĩ nhiên Steam hoàn toàn free, nhưng để chơi được Game trong hệ thống Steam thì bạn phải mua từng license của game và sau đó dùng mã license đã mua kích hoạt game đó trong tài khoản Steam của bạn. (Việc đăng kí cũng hoàn toàn miễn phí). Tóm lại Steam sẽ cho bạn 1 lựa chọn tốt hơn trong việc quản lí License. Lấy vd 1 License của 1 phần mềm, bạn dùng cho máy bạn, nhưng bây giờ bạn lại muốn dùng máy kế bên thì sao ? Với Steam chuyện đó hết sức đơn giản bởi bạn chỉ việc đăng nhập tài khoản Steam của bạn vào máy kế bên đó là xong.
    he he nó là vậy đó ở VN mình toàn xài non-steam ko hà (nhà nghèo mà)

6. ShakuganNS

Cái này mình chạy file setup của game.Chưa cài đặt hay làm gì.Chỉ mở file setup lên thì nó báo lỗi đó.
    Nếu không chữa được thì coi như teo 3 ngày zậy:((:((

7. Ryunky

cậu cho tớ hỏi cạu câu nữa nhé
    1.cái game này cậu down trên mạng đúng ko??...nếu đúng qua câu 2 nếu sai đáp án C
    2.cậu giải nèn nó ra 1 cái image đúng ko??..nếu đúng qua câu 3 nều sai thì đáp án B
    3.cậu giải nén cái image ra 1 thư mục rùi chạy file setup đúng ko??...nếu đúng thì đáp án A

A.cậu sử dụng chương trình tạo ổ ảo rùi mount cái image cậu giải nén đc vào ổ ảo rùi chạy setup trong đó
    B.cũng cài chương trình tạo ổ ảo rùi pack cái mớ file cài đặt lại thành 1 CD ảo thử xem nếu ko đc mình bó tay chắc cậu cho mình cái hình cho dễ
    C.đĩa hư đuối mua đĩa khác he he :D

8. ShakuganNS

Thôi thôi em cài lại window rồi mua cái đĩa hẳn hoi về chơi cho nó lành vậy cảm ơn các bác đã giúp

---------- Post added at 07:54 ---------- Previous post was at 07:37 ----------

Trời.Giờ mình hiểu ra là lỗi của Utraliso chưa giải nén hết các file>..<.Giờ mình đổi sang daemontool lại dùng được sorry rất rất nhiều vì đã làm phiền các bác

9. Pro_Hero

Pro_Hero Donkey Kong

Mới lên đời dc con PC này.
    Vậy máy của mình có chơi dc max settings ở res 1440x900 với các game này ko?

Fkery thích bài này.
  10. ff7huunghia2

ff7huunghia2 Donkey Kong Lão Làng GVN

cho mình hỏi với cấu hình như vầy , thì mình có chơi dc Monster hunter Tri giả lập Wii dc k? cần có chuơng trình gì ? config sao ?

11. traneupcqk

traneupcqk The Warrior of Light

VGA gì mới được chứ bạn ? :-?

12. ff7huunghia2

ff7huunghia2 Donkey Kong Lão Làng GVN

PC1.JPG có phải là cái này k bạn ?

13. Masterchiefs

Masterchiefs Space Marine Doomguy

Chơi đc tất cả đấy bạn à :|, nhưng max setting thì còn phải xem lại. Nhất là Mafia 2

14. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Theo như mình ráng nhìn thì card của bạn có vẻ là 8400 GS, mình nghi máy bạn không đủ sức đâu.

15. luv_is_wind2

luv_is_wind2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

trước em chơi CoD4....GTA SA....gear of war ngon :-?
    mà sao giờ download lại chơi giật tung người nhỉ :-ss
    đến cả cái GTA SA nhẹ mà cũng giật :((

16. Ryunky

[​IMG] bắt chước cowboyha cái nào he he à quên nữa như cấu hình bạn kia thì mình nói thẳng ra là hoàn toàn ko đủ cấu hình để giả lập wii còn muốn giả lập bạn nên thêm 1g ram, chip core 2 duo 2.6Ghz, và còn card thì tạm cháp nhận

[​IMG]cái này nghe nhiều òi hi hi chắc là máy bạn do sử dụng lâu ngày phát sinh lỗi thử lôi nó ra lau bụi xem ko thì ghost lại máy chạy là nhanh lại à còn nếu muốn bik rõ thì cho mình bik lỗi cụ thể mình mới giúp đc

17. usher9

usher9 Donkey Kong

cho em hỏi cấu hình thế nào thì chơi được STAR CRAFT 2 ko giật ạ

18. latienthanh1982

latienthanh1982 Youtube Master Race

minh giải nén xong razor1911 của game napoleon total war rùi giúp mình phần tip theo để vào chơi đc ko

19. Masterchiefs

Masterchiefs Space Marine Doomguy

Cấu hình tối ưu:
    CPU Intel Core 2 DuO 2.66Ghz
    Ram 1GB on Win XP , 2GB on Win 7
    VGA GeForce 6600GT 512MB

20. Ryunky

[​IMG] razor1911 chỉ là cái crack của game thui bạn chép đè mấy cái file bạn giải nén đc vào thư mục cài đặt trò cossack của bạn rùi chiến thui lúc chép chọn overwrite thế là đã crack xong