Hỏi đáp về Quest ( mọi loại quest )

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi NV, 10/8/05.

1. knight47

knight47 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cho mình hỏi con Torque trong nv của Kendnell ở làng elf nằm ở đâu vậy?(nó ghi ở dãy núi misty gì đó).Thank

2. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

Cái Q này bị lỗi..... Thằng Kendnell nó bảo đi kiếm 1 trong 3 con Orc khác nhau.... tui mở lineage.pmfun lên coi . Mà khi đi tới chỗ đó thì chẳng thấy con nào =.=' . Tốt nhất nên bỏ Q này đi vì không làm được đâu ><

3. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

hờ ờ, lỗi đâu mà lỗi, có phải Q kiếm mấy con orc tộc trưởng nhiệm vụ không? nếu thế thì nên chơi l2dc.onlinewelten.com cho dễ 8-}, tui làm dc Q này mà.
    @angel: 8-}

4. vuasamac

vuasamac Youtube Master Race

anh nào cho em xin cái links download games về cái. vào không down về bản C5 dược.

5. MadHero

MadHero Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Q 3rd của tất cả các class khá giống nhau chỉ khác ở chổ NPC nhận Q và vị trí các bia đá.
    Để thực hiện Q lần 3 bạn cần phải nhận 2 Q phụ : Q " Thành phần ngon nhất ( phần 1 )" của NPC Jeremy ở Nhiệt tuyền ( lv 73 có thể nhận được ). Lưu ý chỉ hoàn thành phần 1 thôi nha.
    Và Q Liên minh với Varka Silenos/Ketra Orc ( lv74 ), gặp NPC đứng ở cổng các tiền đồn Varka hay doanh trại Ketra ( chỉ được chọn 1 trong 2 ) chọn Lm với phe này thì đi săn mob của phe kia và ngược lại. Khi nhận Q bạn sẽ được yêu cầu đi săn 1 số loại mob nhất định để đạt chứng nhận đồng minh với Varka/Ketra.
    Lưu ý: nếu bạn chọn LM với Varka nếu bạn kill 1 con mob nào của phe Varka thì chứng chỉ đồng minh sẽ bị hạ xuống 1 bậc và số Q item bạn kiếm được từ việc săn mob sẽ biến mất.
    Khi đạt đến chứng nhận đồng minh lv2 bạn sẽ đủ điều kiện để thực hiện Q ma lực của nước ( nếu chọn LM với Ketra ) hoặc Q ma lực của lữa ( nếu chọn Lm với Varka). Nhận Q ở NPC mà ta đã nhận Q LM lun.Vì đã có chứng chỉ Lm lv 2 nên các con mob của phe bạn chọn để LM sẽ ko đánh bạn ( nhưng những con mob khác không thuộc dòng Varka và Ketra sẽ vẫn dí theo xin chử ký mổi khi bạn vào vùng " phủ sóng " :D.Để thực hiện Q này bạn phải đột nhập làng varka, ketra để mở mấy cái rương( dùng cái Key of Thief trong shop ), trong suốt quá trình làm Q này bạn ko được đánh, sleep mob ( đang đi ăn trộm mừ :D) nên tốt nhất là cần có 1 mage ( đã có chứng nhận LM lv2 cùng loại )theo cùng để phụ sleep mob. Hoàn thành Q này bạn sẽ có Divine stone of Wisdom .
    Lên đến lv 76 bạn sẽ chính thức nhận Q change class lần 3.
    Vị trí NPC nhận Q cho từng class : http://www.lineage2.com/Knowledge/quest6.html

6. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Bên L2VH đã có hướng dẫn khá chi tiết về Q 3rd kèm hình minh họa (vài class thôi, vì nhìn chung là giống nhau) Click Here !! .. Có cả Q làm Quí-s-tộc :D
    Lời khuyên :
    _ Có thể nhận Q Thành phần ngon nhất (phần 1) của Jeremy và Q liên minh Ketra/Varka ở lv74, nên làm chung Q kết hợp train :D

7. congtri88

dao làm Q ở lvl 74 mệt chết được, tui phải đánh 1 con xong rôi ngôi nghĩ :((
    Q của Jeremy là cái Q "mỹ vị huyền thoại (phần đầu)" à??

8. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Ko, Q Thành Phần Ngon nhất và chỉ làm phần 1 là đủ.
    Khi làm Q nên có pt sẽ khỏe hơn, hoặc vác 1 con SE theo, vừa MP vừa heal.
    Cái "Mỹ vị huyền thoại" hình như là thằng Gla lên Duelist sẽ phải làm 1 cái hay sao đó, nhớ là cái đó lên tận Nông trại wái thú làm ...

9. congtri88

vậy cái "phần 1" đó gọi là gì trong list quest của thằng đó vậy?? nó cho 1 cái list tới 5 phần biết cái nào là "phần 1" mà làm? :|

10. dangkhoa12

dangkhoa12 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

cái Q đó là mỹ vị huyền thoại, săn 50 con bông 20 con sói và 50 con nhện. Nên pt làm Q và pt 1 con nuker làm cho khỏe.

11. congtri88

vậy ra mình ở trong pt, ko cần đánh cũng được à? khỏe vậy à? :|

12. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Nhầm roài, Q Mỹ vị huyền thoại là nhận Q, xong chạy lên Nông trại quái thú, nhận Q của 1 thằng trên đó (wên tên rồi), nhận xong mua thức ăn để nuôi mob, nuôi con mob thành HP x2 rồi đánh. Cái thằng ở Nông trại yêu cầu là 100 items, nhưng mình chỉ lấy 1 cái đem về nộp cho Jeremy ở Nhiệt Tuyền là đc.
    Còn cái Q Thành Phần Ngon nhất phần 1 cần tổng cộng 150 items (có 3 loại, mỗi loại cần 50 cái), nên chú ý cái item của con sói vì con đó có 2 loại nhưng mình chỉ đánh con Hot Springs Bandersnatchling (con kia cũng là sói, tên y chang nhưng ko có chữ "ling")
    Tỉ lệ ra items gần như 1/1.
    Pt đánh là mình có item, ko cần đánh cũng đc (vd như buff thì đánh thế nào ? :D)

13. dangkhoa12

Thì cứ nhận Q nào mà nó giao đánh 50x3 Q items là được rồi
    Pt đánh là nhận được rất khỏe

14. 00Satyr00

00Satyr00 Dragon Quest

Gặp Hermit Santiago,anh ta đứng với Piotur trên 1 farm ở phía Bắc của Orc Barracks.
    cho hỏi orc barracks ở đâu mình đang làm Q chuyển class ( Đang tìm q thử thách kẻ du hành ) ai có hướng dẫn đầy đủ hình ảnh có thể share cho mình kô ?

15. congtri88

16. masterarcher

masterarcher Youtube Master Race

cho em hỏi vế cái NV lvl 66 all class
    để làm dc nhẫn và dây chuyền của bộ bless em làm hok dc. các pác chỉ dùm em nha

17. dangkhoa12

18. lantis999

lantis999 Mega Man

MẤy bác cho em hỏi làm Q lột xác lần 1 của dark elf thành dark wizard á!
    Cái vụ lấy viên đá giận dữ của thằng trên thác thủy thần ấy!
    Em phải đánh quái vật nào để làm Q!Trên web hướng dẫn bậy quá!Ba hồi ke6e5u đánh con Zombine ( trong quest nó nói thế) nhưng lên hướng dẫn của trang l2vn.com thì nó bão đánh con wood zombine elf! Em chẳng kiếm đâu ra con nào có tên thế cả!Các bác giúp với!

19. athlonx57

athlonx57 Youtube Master Race

Đánh con marsh zombie ấy, đừng nhầm lẫn với con marsh zombie lord cũng ở đó luôn đó. Con marsh zombie này thường ở phía bắc khu đầm lầy, đó là 1 ngọn đồi.

20. lantis999

lantis999 Mega Man

Bác cho em hỏi cái Q của nhà sưu tập kì lạ thì gặp ai và đánh ở đâu,giá tiền của mỗi item mình đưa cho nó,cám ơn trước!