Hỏi đáp về Races và Classes

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi NV, 10/8/05.

1. parthenol

parthenol Youtube Master Race

có cho tui vàng tui cũng không về l2vh chơi đâu,ko phải vì nó lagg mà sao tui thấy mấy đại ca VN mình nó kì kì thế nào ấy ....hơi mạnh 1 tý là ks,pvp......hôm nọ vào chơi thử ,gặp 1 thằng pháp sư,nó hỏi muốn party ko,ah`,tui mừng chảy cả nước mắt,vui quá bắt chuyện cho vui...ai dè lỡ mồm ko gọi nó bằng anh.......nó cho mình leave party !lolz .Qua l2x chơi gặp toàn đại gia ,vừa dễ dụ ...vừa nâng cấp bằng anh văn !niceee

2. ter

ter T.E.T.Я.I.S

=)) chắc gọi bằng mày tao chứ j` =)) kiểu đó tui cũng kick luôn chứ chẳng cần giải thích, còn l2x chẳng hỉu luyện anh văn kiểu j` mà admin ko lock mấy cái từ như F**k, d*mn, .. =)), luyện anh văn kiểu đó thì em kiếu :D

3. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

haaaaaa,luyện anh văn kiểu đó à,suốt ngày thì wtb và wts rùi lại howmuch ,f**k ...
    rùi là noob với lol chứ có học được mấy cơ chứ,học kiểu đấy chắc dễ die lắm

4. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

:-& Đó là do dốt mới đi học mấy cái đó .Cứ thử vừa chơi vừa chat với gamer xung quanh đi .Mà nói thật ,nhiều thằng cứ thấy người ta lol ,rofl ,... là bắt chước chứ chẳng biết cái đó là cái gì nữa .

5. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

trong C3,có rất nhiều các loại lọ để - và + các chỉ số,ko bít nên + và - cái gì bây giờ nhỉ,ví dụ là elf magic thì nên + cái gì hoặc fighter human thì nên + loại gì,các pro bít nhiều chỉ cho tui với

6. ter

ter T.E.T.Я.I.S

Có phải bác định nói đến symbol ko, nếu đúng thì còn tùy, vì nó còn tùy vào class khác nhau, như là nuker thì làm 3 phát + INT còn dagger với ranger thì + DEX...

7. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

vậy hả? nhưng quan trọng là + DEX hoặc INT thì nên trừ cái gì mới quan trọng cơ chứ,nói như ông thì cứ mua đại + vào có mà chỉ số hỏng hết à

8. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

+ Cái gì thì tùy tình hình ( Lúc đang chiến vẫncó thể change li6n tục tùy tình huống ) .Cộng cái nào "hay" thì trước tiên vào website official xem STR ,DEX ,CON ,WIT ,INT ,MEN mỗ cái nó ảnh hưởng đến cái gì đế có quyết định sáng suốt :D

9. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

mua sắn trong người rùi lúc nào cần thì + sao?
    ai giúp tui post bài về + của các loìa đi,loài nào nên + cái nào và cần trừ cái nào có được ko?

10. parthenol

thế thì bác phải nói cho anh em tui biết bác theo class nào chứ ...không nói làm sao biết cái nào cần cho bác,khi mình cần cái gì thì cầm theo,bác cầm hết thì....mệt .Như tại hạ chơi silver ranger cầm trong người cái +STR và cái +DEX.
    còn về vấn đề với bác ter thì em nói thật ,nếu mạng lagg em có quyền kiu "Fu*k" hay "D**m " ,admin đâu có cấm ,có lúc ở giran arena GM tấn công 1 nhóc và nó không ngần ngại tặng chữ "Da**" ....GM chỉ im lặng và chạy thẳng he he . #>:)

11. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Mang hết trong người ,để cả lên shortcut để change gear cho lẹ .Fighter mang STR ,CON ,DEX + nhiều gear khác nhau để tùy cơ ứng biến .Thằng nào pvp mà ko biết change gear là sux .

12. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

kể ra cũng hay đấy nhỉ,mà nếu mình là dagger đánh với dagger thì nên cộng cái gì bây giờ nhỉ?

13. Mrslulu

Mrslulu Youtube Master Race

Tui thấy rất nhiều người kêu ca là dòng Elf,đặc biệt dòng Dark Elf thì hay bị stun ....mấy pa lên toàn kêu ...tui nghĩ sao mà lắm người hay kêu ca thế nhỉ ,mà pa này kêu xong thì đến pa khác kêu theo luôn ..

đã biết hay bị stun rùi thì khi farm cạch mấy con mob hay stun đi ...mà pvp cũng cạch thằng PD và DA ra, lên C3 có set chống stun thì khỏe nhá + mấy cái Dye + CON luôn hehe

C4 dòng Shilien knight => Shilien Templar có skill Fortitude chống stun và paralysis cùng skill Shield Bash = stun shield ...kô thể tưởng tượng nổi ......^^

14. parthenol

thực ra những người kiu ca dòng Elf cũng ko nhiều đâu,bị dính stun nhiều là vì 2 lý do : một là chiêu stun của đại ca bắn lv quá cao (stun lvl 28 chả hạn )
    hai là do M.defen của bác quá thấp,nếu pvp với dòng Elf (silver ranger ) lv bằng nhau thì 10 phần sẽ hết 9 phần bác bị dính stun ngay,tại hạ chơi silver ranger cũng chả ngán mấy con mobs xài stun ở LoA hay FG ,ít khi bị dính lắm vì tự tin về M.deffen

15. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

SR yếu xìu,chỉ đánh mod là hay thui chứ pvp thì làm sao đánh lại PR và HE cơ chứ,lúc chơi bên l2globan đánh nhau trận nào thì thua trận đấy,cho dù là có=lv cũng thế

16. XMYGODX

XMYGODX Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác làm ơn chỉ dùm chắc dùng mấy cái lọ này cái .
    bấm đử cách mà nó ko có dùng được .
    Với lại nếu là dagger với gla thì nên dùng bình nào cho phù hợp để đánh mob chẳng hạn .
    thanks trước nha .

17. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Stun chance thật ra ảnh hưởng bởi lvl .Lvl càng cao (ví dụ 80 chẳng hạn) thì sẽ thấy stun là dính chứ nó ko ảnh hưởng bởi lvl của skill stun ( not so sure ,just my exp. ) ,lvl của skill thì ảnh hưởng đến damage .
    Stun chance càng ko bị ảnh hưởng bởi MDef ,nó ảnh hưởng nếu đối phương đ.c buff resist shock chẳng hạn .SR bắn nhanh nhất nhưng vì CON thấp hơn Human và HE lại có Snipe nên nếu 2 thằng đứng yên bắn wa bắn lại thì SR chết chắc .SR bỏ chạy thì HE đuổi ko kịp rồi ^_^ .

PR :... no comment ,khá bèo vì CON bèo .Có skill Fatal Counter cũng chẳng biết để làm gì ^_^ ,đợi cast xong skill đó chắc lên dĩa rồi ^.^.Tui ko ưa con nào CON bèo :)) .

18. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

thì bọn ncsoft nó làm tính hết cả rùi,con SR dánh nhau thua chắc nhưng mà đánh mob thì hay hơn 2 class kia.

19. flydragon89

flydragon89 T.E.T.Я.I.S

mấy cái lo. symbol đó thì phải vào thằng symbol maker ở các làng thì mới sài dc cơ mà
    thông thuờng symbol maker thường hay ở các magic shop vô đó tìm là thấy nó ngay

20. Mrslulu

Mrslulu Youtube Master Race

mà hình như để có được 1 hình xăm cần 10 bình dye hay sao ý ( VH dịch vậy )

Hum wa Noel, có bác nào thấy Admin VH thả Santa Claus chạy quanh Giran phát quà kô ??? ^_^