Hỏi đáp về Ragnarok Online

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi Đức còi, 25/5/09.

1. knight47

knight47 Mario & Luigi Lão Làng GVN

agi 99 , pantie [1] add ancient mimic , undershirt [1] add bapho jr. , black leather boots [1] add male thief bug , 2 brooch [1] add kukre , food + 10 agi , đũ chưa nhễ ?

2. Hell Boss

Hell Boss Donkey Kong

Chắc chắn là không đủ! Sniper dex 80 nhé, muốn max 190 aspd thì :"> mơ ước ngàn năm (card ở ass thì doppel với cecil là: almost impossible)

3. White Kun

White Kun Youtube Master Race

for what? nếu như con Sniper ấy ko build 36+ Luk :)) Còn nếu từ 18 base luk trở xuống thì cứ card Thief Bug mà add cho lành, dễ kiếm :))
    3 available slot cho weapon thì 1 slot add Shecil Damon hoặc Doppel vào :))
    combo card của Sin (+5% ASPD, 5 Agi) đâu? [-X
    Headgear là cái gì? Ghost Badana ở upper và Binocular ở middle (hình như mid headgear ở AS ko có cái gì + Agi :-?)

@Hell Boss: Này thì ko đc (Food +10 Agi, +10 Dex) và với 93 base Agi thôi nhé [-X

4. Hell Boss

Hell Boss Donkey Kong

Vậy bạn xem kỹ lại nhé, có buff kìa. Ở trên không nói buff, chỉ nói equip và food :">
    P/S: Nếu slot được cái pantie thì nên gắn marc đi =)) Thief bug card :)) còn nếu thay bless và agi mà nói là food thì nhầm to, agi tăng đến 12 agi, bless tăng 10 dex [-x quá tiêu chuẩn của bạn ở trên :))

5. White Kun

Ở dưới có ăn food, tớ tính cả food và buff ab chứ ko nói là lấy ab thay cho food, đừng có bóp méo nhau kiểu đấy :)) tớ tính set agi với mục đích ví dụ chứ thực tế đương nhiên ko ai add Thief Bug vào Pantie [1] vì quá phí. tăng 1 base agi thay = Marc cũng chẳng vấn đề gì, bạn lại bới lông tìm vết nhau rồi [-X
    Còn bạn đòi 190 ASPD mà ko cho ab thì tớ thua rồi =))

6. Hell Boss

Hell Boss Donkey Kong

Chỉ cần cecil card hoặc doppel card :">, tớ không phải bới lông tìm vết mà bạn nên thực tế một chút. Tớ cũng nói ở trên là không tính buff vì bạn kia không đề cập nên tớ mới nói 190 aspd chỉ là giấc mơ :-<, cái ps thay bless bằng food là để có thêm 1 option thôi mà :D đâu bóp méo ý của bạn, tớ để 2 cái option mà.

7. TRỪ REP

TRỪ REP Mr & Ms Pac-Man

thường thì người ta tính luôn buff, nhưng 2 bạn, bạn nào cũn đúng :))

8. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

oài, đang nói chuyện đồ đạc equip ngang nhau ấy chứ
    cái vấn đề đặt ra ở đây là tớ muốn làm cho các job có sự cân = với nhau thôi

9. hamtruong

hamtruong T.E.T.Я.I.S

các bạn làm ơn hướng dẫn về mấy skill của high wizrad được ko
    ko hiểu nó lắm
    thank
    ví dụ công dụng
    nên xài skill nào ?:D

10. kennylove811

kennylove811 T.E.T.Я.I.S

Có +10 food dex/agi nói làm gì nữa [-x

11. White Kun

Tại sao lại ko cho xài food? :-o
    @ #109: Các skill của High Wizard tức là chỉ lên High Wiz mới có thì đây:

1. Soul Drain:
    Gia tăng SP tối đa của bạn theo công thức 2 x Skill Lvl ( % )
    Khi tiêu diệt 1 mục tiêu, bạn sẽ phục hồi 1 lượng SP nhất định theo công thức: Level đối phương x (95 + 15xSkill Lvl)/100. Ví dụ tiêu diệt 1 con lvl 60 và bạn có Soul Drain lvl 10 thì SP được phục hồi là 60 x 245 / 100 = 147. Skill chỉ hiệu quả khi sữ dụng các phép đơn mục tiêu, ko phải phép thuật trên diện rộng.:|

2. Magic Crasher
    Đòn tấn công có sức tấn công đc tính bằng Matk của bạn nhưng bỏ qua phòng thủ phép thuật của đối phương và bị giảm bởi phòng thủ vật lý của đối phương. Sức sát thương của phép thuật này chịu ảnh hưởng của card effect, thuộc tính vũ khí, ảnh hưởng bởi kích cỡ và thuộc tính của mục tiêu, có thể miss tùy vào Dex (hay đúng hơn là Hit) của bạn.
    Lưu ý: Có thể dùng để gây trạng thái lên người chơi khác, ví dụ như cầm dao add 4 card Heo Con (aka Savage Babe) thì spam skill này có thể gây trạng thái Stun, khuyến khích sử dụng khi dùng dao phá giáp.;;)

3. Amplify Magic Power:
    Đơn giản là gia tăng sức tấn công phép thuật cho 1 đòn tấn công phép thuật tiếp theo. Ở lvl 10 là +50%
    Skill này Hwiz nên có, và nên tăng max. :-*

4. Napalm Vulcan:
    Tấn công trên vùng 3x3 xung quanh mục tiêu với số lần bằng với skill Lvl. Sát thương chia đều cho các mục tiêu bị ảnh hưởng (giống như Napalm Beat, ví dụ đánh 1 phát trúng 5 thằng thì mỗi thằng chỉ nhận 1/5 dmg). Có xác suất gây ra trạng thái Cursed cho mục tiêu theo tỉ lệ 5 x Skill Lvl ( % )
    Nói chung ít thấy Hwiz nào dùng cái này :-??

5. Ganbantein:
    Xóa tác dụng của phép thuật loại target trên mặt đất (ví dụ Safety Wall, Pneuma, etc), nếu dùng trên vùng phi phép thuật (Land Protector) của Proffesor, skill này có thể xóa 1 vùng nhỏ trên LP, nhưng phần LP còn lại vẫn có tác dụng bình thường, 80% khả năng thành công khi thi triển, tiêu tốn 1 Blue Gemstone và 1 Yellow Gemstone bất kể có thành công hay ko. (Các card bỏ qua việc tiêu tốn Gem như Mistress card ko có tác dụng 8-})
    Trình cao thì dùng cái này đánh team khá tốt ;))

6. Graviation Field:
    Tạo một vùng gây sát thương (bỏ qua Mdef-phòng thủ ma thuật của đối phương) theo từng giây, giảm tốc độ tấn công của đối phương bị ảnh hưởng. Không có tác dụng giảm tốc độ của Boss, nhưng vẫn gây sát thương.
    Ở lvl max (5), có thể gây sát thương 1200 Dmg/sec, -25% ASPD. Kéo dài trong 9 giây

Khi sử dụng skill này phải đứng yên, thậm chí ko được dùng vật phẩm =.=

Rất ít người tăng skill này, theo tớ nó cũng chẳng cần thiết lắm.

12. hamtruong

hamtruong T.E.T.Я.I.S

thank White Kun ,
    học được nhiều lắm

13. knight47

knight47 Mario & Luigi Lão Làng GVN

ko xài lên 190 atk speed = gì ?

@White : vì tớ nghĩ thằng nào đi agi cũng build luk cả nên toàn tống vào cái ancient mimic.

chẵng có gì là ko dc cã , hồi vinagame thằng li lac nó cũng cầm con hàng axe [4] add Phereeoni , doppel , incan samurai , cái thứ 4 quên rồi =,= , đó thôi.

14. anhlai100

anhlai100 Youtube Master Race

mấy bạn cho cái eq thực tế 1 chút được không chứ as kiếm đâu ra pantie[1] cecil thì aspd tớ + cả ab và eq hiện tại là :
    -combow[4] 1cecil
    -tigh[1]
    -2 broock[1] kukre
    -valkytie shoe[1]
    -muffler[1]
    -Ull's cap[1]
    mình cần hướng đẫn combo card với eq trên để được 190 aspd tất nhiên có ab còn food chắc không có :| với agi99 dex80 và luk52 ^^!

15. kennylove811

kennylove811 T.E.T.Я.I.S

Kiếm được cecil mà k không kiếm được pantie[1] là thế nào :|
    Bằng ấy thời gian bỏ ra hunt Cecil may thì cũng được 2-3 cái slotted pantie/under rồi :|

16. White Kun

Xin lỗi bạn, đã tính thử, ko có food và 80 Dex và để free 3 slot weapon nữa thì kiểu gì tớ cũng ko lên nổi 190 ^:)^
    Chỉ có đây thôi

17. anhlai100

anhlai100 Youtube Master Race

vậy max aspd với eq build kia của mình được bao nhiêu với card nữa >.<

18. White Kun

Tớ nghĩ ASPD tối đa cho bộ eq và card của bạn nêu ở trên dao động trong khoảng trên dưới 187 :-?, bởi combo equip Pantie - Undershirt cho thêm tới 5 Agi, quá hời, ngoài ra bạn nên bỏ cái Valkyrie Shoes mà thay bằng Black Leather Boots [1] (không quá khó kiếm) và add Matyr hoặc Male Thief Bug vào thì có lý hơn:-??, 1 Dex từ Tights[1] cũng ko lại đc với 5 Agi từ combo kia, chưa kể bộ Pantie-Undershirt rất nhẹ. ;))

19. kennylove811

kennylove811 T.E.T.Я.I.S

Thử tính thêm cái berserk pitch xem ;))

20. Hell Boss

Hell Boss Donkey Kong

Skill ném berserk không xài cho sniper được bạn ơi