Hỏi đáp về Silent Hill 4: The Room

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi nthnth, 29/6/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Bengal

Bengal Donkey Kong

Đây, mời Banda cùng mọi người xem đoạn Heather mặc quần áo mới. Có lẽ là Banda mới chỉ kiếm được thanh kiếm ánh sáng chứ chưa mở được bộ quần áo Princess Heart này:D, theo mình biết là Heather còn nhiều bộ quần áo khác nhưng phải biết hết code thì mới mở được.
    http://www.youtube.com/watch?v=Cj0xBkNWqi8&search=Princess heart ---> Lúc biến thành Princess Heart
    http://www.youtube.com/watch?v=_7y0iGqYhng&search=Silent Hill---> Lúc sử dụng tia Laser
    Mình sẽ cố tìm đoạn có underwear.:D
    Ejoy!#>:)

2. banda

banda Persian Prince

Biến hình như Sailor Moon thì biết rồi nhưng bắn ra tia lazer thì chưa biết.Vậy thì khi mặc bộ đồ này vào thì phải bấm nút gì nó mới bắn ra tia lazer?????:-/
    _Mà hình như nó là SexyBeam thì phải? Cái này hình như mình chưa lấy được, cái hướng dẫn viết như thế mà mình vẫn ko làm được.Vậy thì ai có rồi up file save lên dùm tui cái nhá.

3. Bengal

Bengal Donkey Kong

Banda thử ấn rồi giữ nguyên nút X khi Heather đang mặc bộ Princess Heart xem sao!

4. buno

buno Legend of Zelda

Ặc,game này có phải là kinh dị 0 vậy,hết biến thủy thủ mặt trăng lại biến thành người ngoài hành tinh,ma nào chịu nổi?:))

5. girl_1104

girl_1104 Dragon Quest

Ơ bác ơi, thế còn quần áo của con eileen thì nó ra làm sao hở, các bác lại pốt hết đồ sh2 là sao vậy nè. Nhưng mà nó xệch xi lắm hả?
    To buno: bác này chẳng hiểu gì cả, cứ biến thành thế này rồi đùng một cái biến thành thế kia thì nó mới là game kinh dị chứ, em đố bác kiếm được ngoài đời đứa nào như thế đấy.

6. girl_1104

girl_1104 Dragon Quest

Hỏi banda 1 tí, lấy hết đồ trong phòng eileen là nó ra làm sao, đi lần thứ mấy vậy, sao em vào đấy chẳng nhặt được cái khx (x=ỉ) gì.
    Mới lại ở chỗ appartment(ko biết có phải viết thế này ko) lần thứ nhất ấy, lần mà chưa gặp con eileen ấy, em vào trong wc ấn vào cái bồn cầu, nó bảo là có cái gì trong đấy, có kéo ra ko, em ấn ok thì nó lại bảo là nó ko đủ can đảm. Rốt cuộc đấy là cái gì, mà làm thế nào để lấy được cái đấy ra?
    Em vừa phát hiện ra hình như cái nến đấy giết được ma đúng ko? Lúc cả 2 đứa, con ma tóc dài với thằng lửa nó xông ra chỗ em, em chỉ đặt 1 cái nến trước mặt chúng nó rồi ko làm gì cả, thế mà 1 lúc sau cả 2 đứa chúng nó đều chết hết, em chỉ việc cắm kiếm.

7. chungoc

chungoc Mr & Ms Pac-Man

hix!sao em lại không tìm thấy mấy cái chìa khóa nhi???đọc hướng dẫn là chay xuông tầng 1 đê lấy đông chìa khóa!mà sao lại không tìm thấy j thế này!hix!hix!mọi người chỉ em với!em đang bí ở màn trg khu nhà của mình!T__T

8. buno

buno Legend of Zelda

Ah,cái chìa khóa ở tầng một,nó nằm trong góc kẹt chỗ nhặt mấy tờ giấy đỏ,kiểm tra kỹ chỗ ấy thử.Còn cái nến hình như là giết được ma,nhưng giết ma ở ngoài thì uổng lắm,đợi khi nào trong phòng có ma thì hãy giết.Bình thường tui giết ma bằng búa với súng 0,có cái thằng khùng wanlter ở nhà tù lần hai là bó tay,bắng hoài 0 chít,đã thế còn bị nó nả súng xa xả mới chết chứ.

9. chungoc

chungoc Mr & Ms Pac-Man

hix!bro có thể giải thích kĩ hơn được hông?em kô hiểu tìm cái trùm chìa khóa đó ở đâu?đi loanh quanh mãi!lun`g sục tất cả các chỗ mà hok có thấy!giúp em!hix!hix!

10. banda

banda Persian Prince

OK rồi! Bởi vì lúc trước ko bít cái Sexybeam là cái gì nên ko thể làm được, coi cái đoạn phim trên mới biết "nó" nằm ở đâu:D.THank nhá!
    Lần 2.Trong lần 2 này thì bạn chả có nhiệm vụ gì phải lên phòng 301 hết phải ko.Nhưng nếu bạn lên đó thì sẽ có 1 bộ áo quần (nuise) trên ghế nệm.
    Úi chời ơi! Tốn!=((.Trong hướng dẫn hoàn chỉnh nó lưu ý là ko được dùng nến mới mấy con ma đó.Đối với bọn chúng thì chỉ có vũ lực + dây chuyền + kiếm thôi.Mấy cây nên phải để dành cho mấy chú ma trong phòng mình kìa (với thêm việc chữa trị cho Eileen lúc cuối nữa).

Bắt đầu đoạn này thì bạn đang đứng trên hành lang phải ko nào?! Quay lưng lại, vào căn phòng 304, rẽ trái, có 1 căn phòng và bạn sẽ thấy 2 bức tranh màu đỏ gắn trên tường.Lấy 2 cái chìa khóa trên đó, đọc cuốn sách trên bàn để xuất hiện thêm "bạn" (mấy con ma).Trong 2 chìa khóa đó thì có cái mở phòng 105, trong căn phòng này sẽ có chùm chìa khóa để mở tất cả các phòng.OK?! Còn chìa khóa kia để mở mấy hộp thư.

11. girl_1104

girl_1104 Dragon Quest

Lúc đầu em cũng nghĩ thế nên rất chi là tiết kiệm nến, có thể gọi là ki bo nến, em kiếm được 12 cái thì chỉ dùng hết có 6 (5 con ma trong phòng + eileen), còn 6 cái mà lại phá đảo mất ------> tiếc.
    Em chơi lại lần thứ 2, lúc nhặt được con búp bê là quẳng vào thùng đồ luôn, thế mà chẳng thấy con ma búp bê nào cả, làm thế nào đây giúp em với.
    Phòng 303 chứ cha.
    ơ em tưởng chìa khóa để mở tất cả các phòng nó nằm ở cái hộp cạnh cầu thang ở tầng 1 cơ mừ. Nhân tiện cho em hỏi luôn, trước khi có chùm chìa khóa thì có 2 cái 105 và 106(hay là 206 gì đó), nhưng chùm chìa khóa mở được cả phòng 106(206) thế thì cái chìa khóa 106(206) để làm cái gì???
    cái khu chung cư đấy trong lần viếng thăm thứ nhất, cái lần mà chưa gặp con eileen í, nếu như về nhà kiểm tra cái toalet nó sẽ bảo "there is something in the toilet, should i grab it?" mình chọn ok, nó lại bảo "i'm not brave enough to do it", bác nào tìm hiểu kĩ lại đoạn đấy đi rồi giúp em với.
    con eileen với con cynthia mặc đồ mới trông nó thế nào, các bác chụp giùm cái ảnh rồi post lên đi, làm ơn đi mà.
    Hỏi nốt câu cuối cùng, khẩu tiểu liên tìm được ở đâu? Kết thúc trước phải bao nhiêu sao mới có được?

12. banda

banda Persian Prince

Phòng của Eileen là chắc ăn nhất, lâu quá rồi ko chơi nên ko nhớ chính xác:D.
    Ối ối!:o Up lên thì hóa ra là tung văn hóa phẩm đồi......bại à=)), sex lắm đó.
    Ko giúp:cool:, bởi vì nó ko có ích gì cả.OK?!
    Chỉ có chìa khóa phòng 105 và của hòm thư, ko có cái 106 nào hết á.Nếu muốn thử thì cất đống chìa khóa đi, chỉ mang cái chìa khóa phòng "106" mà bạn nói thôi, mở thử xem.

"ki bo" quá hể?:)) Nếu là người khác thì đã ko dùng luôn rồi.Nhưng cách của bạn chơi giống với tui, như vậy sẽ giúp cho bạn dễ dàng lấy good ending hơn:cool:.
    Nếu bạn dùng nến như trên thì phải nói là căn phòng của bạn luôn sạch sẽ, mà để con ma búp bê hiện ra thì căn phòng của bạn phải đầy chướng khí cơ (tức là ko dùng cây nến nào cho đến cuối game, bọn ma sẽ thi nhau nhào ra "nặn" bạn=))).

13. chickenrun

chickenrun Donkey Kong

cho hỏi không hiểu sao tui thắp nến chỉ tắt được cái tivi thôi , còn mấy chỗ khác vẫn thế

14. buno

buno Legend of Zelda

Ặc,sao có đoạn tui về nhà thì phòng nào cung có ma chui ra từ mấy bức tơờng,mỗi phòng một con,rùi lát hồi biến mất hết,sao gít nó đây???

15. banda

banda Persian Prince

Làm gì có chuyện 1 lát là hết nhẩy?:o Cậu ko đặt nến mà nó cũng tự biến mất à?:-/

Mấy chỗ khác thì phải tìm đúng vị trí nó mới cho đặt.

16. girl_1104

girl_1104 Dragon Quest

ặc hôm nay vừa cố mắm môi mắm lợi phá đảo lần thứ 2, em thấy quần áo mới rồi, đúng là xếch xi ko thể chấp nhận được, em lại phải chơi lại chọn quần áo bình thường, đi với 1 con như thế suốt nửa còn lại ghét ko chịu nổi, nhìn như con cxxx(xxx:ave).
    Con cynthia có quần áo mới ko? (trả lời tiếp nếu có), làm thế nào mới có, có xếch xi ko???
    Em hỏi ma` ko ai trả lời, khẩu tiểu liên ở đâu thế? ở lần đi thứ mấy?
    em chờ đến cuối game mới thắp nến các anh ạ, có mỗi 3 con hết 3 cái nến, xong rồi ko moi thêm ra được con nào, vẫn ko thấy con ma búp bê, cuối cùng nó cho cái end mother mới chán.
    chú ý muốn đặt ở vị trí nào thì phải nhìn vào vị trí đấy, đừng có nhìn vào con ma no ko cho đặt đâu.
    các bác có nhớ ở khu chung cư đó, có chuyện 1 thằng tên mike thích 1 con tên là Rachel, con rachel có thích lại ko? hình như ko đúng ko? em thấy cái điện thoại phòng con rachel ko goi đến phòng 301.
    ah ông banda có lần nào được 10 sao chưa? Muốn được từng đấy phải chơi phần hard, lấy được 51/52 tờ hướng dẫn, chơi hết 2 tiếng và ko save, ko continew tí nào, khiếp quá đi

17. girl_1104

girl_1104 Dragon Quest

Nè banda chơi sh trên pc đúng ko? ông có cái save nào 9 sao ko gửi đi, tui muốn xem khẩu tiểu liên mà ko đủ trình đi phần nào ngoài easy, chơi easy cố sức lắm cũng chỉ được 8,2 sao, đau!

18. buno

buno Legend of Zelda

Ầy dà,thật đóa,tự nhiên tỉnh dậy trong tường chui ra một con ma,nó 0 chui ra hết mà chỉ chui nửa thân thui,0 có chổ đặt nến để đuổi nó

19. PRO_SPINER

PRO_SPINER Youtube Master Race

giup em voi, vua moi choi da kho rui, lam on viet bai huong dan hoan chinh dc ko

20. badbaby_000

badbaby_000 Dragon Quest Lão Làng GVN

kị lạ wa' nhẩy , hùi chơi sh4 tui nhớ là đâu có đoạn đó đâu?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.