Hỏi đáp về Silent Hill 4: The Room

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi nthnth, 29/6/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anhdepzai2970106

anhdepzai2970106 Donkey Kong

Bạn ơi cho mình hỏi đoạn đầu ý. Lúc đánh mấy con chó ma xong, quay về normal rồi quay trở lại the hole xem hướng dẫn bảo đi nhặt đồng xu để đi xuống subway nhưng chả hiểu sao không thấy đồng xu nào cả.

2. banda

banda Persian Prince

QUay trở lại phòng.Lôi cái tủ cạnh bếp ra, nhìn qua cái lỗ trên tường (lỗ nhỏ ấy).Sau đó vào phòng ngủ nghe điện thoại.Vào lại cái lỗ và lấy đồng xu trên tay bức tượng xuất hiện trong Toilet.

3. anhdepzai2970106

Bạn làm ơn cho mình xin phần save trước khi đến the forest được không. Mình đang chơi thì mất điện mà mình chưa lưu cái gì cả.

4. banda

banda Persian Prince

Thì chơi lại.Từ đoạn đầu đến Forest có 15' chơ mấy.

5. anhdepzai2970106

Cám ơn, cuối cùng cũng đi lại được, nhưng chả hiểu sao khi dến forest thì lượn qua 3 hướng của khu rừng rồi mà chả gặp cô bé cute nào cả, quay lại wish house thì không thấy anh chàng nào để đưa cho chai socola cả.

6. re][ic

re][ic The Warrior of Light

có tất cả 4 hướng nếu tình từ wish house !
    cứ đi như bình thường sẽ gặp thằng nói lắp ở chỗ mấy cục đá, gặp đứa trẻ ở wish house, chạy ra phía cái hồ, chui vào lỗ, lộn trở lại wish house sẽ gặp thằng nói lắp

7. jackcarver47

jackcarver47 Youtube Master Race

CÁC BÁC ƠI CỨU EM! EM CHƠI ĐẾN ĐOẠN QUAY TRỞ LẠI KHU RỪNG-EM NHẶT ĐC. 4 BỘ PHẬN CƠ THỂ CỦA THẰNG NGỒI XE LĂN BỊ CHẾT CHÁY RỒI,NHƯNG CÒN 1 BỘ PHẬN NỮA EM VẪN KO TÌM ĐC. CÁC BÁC GIÚP EM CÁI EM XIN CẢM ƠN VÀ HẬU TẠ:x:D:x

8. re][ic

có 5 cái giếng, hướng ngược trở lại cái chỗ mà màn 2 mình xuất hiện có 2 cái giếng, tìm kĩ vào, tôi cũng kẹt ở cái giếng cuối ấy

9. jackcarver47

jackcarver47 Youtube Master Race

yeer! thanks bác em tìm ra rồi.à mà bác bít cách nào làm cho con pé eileen hết bầm dập ko? giúp em nốt nhá:hug:

10. nh0cstephen

nh0cstephen Youtube Master Race

Mình đang chơi Silent Hill 4 The Room, chơi đến đoạn ráp 4 platcard để mở lối đi mới. Mình ráp xong rồi thì màn hình đen, xong nó tự nhảy ra Window, báo bảng có "Don't Send" mình đã thử cài lại nhưng không được, lúc mình gài thì file "se.sh4" báo lỗi phải bỏ qua, mình nghĩ là do file đó. Bạn nào tốt làm ơn up file đó lên cho mình. Cảm ơn rất nhiều.

11. W[a]nB[i]

W[a]nB[i] Youtube Master Race

Có anh nào giúp em với , em đi tới chổ nhà wish hours rồi nhưng tới đoạn đưa cho thằng nói lắp chocolate thì ko bít đưa bằng cách nào , anh nào giúp em với , em chơi trên PC ! help !! thx nhiều !!! Mong Hồi âm sớm !!!

12. re][ic

về nhà lấy cái chai đó trong tủ lạnh, sau đó đưa cho thằng nớ

13. toiyeunuocmy01

toiyeunuocmy01 C O N T R A

xin hỏi làm sao mà mình lấy được cái good ending + vậy, tại sao mình đâm đủ 8 ngọn giáo vào con quái vậy rồi mà trong căn phòng vẫn còn linh hồn

14. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+Đâu có liên quan gì, chủ yếu là việc thắp nến+đừng để Eileen chết thì good+thôi, à lúc bảo vệ cô ấy cũng phải đàng hoàng đừng để nàn phàn nàn là ổn...Tùy chế độ mà nén nhiều hay ít nhưng 10 cây thắp đúng chỗ là được rồi. À, có thể đem theo đạn bạc và dây chuyền, sài hết đi vì qua cửa này chả dùng đến tụi nó đâu, có cơ hội là ghim mấy boss nhỏ ở những màn quay lại lần 2 là được, tụi này tốn nến lắm.
    +Vị trí bọn ma:
    -2 cái con ma ở sát tường phòng Eileen và con cạnh giường ngủ luôn xuất hiện cùng nhau.
    -1 con là cái ti vi.(Đừng cố mở tivi)
    -1 con là cái đồng hồ phía trên cái ghế đẩu cạnh tivi.
    -1 con là cái cửa sổ phòng khách.(Luôn nhìn ra ngoài quá 5 lần)
    -1 con là cái ghế đệm ngoài phòng khách.(Save nhiều cũng khổ nhỉ)
    -1 con là cái vòi nước cạnh tủ lạnh.(Buộc thôi vì bạn cần lấy thứ gì đó cho Bod)
    -1 con là đôi giày ( Cố chạy thoát khi nhìn ổ khóa và đôi giày)
    -1 con là cái cánh cửa ra vào (Tất nhiên vì bạn quá tò mò)
    -1 con ở phía trên cái bàn ngoài phòng khách .
    -1 con phía trên cái bàn làm việc của Henry trong phòng ngủ.(Đơn giản nếu bạn hay nhìn bức tranh trên bàn)
    -1 con luôn nói "I'm always watching you" cạnh giường ngủ.(Đây là do Bạn bỏ rơi Eileen quá lâu để về phòng hoặc bỏ chay khỏi tên trùm Walter). #>:)
    -1 con rên rỉ trước cái điện thoại. (Bạn hoảng loạn gọi nhầm số phone của nhà hàng quá 3 lần) :D
    -1 con trong cái bức tranh trong phòng ngủ.(Gặp Walter trên 5 lần )
    -1 con trong nhà tắm.(Nếu bạn cứ bấm nút X để nói "Hình như nhà tắm khác lúc trước thì ma sẽ hiện ra thôi ).
    -1 con trong kho.(Lấy dầu quá 2 lần)
    -Còn 1 con cuối cùng mà tôi gặp đó là con ma búp bê ngay phía trên cái hòm đựng đồ.(Nhận nó từ Walter)

15. banda

banda Persian Prince

Đơn giản hơn: Lúc đang chơi, thấy chỗ nào xh chướng khí thì đeo dây chuyền vào, đứng đó diệt ngay tại chỗ.Đừng để cho bọn ma nó kịp mạnh lên.Sau này cũng chả cần dùng nến.

16. deltaXIX

deltaXIX Mario & Luigi

Tui thì chỉ đc Good+ và Bad+, muốn có - cũng ko đc vì lỡ quá tay cảnh cuối save còn có 2 con ma ko đủ làm end -. Wa! ko ngờ có nhìu ma vậy à, tui chơi thấy có 5-6 con là cùng...hix - chán!:-/

17. re][ic

nếu chỉ để lấy đủ các ending thì nên xài trainer, cắm nến số lượng ko giới hạn!

18. kimkhanh96

kimkhanh96 Youtube Master Race

Nếu mún diệt ma thì mình có thể dùng Medalion hoặc là dùng nến, vậy cho hỏi 2 cái thứ này có gì khác nhau ko? và dùng cái nào để có thể diệt ma tận gốc?!!!

19. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

+THì đừng làm những việc nêu trên lúc cuối chỉ còn đúng3-4 con thôi hoặc không có ngoài cánh cửa là phải cắm.
    +Vậy thì hướng dẫn làm gì cho mệt, trainer bất tử, Eileen đứng yên á!

20. Tóc đỏ

Tóc đỏ Donkey Kong

Ko phải dùng cái nào để diệt ma tận gốc mà là bạn hãy tận dụng cả hai cái trong quá trình chơi game. Medal ngoài tác dụng bảo vệ bạn khi gặp ma ở các map thì bạn còn có thể đeo nó để làm suy yếu ma ở trong căn phòng, Medal ko thể diệt ma được tận gốc... Mà nói chung, ko có nhiều nhiều nến thì đừng mong giết hết được :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.