Hỏi đáp về tác dụng và luật chơi !

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Dragon St.Knight, 11/10/04.

1. xeno_alibaba

xeno_alibaba Mario & Luigi

cả 3 bộ Yugi PC có bao nhiêu lá bài Ritual tất cả .các lá này gọi như thế nào

2. barcano1

barcano1 Mega Man

Cái phần Save của YUGIOH thì nó nằm trong thư mục YUGIOH-Power of Chaos Common ấy . Còn cái thư mục này nó nằm trong thư mục mà bác đã cài đặt YUGI ấy (Thường là C:\Program Files\Konami\... .
    Bác muốn không bị mất bài sau mỗi lần cài lại Win hay cài lại trò chơi thì bác làm như sau :
    - Đầu tiên là phải sao lưu Registry của Windows . Cách làm như sau nếu bác dùng Windows XP Pro thì Chọn Start->Run->Gõ tiếp Regedit rùi ấn Enter . Cửa sổ Registry mở ra , bác tìm đến khoá sau :HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\KONAMI\Yugioh...\System . Sau đó chọn File, chọn tiếp Export... , sau đó xác định tên *.reg và nơi bác muốn đặt cái bản sao lưu này .
    - Sau đó bác vào thư mục có chứa các file save của Yugi copy file system.dat và các file replay nếu muốn sang thư mục sao lưu lúc nãy . Vậy là xong .
    Kể từ đây mỗi khi bị mất bài bác chỉ cần vào thư mục sao lưu , chạy file *.reg , sau đó copy file system.dat vào thư mục Yugioh-... là xong . Bác có thể có lại toàn bộ những lá bài mà bác đã kiếm được . Chúc thành công .

3. barcano1

barcano1 Mega Man

Có rất nhiều lá bài Ritual và cũng có nhiều cách gọi khác nhau . Tuy nhiên cách thông dụng nhất là dùng lá spell ritual tương ứng bằng cách kích hoạt lá spell rùi bỏ đi 1 mons có số sao phù hợp để Ritual ra mons . Ngoài ra có những mons ritual chỉ được gọi ra theo 1 cách duy nhất là offer hoặc remove from play hoặc equip . Ví dụ như lá bài "Thần giữ cửa" chỉ được gọi ra bằng cách offer 3 lá Thần sấm , Thần nước và thần gió ở trên sân chơi . Hay là mons gì mà phải equip lá Metamorph với lá Zoa , hay là mons gì mà phải Remove 3 mons có thuộc tính Fiend ...
    Tuy nhiên 1 lần nữa tui cũng bác là không nên trông cậy vào Mons Ritual vì cách gọi ra rất khó . Nếu muốn thì bác nên có thêm lá QV 1 mắt gian tà vào bộ bài của mình vì nó dễ gọi và eff cũng hay .

4. PetitD

PetitD Legend of Zelda

T_T ritual là special summon theo cách dùng bài phép ritual, các lá bài gọi ra theo kiểu metal zoa, gate gruadian, alpha, beta, gamma.., dark necro gì gì đó ko gọi là ritual, mà là eff của nó.

5. xeno_alibaba

xeno_alibaba Mario & Luigi

Cám ơn mọi người ! có bác nào cho tui cái link có cái save đầy đủ các lá bài của Yugioh (cả 3 bản nhé ) thanks

6. yugifan83

yugifan83 This is Moderator Lão Làng GVN

Đây nè bạn http://www.gamevn.com/forum/attachment.php?attachmentid=11523
    Viết thêm vài ba câu ^^
    Viết thêm vài ba câu ^^
    Viết thêm vài ba câu ^^

7. onvinhtan2005

onvinhtan2005 Youtube Master Race

xin cho hỏi làm sao dể đánh lên 9 sao vậy .bài yoey mình lấy sắp hết bài rồi mà vẫn không lên được

8. PetitD

PetitD Legend of Zelda

chắc là thắng > 90% (đoán thế :p)                 ß╧↓

9. lolzgamevn

lolzgamevn Youtube Master Race

eh hẹm ục ặc éc ẹc trò này chơi ra sao thế chĩ em với nào

___ có ai chĩ em với em chĩ mới tập thoai chứ chơi chưa có rành lắm giúp dzí nào mấy anh ơi !!!

____ chĩ giùm em cách cài luôn anh và trò này có online ko thế hã anh ??

_____ chơi nếu có Online thì quá tốt em chĩ ghiền game Online thoai !!!

_____ nhớ nha mấy anh chĩ giùm em cách chơi hen !!! thế trong game này có chơi đễu chỗ nào làm ơn noài giùm em luôn với hen mấy anh

_______ Cách đăng ký sao sao sao á mấy anh nói 1 phát luôn là em hiễu rùi

____ còn ai có lòng tốt thì post lên luôn cho em cặn kẽ

____ Em chĩ hõi thoai hen anh nào giúp được thì giúp chớ đừng chữi mà tội nghiệp em hen !!!

____ Ghiền game mất en mất ngũ bõ học Hix Hix Game có hại hay lợi mà sắp tới em sắp thành cú mèo roài ngày ngũ đêm thức chơi game cho tê

________ he he he bà con nào giúp được thì giúp hen chứ đừng có post bài chữi chi mất công hen !!!

_____thiệt tình á đừng chữi em hen . đam mê game nhiều món là nghề cũa em mà , 1 lúc có thễ chơi được cã chục món game chứ ít rì đâu à !!!

____ chơi game kiễu này tương lai ko biết tương lai sẽ về đâu đây Hix Hix

10. G_Julius_Caesar

G_Julius_Caesar Dragon Quest

11. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Mấy cậu cho tớ hỏi, làm sao có thể ghép bài này với bài kia được vậy? bộ luật chơi ko giống như trên PS1 à? ko ghép được còn rồng điện 2800 à?

12. barcano1

barcano1 Mega Man

To Chopper : Không phải đâu , luật chơi Yugi trên PC khác xa so với chơi trên PS 1 . Nói nôm na thì nó giống như trong truyện Yugi vậy đó . Bác đã đọc truyện này chưa ? Nếu đọc rùi thì chơi cũng dễ thui .Còn nếu mới bắt đầu chơi thì cần có vốn tiếng Anh kha khá và thường xuyên vào box YUGIOH để tham khảo thêm về luật chơi cũng như cách đánh .
    Còn về cách ghép quan thì YUGIOH trên PC không có ghép quân mà chỉ có hình thức "Dung hợp" . Tức là phải có là bài kết quả của Dung hợp , các lá bài làm vật liệu cho dung hợp và cuối cùng là lá bài "Dung hợp" (Tên là Poli...gì gì đó -> quên mất rùi ) Ví dụ nếu bác muốn gọi ra Rồng ngàn tuổi thì bác phải có con này ở trong Fusion Deck , trên tay bác phải có con magic "Poli..." và trên tay hoặc trên bàn bác phải có lá "Rồng con" và lá "Phù thuỷ thời gian" (Có thể thay thế 1 trong 2 con mons này bằng những lá vật liệu cho dung hợp khác ) . Đầu tiên , bác phải Active quân "Poli..."
    Sau đó chọn quân "Rồng ngàn tuổi" , sau đó chọn tiếp 2 con là "Rồng con" và PTTG . Sau đó chọn tư thế phòng thủ hay tấn công cho RNT . Thế thôi . Hình như quan DH mạnh nhất là "Rồng trắng mắt xanh 3 đầu , 6 cánh" (BEUD) thì phải .

13. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Có thể chơi được rồng trắng mắt xanh 3 đầu nữa à? hay vậy? tớ mới chơi online jugi thui, nhưng PS1 thì rất rành, còn truyện thì đọc đi đọc lại cả bộ mấy lần rồi hehe, tiếng anh thì ok.
    À cho hỏi cái nữa, Duel point làm sao kiếm đựơc, sao tớ đánh được 2-3 trận gì cái nó nói You dont have enought duel point to make a duel or something like that...phiền cậu giúp mình, lười kiếm help wá, thanx

14. PetitD

PetitD Legend of Zelda

vào chuyên mục yugioh online có đó :D

theo Konami ra đến h thì có 2 quân dung hợp có atk mạnh nhất là

Blue eyes ulimate dragon knight master = Blue eyes Ulimate white dragon(rồng 3 đầu/ Fusion mons 4500/3800) + Chaos Sodier (truyện dịch là kiếm ma độc cô cầu bại - Ritual mons 3000/2500). Atk 5000/Def 5000 Eff : Mỗi kon rồng trên bàn (trừ nó) cộng cho nó 500 Atk, còn eff nữa quên mất òi :p
    Kon thứ 2 là FGD (Five God Dragon) - rồng 5 đầu 5000/5000, ko eff, chỉ có thể special bằng cách offer 5 dragon trên bàn có các thuộc tính đất, nước, gió , lửa, bóng tối làm Tribute. kon này đặt trong bộ Fusion & gọi ra ko cần dùng polimerization hay Fusion gate. chỉ cần có đủ 5 kon rồng với 5 thuộc tính trên bàn là gọi được.

15. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Đã nói là ko lazy kiếm trong đó nên mới vào đây hỏi, nói câu cũng như ko, ai bít thì giải thích dùm đi

16. yugifan83

yugifan83 This is Moderator Lão Làng GVN

@Có thể chơi được rồng trắng mắt xanh 3 đầu nữa à? hay vậy? tớ mới chơi online jugi thui, nhưng PS1 thì rất rành, còn truyện thì đọc đi đọc lại cả bộ mấy lần rồi hehe, tiếng anh thì ok.
    À cho hỏi cái nữa, Duel point làm sao kiếm đựơc, sao tớ đánh được 2-3 trận gì cái nó nói You dont have enought duel point to make a duel or something like that...phiền cậu giúp mình, lười kiếm help wá, thanx

Muốn có duel point hả? Chịu khó kiếm 1 cái Vísa hay Máster card rồi vào trang www.yugioh-online.net, chọn mục DUELPASS để đăng ký mua. 14,99$/lần/150 duelpoint và 3 cards. Đừng hỏ tớ là cậu ko biết kiếm đâu ra Visa và Master Card nhé. Tụi nó là Thẻ tín dụng đó. Ra ngân hàng mà làm, hoặc tìm trên mạng xem có cái nào chôm được thì chôm >.<. Tui ko biết nhiều về vụ chôm chỉa này. ^___^

17. naughtyboy9x

naughtyboy9x Youtube Master Race

3 lá god card có tác dụng như thế nào

18. Diedbyplaygames

Diedbyplaygames T.E.T.Я.I.S

Có nhầm ko zdậy? Con nì ko phải "Master of dragon solider" seo???
    Mà mod box yugi lại nghỉ chơi yugi ,bộ tính kinh doanh giày dép thật à :devil: #>:)

19. lonelyprince

lonelyprince Mr & Ms Pac-Man

Đã có bác nào chơi hết cả yugioh trên máy tính chưa.Hình như mới chỉ có ba phần thôi đúng kô ạ.
    Phần I là yugioh gì đó(em quên rồi :d)
    Phần II là Kaiba the Revenge
    Phần III là Joey the Passion.
    Em thấy đánh với thằng Kaiba là hay nhất, tại nó khá tinh quái.Cứ rèn luyện trên máy tính với nó nhiều, sau đó chơi online thì mới giỏi được, có nhiều kinh nghiệm.
    Với lại, chơi với máy, mình còn biết ngay được nhiều lá bài và công dụng của nó, sử dụng sao cho phù hợp.
    Chứ bác nào mà chưa chơi yugi trên PC mà đã chơi online ngay thì e rằng khó thắng lắm.:d
    Ah,thế có bác nào chơi yugi online thì cho em cái nick, để có gì cùng chơi.

20. naughtyboy9x

naughtyboy9x Youtube Master Race

thế đăng kí mua xong rồi thì nó gửi dual point vào account luôn cho minh à