Hỏi đáp về Tomb Raider Anniversary-R55

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Harley Quinn, 21/5/07.

1. _choukijin_

_choukijin_ Donkey Kong

bác nào chỉ cho em cách hạ phiến đá như trong hình xuống với, em đã có 3 cái như trong hình rồi

Các file đính kèm:

Kích thước:
      60.2 KB
      Đọc:
      29
      Kích thước:
      48.2 KB
      Đọc:
      24
      Kích thước:
      50 KB
      Đọc:
      20
      Kích thước:
      49.4 KB
      Đọc:
      22
  2. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Đoạn này mình cũng ko nhớ lắm nên mình sẽ nêu hết các cách mở cầu đá:
    - Vào đầu khu vực Obelisk of Khamoon, bạn rẽ phải, gạt 1 cần gạt (đừng tới lấy mảnh cổ vật ngay). Sau đó nhảy xuống nước, bơi đến đường hầm có bẫy đá sập từ 2 bên. Vượt qua cảnh đó bạn đến 1 căn phòng đổ nát, bên phải có 1 cái cần bám hình Ankh. Bám vào và 1 cột trụ đối diện sẽ sụp xuống để bạn nhảy lên (90 giây).
    - Đến khu vực cao, bạn nhảy sang phía đối diện, kéo 1 cần gạt trong góc. Sẽ có 1 cái cột được đẩy ra trên cao hơn. Việc của bạn là trèo lên (lưu ý có bẫy tên). Lên trên cùng, đi vào cổng lớn (có checkpoint), vượt qua bẫy đá sập, bạn sẽ lên đến tầng cao nhất (nhìn thấy đỉnh tháp). Nhìn sang bên phải có các gờ tường. Từ đó bạn trèo sang bậc bên phải và kéo 1 cần gạt, đồng thời 1 cánh cổng sẽ được mở ra. Sau đó trèo lại về bục giữa rồi trèo sang bục bên trái.
    - Trên đường bạn sẽ gặp các bẫy có lưỡi dao gắn vào tường. Vượt qua chúng, bạn đến 1 khu vực rộng, trượt xuống theo dốc xuống tận dưới cùng (có 1 Mummy ở dưới), leo lên các gờ tường để tìm và kéo 1 công tắc, các bậc thang bên cạnh dốc sẽ xuất hiện, đồng thời 2 cánh cổng sẽ được mở ra. Kéo 1 tảng đá từ trong 1 cánh cửa mới được mở, bắt đầu trèo lên, bạn phải biết dùng kĩ năng chạy tường khá tốt vì có cả máy chém. Lên trên cùng, chạy hết hành lang bạn sẽ thấy 1 cần gạt để hạ cầu.
    - Bây giờ bạn quay lại chỗ chạy tường lúc trước (có thể lấy được Artifact), tìm cách xuống dưới, tìm 1 con đường mới được mở (mở cùng với cánh cổng chứa tảng đá). Vượt qua bẫy đá sập và máy chém, bạn đến được chỗ để cổ vật. Đừng lấy vội mà nhảy sang cái cầu đối diện (gần cột đu), có 1 con đường nữa.
    - Qua khỏi các bẫy đá sập và máy chém, bạn đến 1 khu vực nữa, phía dưới có 3 con Mummy (xác ướp). Trèo lên 1 bậc bên trái rồi tụt xuống bậc phía dưới. Bám gờ vào bậc đó rồi hạ dần xuống qua những gờ đá trên cột (từ cột mà nhìn thằng thì bám ở gờ bên trái rồi hạ xuống). Từ đây bạn nhìn thằng, chếch sang trái 1 chút có 1 cái móc, căn thật cẩn thận rồi nhảy tới rồi chạy tường sang bờ đối diện. Nhảy xuống và hạ cả 3 con Mummy đó, sau đó trèo lên 3 gờ đá gần đó rồi đi tiếp. Ở đây sẽ có bẫy liên hoàn: cả máy chém và đá sập nên hơi khó. Khi vượt qua là bạn có thể tiếp cận được với cần gạt cuối cùng rồi đó.

3. _choukijin_

_choukijin_ Donkey Kong

hóa ra là em chưa nhảy đoạn này:D cái đoạn chạy tuờng đó, em nhảy mãi ko đc nên bỏ qua. Bác có lời khuyên gì để qua đc đoạn này dễ dàng ko

4. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Những đoạn chạy tường mà chỉ có 1 lưỡi dao thì cũng dễ thôi, bạn chỉ cần căn khi lưỡi dao chui vào (nhìn sát mép tường kẻo lưỡi dao chưa thò hẳn vào) rồi nhảy, nếu cảm thấy đủ đà thì bạn cho Lara nhảy luôn. Đến chỗ có 2 lưỡi dao thì bạn đợi lưỡi dao thứ 2 (bên phải) vừa thò vào là phải nhảy ngay để tránh bị chém bởi lưỡi dao thứ nhất (bên trái, gần nhất).

5. _choukijin_

_choukijin_ Donkey Kong

em vào đc căn phòng như trong hình, bác nào chỉ cho em chỗ lấy chìa khóa để mở cái cửa với, em chưa tìm đc cái chìa khóa nào cả ::(

Các file đính kèm:

Kích thước:
      48.6 KB
      Đọc:
      14
  6. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn có thể nhìn thấy có cần gạt ở 2 bên nhưng khá cao, hãy kiểm tra xem nơi nào có thể bám được ở trong phòng đó.

7. _choukijin_

_choukijin_ Donkey Kong

ko phải cần gạt, nó là cái ổ khóa, em vừa cho thử mảnh cổ vật lấy đc ở peru vào thì đc, nhưng chỉ đc bên trái, cái bên phải mãi ko nhảy lên đc

8. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Chết mình nhầm, xin lỗi bạn nhé. Gợi ý thêm cho bạn 1 chút. Bạn ra giữa căn phòng, nhìn lên trần nhà là bạn sẽ biết. Và từ cột để bám bên phải căn phòng, bạn nhìn chéo sang bên đối diện sẽ thấy cột kia cũng có chỗ bám nhưng rất cao.

9. Hee19

Hee19 Sonic the Hedgehog

Các bạn bày mình với.
    Ngay ở màn Peru đầu tiên mình đã bí rồi, chỗ có 2 cái hang, đi vào mỗi hang để xoay cây cột khóa cửa, trong hang phải leo lên, phía dưới là hồ nước.
    Hang bên phải mình làm được nhưng qua hang bên trái thì bí vì nhảy mãi ko qua được cái cửa. Bạn nào bít cách bày mình với. Ths

10. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Ở cửa bên trái, từ bậc đầu tiên bạn phải nhảy cẩn thận hơn vì khoảng cách xa hơn. Lên được rồi bạn nhảy bám vào mép tường và men theo, sau đó nhảy sang mép bên cạnh. Đến đoạn phải nhảy bật ra sau, bạn giữ nút xuống hoặc hướng đối diện với Lara, giữ chặt trong khi nhảy, Lara sẽ bám được nhưng chới với.

11. Hee19

Hee19 Sonic the Hedgehog

Mình đã làm qua hết rồi. Chỗ đó bị lỗi game, phải tắt Fullscrene hiệu ứng thôi ko có gì.

12. AXN_

AXN_ T.E.T.Я.I.S

trò này chắc là nhẹ hơn trò TRU phải không các cậu , mới có cái 7600GT nên bắt đầu chơi các game này

13. 234234234

234234234 Youtube Master Race

minh choi ps2 nhung ko giong' trong game o tren may tinh'. minh` choi den cho~ vao trong 1 can nha` ma o do' minh phai di tim sung' va moc' de? ban'. minh ko the nao qua dc doan do'. can nha` do co 4 cua o tren gac' chia ra lam 2 ben va o duoi co 2 cua? con 1 cua? de qua bai`. minh ko the? nao qua dc. ko vao dc trong phong` ma`
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    minh choi den' cua? vao` trong 1 can nha` o trong do' co 7cua? chia lam 4cua tren gac va 3 cua? o duoi'. minh phai dj tim sung' va` moc' de? ban'. minh ko the? qua dc cho~ co 3 bac. nhay? minh ko co moc de? ban'. minh` mo? dc het' con 1 canh' cua? ko mo? dc. ai bit' cho~ do' ko giup minh voi'. cam? on va` se co hau. ta. hjhj
    .

.
    dung' rui ban oi minh o trong thu vien. minh lay dc sung' rui` ra ngoai roi` ban a.
    nhung minh xuong' duoi gac ay minh ko co day de? ban' cau. a
    dung` bo? minh chj? minh tip nhe

14. 234234234

dung` bo? minh` ma` lethe_king minh ra dc. khoi? phong` do roi`. nhung minh ko biet' lam sao de? co' moc'. moc' day ban' y' minh ko tim dc. van~ con 1 canh' cua? tren gac minh ko sao mo? dc. game huong dan~ la phai can` co 1 nhac. sy~ hay sao y' dung` bo? minh` ma`
    .

.
    Little_Thing dung` bo? minh`. cau. dj dau the' giup minh` voi' chinh sac' la minh o trong thu vien rui` ma`. cau. giup minh voi'

15. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Có phải bạn đã vào thư viện trong Croft Manor (biệt thự của Lara - nơi bạn thien_vn ở đó), vừa mới vào là cửa khóa?? Vậy bạn lên gác, đi qua 1 khung kính có con voi bạc bên trong. Khi nhìn thấy bức tranh treo tường thì bạn rẽ trái, vào 1 căn phòng. Trong đó bạn xem quyển sách có màu nổi hẳn lên thì tác động vào nó (Lara sẽ ấn nó vào) và giá sách sẽ được đẩy ra, bạn có thể lấy được cặp súng. Giờ bạn có thể bắn vỡ kính để lấy con voi và tiếp tục khám phá đường đi. Do cửa đã khóa nên mình gợi ý bạn cách qua: hãy kiểm tra bức chân dung lớn.

Trên PS2 có glitch này ngộ lắm:
    http://www.youtube.com/watch?v=JjE843ylGZ0

16. 234234234

ban oi minh lay' dc sung' lam tat' ca? roi`
    nhung 2 cai cua? o duoi' gac' minh ko sao kham pha dc.
    hinh` nhu minh thieu' moc' day de? ban'.
    cam on ban da~ giup minh lam on chi minh qua tiep' dc ko
    minh lay dc sung' nhung ko gat. dc can` o phong` duoi' gac'
    minh choi 8ngay` o cai cua? do' roi` ko qua dc huhuhuhu giup minh voi lethinh oiiiiiiiiiii huhuhuuuuuuuu
    .

.
    dung rui` lething oi minh vua o cho~ thien_vn ra xong
    minh co sung' rui` nhung chua co moc day minh phai lam gj` nua~ ha? ban.
    huhuhuuuuuuuu cua>? do kho' qua'. minh thieu' moc' day phai ko ban. minh mong ban. qua'
    cam on ban nhieu` nhe' giup minh voi

17. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Đề nghị đánh tiếng Việt có dấu, nếu tái phạm sẽ bị phạt !!!

18. 234234234

chua thay hoi` am huhuhuhuu
    giup minh voi lething oi chua onl ah` huhuhuhuhuuuuuuuuuuu

19. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Vậy mình hướng dẫn tiếp vậy. Sau khi lấy được súng, bạn cần qua căn phòng trưng bày và lấy ngọn giáo (Sudial Gnomon). Sau đó xuống đại sảnh và ra cửa nhỏ bên phải cửa ra vào chính để ra vườn. Ở đó bạn lắp ngọn giáo vào bức tượng ở giữa để có thể xoay được (xoay theo các phiến đá lồi lên). Cửa vườn sẽ mở. Đây là 1 mê cung, bạn tự tìm đường sẽ lấy được móc.

20. 234234234

mjnh` lay' dc ngon. giao' roi` minh` lap roi` xoay theo huong da' loi` len. nhung sao cua? vuon van ko mo? litle_thing a con` 2 phong` o duoi gac minh ko sao lay' dc moc' ca?. minh kham pha' het' rui` nhung ko dc ban. a. con 1 canh cua? o tren gac minh ko mo? dc. lam phien ban. qua nhung ma minh ko biet' lam sao qua dc cua? huhuhuhuuuuuuu
    .

.
    minh` lam phien` ban qua nhung thuc su. minh rat cam on ban. vi da chi? minh` minh soay roi nhung sao cua vuon van~ ko mo? nhj? minh thieu 1 cai gj hay sao. huhuhuuuuuu kho' qua'. the? loai game nay minh moi' choi lan dau` tien trong doi` nen minh ko bit'. minh hoi ngu ngu ban chi? minh nhe'. cam on ban. nhieu`