Hỏi đáp về Tomb Raider: Legend

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lamtacla, 3/4/06.

1. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Leo lên đó lấy mảnh kiếm xong thì nhày sang bức tượng bên trái ( nếu đứng từ ngoài nhìn vào ) và chuyền theo đó để đi ra.
    Ở chỗ này có 1 huy hiệu vàng đó.

2. hadahi 2

hadahi 2 Mr & Ms Pac-Man

lại bí rồi. chơi đến chổ soviet gì đó. nhảy dù xuống cầm súng máy kill hết lính, rồi vào căn nhà leo cái thang lên nóc nhà sau đó nhảy qua bên kia kill hết lính rồi ko bít đường nửa. mấy bác chỉ giùm

3. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Vô trong 1 căn phòng sẽ có đoạn phim cắt cảnh Lara xử đẹp 1 tên lính và cứu 2 con tin. Ra khỏi căn phòng đó và bắn thêm vài tên lính nữa, chạy đến cánh cổng gạt công tắc mở cổng sẽ có những thùng phuy xăng lăn xuống và phát nổ, vượt qua những thùng phuy đó lên trên diệt 2 tên lính và vào căn nhà đó có cầu thang leo lên nóc , đu dây sang bên kia diệt lính rồi leo lên mô tô đuổi theo đoàn xe lửa.

4. hadahi 2

hadahi 2 Mr & Ms Pac-Man

5. J_Z

J_Z Mr & Ms Pac-Man

căn phòng hình như bên tay trái ấy trong có vài thằng lính nói truyện với hắn để mở cổng

6. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Cái cổng trước mặt bạn đó, phía bên trái là công tắc. Gạt công tắc để mở cửa và có thùng phuy xăng lăn xuống, chạy qua đó lên trên diệt 2 tên lính và vào căn nhà cạnh đó.

7. hadahi 2

hadahi 2 Mr & Ms Pac-Man

thế còn con trùm giống như con nhện biết bay đánh sao hở bác. tui bật mấy công tắc để thả mấy quả cấu xuống, sau lên mấy bắn điện bắn mấy quả cầu lên cho nó ăn điện..tạo thành mạn lưới điện, sau đó keo con trùm đó vào mấy tụ điện nhưng chỉ làm mất 90% máu của nó rồi nó biến đâu mất tiêu. dạo này em lười suy nghĩ quá, mong mấy bác thông cảm

8. J_Z

J_Z Mr & Ms Pac-Man

bắn vao' 4 quả cầu khi nào tạo thành 1 vòng tròn thì nhảy xuống rồi ném dây lưng nam châm lên nóc nhà xong

9. Ktszorro

Ktszorro Youtube Master Race

Bạn nào có thể cho mình xin file save màn chơi ở England không, mình bị mất file save giờ muốn chơi tiếp mà ngại chơi từ đầu quá, mình đang dừng ở chỗ bắn con quái vật dưới hồ nươc ... có thể cho mình xin file save trước màn đó một chút cũng được nếu được gửi giúp mình vào đây nhé vraymen@yahoo.com

10. hadahi 2

hadahi 2 Mr & Ms Pac-Man

con rắn khỗng lồ đánh ra sao vậy mấy bác

11. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Con rắn ấy thích nghe nhạc lắm ( nhất là nhạc cụ như...chuông đồng) nên bạn cứ gõ chuông bằng cách dùng súng bắn vào cái chuông, nó sẽ ghé sát tai vào cái chuông để nghe vì tai nó bị...điếc =)) ( nó cứ nghe nhạc bằng headphone riết nên bị điếc đó ).
    Khi nó đang say mê thưởng thức âm nhạc thì bạn dùng dây từ trường kéo cái lồng chụp lên đầu nó ( cho mày chết nè :D ), làm thành công 4 lần là xong.

12. hadahi 2

hadahi 2 Mr & Ms Pac-Man

hix, như vậy sẻ rất khó đây, em củng nghĩ như bác nhưng chẳng có lần nào cái lồng chụp được đầu con rắn cả

13. JinC

JinC Youtube Master Race

Ai cứu em với ... Chắc đĩa game em bị lỗi ... Đến bài Kazaktan gì đóa , đoạn đoàn tàu chuyển bánh đó ạ ... Giết xong mấy thằng lính roài ... Lại chỗ cái Motor ... Tự nhiệ Loading lại chỗ Check Point ... :(( ... Em khóc luôn chứ ko biết làm gì ...

Thấy anh nào có cái Update Tomb ở đấy .. em vô nhưng ko biết sẽ fải down file nào nữa để fix cái Savegame ... :( ... Or Loading game ... ( Idontknow ) ... Ai xem hộ em với ạ

Hoặc ai có cái save nào trên đoạn đó một chút .... gửi em với ... :( ... Thanks lắm lắm ạ

( Có ai biết cái cảm giác ... tắc ko chơi được ... ko fải vì ko mò được đường ko .... Nói chung là ... đau khổ

Thanks ạ

14. JinC

JinC Youtube Master Race

Quên , nếu ai có cái save game gửi vào sweet_jinnee@yahoo.com cho em ... Em cám ơn nhìu lắm ....

Em mà mua được đĩa mới em mua ngay ... Nhưng đang ở Ger ... đĩa nó đắt thấu trời ... nhờ người nhà gửi sang thì ... lỗi ... :(( ... GIúp em anh chị ơi

15. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Chắc là do bạn đến chậm quá chứ ko phải lỗi game đâu, bạn chú ý là khi đu dây qua và bắt đầu bắn bọn lính thì cánh cổng sẽ mở và đoàn tàu chuyển bánh. Bạn phải nhanh chóng chạy xuống chiếc mô tô và đuổi theo đoàn tàu ngay chứ đừng ở lại bắn giết thêm làm gì ( hình như từ lúc cửa mở trong vòng 30 giây là phải leo lên mô tô và đuổi theo đoàn tàu ).
    Chúc may mắn, nếu làm thế này mà vẫn bi GOV thì có thể đĩa hư .

16. SilverKnight1988

SilverKnight1988 Mr & Ms Pac-Man

Tui đang chơi vòng ở Kazatan đến chỗ gít trùm rồi . Sao sài cây súng điện hút nó rồi dẩy vô cái vòng , máu nó tụt xuống còn chút xíu rồi biến mất .Lúc hiện lên thì đầy lại . Cứ kiểu này thì có đánh tới mai cũng ko git được nó Phải làm sao đây ?!!!!
    Ai bít cách wa chỗ này thì chỉ dùm tui cám ơn nhiều

17. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Chịu khó coi lại từ đầu topic đi bạn, có chỉ cách giết các con trùm rồi. Viết lại mệt lắm.

18. SilverKnight1988

SilverKnight1988 Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn nhìu , tui wa chỗ đó rồi. Nhưng chơi vòng Engl tới đoạn có cái xe chở mấy cái thùng đó , tới cánh cửa sắt thì ko cách nào wa được , nhờ mấy ông chỉ dùm luôn.

19. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Leo lên xe nâng hàng, điều khiển xe chạy đến cánh cửa sắt, hạ cần nâng xuống xúc vào cánh cửa và điều khiển nâng cánh cửa lên.

20. hugo21

hugo21 Mr & Ms Pac-Man

game nì hơi nắn đoá, phải ko các pác, nhìu màn thiệt...nhưng mỗi màn tốn một h là wa, thiệt mà, nếu chơi easy, kill trùm dễ nhu kill lính, nhờ có thanh gươm vô địch thiên hạ