Hỏi đáp về Tomb Raider: Legend

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lamtacla, 3/4/06.

1. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Bây giờ ai bí thì vào link chữ ký của tôi nhé có chĩ dẫn rất cụ thể nữa , bác nào bí trong việc tìm bí mật cũng vào nhé

2. lamtacla

lamtacla Donkey Kong

Đĩa cài game bị hư rồi đó bác, cách giải quyết duy nhất là mua cái khác cài đi.

3. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Tôi đi đến Nepan chỗ mà ở giữa có 1 pho tượng và 2 bên là 2 bức tượng mà khi đẩy cục đá vào thì sẽ chiếu ánh sáng xuống. Có 3 cái lổ để đẩy 3 cục đá xuống ( 2 cái để 2 pho tượng 2 bên chiếu ánh sáng xuống còn 1 cái thì để pho tượng ở giữa trồi lên ) nhưng tôi tìm mãi mà chỉ có được 2 cục đá à, như vậy để qua khúc này phải làm sao ? ( 1 cục đá có sẳn dưới đất còn 1 cục thì trên pho tượng ).

4. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

1 cục có sẵn, 1 cục nằm trên bức tượng ngay lúc đu dây vào, 1 cục trên cao bên phải, trèo thang lên đẩy xuống

5. minhdao

minhdao Mr & Ms Pac-Man

dạ cho hỏi là bi giờ cdrom bản full của tomb7 là bao nhiêu đĩa và cấu hình tối thiểu của game là bao nhiêu, liệu 384Ram và con card 32Mb Ati7000 cũ nát có chơi được game dù ở cấu hình thấp nhấp không, để em còn liều mua ạ???

6. LARA

LARA Mr & Ms Pac-Man

to minhdao :
    - CD bản full 5 đĩa
    - Cấu hình tối thiểu : Microsoft Windows 2000, XP, Pentium 3 1.0Ghz hoặc Athlon XP Equivalent, 256MB RAM, 64MB 3D Accelerated Card with TnL (GeForce 3Ti / Radeon 9 series) tương thích với DirectX 9.0c
    - Tui nghĩ máy bác chắc chạy kô nổi, máy tui P4 3Ghz, 1GB RAM, 3D Card 128 MB còn giựt lên giựt xuống... chia buồn cùng bác heng...

7. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

Tớ có con máy lao động đường phố Cel 666, 256MB RAM, vga 8500 - 64M chạy ngon ở mức thấp nhất
    Nhưng chắc chắc con 7000 tiêu rồi =))

8. chuchuottui1987

chuchuottui1987 Youtube Master Race

bắn con rắn đó dễ ẹt đầu tiên bắn vào mấy cái chuông cho con rắn ngó cái chuông xong rồi, kéo cái cần gạt thiệt nhanh nó U đầu, làm 4 cái là nó ngủm

9. minhdao

minhdao Mr & Ms Pac-Man

huhu, chết tui rồi, làm sao đây
    nhưng mà tui vẫn chạy được tomb6 mà, không biết có cố đấm ăn xôi được không hỉ...?

10. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

May ghe!
    Em cung choi den doan co' 4 cai' rong` roc cung~ bo' tay.

11. thedeath_009

thedeath_009 Youtube Master Race

mua về chơi thử đi, cái Tomb 7 hay ở chổ là máy mạnh thì chơi thấy cảnh đẹp, máy yếu thì nhìn giống như mấy cái game hồi xưa :D ( nói huỵt toẹt ra là hình xấu đó ). Cùng lắm thay cái VGA là chơi ngon lành, chứ cái Ati 7000 cùi bắp đó ngoài game 2D thì không nói, chứ mấy cái game 3D hiện giờ là pó tay chịu chết.

12. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Cái ATI 7000 ko biết bi giờ còn chơi được game gì mới ko nhỉ,chắc cho vào việnbảo tàng được roài đấy :D

13. minhdao

minhdao Mr & Ms Pac-Man

Ớ, nhưng tomb6 cũng là 3D mà ati7000 vẫn run tốt mà, nếu thế tomb7 có hình xấu như .... tomb1 thôi thì cũng đành... nhưng quan trọng là mua về có chạy vô game được không hay lại đòi đúng cấu hình như Pop3 thì chết toi

14. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Có anh nào tốt bụng giúp em với.Em đánh con rắn mãi mà không được.Em đã làm đúng như tren.Mấy cái tank phát ra âm thanh nhưng con quái vật chẳng quay đầu về phía đó,Em băn vào cái tank mãi rồi,thấy nó phát ra sóng âm thanh tỏa ra nhưng con rắn vẫn tấn công em.Bác nào có file save đoạn này làm ơn up lên hộ em với.Thx

15. lamtacla

lamtacla Donkey Kong

Làm gì có chuyện đó.
    Bạn có bắn cái tank liên tục ko, hay đang bắn thấy nó xông vào co giò chạy?
    Bắn cái tank đó liên tục cỡ vài giây là nó chú ý liền à.
    Try again...

16. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Ở đây có 1 mẹo là : khi bắn thì bạn đừng bắn vào cái chuông cạnh con rắn mà phải bắn vào cái chuông cách xa nó thì nó mới chạy đến đó để nghe ( bắn vào cái chuông cạnh nó thì nó ko thèm nghe mà còn....phun nước miếng vào bạn nữa đó :)) )
    Và muốn giết nó dễ hơn thì bắn vào 2 cái chuông ở xa trước sau đó mới bắn 2 cái chuông gần bờ ( ở trên bờ dễ né tránh nó hơn ).

17. Aethereality

Aethereality Mr & Ms Pac-Man

Hôm nọ bật máy thằng bạn có Tom II Chơi thấy thích quá . Đánh hoài mà ko biết qua Quest như thế nào . Chỗ 2 con cá mập ấy . mình đánh hoài mà ko bít qua nó như thế nào .
    Ai bít chỉ dùm mình nha .

18. KOJIMA

KOJIMA ! Lão Làng GVN

Bơi theo hướng có các mảnh vỡ dưới đáy biển (hoặc là mấy cái thùng gì đó) là bạn sẽ tới một buồng không khí ( xác 1 con tàu dưới đáy biển). Sau đó từ từ mò tiếp :D

19. CuperAngle

CuperAngle Mr & Ms Pac-Man

Trời, mọi người về nước nhanh vậy, tui mới đi tới chỗ dùng từ trường giết con Amanda à, ko giết được nó vì đánh nó còn 1 giọt máu là nó bơm đầy lại, lên đây xem mới biết cách kill, mà mọi người tìm được hết bí mật mấy cái Rewards chưa ? Huynh nào có lòng tốt tìm được đầy đủ vị trí các Rewards thì post lên cho mọi người xem với, nhất là mấy cái Gold (thực ra tui còn thiếu nhiều cái Bronze, Silver lắm +_+), với lại Moderators khi nào rảnh làm hướng dẫn cách chơi từ đầu cho người mới chơi đi, mod giỏi Anh văn thì dịch cốt truyện ra luôn cho trò chơi thêm phần hấp dẫn. Thấy game nói tiếng Anh nhanh quá ko kịp nghe nên giảm phần hấp dẫn. Thanks mọi người.

20. aluco

aluco Lãng tử vô tình

So với các bản Tomb từ trước đến giờ có lẽ bản 7 này là ngắn và dễ đi nhất ( phá đảo toàn bộ chừng 6 giờ đồng hồ ) nhưng các mề đai vàng , bạc và đồng thì phải nói là khó kiếm vô cùng. Tôi đi lại vòng Bolivia mấy lần mà vẫn ko tìm được cái mề đai vàng.
    Viết hướng dẫn thì cũng được nhưng mà chắc ko ai rảnh để viết đâu bạn à, chịu khó bí chỗ nào hỏi chỗ đó đi vì game này đường đi ko có gì phức tạp cả, chỉ có giết các con trùm là cần 1 chút mưu mẹo thôi.