Hỏi đáp về Tomb Raider: Underworld !!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi dacam60, 16/11/08.

1. assassin47

assassin47 Mr & Ms Pac-Man

Liên tục nhồi Panadol để chơi TRU :hug::hug::hug:

2. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

@Aluco : giờ em đi làm - đâu có nhiều thời gian để chơi đâu. Thể loại này chơi phải ngồi liền tù tì 3-4 ngày mới sướng ==> để dành đến Tết tây chơi là ngon :D .

3. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Zin ở vùng sâu vùng xa hay sao mà chưa mua được đĩa ;)) hay là đợi đĩa gốc ra rồi mới mua à ;))

4. Angelica

Angelica Donkey Kong

Chính thức tắc tịt roài, mình đang trong hầm mộ của bọn actez, Mehico, chỗ có cái bàn tròn, 7 bức tượng to, sau khi đã lắp mấy thanh giáo có đỉnh hình sọ người vô 2 cái tượng thì mới hiện cái bàn ở giữa phòng, sau khi loay hoay trèo rất nhiều đường khác nhau vẫn ko biết phải trèo vô đâu cả, vì trèo chỗ nào nhảy một lúc xong là tịt ko biết làm sao để các cánh cửa trên cao nó mở ra cho mình vô, tắc rồi, lần này thì đúng là cố gắng vẫn vô ích, bạn nào chỉ hộ mình qua chỗ này với

5. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Khoan đã bạn, cho mình hỏi cái, ở chỗ xoay cái vòng tròn đá cho mấy cái ô vuông nằm thẳng hàng, cái vòng thứ nhất mình làm được, còn cái thứ 2 thì bí luôn, chỉ có cái cần xoay ở giữa, xoay thế nào đây?

6. Fridan

Fridan Dragon Quest Lão Làng GVN

vậy nha, đầu tiên là đặt tượng đá đầu báo vào mới xoay được. Xoay cái cần ở giữa trước sao cho viên đá số 3 từ trong ra ngoài nằm thẳng hàng với viên 1. Xoay cái bệ có cái đầu lâu sang bên trái. Sau đó xoay cái cần giữa sao cho viên 2 lằm thẳng hàng với 2 viên kia. Cuối cũng xoay cái bục đầu lâu lại chỗ cũ

7. Fridan

Fridan Dragon Quest Lão Làng GVN

ở giữa bàn có 4 ô trống với 4 màu khác nhau. Tương ứng mỗi màu sẽ có 1 bức tượng, khi bạn xoay bức tượng sao cho nó quay lưng lại bàn đá thì cánh cửa đối diện mặt tượng sẽ mở ra
    trong 4 cánh cửa chỉ có 1 cái là có bậc thang lên thẳng còn 3 cái kia phải trèo. lúc đang trên bậc thang dẫn đến phòng 1 nhìn sang bên trái sẽ có chỗ trèo, men theo đó sẽ qua được căn thứ 2. Còn 1 căn nữa thì kiếm chỗ có nhiều cây cột, bức tường gần đó sẽ có chỗ nứt đủ rộng để nhảy lên. Còn 1 căn phòng cuối thì quên rồi:D

8. natureboy

natureboy Legend of Zelda

Mọi người chiến nhanh thế, ko biết có đĩa cho ps2 chưa:x

9. Angelica

Angelica Donkey Kong

BAN NÃY CŨNG QUA CÁU CHỖ ĐÓ RỒI, TẠI LÚC CHIỀU KO CHỊU CHÚ Ý MẤY CÁI TƯỢNG BẺ CÁI TAY CẦM GIÁO XUỐNG, CHƠI LẠI MÂN QUA MẤY CÁI TƯỢNG ĐÓ, XOAY LÀ MẤY CÁI CỬA MỞ ĐỂ LẤY CÁC MẢNH GHÉP GẮN VÔ CÁI BÀN, ĐANG CHIẾN QUA MÀN SAU Ở VÙNG BĂNG TUYẾT RÙI, XUỐNG SAU TRONG LÒNG ĐẤT RÙI :x ĐANG NGHỈ GIẢI LAO CHUẨN BỊ VÔ CHIẾN TIẾP :hug:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Trò Này Chỉ Ra Trên Ps3 Và Xbox Là Hệ Console Thôi Chứ Ra Trên Ps2 Sao được Bạn, Trò Này đúng Là Tuyệt đỉnh, Leo Trèo Là Cái Trò Mình Rất Thích, Ko Cẩn Thận Là Lại Phải Leo Lại, Vất Vả Phết :d

10. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Rồi, mình qua hết mấy chỗ đó rồi, bây giờ đang đi tới hồ nuớc màu xanh ở Xibalba thấy mấy cái thây ma thấy ghê quá, bọn này bắn bằng súng ko chết mà chỉ có thể đấm đá rồi nhảy lên đạp cho chúng tan nát thôi, mà quân tụi nó đông quá, ùa ra một lũ chiến ko lại luôn, sợ vãi kl:p ko hiểu sau dưới nhà Lara lại có 2 con sinh vật giống tụi trong này thế nhỉ ;))
    Tượng đầu báo là vòng tròn đầu tiên, còn ý mình hỏi là cái vòng thiếu đầu lâu kìa ;)) nhưng mà ko sao, mình qua hết rồi, giờ tới hồ nước xanh rồi, bạn qua hết màn mexico chưa?

11. Angelica

Angelica Donkey Kong

Đúng là tomb raider, đến màn phá đảo, chết đến đit mà vẫn bắt mình trèo leo nhảy nhót khó vãi hàng, loay hoay với cái con mụ Atla này nhọc thật đấy, Lara tha cho nó lúc trên tầu cuối cùng về sau nó mới chính là đứa mưu mô quỷ quyệt nhất trò, Amanda cuối cùng lại bị nó phản trắc lại, quay ra giúp đỡ mình, hình như những người chơi TRU cứ như được tham gia vào một bộ phim vậy, hay tuyệt cú mèo, mỗi tội bây giờ biết chiến trò gì đây, hết trò hay để chơi roài.

12. zinnoob

zinnoob Mega Man

Bạn đã chơi xong rồi sao? :o

Câu này nên ghi danh vào lịch sử ;))

zin hỏi rồi nhưng đâu mua đc :o
    Ngày phát hành chính thức là bao nhiu vậy? =.=

13. AXNDUC

AXNDUC Mr & Ms Pac-Man

game này có trên PS2 già cỗi không mấy cậu mình không có tiền mua XBOX360 nên chỉ chơi game trên PS2 thôi mong nó có trên đây

14. zinnoob

zinnoob Mega Man

Nó có đó bạn ^^

15. deathisnear13

deathisnear13 Mr & Ms Pac-Man

Em mua 2 DVD rồi...
    Giựt vô đối >"< (disable tất cả hiệu ứng, 800*600, trilinear vẫ giựt ::(, coi cutscenes mà chẳng hiểu gì cả... )
    Chơi 2 tiếng vào dc Croft Manor rồi,mấy cái sau thì ko bik chứ mấy cái Puzzle đầu ko đến nỗi khó, toàn là tương tự nhau. Ko hiểu sao cái kiểu puzzle mà lấy mấy cục xí ngầu đè lên mở cửa ra cứ lặp lại hoài... (Giết con bạch tuột là dễ nhất, nó chẳng làm gì mình cả, gạt 3 cái cần là nó ngủm :D )
    => Ấn tượng vẫn giống như hồi Legend -> bình thường + ngắn (ko khó và dài như hồi TR4). Chỉ dc cái hình đẹp...

16. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

thôi thôi mấy bác làm ơn đừng có kể lể nữa, còn người khác chưa chơi, xì ra hết thế này thì còn cái gì là bất ngờ nữa, hãy để người khác tự khám phá mới thấy thú vị, giờ mà xì ra hết thì biết hết rồi, còn gì vui nữa, thôi nhé, tới đây là chấm dứt nha, hồi đầu tui cũng có viết 2 bài tương tự nhưng đã xóa rồi, bác angie li ca gì đó làm ơn xóa đi hay là đừng xì ra nữa nhé ;))

17. natureboy

natureboy Legend of Zelda

Coi trên http://tombraider.com/ thấy 21 mới ra mà sao mọi người lấy ở đâu mà có chơi nhanh thế, các bạn chơi PS2 cùng nhau đợi tới 9/1 vậy::(

18. Angelica

Angelica Donkey Kong

mình chỉ xì ra vớ vẩn thôi chứ có cụ thể đâu mừ, đọc thì người khác vẫn phải chơi thì mới hiểu rốt cuộc là nó thế nào mà mình nói vậy chứ mình ko bật mí đâu để người khác chơi còn thưởng thức chứ :;)

Ừ mà check lại thấy trò này có ra trên PS2 nhưng trên PS2 thì làm sao mà đẹp được như trên PS3 và XBOX nhỉ, mình cứ nghĩ bây h các game mới và khủng ko còn quan tâm tới PS2 nữa thế mà vẫn còn, mỗi tội thấy sang năm nó mới ra, lâu thiệt

19. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Sao lần này nó ko cho mình coi lại mấy cái cinematic nhỉ::( TRL và TRA mỗi khi qua màn đều có cho xem lại nhưng trong mục extra của TRU vỏn vẹn có 3 cái, 1 là tóm tắt bản TRL và TRA, một cái là trailer phá nhà, cái cuối là credit, vậy là sao nhỉ, hay là mình mua đĩa lỗi ::( bạn có bị vậy ko?
    Mà bạn chơi trên máy nào mà "ca" ps3 với x360 dữ thế ;))
    à mà nếu năm sau ra bản cho ps2 thì có lẽ giống như chơi trên pc với khung hình dưới 640*840 ấy;))

20. Angelica

Angelica Donkey Kong

mình cũng chỉ có 3 cái đó thôi, có vẻ nó ko ra nữa mấy cái cinematic vì ko thấy có cái nào trong mục đó ghi locked như trong mục concept, mình chơi trên PC, còn đương nhiên là mình ca mấy cái console kia roài, vì nó đẹp mà, nhất là Xbox, ko hiểu cái vụ manual aim trên PS3 và Xbox thế nào chứ bản trên PC manual aim lởm quá, mà mình thích manual aim hơn, tự mình chỉnh nhắm bắn vào vị trý mình thích, vậy mới dễ headshot chúng nó