Hỏi đáp về Tomb Raider: Underworld !!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi dacam60, 16/11/08.

1. Angelica

Angelica Donkey Kong

Zin à ý của đoạn 1 là vì card màn hình của bạn chỉ hỗ trợ được lên đến vertex shader 2.0 thôi còn game nó đòi card phải hỗ trợ vertex shader 3.0 là ít nhất nên nó mới ko thể config được setting dành cho game để load game lên chạy được, cái này nó thuộc về architecture của seri đời VGA rồi, chỉ có thay card màn hình nào hỗ trợ từ vertex shader 3.0 đổ lên thì mới vô được môi trường game thôi vì cái đấy nó là phần thiết yếu để xây dựng lên môi trường game, có lẽ bạn nên thường xuyên tìm hiểu xem mấy cửa hàng PS3 xem họ nhập về đĩa TRU thì chơi ngoài đó như ngày xưa cứ muốn chơi điện tử thì ra hàng ý, kể ra như ngày ấy cũng có cái hay, chơi PS3 cũng khá đẹp mà
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Hix, ngày xưa mình cũng từng phải chờ đợi mất hơn nửa năm để upgrade card màn hình lên mới chơi được SH3 ,thương bạn quá, cố gắng lên nhé, mình tin bạn sẽ làm được, tin rằng rồi bạn sẽ sớm được thưởng thức TRU thôi, có lẽ sẽ lại càng yêu TR hơn

2. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

ỐI giời ạ, mình ko rành mấy cái vụ này nên chỉ dịch theo nghĩa gốc, hèn chi đọc lên thấy huề vốn :)) mà đoạn đầu bạn angielica dịch mình đọc thì hiểu nhưng do ko rành nên ko biết nói thế nào cho zin ;))
    Mà zin đừng buồn, mình nghĩ zin dư sức nâng cấp máy mà, còn ko thì ráng đợi qua tết có tiền làm luôn 1 lần để danh năm sau chơi tomb raider 9, trong khi đó zin vẫn còn con ps2 mà :)

3. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

Đoạn 1 : liệu có cách nào để chỉnh cho game chạy đc trên 1 số những máy đời cũ ko? Cái thiếu sót duy nhất của card đồ họa của mình là độ phân giải và "chế độ chống răng cưa 3.0". Bản demo ko hỗ trợ cho đời chỉ có chế độ chống răng cưa 2.0
    Đoạn 2 : Card đồ họa chỉ là 1 phần (thiết bị) trong cái gọi là "phần cứng" của máy tính. Nếu bạn ko chạy đc game thì có thể máy tính của bạn ko đáp ứng đc yêu cầu cần thiết. Việc này giống như muốn lái 1 chiếc xe VB với tốc độ cao. Đơn giản là nó ko thể làm thế đc. (đây là ng ta muốn ví dụ, kiểu dùng xe máy Cup 50 chạy tốc độ 120km/h). Nếu bạn cho rằng máy tính của bạn có thể đạt yêu cầu, hãy nâng cấp card đồ họa và phần mềm cho card âm thanh. Nếu bạn ko biết làm, hãy nhờ 1 ai đó biết về việc này.

Cái đoạn trên nằm trên forum của Tomb, mình đã đọc qua trong khi tìm hiểu vì rất nhiều ng bị lỗi "Unable to intinalize 3D setting" . Đơn giản vì card đồ họa ko đáp ứng. Umh, nếu là desktop thì nâng cấp cũng ko khó, nhg với laptop thì lại là 1 vấn đề. Thế thôi, từ bỏ Tomb. Hoặc đợi 1-2 năm nữa, mua laptop đời mới thì sẽ chơi đc, hix.

4. Altair89

Altair89 Mr & Ms Pac-Man

Eidos đòi nắn gân nhà báo dám đánh giá thấp Underworld

Hãng game Anh đã cử riêng một người đi cản báo chí viết bài chấm điểm thấp game Tomb Raider Underworld vừa ra mắt.

Sau khi Tomb Raider: Underworld ra mắt được 3 ngày ở Châu Âu và Bắc Mỹ, một số trang web có uy tín về game đã đưa ra các bài đánh giá trò chơi này. Eidos đã ngay lập tức cử Barrington Harvey, chuyên gia quan hệ công chúng (PR) ở Châu Âu, thông báo trì hoãn tất cả các bài review cho đến thứ Hai tuần sau hoặc không được chấm Tomb Raider: Underworld dưới 8.0 điểm.

Giải thích vấn đề này, Barrington Harvey nói: "Đúng là như vậy, chúng tôi đang quản lý các bài review theo yêu cầu từ phía Eidos. Tomb Raider Underworld chỉ mới phát hành cách đây 3 ngày và chúng tôi không muốn các bài review gây ảnh hưởng đến tâm lý của người mua game. Đội ngũ của Crystal Dynamics đã làm việc cật lực và game hoàn toàn xứng đáng có điểm đánh giá cao. Chúng tôi không hài lòng về cách đánh giá điểm một cách không khách quan của một số web có uy tín về game hiện nay".

Vấn đề nằm ở chỗ trước đó, Barrington Harvey khẳng định bất kì một cây viết nào của trang tin nổi tiếng Gamespot cũng có thể đưa ra bài review của mình mà không chịu quyền kiểm soát hay bắt buộc nào từ phía Eidos. "Gamespot là web có uy tín nhất hiện nay về game, và chúng tôi đã có chiến dịch quảng bá Tomb Raider: Underworld trên trang này. Chúng tôi tin sản phẩm ít nhất có 8/10 điểm, nhưng nếu một ai đó không đồng ý thì không thành vấn đề".

Tuy nhiên, nói một đằng làm một nẻo, Guy Cocker, một cây viết có uy tín tại Gamespot đã hoàn thành bài review của mình và có ý định đưa lên trang nhưng đã bị Eidos "nắn gân" ngay lập tức khi bài review này không đánh giá cao Tomb Raider: Underworld. Guy Cocker đã phải đính chính lại một cách khá hài hước: "Nếu bạn có ý định đánh giá Tomb Raider: Underworld dưới 8.0 điểm, thì chúng tôi khuyên bạn hãy giữ lại cho đến thứ Hai tuần sau".

Có lẽ Guy Cocker không quên bài học mà EA đã dạy cho nhà báo của trang Gamespot Jeff Gerstmann khi ông này đã đưa ra một bài review quá "thẳng thắn" chê bai thậm tệ và chấm điểm "khá lùn" về đứa con chiến lược của EA là Kane & Lynch: Dead Men. Sau bài review này EA đã gây áp lực lên Gamespot bắt buộc phải cho Jeff Gerstmann thôi việc.

theo gameK

5. Cusin2233

Cusin2233 Mr & Ms Pac-Man

cấu hình như thía này thì nên gắn cái VGA nào để chơi được TRU đêy ?? : Intel E5200 2.5Ghz , Ram 1g bus 667 , VGA chip G31 , main Intel DG31PR , gắn thêm con VGA nào đêy ???:-/ :-/

6. judiciousness_f

judiciousness_f Youtube Master Race

em chơi đến thái lan thì đi được một đoạn đến chỗ cái cổng đá mà không thấy cột để leo hay đu dây hay bám vào thành thì làm sao bây giờ mong các anh chỏ giùm::(

7. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Sao lại đi lấy bài của gamek đưa vào đây thế bạn ;))

8. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

ủa mà có ai biết truyền thuyết về Thor ko vậy? chơi game mình đã cố nghe lời thoại và đọc phụ đề để hiểu nội dung nhưng có nhiều chỗ vẫn thấy hơi khó hiểu nhỉ.
    Hồi trước có nghe loáng thoáng ở đâu rằng Thor là 1 ông thần trong thần thoại Nauy ở Bắc Âu, vậy mà sao trong game nước nào trên thế giới cũng có dính dáng tới Thor hết, thậm chí cả mấy nước xa cách Châu Âu như Thái Lan cũng có cả cái tượng Thor khổng lồ, rồi Mexico cũng có, thậm chí ngay cả bắc cực cũng có luôn, bí hiểm thật ;))
    mà hình như mục tiêu chính của Lara trong phần này chỉ là đi tìm cây búa thôi nhỉ:D

9. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

gặp lại mẹ trong hoàn cảnh này chắc Lara đau lòng lắm nhỉ ;))

10. zinnoob

zinnoob Mega Man

Kinh quá :o
    Cám ơn các bạn đã giúp mình nhé, dù sao bít lý do cũng thấy đỡ hơn.
    Mà zin thử chơi trên 1 máy khác rồi, 1 mày mới cứng mà sao giật quá vậy, dù đã tắt hết hiệu ứng mà vẫn giật, mọi người có bí quyết gì mà chơi nhanh và ngon thế? ^^
    Dù sao cái máy đó của người khác nên ko chơi thường xuyên đc =.=

11. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

thì lý do đơn giản là do máy đó cấu hình ko đáp ứng nổi thôi mà zin, dù máy mới mà cấu hình thấp thì cũng ko bằng cái máy cũ của zin nữa.\
    Mỉnh biết cảm giác chơi ké là thế nào, khó chịu vô cùng zin à >_< hy vọng zin sớm có tiền nâng cấp máy để chơi với tụi mình nhé.
    Lara là người thật đáng thương, mất cả cha lẫn mẹ ngay từ nhỏ, mà bây giờ lại gặp lại như thế này....

12. Cusin2233

trả lời giùm Sin cái ::( ( 30 char....)

13. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

Mình mới sưu tập được truyền thuyết về Thor nè, hay lắm, ngày thứ 5 trong tiếng anh là lấy tên của Thor đặt cho nó đấy, gọi là ngày của Thor (Thursday):
    Thor, trong thần thoại Bắc Âu, là vị thần của sấm sét, giông bão và sức mạnh; là con trai lớn nhất của thần Odin và Jord, nữ thần của đất. Thor được xếp hàng đầu trong các thần Aesir, và cũng là người mạnh nhất, bảo vệ các vị thần khác khỏi sự tấn công của bọn khổng lồ. Thor là thần duy nhất không được phép đi qua chiếc cầu vồng Bifrost, bởi các vị thần sợ ông sẽ làm sập cầu. Thần Thor cũng nổi tiếng là rất hay nổi nóng, và ăn cực khỏe. Trong khi Odin là thần của giới quân sự, Freya là nữ thần của giới phụ nữ quí tộc, còn Thor là thần của nông dân.

Thần Thor có vợ là nữ thần Sif, xinh đẹp chỉ đứng sau Freya. Con của họ con trai là Modi và con gái là Thrudr (sức mạnh), con riêng của Thor là Magni, con riêng của Sif là Ull, thần săn bắn. Vùng đất thiêng của Thor là Thrudvang (Trường sức mạnh), nơi đặt lâu đài của ông gọi là Bilskirnir (Tia chớp). Thần Thor cưỡi trên một cỗ xe được kéo bởi hai con dê đực, mỗi khi người Bắc Âu cổ xưa nghe tiếng sấm, họ sẽ nói rằng thần Thor đang cưỡi cỗ xe của ông đến. Bảo bối quí nhất của thần Thor là cây búa sét Mjollnir, khi phóng ra sẽ tạo sấm sét. Nhưng cây búa có cán hơi ngắn, nên Thor phải đeo một đôi găng tay bằng sắt để chụp lại cây búa khi nó trở về. Ngoài ra, ông còn có một cái đai mà khi mang vào sẽ tăng gấp đôi sức mạnh. Chỉ có duy nhất thần Thor có thể đấu vật tay đôi với một tên khổng lồ mà không thua.

14. zinnoob

zinnoob Mega Man

VGA 3.0 thì phải bạn à, mình cũng phải nâng cấp nó mới chơi đc :-s
    Mà giá bao nhiu hả mọi nguời? :x
    Ko chơi thà giết zin đi còn hơn :-s
    Mà gamespot cho hình nền của trang là hình TRU đấy :x

Ko đâu, máy đó cấu hình rất tốt, cài đc và chơi đc đã nói lên rằng cái máy đó rất tốt rồi, nhưng zin ko hỉu mọi người chỉnh thế nào mà chơi đc ổn định, nói cho zin cách chỉnh từng mục đi ;))

15. judiciousness_f

judiciousness_f Youtube Master Race

mình đi đến thái lan đoạn này không leo hay đu dây được không bám được vào tường nữa có ai đi qua rồi chỉ cho mình biết không[​IMG]

16. leonardodavinci

leonardodavinci Donkey Kong Lão Làng GVN

Mình chơi qua chổ này cũng lâu rồi nên ko nhớ chắc lắm, hình như phía bên trái cánh cửa có một chỗ mà bạn có thể búng tường ziczac (kiểu Hoàng Tử Ba Tư) để nhảy lên chỗ bám được.

17. Angelica

Angelica Donkey Kong

ừ hình như đường lên phía bên trái, mà còn chếch bên tay trái chỗ mấy cái cột ấy hay sao ý, đoạn này là đoạn đầu Thái LAn đúng hok

Zin à, để cho kinh tế, bạn mua card Ati 3650 DDR3 ý, nếu máy bạn cổng cắm PCI-Express, nó khoảng 1TR3, đảm bào chơi vi vu còn set được cấu hình cao cơ

18. thien_vn

thien_vn Dragon Quest

chạy lên góc tường bên tay trái rồi chơi trò nhảy búng tường vui lắm :))
    Mình thích Nvidia hơn ;)) mà tới giờ vẫn chưa đũ tiền mua dualshock >"<
    chắc phải qua tuần sau:D

19. Cusin2233

Mình thích Nvidia hơn ;))
    Thía Nvidia thì nên mua card nào thía thiện ;;)

20. yenchi1227

yenchi1227 Mr & Ms Pac-Man

mọi người cho hỏi trò này liệu có ra trên ps2 kô và máy tính thi cấu hình chơi thế nào là ngon may tôi R 2G cạc 256 chip 2 duco liệu chơi có gặp vấn đề gì kô