Hỏi đáp VL2

Thảo luận trong 'Võ Lâm Truyền Kỳ II - JX2' bắt đầu bởi kiepconchi, 17/2/09.

1. ConBoSua

ConBoSua C O N T R A

Làm nhiệm vụ vận chuyển đồ quân dụng vào cuối tuần để có ngoại trang cấp 1 vĩnh viễn,bạn dùng cái độ nguyệt thần sa để ép thêm tăng chỉ số 15 như nội công hay thân pháp gì đó,và khi ép vào ngoại trang rồi thì ngoại trang đó sẽ có thời hạn 1 tháng và k còn là vĩnh viễn nữa!

2. ducanh6988

ducanh6988 (Bị) Đút Đít trong im lặng Lão Làng GVN

Tại vì chỉ cần vài con tầm con Gấu là đủ vượt hết rồi :|

80x = 1 LL => 400 LL = 32 000x = 3tr2 VNĐ :o

Có cách nào tăng LL rẻ ko nhỉ :|
    Mua :D

Trước thì ngoại trang vô thời hạn Uẩn Linh xong nó vẫn vô hạn. Giờ VNG chỉnh lại nên vô hạn + UL => còn 1 tháng sử dụng :|

3. oOZGameBoyZOo

oOZGameBoyZOo Mario & Luigi

làm sao phân biệt đc vũ khí BPY sơ cấp với trung cấp vậy 2 cái tên giống nhau wá

4. Yin_H

Yin_H Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi Long Hổ Động ở đây vậy? Anh em làm ơn chỉ giúp với :D

5. ConBoSua

ConBoSua C O N T R A

Bạn để ý trên ngay cạnh bản đồ góc trên bên phải màn hình có 1 chữ M,bạn bấm vào đấy,nó sẽ hiện lên các địa danh,bạn gõ địa danh muốn tìm vào nó sẽ hiện đường đi cho bạn đến Long hổ động hay bất kỳ đâu!Nếu mình nhớ không lầm thì từ Võ đang bạn đi ngược lên trên ra chỗ map có thằng tà tăng ý,Long hổ động ngay gọc dưới bên phải map đấy!

6. ducanh6988

Trung cấp thì op giống Việt Yên. Nhìn dòng đầu xem, nó sẽ có chỉ số cao hơn BPY thường 1 bậc, ví dụ ST 150 hoặc NC 12% (thay vì 120 và 10% ở Sơ cấp).

7. oOZGameBoyZOo

sao mình add linh phách vào cây nha cửu rồi bật f lên sao nó không sang như mấy vk khác vậy
    ^ vậy cần gì lên Việt Yên nữa nhĩ

Chỉnh sửa cuối: 14/8/11
  8. ducanh6988

Lên VY có vài cái lợi:

- Về damage: Damage max của VY cao hơn BPY 1 chút, vậy nên lên VY có cơ hội tăng damage. Dĩ nhiên damage vẫn có khả năng giảm. Khả năng tăng/giảm damage khi lên VY cao hay thấp thì tùy damage của BPY trung cấp có cao hay ko.

- VY có thể nâng lên thành ĐV =P~

BPY trung cấp nâng lên VY sẽ ko mất ĐH và tỉ lệ lên là 100%. Nếu damage của cái BPY trung cấp ko cao lắm thì nên lên VY để có cơ hội cải thiện damage. Còn nếu BPY trung cấp damage cao sẵn, lại chưa định lên ĐV thì ko nên up, vì cây VY up đc có khả năng damage nó thấp hơn cây BPY.

9. duck_chicken

duck_chicken Mr & Ms Pac-Man

Cho lính mới hỏi làm thế nào để đủ quân công để nhận thưởng HKLB vậy các bạn , mới chơi đừng ném gạch nhé :(

10. ducanh6988

Mua cái cục tăng 50k quân công ăn vào, rồi tham gia chiến trường, TNC, TMT,... vừa kiếm exp vừa kiếm công trạng. Nếu thành tích tốt thì xài QCC để nhận đc nhiều điểm hơn. TNC thì đợi khi nào NS phát động x2 rồi hãy trả nv :D

11. Okami_Nguyễn

Okami_Nguyễn Mario & Luigi

Cho mình hỏi bây giờ mình muốn mua LBHK thì nên mua của ai và giá cả ntn, ở box này có ai uy tín trong việc bán LBHK ko nhỉ :-?

12. dunghntk

dunghntk Dragon Quest

Box này ko còn ai bán HKLB thì phải ;)) mua thì bạn nên cẩn thận vơi hình thứ giao dịch trực tuyến,tốt nhất nên giao dịch trực tiếp ý.

13. ConBoSua

ConBoSua C O N T R A

1-Mua thẳng trong game.
    2-Mua của người quen biết,hoặc ra quán net hỏi có ngay ý mà,tiền trao cháo múc

14. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

mình mới chơi vl 2 lần đầu nên còn nhìu cái ko biết, ai trã lời dùm mình với, mình chơi dương gia thương lv 42, hiện giờ exp dư có thễ lên đc 10 lv nữa, mình tính đễ dành up kill mà tiền vàng thì ko có, đi làm nv thì tiền ko có đc bao nhiêu, đánh quái rớt đồ thì tiền mua máu còn cao hơn tiền bán đồ nữa ( nói ko quá chứ từ lv 1 tới giờ mình kiếm đc 10v là cao ), ai biết nhiệm vụ nào cho tiền nhiều thì chĩ dùm mình với, ko chơi cào thẽ nha =.=, hiện giờ ngoài đợi ăn thit nướng ra mình ko biết làm gì nữa :(

hiện giờ mình ko có tiền up kill thì nên tăng hết lv ko? đễ lên map cao hơn quánh quái có đồ xịn hơn hay vẫn cứ như vậy. Từ đầu đến giờ lúc đi train và làm nv mình đánh quài ko thấy ra thương và cung, tĩ lệ cũa nó thấp đến vậy sao?

mình có 1 viên linh thạch, tra google thì thấy nó cũng bán đc mà ko biết giá cã ra sao, mình ỡ sever tân phụng, ai biết giá thì chĩ mình với

trước mắt có vài câu hõi nhõ thôi mong anh em giãi dùm, có gì sẽ hõi tiếp, hj :)

15. dunghntk

dunghntk Dragon Quest

Viên Linh Thạch bạn phải biết là Linh Thạch gì,bạn đọc tên nên thì bọn mình mới biết mà chỉ.

Bạn nên tăng hết LV đi rồi sau đó để dành exp mà nâng cấp skill sau.

Nhiệm vụ nhiều vàng chỉ có nhiệm vụ Thương Hội nhưng giới hạn đẳng cấp + danh vọng + sư Môn mới làm đc.
    Bạn thử làm nhiệm vụ Thiên Môn Trận + nhiệm Vụ Trịnh Quán Tri + Hỏa Kì Lân đi,mấy nhiệm vụ đó cũng đc kha khá exp và tiền vàng. Đến tầm LV 60 thì chăm làm Sư Môn chút + làm Nhiệm Vụ CHính Tuyến + Phụ Tuyến. Lên tầm 70 thì làm Nhiệm Vụ Phượng Tường.

Bạn muốn chơi lại từ đầu mà ko chịu khó đầu tư 1 chút thì làm nhiệm vụ Phượng Tường cũng đc kha khá vàng + exp + danh vọng. Lên tầm 72 73 là bạn có thể làm nhiệm vụ Thương Hội rồi đấy.

Có 1 cách đơn giản + ko tốn thời gian + dễ nhất để chơi là bạn bỏ tầm 500k ra mua 1 acc DGT tầm 8x 9x cũng khá là mạnh rồi ;))

lam90 thích bài này.
  16. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

à, nó tên là thiên thạch, viên đá đó màu đen đen đó. Sẵn cho mình hõi thêm là mấy cái mật tịch cũa thương và cung thì farm quái nào ra vậy? mình đánh toàn ra quyền kiếm và ám khí :(

mình có đi tập linh kiếm đc mấy cái phù thạch cũa thành, vậy giờ mình muốn ghép lại thì sao? như đại lý phù thạch chã hạn

17. oOZGameBoyZOo

^thiên thạch dùng để+dồ tầm 5v 1 cục (bên sv mình nha sv kia ko bik)
    ai bik làm nv vận chuyển thì chỉ với :(

Chỉnh sửa cuối: 11/9/11
  18. dunghntk

dunghntk Dragon Quest

Phù thạch thì bạn phải học chế Phù thì sẽ chế đc ra Phù các thành thị,học chế phù ở Tập Nguyên Chân Nhân. Viên Thiên Thạch đó để Cộng đồ từ 5 lên 7 rất rẻ và ko có giá trị.
    Mật tịch thì bạn dạo dạo mấy thành chắc đầy người vứt mật tịch ra đấy. làm quen với 1 ông DGT nào đấy cấp cao cao xíu rồi xin khéo người ta cho đầy ý mà. Chứ mong đánh quái ra mật tịch ngon thì ko có đâu.
    Thiên Thạch 5v/cuc là quá có giá ;)) bên mình 1v/1cuc còn ko ai mua vì quá nhiều.

19. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

cho mình hõi cái những option nào trong đồ đạc cần thiết đễ mặc vậy? mình thấy có nhìu dòng lạ lắm ko giống với vl 1 , như là đồ giãm 1 cấp là sao?

yếu tố nào phụ thuộc đễ ăn đc boss? mình đánh boss đến máu vàng rồi tự nhiên có thằng kia đến đánh boss chết, thế là ko có đồ rớt ra, vậy ai dame boss cuối cùng là ăn đc boss à ?

20. ConBoSua

ConBoSua C O N T R A

À,op đúng như tên gọi thôi,trừ 1 số op do VNG dịch k chuẩn còn lại là đúng như nó ghi nhưng hiệu quả thì nhỏ lắm!
    Bạn chơi phái gì thì mọi người mới tư vấn được bạn cần op gì chứ???
    Đồ giảm 1 cấp có nghĩa là bạn mang món đó trên người thì bạn sẽ mang được 1 món khác lơn hơn cấp mình đang có 1 cấp,ví dụ cái vũ khi là cấp 76,bạn chi có lv75 thì bạn mặc cái áo hay món gì đó giảm 1 cấp thì bạn sẽ mang được món vũ khí cấp 76,tương tự với giảm 2,3 cấp thôi!
    Muốn ăn được boss bạn phải là người kết thúc boss,do đó yếu tố cần thiết là chọn phái dame to,tốc độ xuất chiêu nhanh như TLQ chẳng hạn...