Hỏi đáp - <<Xem bài viết đầu tiên "Những câu hỏi thường gặp" trước khi hỏi>>

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 24/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Bạn copy file .h3m vào folder Maps tương ứng khi cài game là xong.
    WoG chỉ có campaign AB trong đó thôi. Muốn chơi campaign SoD bạn cần cài bản SoD hoặc bản complete :D

2. Crouching_Dragon

Crouching_Dragon Youtube Master Race

Theo công nghệ đánh mới nhất thì theo các bác thành nào đánh hay nhất?

3. NAM310

NAM310 Youtube Master Race

Cho mình hỏi bản Heroes 5 mới có phần tự taọ bản đồ random trong custom game , nhưng mình chỉ được chọn size , số quân , .. mà kô có mục "goal". Có cách gì chỉnh được phần này kô vậy . , mình chỉ khoái đánh "defeat all" thôi mà nó toàn taọ ra bản đồ scenario mới đau

4. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

Sao mình cài heroes V vào ok hết nhưng lúc vô menu chính thì không hiện text đc dù vẫn thấy hình ảnh bình thường ::( card của mình là radeon 9550GE

5. MegaKainIM_ver2

MegaKainIM_ver2 Mario & Luigi

lần trước đown cái map The empire of the world II của ông nào về, đánh hết 9, 10 tháng (tại bí đường nên mất thời gian thế đấy -,- )mà nhìn vào hero của bọn nó vẫn thấy mình là con tép > < nhất là thằng God of Air, 7k thiên thần, hack map tạo cho mình 20k dread kn vào nó bem chết tươi :D
    mà cái map này nhìn đau mắt thật, nhiều đoạn bí đường mãi mới tìm đc xong lại bí tiếp :((
    giờ đang bí ở đoạn kill thằng xyron xong ko biết làm ji (ko biết có phải tại mình làm sai cốt truyện ko vì thấy nó kêu mình phải trốn tránh lẩn núp sau này mới được kill thằng naỳ, but thói đời mình ko khoái lẩn núp, xông ra bụp chết nó cướp thành xong rồi bí đường, giờ nghĩ chơi lại chắc nản quá =)) )

6. heroes_of_might

Bạn nâng cấp lên 1.4 hoặc mua Hammers of Fate về cài là xong.

7. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Theo công nghệ đánh mới nhất thì cư RanDom thành mà chơi.
    Thành nào của heoes cũng hay hết á.
    Còn tùy theo ông luyện tướng magic hay tướng warrio nữa.

8. Ramza_000

Ramza_000 Youtube Master Race

Mình đang chơi phần thứ 6(The Mage),mission 3,phần này nó quest là giải cứu Godric và gặp Findan(tướng Elf).Nhưng mình đã giải cứu Godric,đánh hết tất cả các thành nhưng vẫn không thấy Findan hoặc qua màn.Bật phần Quest lên thì nhiệm vụ "Free Godric" không được đánh dấu đã hoàn thành(mặc dù đã cứu ra khỏi Prison rồi).Ai chơi qua rồi thì chỉ giúp mình với.Findan ở đâu vậy???

9. badboy\/leader

badboy\/leader Youtube Master Race

Các anh ơi em chơi hero5 giật wa' . Bạn em bảo ef xung thì sẽ hết giật . Ở đây có ai biết ef xung ko chỉ cho em được ko

10. kit_whiter

kit_whiter Mr & Ms Pac-Man

Chắc card màn hình mới cả RAM bạn yếu quá nó mới giật :D
    Còn ép xung CPU thì phải vào trong BIOS mà chỉnh, nhưng mà máy ko mạnh mới cả tản nhiệt tốt thì đừng có ép kẻo toi đời đấy !!!!

11. the_unknown_89

Vẫn bị T_________T chán ghê cơ ::( ai biết thì chỉ mình cách khắc phục với, bỏ mấy ngày down torrent mà thành công cốc thì =((

12. Jiang_Boyue

Jiang_Boyue T.E.T.Я.I.S

Cho tớ hỏi vài cái:

_Khi Attack tăng thì Damage có tăng lên không? Và nếu có thì theo công thức nào?
    _Tác dụng thật sự của phép Confusion là gì? (Cái phép này là phép mơ mơ hồ hồ nhất, chẳng rõ tác dụng nó là gì nữa!!! Mà sao cast lên lính của nó thì chẳng thấy có hiệu quả, hay cái này hiệu quả dựa vào xác suất???)
    _Abillity Retribution (Giúp tăng Damage tùy theo Morale) hoạt động thế nào?
    _Cho tớ 1 Ví dụ về cách dùng Abillity Counterspell (VD nhé! Bởi tác dụng tớ chả hiểu gì cả)

****CÁM ƠN TRƯỚC**** :D

13. ngthanhthien84

ngthanhthien84 Youtube Master Race

Hix may anh oi lam on giup giup dum em voi.Em di tim tu web hero voi gamevn ma van chua tim thay link nao con song de down H3 ve het.Anh nao biet link nao con song thi chi giup em voi.Em xin cam on rat nhieu a.

14. the_unknown_89

Không có ai ở đây biết cách fix cái lỗi của em à ::(

15. ENG2

ENG2 Youtube Master Race

mình ko biết post bài hỏi đáp này ở đây có phạm luật ko ,mình đã đọc qua trang 1 ,có gì mong mod tha thứ :

" Mình chơi hero3 ,về sau lấy được 1 cái đồ như kiểu 1 tờ giấy trong đó ghi là với đồ này bạn có thể hocj bay ,mình đã làm đủ mọi cách như vào thành có thư viện LV 5 nhưng ko biết làm thế nào có thể học được thuật bay ,ai biết chỉ dùm nhé, cảm ơn nhiều"

16. hiz_buon

hiz_buon Youtube Master Race

tui mới chơi hero à nên còn gà lắm tìm đọc nhìu rùi nhưng một số cái vẫn không hiểu à ai giúp được cái nhỉ
    1>tui thấy bảo đào được bảo vật vậy đào kiểu nào vậy.Lại còn ghép vào thành nữa hiz:-/
    2>sao khi chơi nếu để tự chơi thì quân tư nhiên dùng một số phép mà sao khi mình đánh không dùng được vậy: ví dụ như con lach cach( hiz không biết tên nữa cái con leve 1 đó nó phi qua thành ầm ầm à sao mình không đi được vậy.
    lại con cái con lv1 ở thành Rampat phải không nhỉ bình thường nó chỉ đánh cận chiến thôi sao bản nay tự nhiên no phi lao được vậy:o
    3>mà muốn xây nhà đặc biệt của từng thành thì xây thế nào vậy=((
    cảm ơn trước nha

17. heroes_of_might

Đây là topic hỏi đáp mà bạn. Có bất cứ câu hỏi nào bạn cứ thoải mái post vào đây mà không phải đắn đo gì. Việc câu hỏi có được trả lời hay không thì còn phụ thuộc vào một số yếu tố.
    Quay lại câu hỏi của bạn. Những cuộn giấy đó có thể giúp bạn sử dụng được phép thuật ghi trong đó mà không cần thêm bất cứ yêu cầu gì khác. Nếu là phép Fly thì bạn có thể bay qua núi đồi, sông ngòi, bất cứ thứ gì nếu như đủ movement point. Phép này thuộc nhóm Air, bạn chỉ có thể sử dụng ngoài adventure map chứ không sử dụng được trong trận đánh.
    Game lớn quá nên tớ không up lên được. Bạn vào isohunt.com hay mininova.org tìm là sẽ thấy thôi.
    Attack càng cao thì damage do quân mình tạo ra càng cao. Chi tiết thì Jiang tham khảo manual nhé. Có công thức tính trong đó.
    Counter Spell vô hiệu hóa phép thuật tiếp theo của đối phương trong trận đánh bất kể đó là phép gì. Tướng mình đồng thời cũng bị trừ 50% mana của phép đó.
    Confusion và Retribution hoạt động đúng như description của nó. Damage của Retribution thì trong manual cũng có ghi.

18. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

OMG! U hỏi kiểu vậy trả lời sao cho xuể đây.
    Nếu ông tìm thấy hết các Puzze Map sau đó Press P(ấn nút P) đó,hiện lên bản đồ kho báu(ko hiện thành và các tài nguyên,chỉ hiện núi non cây cối là cơ sở để cho mình xác định kho báu ở đâu thui :D)nó đấnh dấu X ở giữa bản đồ .Sau đó căn cứ vào bản đồ kho báu+bản đồ map đang chơi để đào kho báu về.
    Muốn đào được kho báu phải có 1 thằng tướng +đứng đúng vị trí của kho báu.Sau đó Press D,Tiếp tục lượt đi của những tướng khác(thằng tướng đó sau khi ấn D thì đứng nguyên chỗ đó và không được rời đi đâu nha).Sau đó thì qua ngày,đến ngày hôm sau vô thằng tướng đó lại Press D,nếu đào được kho báu thì nó hiện ra trong người của thằng tướng đó,đồng thời tướng đó bị mất hết thời gian di chuyển(có 2 cách để đưa kho báu về thành).
    _Cho thằng tướng khác lên trao đổi kho báu với thằng đào được kho báu rùi mang về thành(tướng phải đứng trong thành+đồng thời kick chuột trái vô nhà Capital nếu U đã xây hay gọi là nhà nâng cấp thành-->Hiện ra 1 dòng chữ thông báo là bạn có muốn nâng cấp thành lên không(+nhận được tính năng đặc biệt của thành+5000 G)Click vô dấu V để chấp nhận và dấu bên cạnh để hủy bỏ nếu bạn không muốn nâng cấp đời của thành ấy lên.
    Thường thì nâng cấp thành Tower để Mở rộng toàn bản đồ Hoặc Thành Conflux(Thành Phượng Hoàng) để lấy tất cả các phép trong thiên hạ từ lvl 1-lvl5 của EARTH,AIR,Fire,Water.
    _Hoặc là qua ngày tiếp để đợi thằng tướng đó hồi sức sau khi đào kho báu mệt mỏi :D rùi mang thằng tướng đó về thành làm các bước như trên(làm theo cách này mất 3 ngày kể từ lúc định vị kho báu cho đến khi đào xong và đợi thằng hồi sức để về thành).
    Còn cách thứ nhất mất có 2 ngày #>:) :x
    Nói thế không biết U đã hiểu chưa có gì không hiểu hỏi lại tui giải thích cặn kẽ thêm cho.
    Còn 2 vấn đề kia để lúc khác tui sẽ trả lời hoặc người khác trả lời ông.
    ĐI ngủ cái đã :wink:
    SeeYaa !

19. MegaKainIM_ver2

MegaKainIM_ver2 Mario & Luigi

cái này đơn giản, nó là 1 cuộn giấy đúng ko
    có phải nhặt được trên bản đồ đúng ko
    vậy thì nhấn đúp vào hero nhặt được cuộn giấy đó và cho nó vô 1 trong 5 ô dưới bên trái (ở cạnh ô lắp item dành cho chân hero đó)
    lắp vô đó thì khi hero đi trên bản đồ mới ấn vào sách phép và chọn phép đó mới sử dụng được
    have fun :)

20. ilove12ap

ilove12ap Youtube Master Race

Cho tui hỏi cái này pà kon !!!! Ko hiểu máy tui dạo này bị gì á,setup H5 xong rồi,setup bản HOF nó báo vậy nè : Wrong Volume ,please insert disk 1 to drive , cài xong đĩa 1 nó báo đưa đĩa 2,cài hết đĩa 2 nó báo vậy á,bỏ đĩa 1 vô thì mọi chuyện lặp lại y như vậy,chẳng boet61 sap nữa,pà kon có ai bị như vậy rồi làm ơn tư vấn dùm tui đi.Cảm ơn pà kon lắm lắm !!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.