Hỏi đáp - <<Xem bài viết đầu tiên "Những câu hỏi thường gặp" trước khi hỏi>>

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 24/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Cảm phiền bạn gõ có dấu, diễn đàn mà ::)

Nó là 2 bản khác nhau, H5 TOE và phiên bản tiếp theo story của HOF và H5 :| nói cách khác H5 , H5 HOF và H5 TOE có cốt truyện liên tục nhau và H5 TOE là cái kết của series ::)

Thật chất bạn chỉ cần mua H5 TOE thui, rùi làm như trong đây

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=414058

Nó biến H5 TOE của bạn thành bản complete đấy :D

Bạn đọc quest nó yêu cầu cần làm gì đi :| bấm "Q" :| ko thì vô đây

Câu 7b
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=210075

2. lastsamurai

lastsamurai Chuyên viên tâm lý Nhân Viên Y Tế

RexAnthony đam mê thì đam mê nhưng cũng nhớ giữ gìn sức khỏe, sau đây là các cậu trả lời dành cho bạn
    các bạn cho mình hỏi là làm sao để tướng có thể chạy băng núi xuyên rừng được?
    Bạn học phép Fly, cần Expert Wisdom và Expert Air Magic, nhưng khá tốn mp và chỉ có hiệu quả trong 1 ngày. Thứ 2 là cố săn món Angel Wings, caí này khi mà gắn vô người thì có công dụng như Fly nhưng ko hề tốn mp.

-Thêm nữa, hình như chỉ hero thiên về pháp thuật mới có chiêu hồi thành (town teleport) phải ko?
    Hero nào cũng học đc bạn ah, quan trọng là có cai Advanced Wisdom hay ko. Nếu có Advanced Earth Magic thì có thể chọn thành àm mình muốn về đc và ko tốn movement point

-Giới hạn tối đa số Hero và thành trì 1 player có thể có, cám ơn các bạn nhiều nha
    Hinh như không giới hạn bạn, cái hày ko rnàh đành nhờ mod giúp :>

-À, mà sao Hero 4 chơi chán thế nhi ??
    Vì nhiều nguyên do, nếu thích Hero 3 thì chắc không ưa nổi hero 4 do có quá nhiều khác biệt

3. hardy

Theo tớ bít là không giới hạn :| mà chơi 4 Heroes đã bở hơi tay rùi, cần chi nhiều :| quản lý mệt :|

Có màn đánh tốc độ tớ chỉ chơi 2 Heroes thui :p có khi lười chơi mỗi con Hero ban đầu luôn =)) nếu 3 Heroes thì chủ yếu tớ chọn hero theo sở thích ấy mà :))

4. WindStar

WindStar T.E.T.Я.I.S

anh hardy ui.Help me Q Negotitions of HoF với :(( .vào được thành người lùn rồi sao nữa,đã hạn chế quân vào thành mà vào đó rồi thì lính nglùn nhìu vô số+trâu bò :-s ( lấy thịt đè ta) sao quánh được
    Thành thật xin anh Hardy giúp đỡ :whew: kỉu này đánh tới sang năm ko wa được Q

5. thanhmeovn84

thanhmeovn84 Youtube Master Race

Thế WoG ko có chơi online hả bạn ? Đánh off nhiều thấy chán quá :(

6. lastsamurai

lastsamurai Chuyên viên tâm lý Nhân Viên Y Tế

7. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

cám ơn bạn lastsamurai nha, đúng là ngộ ra được nhiều điều :D

8. WindStar

WindStar T.E.T.Я.I.S

bản Heroes này là gì vậy : The Restoration of crathia :-/
    Thằng bạn cho mượn đĩa mà ko biết nó thuộc Hero loại nào.Khi chơi thì ghi là H3 =((

9. gulfstream

gulfstream Mr & Ms Pac-Man

Heroes III bản đầu tiên. Cài trên nền Win 98, Win Xp có thể không chơi được.
    Chạy ra ngoài tiệm mua bản 3 trong 1 đi chơi sẽ chơi đựơc trên Win XP.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Trong Heroes III 1 player có thể có tối đa 8 Heroes.
    Thường thì mình chỉ quản lý nổi 2~3 Heroes để đi đánh. Các Heroes còn lại chủ yếu làm nhiệm vụ đi tuyển quái từ các chỗ nuôi quái bên ngoài, mở map hoặc giữ đồ, hoặc tuyển gấp để giữ thành (có tướng giữ thành sẽ có lợi thế hơn khi chỉ có quái) khi tướng chính của mình không về kịp.
    Có những map không có phép Town Portal, không có Fly và Dimension Doors thì mình phải chuyền quân = tướng. Sử dụng khoảng 4 tướng để gom quân từ các thành rồi chuyển cho tướng chính. Nói chung rất vui.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Số tối đa 8 Heroes là 8 tướng chạy rông ngoài thành. Ngòai số 8 heroes trên mỗi thành có thể bỏ 1 Heroes vào Garrison. Ở những Map XL lớn có thời gian đánh lâu (chủ yếu là map do gamer thiết kế) thì mình hay có thói quen tuyển tất cả các tướng có skill tạo tài nguyên (Gem, Crystal, Sulfur v.v...) và bỏ vào Garrison để lấy thêm tài nguyên, đồng thời giữ thành khi cần thiết.

10. hardy

uh vậy thì tớ mới bít :)) có bao giờ chơi max số Hero đâu ;))

11. [M]icro

[M]icro Mega Man

Tớ mới cải H5 khi vào thì ko làm sao nhưng lúc đang load map thì bị như trên ai bít là bị làm sao ko

12. viet2809

viet2809 Youtube Master Race

mình cũng bị như bạn đấy. Nhưng sau đó mình cài directx 9c thì hok bị nữa. Mà nó hok vô được lun. Cứ báo lỗi hoài. Mà chẳng biết lỗi gì nữa. Mình đành cài lại win format ổ đĩa và kết quả thật bất ngờ. Tất cả các game của mình đều hok chơi được. Có ai chỉ mình cách khắc phục với. :-s:((

13. Ñe-¥o

Ñe-¥o Mario & Luigi

mấy cái lỗi này thì pác cứ down mấy cái patch 1.01->1.06
    mà cấu hình của các pác ra sao chứ card onboar main 865g chơi nổi rùi chỉ có điều giảm tất cả xuống mức lown là chơi miễn giật
    ->tốt nhất thì các pác cài lun bản t0e cho nó nhanh khỏi lỗi liết gì hết nhưng ram phải 1g nếu ko nó rùa lắm:>

14. backforquiet

backforquiet C O N T R A

mình có cái đĩa hero 3 in 1 mà chỉ cài đc mỗi wog , AB và SOD thì cài ra thì đc , chạy thì báo lỗi Don't send

mà nhiều bạn bảo AB và SOD chơi đc trên XP
    lỗi direct hay lỗi win ?

15. hardy

Down cái này vè thử ::)

http://m0004.gamecopyworld.com/games/pc_homm3_ce.shtml

Các file đính kèm:

16. DenyFreecess

DenyFreecess Donkey Kong

Có ai bik qua qua Angelic Pride thế nào không. Mình óanh xong quân đỏ rùi kẹt luôn, không biết đi đường nào nữa ???

17. zhangthang

zhangthang Fire in the hole! Lão Làng GVN

trả lời cho bạn như sau:
    -dùng các adventure magic thì chỉ việc nhấn "c" là sách phép sẽ tự mở mục này.Khi bạn mở sách phép trong khung item của tướng thì sách ko tự chuyển sang mục trên, bạn có thể chuyển bằng cách nhấn vào các biểu tượng bên phải sách phép.
    -khi lên lv thì điểm cộng là random nhưng xác xuất ra các loại điểm của mỗi loại tướng khác nhau.Tìm trong thư viện để biết về xác xuất ra điểm của từng loại tướng.
    -Grail là item để xây nhà đặc biệt và dc chôn dấu ở một nơi bí mật trên bản đồ.Mỗi khi bạn vào 1 cột obelisk thì bạn sẽ mở dc 1 phần của tấm bản đồ kho báu(puzzle map).Qua những mảnh bản đồ đã dc mở bạn đối chiếu với địa hình các vùng mình đã mở để xác định tọa độ grail.Khi xác định dc tọa độ rồi thì cho tướng đến đào kho báu, viêc đào kho báu cần full turn của 1 tướng(tướng đó ko dc đi 1 buớc nào trong lượt đào kho báu),bạn có thể đào kho báu bằng phím tắt "g"(mình nhớ là vậy) hoặc click vào ô "scenario information" rồi click vào "digging"(hình cái xẻng)
    Rất tiếc là ko thể kèm hình minh họa vì H3 trong máy mình đã ra đi theo cái ổ cứng, hiện đang dow lại:)

18. spaghettyboy

spaghettyboy Mr & Ms Pac-Man

các bác cho hỏi 1 chút:
    tôi chơi H4 nhưng không thể nào lấy ra được file save, lưu fiel được nhưng mỗi lần chọn để load thì toàn báo là Bad.
    không biết là kiểu gì nữa.
    có bác nào biết thì chỉ giúp

19. HINCODON

HINCODON Persian Prince Lão Làng GVN

Các vị pro giúp tui với,tui mua đĩa WOG về cài,nhưng mà ko hiểu sao máy anh tui chơi wog ngon lành mà tui cài vào máy mình thì mỗi lần chơi xong thoát ra là đơ máy,máy tính bị màn hình xanh .Mới cả game cứ hiện lên cái bảng j` toàn các chữ tiếng anh mới cả #@$#......j` nữa đó
    Mà đĩa mới mua ở cửa hàng cho vào máy KIS báo Virus mới pó tay chứ ?
    Tại sao lại vậy nhỉ ai giúp tui với thanksss

20. Edward Elric

Edward Elric Fullmetal Alchemist

_ sao trong này không thấy ai thảo luận heroes 1 hết vậy :D?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.