Hỏi đáp - <<Xem bài viết đầu tiên "Những câu hỏi thường gặp" trước khi hỏi>>

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 24/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. IKYSI

IKYSI Mr & Ms Pac-Man

Nói như pác đây có phải là hay ko ! cột đó em bít ! lần trc chỉ ? vì pác khachphieudu trả lời rất ngộ thui :))

2. onlylovehihi

onlylovehihi Mr & Ms Pac-Man

X( ổ C của cậu còn 40gb hết sao đc các ổ khấc thì toàn 100GB mà trống 0 nè :whew:
    HDD máy tui 250 ổ C 50 còn lại thì còn 2 ổ 100 >"< mà toàn ổ trống 0 nè :((

3. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Dịch từ tiếng Anh ra tiếng em " không thể tạo file lưu, không còn khoảng trống nào trên ổ đĩa để tạo file lưu này " <-- :|

4. onlylovehihi

onlylovehihi Mr & Ms Pac-Man

vậy thì tui mới chột :-/ không hỏi làm chi có cách nào chuyển cho games save đi chỗ nào khác hem ::( lúc nãy cài vô ổ khác nó vẫn hiện ra thế :-/ vậy cái HOM V nó save đi đâu ? ai nói tên cái HOM V này nó save ở đâu 0:p

5. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

HOMM V khác với những game khác,ko thể chỉnh file Save đi chỗ khác được.Mặc định là nó nằm trong My document ổ C

Nếu save ko được có lẽ máy của bạn có vấn đề gì đó

Còn bác kia,cái máy dò mìn bác hiểu rồi chứ,muốn dò mìn thì cũng phải có bản đồ :))

6. IKYSI

IKYSI Mr & Ms Pac-Man

Các pác liệt kê hộ em các skin trong heroes 3 với ? cùng với công dụng chính và công dụng ứng với basic, advanced, expert thì càng tốt !

7. pnhp

pnhp Donkey Kong

Các bác giúp minh với , Minh dùng p4 3.0 , main Ecs 945 , 512 Ram , có chơi được bản nào không?

Bản nào chơi cũng được :D,riêng bản Hero V thì phải Patch lên nhé

8. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

Viết sai chính tả rồi, skill chứ có phải skin đâu?

Trong main menu của Heroes 3 ấn F1. Đấy là help của nó đấy. Vào mục find tìm secondary skill. Ở đấy có hẳn 1 list của secondary skill đấy. Viết bằng tiếng Anh, chịu khó dịch nhá:D

9. IKYSI

IKYSI Mr & Ms Pac-Man

thnk ! :D e chơi Heroes cũng tàm tạm nhưng mấy thứ ngôn từ chuyên môn bây giờ e mới bít ! nghe các pác bàn luận lúc đầu chả hỉu gì cả :D

10. cuchuoidoc

cuchuoidoc Youtube Master Race

Em di mua dia cai bản Hero 3 SOD ma ko co Radom map, mua bản Wake of gods có radom map nhưng ma ko thích, ai biết cách nào cài Hero 3 SOD có radom map chỉ em với, em cám ơn nhiều!

11. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Mới vào coi lại thấy có cơ mà:-?

12. hardy

Phải cài bản AOB vô mới có :| ông dùng bản Complete có là đúng rùi ::)

13. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

Nè có ai biết làm sao mà chơi heroes 4 hay là 3 online với dân việt hông? Tui cài Gamespy rồi nhưng mà vào là chơi với người ngoại quốc thui, nói tiếng Anh hổng hiểu gì hết chơn, vào room toàn bị bọn nó kick ra ngoài.X(

14. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Đơn giản vì dân Việt ko có Server để chơi Online.Toàn tự tạo mạng mà chơi với nhau thôi.

15. hardy

Dân chúng ta nghèo nên vẫn chưa có 1 server chơi Heroes ::( nhớ hồi còn là 2 lúa, đi đâu cũng bị đẩy ra ( chỉ vì nó chê mình nói gì mà nó ko hiểu :| ) giờ chắc cũng bị đẩy ra vì chơi quá "gà" :)) thui anh em mình lập lan nội bộ chiến với nhau là ổn rùi :D

@arthas1010 : nếu có chơi H5 thì rủ anh forfunforgame chơi đi ::) tui bận quá nên mấy lần ảnh rủ mà ko chơi đc ( ngại ghê luôn :'> )

16. HINCODON

HINCODON Persian Prince Lão Làng GVN

mấy vị cho tôi hỏi với lúc random map ấy,có người bảo map đẹp là map tên là 4smod hay là 6lm10 đúng hem?lại còn có cái map ko nên chơi như cái 8xm12,8xm8 vì toàn núi đá
    vị nào biết còn các map nào đẹp nữa ko nói tui với thankss
    à với lại tui chơi WOG sao mấy con quái đứng đường nó lại di chuyển vậy,nhiều lúc tướng đang đứng yên đột nhiên bị mấy con đó nhảy vào đánh,phải vào đâu để chỉnh thế

17. o0oSokio0o

o0oSokio0o Dragon Quest Lão Làng GVN

cho tui hỏi cái campaign heroes 3 phần armageddon's blade sao khó vậy , chơi bở hơi tai ra mà không qua được , nhất là phần playing with fire ý , bàn cuối quân hậu , vào cái mình không có thành phải đi chiếm để chống 4 quân của nó , pó tay luôn :((

18. zhangthang

zhangthang Fire in the hole! Lão Làng GVN

cơ bản là việc bạn luyện tướng các màn trước thế nào thôi:-"
    thường thì để qua cái màn này dễ thì trước đó phải luyện dc tướng chính + 1 tướng mua thêm nữa.
    màn cuối này máy có rất nhiều thành + tướng máy mạnh(hình như khi mua ra đã lv 15) nên nếu ko có 2 tướng có phép town portal thì qua màn này khá là mệt:D

19. o0oSokio0o

o0oSokio0o Dragon Quest Lão Làng GVN

bài cuối mình được mang theo 8 con tướng , giã lv cho cả 8 con rồi , vào map vẫn phải load đi load lại vài lần mới chống lại được , mấy con tướng nó có phép củ bựa raise dead với lại phép gì lv5 giết tất cả các quân không phải undead và nó vừa vào đã có nhà black knight rồi , bó chiếu :(( , giết xong lại raise , thua luôn :| mặc dù tướng chính của mình có phép summon 1 phát ra 90 con golem đất :|

20. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Tất cả các phép hồi sinh chỉ hồi sinh lại số lượng chứ ko hồi sinh về máu.Nếu cậu để ý sẽ thấy mỗi lần hồi sinh máu của sinh vật đó sẽ giảm đi nhiều.Có nghĩa là nếu cậu dập nó lần 2 nó chết càng nhiều hơn.

Tất nhiên lượng Dam của nó sẽ hồi phục kèm với số lượng mới,cho nên cậu sẽ bị thiệt hại nặng

Chết sặc tiết nhầm :D,cha này đang nói về H3.Chỉ có H5 mới có vụ này

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.