Hỏi đáp - <<Xem bài viết đầu tiên "Những câu hỏi thường gặp" trước khi hỏi>>

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 24/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. IKYSI

IKYSI Mr & Ms Pac-Man

Thnks :) ! Stronghold thì có :D ! Vậy mà cứ em tưởng Orc ở WarCraft mới gia nhập H5 :)) !

2. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

Link down Heroes V original ở đâu vậy? tớ down heroes v ở trang 2 ở topic Link download các phiên bản heroes - trang 2 do hardy post thì nó là patch chứ ko phải file cài đặt. với cả bản Hammer of Fate nữa. tớ chưa muốn chơi bản Tribe of east. tớ muốn chơi hết hof rồi mới sang toe.

3. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Cài luôn Heroes of Might and Magic V - Tribes of the East rùi lên trang 1 coi Câu 9 :D vậy là đạt chuẩn rùi :| cài chi 2 -3 cái :| 1 cái dùng chung cho tất cả :D

4. HG4ever

HG4ever Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi: có ai biết cách ghép một cái mặt của ai đó vốn ko có trong H3 vào làm mặt của hero không? Ghép vào trong game ấy chứ ko phải ghép hình để ngắm :D
    Bản H3 mình nói ở đây là H3 bình thường, ko phải WOG 3.58 hay bản MOD đâu.

5. nood.nood

nood.nood Youtube Master Race

Mấy anh cho em hỏi trong wog 3.58f có cách nào nâng cấp(hoặc cho lên lv) xe bắn cung, xe phá thành, nhà bơm máu không vậy, chỉ em với. Hix lần trước em hỏi mà hok
    thấy anh nào trả lời hết hixhix. Không có anh cũng cho em biết với

6. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

thế nếu muốn chuyển từ bản TOE rip -> full (có đủ nhạc đủ phim) thì làm thế nào?

7. hardy

Khi tướng lên level thì chọn nâng cấp về khả năng dùng war machine ( nếu nhớ ko lầm ) :|

Can't help, just download TOE full :|

Nhớ lúc trước có 1 ông chỉ làm <-- tui quên rùi :))

8. blackcat_1

blackcat_1 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi cái chiêu phù về thành làm sao sử dung được vậy

9. HG4ever

HG4ever Mr & Ms Pac-Man

Heroes 3:

phép Town Portal là phép Earth, level 4, thuộc loại Adventure Spell (tức là phép khôgn dùng trong trận đánh).

Basic Earth Magic: cast phép này thì tướng hồi về cái thành gần nhất (ko được phép chọn thành).
    Advance Earth trở lên thì được chọn thành để hồi về.

Còn cái vụ ghép ảnh ngoài vào làm ảnh tướng không có ai biết giúp mình à? ::(

10. nood.nood

nood.nood Youtube Master Race

ý em không phải cách đó. Tại em nhớ có một lần đọc ở đâu đó có cách vào thành vượn hay rồng đen(em không nhớ nữa:p) để nâng cấp lên mà.

11. hk88

hk88 Legend of Zelda

trong wog 3.58f thì có 3 lựa chọn cho war machines . Trong đó có 1 lựa chọn là war machines có thể có số lượng , có thể tích trữ được trong thành như quân bình thường . Còn LVL của balista thì chỉ phụ thuộc vào hero thôi , hero LV càng cao thì attack , damage của balista càng khỏe , đối với thành stronghold , commander LV càng cao thì số lượng balista càng nhiều = LV/4+1 (kể cả khi không chọn war machines có số lượng thì hero thành stronghold vẫn có thể có số balista > 1 , điều này đúng cho cả First aid tent , số lượng first aid tents của hero có commander thành rampart có thể có số first aid tents = số LVL của commander .
    Một lựa chọn khác là war machine có thể có LVL , bạn có thể vào thành để nâng cấp nếu đã xây black smith , mỗi ngày chỉ nâng cấp được 1 lần ,war machines sau mỗi LVL sẽ tăng HP và damage tính theo % , nếu chơi lựa chọn này thì đảm bảo commander thành Stronghold sẽ rất chi là lợi , vô đối luôn :devil:
    Còn 1 lựa chọn nữa nhưng quên mất rồi , không lợi bằng 2 cái kia :hug:

12. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

:D thix chơi h3 lắm,h5 0 thĩ x lắm tại chơi thấy nó sao sao ,nhìn 3d nhứt đầu quá ,mà em có hình như bản h3 wog 3.58 f thì phải,cái này là bản mới nhất rồi hả các bác còn cái nâng cấp nào khác 0 ,tại hình như đọc trong cái topic nào đấy thấy có 1 số lính mới nhìn vui vui (wen mất topic nào òi),với lại cái bản 3.58 f lỗi dữ quá chơi văng lia chia à

13. bboy_lang_thang

bboy_lang_thang Youtube Master Race

Mọi người giúp mình với bản H3 mình mới mua đĩa về cài hem có thành conflux, giờ làm thế nào đây :(

14. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

bạn cài Heroes 3 bản nào? nếu bạn cài bản Restoration of Erathia thì ko có thành conflux đâu. cài bản Shadow of Death hoặc là bản Amagerdon blade mới có.

cho mình hỏi về H5 nè: tốc độ di chuyển của Heroes trên advanture map có phụ thuộc vào tốc độ của đội quân heroes đó mang như heroes 3 ko? nếu ko thì phụ thuộc vào cái gì?

15. hardy

Mình ko hiểu "tốc độ" ở đây ý bạn nói là gì :| mình đoán là khả năng di chuyển bao xa của Heroes trong 1 turn (movement) ::) nếu đúng cái này thì nó phụ thuộc vào skill Logistics [​IMG] :p Hi vọng là đúng cái bạn hỏi :p

Ban có thể tham khảo thêm trong này x:\Program Files\Ubisoft\Heroes of Might and Magic V - Tribes of the East\fandocuments\Skillwheel.exe

16. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

:D trong h3 :wog có cái cục màu trắng để làm gì vậy các bác,hình như nó để nâng cấp atifac còn chức năng nào nữa 0 vậy ,

17. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

đúng nó đó.
    Cái skill Logistics tăng khả năng di chuyển trong một turn thì mình biết rồi. Nhưng mà cái mình muốn biết là khả năng di chuyển ấy có phụ thuộc vào tốc độ di chuyển của những monster mà heroes mang ko (ví dụ như mang con quái vật speed chậm thì tốc độ heroes cũng giảm đi) hay là mặc định (ko phụ thuộc vào monster mang theo).

18. hardy

Hình như trong H3 + H5 ko phụ thuộc :|cái speed của Monster chỉ ảnh hưởng trong combat thui ::) chỉ có H4 và game Age Of Wonders là bị phụ thuộc thui :p

Ps: Nếu mình nói sai mong anh em sửa và chỉ bảo :D trước giờ chỉ để ý cái Skill Logistics, chứ chưa đặt vấn đề như arthas :))

19. HG4ever

HG4ever Mr & Ms Pac-Man

Trong H3 thì có đấy hardy ơi, tốc độ của tướng có phụ thuộc vào tốc độ của con đi chậm nhất trong các con mà tướng đó mang. Cụ thể là nếu trong số các quân tướng cầm có con Zombie chẳng hạn (cực chậm) thì tướng sẽ đi chậm 1 chút, còn ngược lại nếu toàn quân đi nhanh như AA, Phoenix,... thì tướng sẽ đi nhanh. Nói chung tốc độ tướng phụ thuộc vào yếu tố trên, cùng với Logistic (cả đồ nữa), Pathfinding và vùng đất di chuyển.

Giải thích thế cho Hardy thôi chứ còn bác trên kia hỏi H5 thì tôi chịu (có chơi đâu).

20. hardy

Uh, Thanks :D Thật sự mới bít đó :)) tui gà về H3 lắm :)) thế thì chắc H5 cũng như H3 thui, dựa trên nền tảng của H3 mà make mừ ;))

Tớ thấy vấn đề này rõ nhất khi chơi H4 và Age of wonders thui :p kể ra cũng giống Total war series nhỉ ;))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.