Hỏi đáp y học !

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi tkthien, 3/9/09.

1. newnick2

newnick2 T.E.T.Я.I.S

ý là cái bạn đó tả ko phải là MG, chữ "ko" ngay đầu đấy thôi [-(
    n MG is different from Guillian - Barré :">

2. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Bởi vậy tui mới không hiểu bạn bỏ MG vào đó để làm gì khi 2 cái không liên quan?
    MG dĩ nhiên là khác với GB, nếu không thì cần gì phải tới 2 tên?

3. newnick2

newnick2 T.E.T.Я.I.S

đơn giản vì cho thêm thông tin MG cho bạn ấy nếu muốn đọc tham khảo để bạn ấy tự thấy sự khác biệt chứ ko thông qua câu nói của 1 ng xa lạ > tự củng cố lòng tin về tình trạng sức khỏe của bản thân
    liệu giải thích về mục đích của hành động của tôi như vậy đã làm bạn thỏa mãn :-??

4. Introduction

Cám ơn bạn nhiều vì lời giải thích trên :).

5. Ghi_ga_bai

Ghi_ga_bai Mr & Ms Pac-Man

Em trai mình lâu lâu lại bị chảy máu cam, cách đây mấy phút lại vừa bị xong nên lên đây hỏi luôn. Chảy tong tỏng mấy giọt liền, và máu đỏ tươi :-s xem phim thấy bị chảy máu cam toàn bệnh kinh khủng, liệu ngoài đời có thế không nhỉ :-s

6. mrkleven

mrkleven Mega Man

chảy máu cam do niêm mạc mũi dễ chảy máu chứ ko phải là bệnh gì quá kinh khủng đâu bạn, say nắng có khi cũng bị nữa
    có mẹo cầm máu tạm thời như vầy, để người bệnh ngồi cúi về phía trước, dùng ngón cái và ngón trỏ bóp chặt hai cánh mũi tầm 10 phút, máu có thể cầm.
    Nếu chảy nhiều và máu xuống cả vòm miệng thì nên đưa đến bác sĩ khám để đc tư vấn hợp lý :)

7. muhaaa

muhaaa Mr & Ms Pac-Man GameOver

cho mình hỏi:
    1/làm sao để trị tàn nhang, tự nhiên trên mặt nổi, khó coi quá, hic
    2/mình bị té, tự nhiên mất thị lực (trong khoảng 5 phút) sau đó nhìn thấy lại đc, có nguy hiểm gì ko vậy
    hic , thanks

8. KQHA0051

KQHA0051 The Warrior of Light

Cứ nên đi xét nghiệm máu cho chắc ăn. Mình cũng hay bị chảy máu cam và đã xét nghiệm máu, bình thường.
    Bác sĩ cũng nói như bạn mrkleven : niêm mạc mũi dễ bị chảy máu. Lần đấy ông bác sĩ chạm cái ống nội soi vào
    mũi là máu đã tuôn ra rồi.Nên hạn chế ăn đồ cay nóng, ăn nhiều rau và bổ sung vitamin C. Ít chọc ngón tay
    hay bất cứ vật gì cứng vào ngoáy mũi thôi, vệ sinh mũi nên dùng khăn mềm thấm nước để lau.

9. 436179825

436179825 Youtube Master Race GameOver

chào mấy bạn, tự nhiên hôm nay mình ngủ dậy thấy nhức cái đầu + cái cổ ngứa như muốn ho vậy, tay chân uể oải lắm. Mình nghĩ chắc mình bị cảm nhưng không sổ mũi. Mình không uống thuốc đâu. Xin hỏi giờ phải làm sao để trị chứng này vậy.

10. _Elfangor_

_Elfangor_ Mr & Ms Pac-Man

^ tập thể dục nâng cao sức khỏe bản thân sẽ tránh đc mấy cái bệnh vớ vẩn

11. Hanh_1990_14

Hanh_1990_14 Legend of Zelda

Nghe nhiều ng nói là viêm dạ dày mà uống sữa thì sẽ bớt đau 1 lúc nhưng sao đó lại đau hơn rất nhiều phải vậy kô,nếu vậy thì người bị VDD kô đc un sữa àh :(

12. R.Ivan

R.Ivan Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho em hỏi.
    Cứ tiếp xúc vs trời lạnh or nước lạnh thì trên tay e, dưới chân nổi những mụt như muỗi cắn vậy đôi lúc nặng nó sưng lên bự lắm ạ nổi rất nhìu có ~ mụt rất to nữa đỏ và ngứa lắm ấm lại là nó lặn hết trơn !..hix...Nó chỉ nổi ở vùng này thui mấy vùng khác hầu như ko có gì hết ! Liệu e có phải bị mề đay ko ạ ?

13. giahuypro

giahuypro You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Em ngồi nó gù gù ,mới 15t thui,anh có cách làm sao chữa đc tật này ko ,vì nghe nói lớn lên mà ngồi kiểu này thì sẽ có cái cục bứu trên lưng ,hay đau lưng, em ngồi thẳng cũng đc nhưng cảm giác mỏi ,chỉ ngồi thẳng đc tầm 10 phút là người mệt phải ngồi kiểu gù gù lại =.=

14. mayakesy

mayakesy Dragon Quest

Cho mình hỏi là để đt trong tút quần có ảnh hưởng xấu ko vậy ??

Thấy nhiều ng bảo bị vô sinh làm mình cứ thấy sợ. ko nhét túi quần thì chả biết nhét vào đâu nữa :((

15. [↓TNT↑]

[↓TNT↑] Legend of Zelda

dạo này tự nhiên mắt hay bị mỏi quá, có cách nào khắc phục ko mấy bác :(
    mình bị cận khoảng 4-5 đi-ốp thì xài V.Rohto đc ko, bữa nghe thằng anh nói là bị cận thì ko xài V.Rohto đc :|

16. Nusty

Nusty Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cho mình hỏi bị viêm gan siêu vi B mãn tính chữa có hết không, và sống đc trong thời gian bao lâu :|

17. Introduction

Thường những gì gây ra bởi siêu vi trùng rất khó có thể chữa hết và đặc biệt là các loại như viêm gan trên. Thường mãn tính thì khi siêu vi trùng còn trong thời kỳ dormant stage, có thể hiểu là "ngủ", thì không gây hại lớn cho cơ thể nhưng cũng có thể lây truyền cho người khác và 1 khi tới thời kỳ active stage, thức dậy, thì sẽ ảnh hưởng tới bộ phận làm việc của gan. Bị nhiều nhất sẽ chuyển thành sơ gan, và chai gan và thành ung thư gan. Nên sự mãn tính và thời gian sống còn tùy thuộc vào coi con virus đó thức dậy và hoạt động lúc nào. Có người thì 30 năm, có người thì 10 năm, và cũng có người trong 5 năm.

18. gacon.lonton

gacon.lonton Youtube Master Race

đi bác sĩ đi bạn :| uống thuốc, nặng thì tiêm sẽ khỏi, con virus vẫn còn trong người nhưng chẳng sao, sống phèo phèo :|

19. NIZ

NIZ Blue Wind

20. matran241091

matran241091 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

mình trước khi thi cử thì rất hay hồi hộp.Vậy có thuốc gì giảm nhẹ triệu chứng này ko nhỉ