Hỏi - Đáp - Yêu cầu mọi vấn đề về Fire Emblem !

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi Anti Justice, 2/3/09.

1. Aries_14

Aries_14 T.E.T.Я.I.S

vậy là ngon rùi
    tiền mình có đc 100 rùi,có lẽ đủ mua nhể
    Max hết rùi,mà có đc 2 cái giáp,đang tính cho thằng Ken hoặc Sai nó dùng
    2 đứa đó có theo game lâu ko vậy..?(sợ cho nó mặc song cày cuốc nó Max rùi nó lại đảo ngũ :D )
    ah` mà các map sau,có map nào có Arena nữa ko..?

2. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

@dichvuminh : thanks bác nha ^^
    giờ bắt đầu vọc lại FE 9, 10 thôi
    let's go!

3. BlackShadows

BlackShadows Donkey Kong

Ken với Saint thì khuyên bạn đừng nên luyện 2 thằng này vì mình cày cuốc 2 thằng này chỉ max đc 3 dòng (Str, Skl, Def). Map 23 có Arena đó bạn.

4. zuyprovip

zuyprovip Donkey Kong

sao fire emblem 12 diễn đàn game vn hok thảo luận nữa zỵ :( . Làm mìn chơi ngu lun. Hok biek nên luyện thèn nào hết :((:((:((:(( . Hay là diễn đàn đợi tới lúc ra patch E mới thảo luận típ zỵ :-? . Mìn chờ hoài nãn wá =(( . Mọi người mau mau lập ra topic pàn về fe 12 nữa nhaz b-)

5. Aries_14

Aries_14 T.E.T.Я.I.S

vậy bạn cho ý kiến xem lên cày những thằng nào,

6. dvuminh

dvuminh Mr & Ms Pac-Man

Bạn có thể tự tạo topic, mọi người sẽ vào viết bài nếu thích hợp. FE 12 luyện bằng Save State dễ mà, mỗi lần Load Save State thì chỉ số nhảy random chứ không cố định nên luyện nhanh max. Cứ kiếm mấy thằng boss phòng thủ cao, cho nhân vật thủ cao bên mình vào cho nó đánh hết vũ khí, khi đó mang mấy nhân vật cần luyện, mang vũ khí cùi (mất ít máu nhất) vào gõ boss. Chỉ cần kiên nhẫn 1 tí là xong ^^

7. BlackShadows

BlackShadows Donkey Kong

@Aries_14: Cái này thì tùy mỗi người thôi, cậu nên chọn thằng nào cậu thích mà luyện. Đây là những nhân vật nên chọn ( theo ý mình ):
    Lyn (tất nhiên), Wil, Serra, Erk, Rath, Matthew, Eliwood ("boss" phe ta mà :))), Hector (superman vs Fire Dragon), Oswin, Guy, Raven, Canas (kiên nhẫn thì mạnh trừ luck thì thảm), Dart. Số còn lại thì chưa luyện nên k bik :D.
    Ngoài ra cậu nên tham khảo cái link % tăng chỉ số của nv này đế bik nên luyện thằng nào http://serenesforest.net/fe7/char_growth.htm.

Chỉnh sửa cuối: 25/9/10
  8. Aries_14

Aries_14 T.E.T.Я.I.S

hehe,mình cũng thấy lên nv
    và cũng đã rút ja kinh nghiệm để gần max các chỉ số
    mỗi lần tăng chỉ số khi lên lv,ta save trước ,nếu mà nó tăng nhiều thứ thì thui,còn tăng 1 thứ thì,load lại rùi chiến thằng khác,rùi lấy thằng lúc nãy vô cho nó lên lv ,đảm bảo 3 lần đều cho tăng chỉ số khác nhau(lựa chon cái nào tăng nhìu rùi save )
    :D nv cũng đc nhể

Chỉnh sửa cuối: 25/9/10
  9. zuyprovip

zuyprovip Donkey Kong

cho em hỏi triangle attack là sao zay, em hok biek :(
    trong fe12 3 anh em rìu xài triangle attack duoc lun hả mấy anh ???
    Thằng sword master mới giống thằng narva hok zay (narva em hok biek viết, có j` thì mấy anh bỏ wa cho :D)

10. BlackShadows

BlackShadows Donkey Kong

@Ares_14: Mình thì áp dụng cách đó hoài :)), 1 lần phải lên 4-5 dòng. Ít hơn thì load lại :D. Thế mới luyện max quân được chứ.

11. heovoi

heovoi Youtube Master Race

cho mình hỏi, FE4 ngoài hiệu chỉnh như topic ở ngoài ra thì còn cách nào dễ hơn ko, cách đấy khó quá nhìn mà nản ko mún làm....
    ps: muh mình chỉ cần HP của nhân vật mình điều khiển dc ko bị tụt là ổn rồi ... các cái khác thì đếu có thể từ từ mà có :D

12. beautypop9x

beautypop9x Mr & Ms Pac-Man

mình cần tìm bản FE cho ĐTDĐ xin hỏi có thê down ở đâu vậy, hôm truocws thấy thằng bạn chơi trên mobile

13. quanrd16

quanrd16 Youtube Master Race

cho mình hỏi thêm về các nhân vật mới trong F3 bản do Fox up lên.Hướng dẫn mình cách thu phục và các màn xuất hiện các nhân vật mới đó đc ko?Đang chơi bản này.Thấy hay và độ khó cao.Thank nhìu nhé ^_^

14. BlackShadows

BlackShadows Donkey Kong

@heovoi: Có cái FE Editor ở ngoài kìa bạn, dễ xải cực kì. Không thì bạn dùng Nightmare đó.
    @beautypop9x: FE cho đt có 2 loại, 1 là giả lập gba trên đt có tên là vbag để chơi FE gba. 1 là giả lập snes trên đt tên là vsun để chơi FE trên snes.

15. Aries_14

Aries_14 T.E.T.Я.I.S

to : BlackShadows

bạn bảo qua map 16 là thằng cướp biển theo mình,mà chơi đến map 18 chả thấy nó đâu cả
    có trục trặc j` ko nhỉ ...?

16. BlackShadows

BlackShadows Donkey Kong

Trích từ gamefaqs đây:
    First of all, there are two units you can NOT attack: Dart (because he can be
    recruited) and Fargus (because it will be a game over).
    Đấy, mình không nói thằng Fargus sẽ theo cậu nhưng thằng Dart sẽ theo cậu. Ở đây cậu chú ý bật thông tin xem tên của 2 thằng đó, đừng có attack mà phải talk với Fargus thôi =.=. Sau map đó hay map 18 là thằng Dart theo mình.

17. Aries_14bay

Aries_14bay Mr & Ms Pac-Man

mình hiểu rổi ^_^!
    cậu có thể cho mình biết khi vô map mới có char mới làm cách nào để biết cho đứa nào talk với nó ko (chứ mỗi lần toàn phải thử từng đứa 1,mệt wa' cậu ah` )
    ah` cái FE3 bản việt hóa item và menu vẫn tiếng Jap cậu ah`,story thì tiếng việt là sao cậu nhỉ
    mình chơi trên PSP

---------- Post added at 21:53 ---------- Previous post was at 21:30 ----------

tiện thể cho hỏi map ẩn mà cậu nói ở map mấy vậy,ko thì wa rùi lại lãng phí x,vì max hết rùi

18. BlackShadows

BlackShadows Donkey Kong

19. Aries_14

Aries_14 T.E.T.Я.I.S

o` ha,mình ko để ý có tut
    nhàn quá rồi

20. zuyprovip

zuyprovip Donkey Kong

cho e hỏi thằng Ewan trog fe8 nên cho changeclass thành shaman hay thành mage zỵ