Hỏi - Đáp - Yêu cầu mọi vấn đề về Fire Emblem !

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi nguoikhongten, 22/8/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. *Hao_Nam*

*Hao_Nam* Donkey Kong

cám ơn Mod và các bạn đội quân của emau 3 ngày chăn lv tại cầu Mĩ Thuận ( C3 ) đã change class hết rùi :=)). Ah mà em cũng xin hỏi 1 ít về cốt chiện cho rõ hơn là . Theo em ( hông bít có đúng hem ) là Sigul sau khi gít đc thằng 2 mặt Shan ( C4 ) thì lại bị lôi cuốn vào cuộc chiến tại Silesia do có con ngựa bay đến cầu kíu là 2 thằng chú của Levin tính làm phản thì phải . CÒn thằng Kiếm Ma ( anh của con đa năng ) thì bị làm thằng 2 mặt làm thịt rùi phải ko ( nếu vậy thì hơi tiếc vì em thích pác đó còn hơn Sigul nữa tại vì quá trung thành trước thằng 2 mặt )
    PS : có ji sai sót mong các pác đừng chửi em vì vốn tiếng Anh em bèo nên hiểu vậy ko bít đúng hay sai nữa :(

2. serebi

serebi Mario & Luigi

Thằng 2 mặt có phải là Etoshan anh của con Lakchesis hok dzay nếu đúng thì hướng suy nghĩ của bạn đúng rùi nhưng còn quân đoàn của Silesia không hề bị anh em gì của nó quậy hết mà lá đạo quân kia muốn chiếm Silelia vùng đất của gió và ngua75 bay thui

3. *Hao_Nam*

*Hao_Nam* Donkey Kong

pác hiểu lầm ý em rồi thằng 2 mặt là thằng vua lâu đài Augusty đó

4. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

Cóc hiểu gì hết, biết chữi nó cái gì bây giờ.
    Thằng 2 mặt theo ý hắn nói chắc có nghĩa là FE4 có nhiều bộ mặt giống nhau vì tác giả tiết kiệm nét vẽ, còn thằng tóc vàng cầm kiếm bự tên Eltoshan thì bị thằng vua "của nó" tiễn máy chém.
    Levin có chú à? chú nó tên Fury hả :-/

5. serebi

serebi Mario & Luigi

Hé hé "bạn" congtri nói chuyện tếu vãi =)) =)) =))
    Thằng Etoshan cũng có một vài người nói là nó bị nhột trong ngục do quá trung thành rồi dần dần chết khô trong ngục.
    Cũng có người nói nó bỏ trốn để đi tìm đua71 em gái nhưng đi được tý thì bị 1 thèng cầm sét sao và thèng Arviss cho thành heo nướng trui nhưng riêng "mình" thì cái ý kiến đầu tiên hợp lý hơn.
    Thèng Etoshan mà biết Adean lấy em gái nó chắc nó xách Mitosril lên thiến quá :))

6. congtri88

Nhốt cái gì, nó về tán hưu tán vượn với cái thằng được gọi là "người 2 mặt", tán 1 hồi thằng kia tưởng là thằng này tán nó, nên tán cái đầu thằng này ra luôn, sau đó dắt cái đống sắt vụn ra cản đường mình tới hốt xác thằng này.

7. caramen

caramen Great Lord

khổ ghê. Etoshan sau khi tha cho quân của Sigurd thì lui về thành lãnh tội, theo 1 số người thì Etoshan bị chết rũ trong tù, 1 số thì cho rằng him bị chém ngay tức khắc. Nói chung cái nào cũng chết, chỉ mỗi tội thằng này ngu trung quá. Có holy blood mà đi làm lính quèn

8. *Hao_Nam*

*Hao_Nam* Donkey Kong

các pác làm ơn giải thích dùm tính năng cái nhẵn Life . Còn nữa tiểu đoàn ta ngoài Kiếm Baldo , Thương Noba , gió Holsety , với cung Ichival có còn sở hữu gậy Blagi với Phép Narga của con hậu kô

9. congtri88

Life? bộ thằng Celice ko bị mất máu hay sao mà ko để ý thấy cứ mỗi turn máu sẽ lên chút đỉnh =))
    Có, ngoài ra còn cây giáo 3 chĩa nữa.

10. Romance8x

Romance8x Youtube Master Race

Adean là thằng nào vậy ta. Tui cho thằng Bewuof nó lấy con bé Lachesi này. Tìm mãi mà chả thấy thằng nào tên Adean hết trơn á.
    Bài cuối thì con Yuria lấy được phép khủng Nagar. con này có chưởng hút máu thật ghê gớm, Lv>20 một mình nó đứng yên mà thịt cả đội quân.

11. tugay

tugay Mario & Luigi Lão Làng GVN

làm gì có nhân vật nào tên Adean chỉ có Adan thui hà (béo phần 1)

12. serebi

serebi Mario & Luigi

Adan hay Adean cái nào cũng được hết tùy theo bản patch thui :| đừng có khoái bắt bẽ tui X-(

13. Romance8x

àh, hóa ra là thằng thộn đấy hả =)). Thằng đấy chỉ cho ở nhà canh chuồng heo thôi, chứ đánh đấm gì. Thằng này promote xong cũng không khỏe bằng thằng giáp già (Hanibalt) ở phần sau.

14. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

theo tui biết thì edean là tên con nhỏ edin mà.mà sao tui luyện khó khăn quá.đánh hoài mà thằng comando của nó liều chết ko chịu chạy .mà còn cái vụ này nữa.làm sao hồi sinh.nếu mình ko có gậy hồi sinh valky thì có hồi sinh được ko.tui ráng ko để chết con nào nên chưa biết là có hồi sinh được hay ko :( .nghe đồn là qua vòng cho phép hồi sinh thì phải

15. aramis2006

aramis2006 Youtube Master Race

cho em hỏi chút bản FE mà đầu tiên mình điều khiển Lyndis về cứu ông của mình sau đó lại điều khiển 1 ông hoàng tử tóc đỏ (quen mất tên rùi) là bản FE mấy và có thể chỉ em bản hướng dẫn của bản này được không? (đặc biệt là đoạn tìm secret shop ấy!)

16. aramis2006

aramis2006 Youtube Master Race

theo như em tìm trên trang g-masters.com thì bản này không có tên gì khác ngoài FE (không bít có phải la bản đẩu tiên không!!!)???

17. congtri88

bó tay, dek biết nói gì luôn.
    To aramis: có 1 topic được gọi là Fire Emblem map trong hàng thứ 3 của box này

18. Romance8x

:devil: Theo ý của bác này thì con comando bác nói tớ đoán là thằng Hanibalt phải không? Theo cách tớ đánh thì tớ cho con Demuld (con của thằng Bewouft và nhỏ Lachesi đó) cầm Armo cut đứng vào tầm đánh của 4 - 5 con bên địch (còn lại thì bọn kia phải ngoài tầm hết, ko nó chơi hội đồng là mình đi liền) >>> 1 mình thằng này đã chơi được 1 lúc liền tù tì 4 - 5 chú rồi >>> đến turn mình thì bơm máu lại cho nó đầy >>> cho cả hội vào alaxo đánh hết lính của nó là thằng comando của bác sẽ tự chạy về thành liền, dễ mà. mà #>:) tớ vừa đập tụi này lại còn cùng lúc đánh tụi rồng của thằng Trabalt kéo lên mà vẫn vô tư.

Còn cái hồi sinh thì ko hiểu bác nói gì hết trơn á :D

19. Reisen U. Inaba

Reisen U. Inaba Youtube Master Race

Aramis : đó là bản FE Eng đầu tiên, bản Jap của nó là Fire Emblem 7 : Rekka no Ken [Sword of Fire]. Bản Eng đẩu tiên nó chỉ để là FE thôi.

20. Reisen U. Inaba

Reisen U. Inaba Youtube Master Race

À wên dùng gậy Valkyrie hồi sinh nhân vật, cái này mà cũng ko biết à +_+ Chứ Holy Blood của dòng Val để làm gì +_+ Nếu không thế thì cây gậy Valkyrie đã chẳng cần đến máu thần mới xài được.

P.S : Delmud là con của Lakchesis thì chính xác, nhưng con của Beowulf thì ... hờ hờ mỗi thằng mỗi khác 8-} Còn cái khúc đấy thì ta ném cho 2 đứa Arthur với con đần em nó [2 đứa con này lai từ Lex với Tiltyu] ra làm gỏi cả lũ, hannibal cũng xém nữa toi với 2 đứa này 8-} Sao mà ta yêu Arthur thế 8-}

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.