Hỏi gì đáp nấy - Mọi thắc mắc về SRW vào đây

Thảo luận trong 'Mecha/Robots' bắt đầu bởi Salamander, 1/11/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. saphirine

saphirine Legend of Zelda

bạn miêu tả sơ qua map đó thế nào và bạn đang chơi con tướng nào thì mới giúp được chứ

2. Noobgame88

Noobgame88 Mr & Ms Pac-Man

Thật sự thì mình chả hiểu 1 chút gì về tiếng nhật chả nên ko biết đuợc tên của các con tướng đó.Chỉ biết miêu tả sơ wa như vậy:con robo chính(tướng) màu đen và màu da,pilot là 1 thằng nhóc tóc màu tóc.Mỗi khi sử dụng skill cuối thì có hình thằng nhóc đó đứng nắm tay lại và tóc từ từ chuyển từ màu trắng sang màu xanh
    Map:mới vào thì map là 1 khu đất ven biển có 1 phòng nghiêng cứu nằm gần bờ biền(theo mình nghĩ thì cái phòng nghiêng cứu đó thuộc về 1 con robo có 3 kiểu biến đổi và 3 pilot(1-con robo màu đỏ có đôi cánh;2-con robo có 2 tay là 2 cái mũi khoan;3-1 robo hình dạng khá giống 1 chiếc xe)
    Mình sẽ cố gắng kiếm máy chụp hình chụp lại pót lên cho bạn

3. luongcuc9

luongcuc9 Youtube Master Race

Lên gamefaqs.com down về! Trên đó có đủ cả!

4. Noobgame88

Có ai chỉ tui màn 46(SRW3).Con tướng thì đen xám mà lại tiếng Japan nữa chả biết miêu tả sao bây giờ::(

5. saphirine

sự thật thì tui không nhớ, map đó ông đánh hêt enemy là game over à hay là gì

6. Noobgame88

Thì kill hết là game over nên mới phải đi nhờ sự giúp đỡ.Khổ nỗi cái game bản J nên chẳng biết tên ai với ai hết.Chỉ biết thằng pilot của con tướng là thằng thứ 4 từ trái wa phải.Thằng nhóc tóc trắng mặc bộ đồ cũng màu trắng.Có ai biết tên nó ko chỉ tui với!

7. Noobgame88

Ah mình vừa mới tìm được tên con tướng mà mình nói ko biết có đúng ko:Dis Astranagant
    (robo) và Cobray Gordon (tên thằng pilot) bạn nào biết cách wa màn 46 chỉ hộ mình!Thx rất nhiều::)

8. saphirine

tui biết con tướng đấy là con nào rồi, bạn biết phần xem cách lấy AP chứ, nếu biết thì bạn vào xem có đánh con nào còn dưới 10% máu không, hay là nhiệm vụ khác, nói chung bạn chụp ảnh map cả quân đội bài đấy lên đây là được

9. Noobgame88

Mình mới chơi cái đó có vài tuần ah.Chỉ biết nâng cấp unit và đánh thui chứ ko biết cái "lấy AP" bạn nói là gì cả.Mình cũng vừa mới tậu cái PC này vài tuần nên chả biết up hình lên web sao cả bạn ah::(
    Nhưng để đi hỏi coi sao.Bạn cho mình vài ngày nha.

10. Frederic Chopin

Frederic Chopin Final Fantasy Moderator ⚜ Duel Master ⚜

ko cần biết AP là gì, nói tóm gọn là "điểm" đi, nếu chơi đúng cách thì AP đc nhiều và sẽ có Mech mới, nếu AP thấp thì ko có, thế thôi ::(

11. heavyarms kai

heavyarms kai Donkey Kong

cho tớ hỏi làm sao để thằng indeon trong @ 3 bắn map được vậy, làm sao để nó có được vạch nhỉ

12. Axre

Axre Dragon Quest

cast Iron wall, đá thẳng lên chỗ quân địch, đứng def hoặc counter tùy ý, chừng 2-3 turn ăn đạn hội đồng là lên max
    sau đó để HP xuống còn khoảng 1/4 cây là xài đc

13. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

vừa bắt đầu chơi ogs trên ps2 , có mấy điều ko thể hiểu nổi :
    1 : sao alteisen " ngu " cực kì , mới MAP 5 dồn tiền mua Armor 2K , bị lâu la DC bem 1 nhát 1k5 :| 8-}
    2 : trong khi đó AngelG Armor cũng 2k , Lamia Def 130 , Kyosuke Def 131 ,bọn nhãi DC bem Lamia 500 , kyosuke bị đục toàn 1k+ :|
    3 : cái OGS này tính turn cực kì " ĂN GIAN " , ví dụ cái MAP mà Zeora steal con wild falken của Latoony lái , condition lấy AP là giết yuki hoặc carla trong 4 turn , mẹ chúa ơi , khi reinforce ra thì đã turn 3 :| , trong 1 turn vừa chạy lại vừa kill là IMPOSSIBLE !! 8-} làm éo nào mà lấy đc cái AP đó , ăn gian cực kì
    4 : khi game over nó hiện ra cái bảng gì tùm lum chữ ấy nhỉ
    5 : sao con alteisen mấy map đầu có màu xanh ?
    6 : sao chơi OG1 éo thấy mặt mũi Bian + Shuu đâu hết ( trên GBA có MAP giết 2 anh này )
    7 : rồi sang OG2 , con valshion CF là con éo nào ?:| từ đâu ra , rồi cái thằng tóc vàng râu vàng từ đâu mà ra =___=
    8 : sao OG1 SRX chỉ combine đc có 1 lần ? ( event ) , mấy MAP sau làm đủ trò đồi bại vẫn ko nhập đc, cụ thể :
    R1 R2 R3 morale 150
    R1 R2 R3 critical status
    R1 R2 R3 critical status + morale 170
    cũng chẳng thể nào nhập đc.... cuối cùng đành vác 1 cục ra xài chiêu combine 8-} hài bựa 8-}

14. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Chưa có ps2 chơi OGS nhưng cũng phỏng đoán xem sao
    1 và 2: có lẽ weapon của lâu la DC có stat dưới đất là A trong khi trên trời là C, và Alteisen đứng dưới đất trong khi Angelg vỗ cánh trên trời
    3: AP là giết sạch chừa lại 2 đứa nó trong 4 turn mà (chơi trên GBA nhớ vậy)
    4: bản này gameover không lấy được AP, có lẽ đống chữ tùm lum nói về điều đó
    5: không đọc được tiếng Nhật, không biết
    6: không biết luôn
    7: đó là chỗ khác của OGS với OG2 trên GBA đấy, cũng không biết vì không đọc được tiếng Nhật
    8: nếu chọn Kyosuke lúc đầu thì chỉ combine được 1 lần theo event thôi. Còn sau đó muốn dùng SRX thì bó tay, phải chọn Ryusel lúc đầu mới được

15. Noobgame88

Có bác nào biết cách wa màn 46 SRW3 tướng Cobray Gordon ko?Hiện chưa biết cách up hình nên chưa thể miêu tả rõ được

16. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

chừng nào biết up thì chơi tiếp , ko thì kể ra cho rõ

hỏi tiếp :
    1 : sao OGS mắt của Ibis.... đổi màu ? , trông cô ta xinh hơn -> duyệt :'>
    2 : cái power của Machine children và Ouka hình như là IME , sao lại thành ASRS ( cũng có thể đọc nhầm )
    3 : con boss cuối của R- original sau này có đánh ko ? nếu ko thì OGG có ko ?

17. Zhuge Liang

Zhuge Liang Donkey Kong

18. saphirine

19. Zhuge Liang

Zhuge Liang Donkey Kong

Cho tớ hỏi cái OG 2.5 có bao nhiêu stage thế ?

20. saphirine

có 17 hay 18 map ý, tui không nhớ rõ lắm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.