Hỏi gì đáp nấy - Mọi thắc mắc về SRW vào đây

Thảo luận trong 'Mecha/Robots' bắt đầu bởi Anti Justice, 5/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. @@@@@@@

@@@@@@@ Fire in the hole!

Chơi đi chơi lại nhiều vậy nếu mà thấy sắp chịu hết nổi rồi,sắp đập máy đến nơi rồi thì dùng codebreak nhé,tăng hit lên là 100% ấy mà.

2. hackerlinh

hackerlinh T.E.T.Я.I.S

Chơi giả lập thì cứ F1 + F3 là qua hết ấy mà! Sao phải đập máy cho tốn tiền ra, =))!!!

3. phamminhtuan1234

phamminhtuan1234 T.E.T.Я.I.S

Có bác nào có link download bản 4th Super Robot hệ SNES quẳng giúp em với. Em thích nhất là bản này nhưng giờ tìm khó quá, nó toàn ra bản 3rd và bản Element. Tiện có patch tiếng anh thì giúp em luôn T_T

cám ơn lắm lắm ^^

4. hackerlinh

hackerlinh T.E.T.Я.I.S

5. FcBiohazard

FcBiohazard Mr & Ms Pac-Man

CHo mình hỏi về SRW4 với :( . Mình chơi đến bài 18 thì không qua được , nó bắt mình rút quân hết về hay thế nào mà mình cứ k kịp rút về thua hoài à :(( Làm sao để qua vậy ?

6. Soulmaster0812

Soulmaster0812 Mega Man

cho cái screen shot nhỉ........

7. hackerlinh

hackerlinh T.E.T.Я.I.S

Màn 18 hình như là màn "instruder", màn này nếu cậu muốn đi qua thì phải cho 1 mecha nào đấy đi đến khu nhà ở phía dưới của bản đồ ấy! Tốt nhất là nên cho Zambot hay Combattle-V dùng accel - khả năng di chuyển + 5 ô - cho nhanh! Hình như màn này chỉ đc đi trong 6 turn thôi nên tranh thủ cho 2 đứa này cast Accel liên tục để di chuyển cho nhanh nhé!
    Còn nếu là màn đi trong công xưởng thì Kill Ashura - cái phi thuyển ấy - rồi rút quân ra cửa trong vòng 6 lượt! Rút quân ra trong 6 lượt chứ ko phải là vừa đánh vừa rút trong 6 lượt nhé!

8. phamminhtuan1234

mới tìm được một trang web của team AGTP, họ nói là đã patch game này được đến 60% cho hệ máy SNES. Bạn có giỏi trong việc này ko giúp mình một chút vào tìm trang web xem cách patch như nào nhé

9. haman

haman Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Nó chỉ cho mình biết tiến độ chứ có cho mình download cái file patch đó đâu. Chờ bản tiếng Việt may ra có lý hơn :*

10. phamminhtuan1234

Đọc trong phần yêu cầu khi gửi mail hỏi nó có cấm phần hỏi cách apply bản patch vào rom ==> phải có patch mà download thì mới có phần cấm hỏi này chứ. Hix

11. hackerlinh

hackerlinh T.E.T.Я.I.S

Thoai, mình chỉ đọc trên gamefaqs rồi tự tìm hiểu thôi mà! Chứ có biết làm patch hay dịch thuật gì đâu! Nhờ bác Asm hay Soul, Haman, ... ấy, :D:D:D!

12. kid888

kid888 Youtube Master Race

Cho em hỏi dòng SRW nên chơi những bản nào !? Những bản nào có gameplay và ani tốt !?
    Trước đây có chơi SRW trên GBA và định tìm hiểu thêm về dòng này. Định kiếm bản nào có gameplay và ani hay mà chạy trơn trên emu.

Chỉnh sửa cuối: 20/6/10
  13. huydinh282

huydinh282 Legend of Zelda Lão Làng GVN

SRW thì nên chơi OG 1,2 trước đi bạn, OG1 và 2 trên GBA. Đấy là 2 bản tiếng Anh, hình đẹp, dễ chơi, dễ phá đảo. Tiếp theo nếu muốn chơi bản Eng thì chơi SRW Alpha Gaiden trên PS1 và SRW 3 trên Snes (SRW3 hơi khó, hình xấu nhưng hay). Còn nếu không muốn chơi Eng tiếp thì sau khi xong OG chơi ngay SRWF và SRWFF là 2 bản mình nghiền nhất và thật sự rất hay!. Đánh bản F và FF phê...8-}. Chơi OG 1 trước nhé, chơi OG 2 là khó chơi nổi OG 1:|. Chạy trơn Emu thì dùng bản Snes, GBA, PS1 hay NDS, còn PS2, PSP thì cần PC kha khá:D. Trên PS2 nếu là bản OGs thì nặng lắm (máy mình down về chạy fps toàn 1->10), còn SRW Alpha 2 và 3 thì ngon hơn.

Chỉnh sửa cuối: 20/6/10
  14. hackerlinh

hackerlinh T.E.T.Я.I.S

Theo mình thì cứ chơi SRW 4 trước đi, mình thấy nó hay mà cũng không quá khó với ng mới tập chơi! Sau đó có thể chơi SRW 3 đc! Sau khi đã quen rồi thì nâng cấp đời máy lên mà chơi thôi!

15. haman

haman Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Nếu giả sử có file patch thì đầu tiên là down về.

- Nếu như chạy game trên di động, giả lập thông qua 1 hệ máy khác như PS2, PSP hay NDS chẳng hạn. Thì download thêm phần mềm ghép file patch như IPS patch. Cách xài thì cứ chọn file patch, chọn file rom rồi nhấn Patch ( nhìn vào phần mềm là hiểu ngay ).

- Nếu như chạy trên PC thì dễ dàng hơn. Chỉ cần thay cái tên file patch trùng với tên Rom. Chỉ khác phần đuôi.
    Ví dụ: Rom là Super Robot Wars 4.smc ( nếu là file zip mà tùy chọn giấu đuôi thì chỉ còn là Super Robot Wars ) thì file patch phải là Super Robot Wars 4.ips. Xong chạy giả lập bình thường.

16. Soulmaster0812

Soulmaster0812 Mega Man

toàn giới thiệu những cái khó thế ông
    chơi qua cái OG 1 là đủ rồi sau đó chiến dần 1 số bản jap dê dễ là vừa ( OG 1 cũng ko cần phải phá đảo )
    trình tự theo mình nó như thế này : OG 1 > J > W > alpha gaiden
    nếu phá đảo được cái alpha gaiden rồi thì lúc này bắt đầu kiếm các bản khác mà chơi
    có thể kiếm tiếp các bản đẹp hơn như K, Z, OGG để chơi
    hay quay lại 1 số bản cũ hơn như F, D, alpha để trải nghiệm classic game
    @kid888 : xem cái này để biết SRW có bao nhiêu bản và 1 số thứ quan trọng khác http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=125717

17. ahna_ahna

ahna_ahna Fire in the hole!

cần mua đĩa SRW @3 trên ps2 tại HN đây mà ko biết chỗ.. ai bít chỉ dùm cái

18. Soulmaster0812

Soulmaster0812 Mega Man

19. alimasha

alimasha Youtube Master Race

Bác SOul ơi ! vẫn là srw @3 ! màn 34 ! có con nhỏ đẹp tuyệt trần đi chung với ông già mạp mập chơi cái tạ tròn tròn. HÌnh mắm đó đây.

Em linh tính là thu phục đc nhỏ này ! mà thử với nhiều thằng đẹp trai mà ko thằng nào "kua" được em nó ..... Bác soul có chiêu bùa nào ko ạ ??? :(

20. Soulmaster0812

Soulmaster0812 Mega Man

cả 2 người đều sẽ theo mình về sau........ ko cần phải tốn công tìm cách thu phục đâu
    ờ mà mới thế này mà đã đẹp tuyệt trần rồi à........ lại còn nhỏ mới sợ
    mặt già thế thì nhỏ ở chỗ nào

tiện thể cách thu phục nv ko đơn giản như cậu nghĩ đâu nhé

Chỉnh sửa cuối: 23/6/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.